ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับที่สาม >< Chill  (อ่าน 5036 ครั้ง)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
การบ้านฉบับที่สาม >< Chill
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:45:31 AM »
 **36**   หลังจากดองการบ้านมานาน    เพราะไม่ค่อยมีเวลามาเขียนอะไรยาวๆ      (นี่  ยังไม่ยาวอีกใช่ไหม) **30**

การบ้านฉบับที่สาม

เห็นพี่เขามาแหย่ในการบ้านที่สองของหนู   หนูเลยชวนพี่เขาไปเป็นการบ้านที่สามซะเลย **34**
วันและเวลาของเราไม่ตรงกันซะเลย     จนวันหนึ่งเลยชวนนัดเจอกัน    การบ้านที่สามของหนู
วัุกร์ปลายเดือนพฤษภาคม   คุยไลน์มานัดกันอย่างดี    หนูเลิกงานสองทุ่ม
พี่เขาบอกให้ไปรอที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน     แต่สุดท้ายพี่เขามารอหนูก่อน 
หนูเลิกงานเลยรีบนั่งแท็กซี่ตามไป     ถึงเดอะมอลล์งามวงศ์งานตอนสามทุ่ม    ห้างกำลังจะปิดแล้ว
พี่เขาเลยพาหนู   นั่งรถเล่นไปทานอาหารอีกร้านหนึ่ง    ชื่อว่า   บ้านระเบียงน้ำ
   ร้านอาหารบรรยากาศดีมาก   ติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา   มองเห็นสะพานพระนั่งเกล้า
เราสั่งอาหารมาทานไม่กี่อย่าง   เพราะร้านก็ใกล้จะปิดแล้ว    อาหารอร่อยมาก
   หนูกับพี่เขาก็นั่งกินไปคุยกันไป    ทั้งเรื่องมีสาระและไร้สาระ      ออกแนวดราม่าไปหน่อยนึงนะ
พี่เขาชอบร้านนี้มาก   ชอบความรู้สึกที่มาร้านนี้       โชคดีของหนูที่ได้มาทานอาหารมื้อดึกที่นี่
   พี่เขาขับรถขึ้นทางด่วนไปส่งหนูที่บ้าน   ระยะทางไกลมาก  แต่ไม่มีปัญหาสำหรับพี่เขา
พี่เขาขับรถเร็วมาก    แต่หนูไม่แคร์หรอก    ขอให้ถึงบ้านก็พอ    (ถึงบ้านตอนเที่ยงคืนครึ่ง)
   ขอบคุณมากที่เลี้ยงข้าว    และ    เป็นพี่ชายที่แสนดี        ไว้โอกาสว่างตรงกันค่อยไปทานข้าวด้วยกันอีกนะค่ะ **36**

**38** **38** **38**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

kaptan

• People Like This 1734
Re: การบ้านฉบับที่สาม >< Chill
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:10:39 AM »
      พี่เพิ่งได้ไปทานร้านนี้เหมือนกัน ชอบบรรยากาศ ชอบดนตรีที่เล่นเบาๆ เพราะๆ

อาหารใช้ได้ ลำบากนิดตรงที่ต้องจอดรถไว้ที่วัดแล้วนั่งสามล้อของร้านเข้าไป

ดีใจด้วยนะครับที่มีความสุข....และตอนนี้คงสุขมากขึ้นเนาะ....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

amamamamam

• Sr. Member
  • People Like This 23
Re: การบ้านฉบับที่สาม >< Chill
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:41:30 AM »
41 41 41
It's just a feeling.

OTartMe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
  • "บางอย่าง" ไม่มีก่อนค่อยหา ไม่ใช่หาไปเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 02:04:52 AM »
...อยากมีโอกาสได้ไปบ้างจัง  **36** **36**
...อะไรที่มันเกินคำว่าพอดี มันไม่ดีหรอกนะ และ ไม่มีอะไรดีพอ สำหรับคนที่ไม่พอสักที เชื่อไหม
...จงรู้จักเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาดของคนอื่นอย่างคนฉลาด อย่าเป็นเพียงคนโง่ที่เรียนรู้แต่ความผิดพลาดของตนเอง

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 03:43:20 PM »
...อยากมีโอกาสได้ไปบ้างจัง  **36** **36**

**06** **06** **06**

(ขอขโมยซีนหน่อยนะ ปุ๊กปิ๊ก อย่าว่าลุงเลย น้องเค้าน่ารัก)

OTartMe

• **
  • "บางอย่าง" ไม่มีก่อนค่อยหา ไม่ใช่หาไปเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 06:13:07 PM »

(ขอขโมยซีนหน่อยนะ ปุ๊กปิ๊ก อย่าว่าลุงเลย น้องเค้าน่ารัก)

...เมตตาด้วยนะคะ  **26** **26**
...อะไรที่มันเกินคำว่าพอดี มันไม่ดีหรอกนะ และ ไม่มีอะไรดีพอ สำหรับคนที่ไม่พอสักที เชื่อไหม
...จงรู้จักเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาดของคนอื่นอย่างคนฉลาด อย่าเป็นเพียงคนโง่ที่เรียนรู้แต่ความผิดพลาดของตนเอง

OTartMe

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 06:20:09 PM »

...เมตตาด้วยนะคะ  **26** **26**

อ่า โดนปาดหน้า
 **21**

...ทราบซึ้งยิ่งแล้ว จ้า  **26** **26**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 09:28:44 PM »

**21**
โอ้ย.....โดยปาดหน้า..ซ้อนสองคนเลย  **12**
จะปาดแซงกลับไหวไหมนี่  **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

OTartMe

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:29:18 PM »

**21**
โอ้ย.....โดยปาดหน้า..ซ้อนสองคนเลย  **12**
จะปาดแซงกลับไหวไหมนี่  **40**
....พี่ๆ น่ารักดีนะคะ รับมุขต่อกันด้วย5555  กระทู้พี่เขานะคะ แฮะๆ  **25** **25**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:50:50 PM »
คุณชาย ลุงนึก และพี่ตาวันครับ อย่าว่างั้นงี้เลยนะ ถ้าจะปาดหน้ากันก็อย่าไปปาดพี่คนนี้นะครับ

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=108.0;all