ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน Nudy: ดูหนังลิงบู๊&อย่าถามว่าหัวเราะไปกี่ครั้ง ที่มานั่งกะพี่ Slow....  (อ่าน 2389 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
ขอแว๊บมาขอบคุณพี่ใจดีท่านนึงที่พา Nudy เที่ยววันนี้นะคะ ซึ่งก็คือพี่ Slowนี่เองค่ะ เรานัดกันกะทันหันมากค่ะ เพราะว่าส่วนใหญ่เราจะว่างไม่ค่อยตรงกัน
ยังไงขออนุญาตฉกตัวพี่ Slow ออกมาจากสาวๆ แป๊บนึงนะคะ แค่ไปเที่ยวกันแป๊ปเดียวเองหวังว่าสาวๆ จะไม่โกรธ Nudy น๊า...

**04** **04**

หลักๆโปรแกรมวันนี้คือ ทานข้าวกับดูหนังเรื่อง Dawn of the Planet of the Apes ค่ะ

วันนี้เราเจอกันแล้วก็ไปจองตั๋วดูหนังจากเครื่องขายตั๋วอัตโนมัติ พี่เป็นคนที่จองตั๋วเก่งมาก (แอบคิดในใจว่าถ้าพี่ไม่ใช่คนเก่งเรื่องเทคโนโลยีก็ต้องเป็นคนที่ดูหนังบ่อยมากแน่เลย อิอิ)
จากนั้นเราไปนั่งทานอาหารญี่ปุ่นแล้วก็ไปนั่งดื่มกาแฟกัน เป็นการคุยที่สนุกมากค่ะ
ที่จั่วหัวว่า อย่าถามว่าหัวเราะไปกี่ครั้ง  ที่นั่งกะพี่ Slow .. เพราะพี่เค้าคุยเก่งมากค่ะ Nudy จะพูดอะไรพี่ Slowพูดดักคอตลอด ฮามากๆ ค่ะ เป็นพี่ที่อยู่ด้วยแล้วอารมณ์ดีแน่นอน

ส่วนหนัง Dawn of the Planet of the Apes ก็เป็นเรื่องที่แนะนำให้ไปดูกันนะคะ ค่ะ ไม่สปอยล์เรื่องนะคะเผื่อใครจะพาสาวๆ ไปดู ชอบ Special Effect และการแต่งหน้าเป็นลิงจังทำได้เนียนมากๆ  รู้สึกว่าลิงเท่ห์มาก ทั้งชิมแปนซี อุรังอุตัง และบู๊สะจาย....

ยังไงวันนี้ต้องขอบคุณพี่ Slow มากนะคะที่ให้โอกาส nudy ไปเป็นเพื่อนค่า
 **39** **39** **39**

Matching ;)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
ติดตามหนังเรื่องนี้มาตั้งแต่ภาคแรกแล้วค่ะ (สนุกอ่ะ)..รอติดตามภาค 2 คาดว่าอาจจะไม่ได้เข้าโรงฯ ไปดูอีกตามเคย ..รอลุ้นดู HD ทางnet (นานมั๊กๆกว่าจะได้ดูหนังสักเรื่องอ่ะ)..
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

stay with me

• Full Member
  • People Like This 43
  • จดจำ เพื่อลืม

กำลังจะไปดูเลยค่ะ ดีนะไม่ได้สปอยล์ 55555555
 **39**
Rest room

Nuekmaiork

• People Like This 870
 **06** **06** **06**

สาว Hot มีการบ้านน่ารักมาส่งอีกแระ ... คนสวย เขียนอะไรก้อสวยไปหมด

พี่ Slow ครับ งานนี้ ไม่ยอม Slow นะครับ ใช้คอนเซพ ด่วนๆๆๆๆ ซะแระ

**11** **11** **11**

slow

• People Like This 2111
ยินดีที่มีโอกาสพบ Nudy สาวที่น่ารักแห่งเวปนะครับ แม้เวลาไม่ค่อยตรงกัน การนัดก็ต้องเป็นแบบอาศัยโชคชะตาพาไป

แต่ในที่สุดก็มีโอกาสได้พบเจอน้อง Nudy ...

ได้นั่งทานกาแฟ นั่งมองน้อง Nudy ยิ้ม_หัวเราะ ก็รู้ได้ทันทีว่า เสน่ห์ที่ทำให้น้องไม่ค่อยว่างเนื่องจากมีพี่นัดจ้างอยู่เรื่อยๆ ก็เพราะความน่ารัก อารมณ์ดี ของน้องนี่เอง

ทั้งๆที่ Nudy ไม่ค่อยชอบเข้าไปนั่งดูหนังจากที่ได้พูดคุย แต่เนื่องจากวันนั้นว่างเลยได้ดูเรื่องลิงบู๊ เป็นหนังที่ดูสนุก ดูเพลิน ..  ทำให้เวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว

หากมีเวลาว่างตรงกันก็อาจได้เจอกันอีกนะครับ ..  **26**

slow

• People Like This 2111
**06** **06** **06**

สาว Hot มีการบ้านน่ารักมาส่งอีกแระ ... คนสวย เขียนอะไรก้อสวยไปหมด

พี่ Slow ครับ งานนี้ ไม่ยอม Slow นะครับ ใช้คอนเซพ ด่วนๆๆๆๆ ซะแระ

**11** **11** **11**

ลุงนึกครับ หนังลิงบู๊เป็นหนัง Action ดูยังงัยก็ไม่ Romantic เหมือน Tranformer ที่ลุงนึกไปดู

แล้วมาส่งการบ้านนะครับ ...   **36**

JinJinni

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ภาพยนต์ติด Recommend แบบนี้สงสัยต้องตีตั๋วไปลองชมสักทีแล้วละคะ  **06**

kaptan

• People Like This 1734
        คนหล่อกะคนสวยไปด้วยกัน แบบนี้ไม่รู้ว่าจะอิจฉาใครดีแล้ว.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nudy

ติดตามหนังเรื่องนี้มาตั้งแต่ภาคแรกแล้วค่ะ (สนุกอ่ะ)..รอติดตามภาค 2 คาดว่าอาจจะไม่ได้เข้าโรงฯ ไปดูอีกตามเคย ..รอลุ้นดู HD ทางnet (นานมั๊กๆกว่าจะได้ดูหนังสักเรื่องอ่ะ)..
หนุกจริงๆ ค่ะ หนับหนุนให้ดูค่า

กำลังจะไปดูเลยค่ะ ดีนะไม่ได้สปอยล์ 55555555
 **39**
ขอบคุณค่าที่ชะแว๊บเข้ามาค่ะ  อิอิ 555 หนุกจริงไรจริงน้า
Matching ;)

nudy

ยินดีที่มีโอกาสพบ Nudy สาวที่น่ารักแห่งเวปนะครับ แม้เวลาไม่ค่อยตรงกัน การนัดก็ต้องเป็นแบบอาศัยโชคชะตาพาไป

แต่ในที่สุดก็มีโอกาสได้พบเจอน้อง Nudy ...

ได้นั่งทานกาแฟ นั่งมองน้อง Nudy ยิ้ม_หัวเราะ ก็รู้ได้ทันทีว่า เสน่ห์ที่ทำให้น้องไม่ค่อยว่างเนื่องจากมีพี่นัดจ้างอยู่เรื่อยๆ ก็เพราะความน่ารัก อารมณ์ดี ของน้องนี่เอง

ทั้งๆที่ Nudy ไม่ค่อยชอบเข้าไปนั่งดูหนังจากที่ได้พูดคุย แต่เนื่องจากวันนั้นว่างเลยได้ดูเรื่องลิงบู๊ เป็นหนังที่ดูสนุก ดูเพลิน ..  ทำให้เวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว

หากมีเวลาว่างตรงกันก็อาจได้เจอกันอีกนะครับ ..  **26**
ขอบคุณมากนะคะ Nudy ยังจำรอยยิ้มพี่Slow ได้ดี และยังจำกาแฟ Happy Latte ที่ร้าน Iberry ได้ (เป็นกาแฟที่ดื่มแล้ว Happy จัง)
ถ้ายังคิดถึงกันอยู่บ้าง ก็นัดมาอีกได้ค่า^^
Matching ;)