ผู้เขียน หัวข้อ: <<<<<<<<<การบ้านครั้งที่2>>>>>>>>>>>>  (อ่าน 1348 ครั้ง)

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
<<<<<<<<<การบ้านครั้งที่2>>>>>>>>>>>>
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 09:41:15 PM »
หลังจากเมื่อวานก่อน ที่ได้โพสหาคนไปทำบุญด้วย
ก็ประสบความสำเร็จนะคะ^_^
เจอพี่ใจดีคนหนึ่ง ที่พึ่งเข้ามาเล่น ได้ไม่กี่ช.ม และ ได้โพสหาคนไปทำบุญที่วัดด้วย
เรานัดกันตอน10โมงคะ แต่พี่เค้ามีอุบัติเหตุนิดหน่อย แต่ทุกอย่างก็ลงตัว ทำให้ได้ไปทำบุญ ตามที่ตั้งใจไว้ เราออกเดินทางกันตอน10.24คะ
บรรยากาศข้างทางรถติดมากกกกกก **08** มองในแง่ร้ายก็ เฮ้ออ นานถึง แต่ถ้ามองในแง่ดี ก็เพื่อนเยอะมี แถมนั่งรถเล่น ชิวๆๆไปเรื่อยๆ ใจร่มๆๆ **04**
อ่อ ไปวัดที่จ.เพชรบุรีคะ ตั้งใจจะทำบุญ3วัด วัดแรกคือ วัดกุฎิ วัดโพธิ์งาม และวัดวังไคร้ **36**
ทั้ง3วัดที่ไปนั้น เราได้ไปถวายหลอดไฟกันคะ วัดเป็นวัดที่ไม่ดังนะคะ เป็นวัดไม่เล็กและก็ไม่ใหญ่คะ ***พอดีพี่เค้าไม่ชอบที่ๆมีคนเยอะๆๆ แต่ก็ดีนะคะ เพราะการทำบุญไม่จำเป็นที่จะต้องทำแต่วัดดังๆเท่านั้น
พอเราทำบุญกันเสร็จ ก็ขับรถเล่นชมวิวกินบรรยากาศ แถวๆเขื่อน และ ตบท้ายด้วย อาหารมื้อเย็น บรรยากาศร้านดีมากๆคะ 41 อาหารก็อร่อยเหาะ
เราเดินทางกลับ กทม กันตอน19.15 ขับรถเรื่ิอยๆกว่าจะถึงก็ปาเข้าไป22.15 ใกล้ถึงบ้านล่ะ แต่รู้สึกหิว เลยแวะ ร้านก๋วยเตี๋ยวข้างทาง ที่เป็นร้านประจำ ทานเสร็จก็เลยกลับบ้าน เพราะง่วงล่ะ ทานอิ่มแล้วต้องนอน **34**
ถึงห้อง22.40
สรุปเมื่อวาน พี่น่ารักคะ เทคแคร์ดีมว๊ากกกกก โน่นนี้นั้น โน้นนี้ ตลอด **39**
ว่างๆ เจอกันอีกนะคะ **38**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

pichet.t

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: <<<<<<<<<การบ้านครั้งที่2>>>>>>>>>>>>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 10:09:42 PM »
ครับผม มีโอกาสเจอกันอีกครับ

GOODTIME++

• "A girl should be two things:classy and fabulous."
Re: <<<<<<<<<การบ้านครั้งที่2>>>>>>>>>>>>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 10:12:15 PM »
ครับผม มีโอกาสเจอกันอีกครับ
**39**okคร่าาา
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 06:47:26 AM »
มีโอกาสได้ไปไหว้พระ ทำบุญ มีความสุขดีนะครับ แถมได้พี่จ้างเที่ยวที่เพิ่งเข้ามาใหม่ได้เป็นอาสาพาทัวร์

Like ให้ทั้งสองท่านเลย...

**26**

GOODTIME++

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 10:41:54 AM »
มีโอกาสได้ไปไหว้พระ ทำบุญ มีความสุขดีนะครับ แถมได้พี่จ้างเที่ยวที่เพิ่งเข้ามาใหม่ได้เป็นอาสาพาทัวร์

Like ให้ทั้งสองท่านเลย...

**26**

เปล่าจ้างคะ ไปด้วยใจ 41
                     ones."