ผู้เขียน หัวข้อ: Nudy อยากรู้จัง...  (อ่าน 3066 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
Nudy อยากรู้จัง...
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 07:40:50 PM »
Nudy แอบสงสัยมาเป็นการส่วนตัวพักนึงละค่า เลยขอตั้งกระทู้กับแชร์ประสบการณ์นะคะ
 **02**
คืออยากทราบว่ายังพอมีพี่ที่จ้างน้องเที่ยวแบบไม่นัว no sex  แบบว่าแค่ต้องการน้องไปเป็นเพื่อนทานข้าวเฉยๆ  พูดคุยกันตามห้าง ฟีลกุ๊กกิ๊กๆ บ้างไหมคะ

**36** **36**
คือ ช่วงนี้สังเกตว่าจำนวนการทัก pm จ้างเที่ยวน้อยลงกว่าระยะก่อนค่ะ และที่ทักทายเข้ามาก็มาถามเรื่องงานนัว งานแรงเยอะมากๆ ตอนนี้ที่nudy มีงานจ้างเที่ยวอยู่ก็เป็นพี่ๆ ที่เคยจ้างเที่ยวกันประจำค่ะ

เคยถามเรื่องนี้กับพี่ๆที่รู้จักกัน นะคะ อาจจะเป็นเพราะช่วงนี้ในเว็บมีงานที่สามารถให้พี่ได้คุ้มค่าเงินมากกว่า แบบว่าราคาโอเคพอกันืแต่พี่ได้นัว และพักนี้ก็ใกล้เปิดเทอมแล้วเลยมีสาวโพสกันเยอะค่ะ
 **04**
ยังไงช่วยกันมาแชร์ความคิดเห็นด้วยน๊าคะ คืออยากบอกพี่ๆว่า น้องบางคนที่สามารถทำงานได้แค่ลิมิตจ้างเที่ยวเฉยๆและเป็นน้องที่ดีๆ และน่ารักยังมีอยู่ (หลายคนเลยค่ะที่nudy ได้ยินมา) ถ้าไม่อยากให้น้องๆ หมดกำลังใจไปก่อนก็ช่วยมาให้กำลังใจนิดนุงนะคะ :)
Matching ;)

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
Re: Nudy อยากรู้จัง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:06:17 PM »
ขอแวะเข้ามาตอบว่า...คิดว่า ยังมีอยู่นะครับ พี่ที่จ้างน้องเที่ยว แบบ no sex โนนัว

ผมคนนึงแหละ ที่จ้างน้อง โดยดุจากโฟร์ไฟล์ และ ลิมิตงานที่น้องรับได้

เป็นธรรมดานะครับ ที่ผู้ชายก็มักจะ ชอบผู้หญิงน่ารัก สวย และ อยากใกล้ชิดเธอมากกว่า จับมือ

แต่ว่า ก็ไม่ใช่ว่า จะไม่มีผู้ชายที่ยินดีเที่จะได้รับพียงแค่มิตรภาพครับ

สู้ครับๆ ผมเป็นกำลังใจให้น้องๆทุกคน ไม่ว่า จะรับงานทานข้าวเฉยๆ ไม่โดนตัวกัน

หรือ ลิมิตแค่จับมือ โอบเอว

หรือ งานนัวร์ หรือ งานแรง

ประเด็นสำคัญคือ คุณต้องมีความสุขกับสิ่งที่่ทำอยู่ตอนนี้ครับ ถ้าไม่สบายใจที่ จะรับงานที่เกินลิมิตตัวเอง ก็อย่าทำครับ

ได้เงินน้อยหน่อย แต่สบายใจ มีความสุขดีกว่าครับ

ถ้าจะให้แนะนำเพิ่มเติมก็คือ น้องที่เน้นน่ารัก ทานข้าวเฉยๆ ก็ต้อง มีมูลค่า เพิ่มโดยการเทคแคร์ สดใสร่างเริง ออดอ้อน มุ้งมิ้ง ฟรุ้งฟริ้ง ห่วงใย....

ผู้ชาย ร้อยทั้งร้อย ก็ไปไหนไม่รอดครับ ถ้าเจอน้องนิสัยน่ารักแบบนี้

และเค้าจะ หาเวลามาจ้างน้องๆๆ อีกที่ 2 3 4 แน่นอนครับ

สู้ๆๆครับ^^

tong0191

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:45:48 AM »
 **05** **05** **05** **05**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 11:02:12 AM »
         ในฐานะที่ได้เจอน้อง nudy มาแล้วหลายครั้ง และเราคงได้คุยกันมากมายเกี่ยวกับงานแบบนี้
พี่ๆ ที่ดีๆ น้อง nudy ก็คงเคยเจอมาหลายคนเช่นที่ slow เป็นต้น มันก็ยืนยันคำถามที่น้อง nudy ถาม
มาแล้วว่ามีหรือไม่ แต่ในเมื่อที่นี่ พี่ๆ หลายคนมาเจอน้องๆ แล้วชอบการจะขอพัฒนาความสัมพันธ์กัน
อย่างน้อยก็อยากใกล้ชิดมากขึ้นก็เป็นสิ่งที่เป็นๆ กันเหมือนจะเป็นธรรมดา

หากน้อง nudy ยังรับงานแบบที่เคยรับ มีขอบเขตเหมือนที่เคยมีก็คงต้องรอหาพี่ๆ ที่เป็นแบบที่น้องต้องการ
แม้มันจะยากซักหน่อย แต่ก็ยังมีครับ ที่พี่เคยบอกว่าตลาดเป็นของผู้ซื้อตอนนี้มันเป็นแบบนี้จริงๆ น้องๆ หลายคน
เลยขยับการรับงานแรงขึ้น พี่ๆ ก็ยิ่งมีตัวเลือกมากขึ้น ที่บอกแบบนี้พี่รู้ว่าน้อง nudy จะไม่มีวันรับงานแบบนั้นแน่ๆ
และพี่คงผิดหวังมากหากน้อง nudy ไม่เป็นอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ อดทนและสู้ๆ ครับ

อีกซัก 2 อาทิตย์เอาไว้ให้ว่างกว่านี้อีกหน่อยเราคงมีโอกาสเจอกันบ้างนะครับ มีอะไรก็ส่งข่าวมาได้เช่นเดิมครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nudy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 01:33:18 PM »
ขอแวะเข้ามาตอบว่า...คิดว่า ยังมีอยู่นะครับ พี่ที่จ้างน้องเที่ยว แบบ no sex โนนัว

ผมคนนึงแหละ ที่จ้างน้อง โดยดุจากโฟร์ไฟล์ และ ลิมิตงานที่น้องรับได้

เป็นธรรมดานะครับ ที่ผู้ชายก็มักจะ ชอบผู้หญิงน่ารัก สวย และ อยากใกล้ชิดเธอมากกว่า จับมือ

แต่ว่า ก็ไม่ใช่ว่า จะไม่มีผู้ชายที่ยินดีเที่จะได้รับพียงแค่มิตรภาพครับ

สู้ครับๆ ผมเป็นกำลังใจให้น้องๆทุกคน ไม่ว่า จะรับงานทานข้าวเฉยๆ ไม่โดนตัวกัน

หรือ ลิมิตแค่จับมือ โอบเอว

หรือ งานนัวร์ หรือ งานแรง

ประเด็นสำคัญคือ คุณต้องมีความสุขกับสิ่งที่่ทำอยู่ตอนนี้ครับ ถ้าไม่สบายใจที่ จะรับงานที่เกินลิมิตตัวเอง ก็อย่าทำครับ

ได้เงินน้อยหน่อย แต่สบายใจ มีความสุขดีกว่าครับ

ถ้าจะให้แนะนำเพิ่มเติมก็คือ น้องที่เน้นน่ารัก ทานข้าวเฉยๆ ก็ต้อง มีมูลค่า เพิ่มโดยการเทคแคร์ สดใสร่างเริง ออดอ้อน มุ้งมิ้ง ฟรุ้งฟริ้ง ห่วงใย....

ผู้ชาย ร้อยทั้งร้อย ก็ไปไหนไม่รอดครับ ถ้าเจอน้องนิสัยน่ารักแบบนี้

และเค้าจะ หาเวลามาจ้างน้องๆๆ อีกที่ 2 3 4 แน่นอนครับ

สู้ๆๆครับ^^

ขอบคุณมากๆ ค่ะพี่ Happyman :)ขอบคุณที่เข้ามาให้คำแนะนำที่ดีมากๆ เหมือนมาบอกทริคให้เลย
ดีใจจังที่ยังมีพี่ที่จ้างน้องเที่ยว แบบธรรมดา &ดีใจแทนสาวๆ คนอื่นที่รับงานจ้างเที่ยวทานข้าวนะคะ จะได้มีความหวังกันเยอะๆ
โดยส่วนตัว ก็คิดเหมือนพี่นะคะ จะทำงานแบบที่เราสบายใจ ไม่เกินลิมิตที่เราคิดว่าอึดอัดละ ( ไม่ได้หมายความว่าคิดว่าคนที่รับ งานนัว งานแรงผิดนะคะ  อันนี้แล้วแต่ความสมัครใจมากกว่า) แต่nudy ก็สะดวกใจแบบจ้างเที่ยวตามห้างนี่แหละ คิดว่าสาวๆ หลายคนน่าจะคิดแบบเดียวกัน

thank you อีกครั้งสำหรับกำลังใจค่ะ
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 01:54:38 PM »
         ในฐานะที่ได้เจอน้อง nudy มาแล้วหลายครั้ง และเราคงได้คุยกันมากมายเกี่ยวกับงานแบบนี้
พี่ๆ ที่ดีๆ น้อง nudy ก็คงเคยเจอมาหลายคนเช่นที่ slow เป็นต้น มันก็ยืนยันคำถามที่น้อง nudy ถาม
มาแล้วว่ามีหรือไม่ แต่ในเมื่อที่นี่ พี่ๆ หลายคนมาเจอน้องๆ แล้วชอบการจะขอพัฒนาความสัมพันธ์กัน
อย่างน้อยก็อยากใกล้ชิดมากขึ้นก็เป็นสิ่งที่เป็นๆ กันเหมือนจะเป็นธรรมดา

หากน้อง nudy ยังรับงานแบบที่เคยรับ มีขอบเขตเหมือนที่เคยมีก็คงต้องรอหาพี่ๆ ที่เป็นแบบที่น้องต้องการ
แม้มันจะยากซักหน่อย แต่ก็ยังมีครับ ที่พี่เคยบอกว่าตลาดเป็นของผู้ซื้อตอนนี้มันเป็นแบบนี้จริงๆ น้องๆ หลายคน
เลยขยับการรับงานแรงขึ้น พี่ๆ ก็ยิ่งมีตัวเลือกมากขึ้น ที่บอกแบบนี้พี่รู้ว่าน้อง nudy จะไม่มีวันรับงานแบบนั้นแน่ๆ
และพี่คงผิดหวังมากหากน้อง nudy ไม่เป็นอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ อดทนและสู้ๆ ครับ

อีกซัก 2 อาทิตย์เอาไว้ให้ว่างกว่านี้อีกหน่อยเราคงมีโอกาสเจอกันบ้างนะครับ มีอะไรก็ส่งข่าวมาได้เช่นเดิมครับ
41 41
ขอบคุณมากค่ะพี่ Kaptan ^^ พี่นี่เป็นพี่ที่แสนดีของ nudy ตลอดกาลเลยนะคะ
 **36**

มุมมองของพี่ทำให้ nudy ฉลาดขึ้นเสมอค่ะ อิอิ สมกับเป็นผู้รู้ท่านนึงของ wlg ค่ะ

คำตอบของพี่ชัดเจนจริงๆ และตามพี่ที่ว่ามา nudy รู้ว่าพี่ที่จ้างเที่ยวทานข้าวมีอยู่บ้างค่ะ แต่มีจำนวนจำกัด 55

เช่น พี่ slow ก็เป็นพี่ที่น่ารักและนิสัยดีจริงๆ ค่ะ ส่วนพี่ท่านอื่นที่เป็นยูสดัง nudy ก็เจอบ้างนะคะ แบบไปนั่งทานข้าวแลกเปลี่ยนมุมมอง ( ไม่กล้าบอกชื่อ เด๋ว พี่เค้าจะโดนสาวๆ ค้อน อิอิ)

ปล. ไว้เจอกันถ้าพี่kaptan ว่างนะคะ รอไปอัพเดตเรื่องสนุกๆ เสมอค่า
Matching ;)

KawinS

• People Like This 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 05:46:29 PM »
Nudy แอบสงสัยมาเป็นการส่วนตัวพักนึงละค่า เลยขอตั้งกระทู้กับแชร์ประสบการณ์นะคะ
 **02**
คืออยากทราบว่ายังพอมีพี่ที่จ้างน้องเที่ยวแบบไม่นัว no sex  แบบว่าแค่ต้องการน้องไปเป็นเพื่อนทานข้าวเฉยๆ  พูดคุยกันตามห้าง ฟีลกุ๊กกิ๊กๆ บ้างไหมคะ

**36** **36**
คือ ช่วงนี้สังเกตว่าจำนวนการทัก pm จ้างเที่ยวน้อยลงกว่าระยะก่อนค่ะ และที่ทักทายเข้ามาก็มาถามเรื่องงานนัว งานแรงเยอะมากๆ ตอนนี้ที่nudy มีงานจ้างเที่ยวอยู่ก็เป็นพี่ๆ ที่เคยจ้างเที่ยวกันประจำค่ะ

เคยถามเรื่องนี้กับพี่ๆที่รู้จักกัน นะคะ อาจจะเป็นเพราะช่วงนี้ในเว็บมีงานที่สามารถให้พี่ได้คุ้มค่าเงินมากกว่า แบบว่าราคาโอเคพอกันืแต่พี่ได้นัว และพักนี้ก็ใกล้เปิดเทอมแล้วเลยมีสาวโพสกันเยอะค่ะ
 **04**
ยังไงช่วยกันมาแชร์ความคิดเห็นด้วยน๊าคะ คืออยากบอกพี่ๆว่า น้องบางคนที่สามารถทำงานได้แค่ลิมิตจ้างเที่ยวเฉยๆและเป็นน้องที่ดีๆ และน่ารักยังมีอยู่ (หลายคนเลยค่ะที่nudy ได้ยินมา) ถ้าไม่อยากให้น้องๆ หมดกำลังใจไปก่อนก็ช่วยมาให้กำลังใจนิดนุงนะคะ :)

น้อยลงน่าจะตามเทรนความต้องการของตลาด คือถ้ามีจำนวนรับจ้างเที่ยวเพิ่มขึ้น กระแข่งขันสูงขึ้น คนส่วนใหญ่ก็อาจปรับเพื่อตอบความต้องการของตลาด ไม่ว่าจะด้วยการลดราคา เพิ่มเวลา รับงานถึงเนื้อถึงตัวมากขึ้น อันนี้คือเดานะ เพราะส่วนตัวก็เล่นเวปน้อยลงจึงไม่ทราบสภาพตลาดจริงๆ แต่เท่าที่ถามน้องๆดูก็บอกมักจะเจอแต่คนทักมาขอนัวกันค่อนข้างเยอะ

น่าจะจริงอย่างที่พี่ๆด้านบนตอบมาแหละ

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 06:11:22 PM »
ตามความเห็นของพี่เลยนะครับ สิ่งที่พี่มาหาน้องๆในเว็บนี้เพราะอยากจ้างน้องเที่ยว กินข้าว ดูหนัง ได้ฟิวเหมือนไปเที่ยวกับแฟนจริงๆครับ คือจับมือได้ ควงแขนได้ แต่ไม่ลวนลามมากกว่านี้ ราคาพอสมเหตุสมผลก็โอเคแล้วครับ ถ้าถูกเสป็ค 2000 - 2500 พี่ก็จ่าย 5555 แต่ก็มีนะครับที่แบบนัดกินข้าวเฉยๆ นั่งคุย กุ๊กกิ๊ก แบบสุภาพจริงๆ ไม่จับมือ ไม่มีเดินควง ในราคา 1500 เป็นเพราะคุยแล้วเคมีตรงกันถูกสเป็คจริงๆ ถ้าพี่หาเด็กแนวแรงๆ นัวๆ คงไปหาที่อื่นแน่นอน สะดวก ปลอดภัย ไม่กินหญ้า มีตัวเลือกเพียบ อิอิ

nudy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 06:12:17 AM »

ขอบคุณค่า พี่ Kawins สุดหล่อ วิเคราะห์ได้เฉียบจริงๆ  **02** **02** **02**

ขอบคุณ พี่ Jack Sparrow เหมือนกันค่ะที่ช่วยเข้ามาแชร์** ปล. ฟังเรื่องเล่า Rare Item ของพี่สนุกจังเลยค่ะ **39** **39** **39**
Matching ;)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 07:51:33 AM »
ดีครับน้อง Nudy ....

เรื่องพี่จ้างเที่ยว แบบ no sex no นัวถึงแม้จะมีลดลงบ้างแต่ก็น่าจะพอมีอยู่นะครับ เท่าที่ได้คุยกับน้องรับงานจ้างเที่ยวคนอื่น..ก็บอกคล้ายๆ ที่น้อง Nudy บอกมา

ว่ามีพี่ๆถาม งานแรง งานนัว ตอนที่จะจ้างเที่ยว แต่ก็ดีที่จะเข้าใจตรงกันเวลาไปเจอกันจะได้รู้ลิมิตของงานจ้าง

พี่ได้พบเจอน้องมาไม่มากนักก็คงมีเรื่องราวแชร์ได้ในมุมเล็กๆเท่านั้น

แต่พี่ก็ได้มีโอกาส เจอ Nudy จากการจ้างเที่ยว...พี่เชื่อว่าคนที่มาเจอ Nudy ได้รับความรู้สึกดีจาการได้พบ ได้พูดคุยกับ Nudy แม้ไม่ต้องมีการจับมือ หรือเรื่องอื่น

อย่างที่พี่ๆด้านบนบอกไว้ ถ้าต้องการงานแรงก็มีให้เลือกอยู่พอสมควร...

(ปล. ได้ฟังเรื่องเล่าจากพี่ผช. ท่านนึง เล่าให้ฟังว่า... ได้ไปค้างตจว. กับน้องผญ ที่น่ารัก คนนึงที่เคยจ้างเที่ยวกันมาสักพัก
การไปตจว. ครั้งนั้นแม้เป็นเพียงแค่ไปเที่ยว ทานข้าว แต่ไม่มีเรื่อง sex ก็ได้รับความรู้สึก_ความสัมพันธ์ที่ดี กลับมา
..อาจเป็นเพียง นอนจับมือ ขาคู่ก่ายกัน ก็มีความสุขเพียงพอแล้วในเวลานั้น...)

ขอให้น้อง Nudy เจอพี่ๆจ้างเที่ยวที่น่ารักนะครับ มีเวลาว่างตรงกันก็พอเจอกับพี่อีกนะครับ...

**26**