ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน Nudy: เมื่อพี่ชวนทานไข่ตุ๋นเทพ  (อ่าน 3207 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
การบ้าน Nudy: เมื่อพี่ชวนทานไข่ตุ๋นเทพ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 08:05:02 PM »
วันนี้มีพี่ใจดีท่านเดิมพา nudy ไปเลี้ยงข้าวมา  อยากจะบอกว่า ขอบคุณพี่มากๆ นะคะ ที่ให้โอกาส nudy มาแจมทานข้าวอีกครั้ง
ก่อนวันนัดพี่ท่านนี้ซึ่งเป็นผู้ที่พิถีพิถันกับอาหารการกิน ส่งร้านมาให้nudy เลือกดูก่อน nudy บอกพี่จัดมาเลยหนูร้านไหนก็ได้ค่า กินเก่งอยู่แล๊น....

**02**

ในที่สุดพี่ก็เลือกเป็นที่ร้าน Yamazato ชั้น 24 ที่ โรงแรมแห่งหนึ่งโซนเพลินจิตค่ะ
เป็นร้านอาหารบรรยากาศดีอีกที่นึงนะคะ ทานอาหารญี่ปุ่นอร่อยๆ  บนตึกสูง ชมวิวกรุงเทพสบายใจดี
**ที่สำคัญไข่ตุ๋นร้านนี้เทพมาก นิ่มลิ้น รสชาติดีสุดๆ** สั่ง Set Menu จะมีไข่ตุ๋นอันนี้แถมมาค่ะ
แนะนำให้พี่ๆ WLG พาสาวรู้ใจมาทานกันนะคะ บทสนทนาของเราสองคนก็แน่นอน ดิบๆ ฮาๆ เข้ากันกะปลาดิบยังไงยังงั้น เราพูดถึงเว็บ WLG อย่างเมามันส์มากและคุยกันเรื่อง กินๆๆๆ และก็เรื่องทั่วไปขำๆ เช่น พี่เค้าแกล้งพูดภาษาญี่ปุ่นแบบมั่วๆอารมณ์ว่าบรรยากาศร้านเหมือนอยู่ญี่ปุ่น, พี่อยากเจอสาวๆคนไหน ใน WLG บ้าง ฯลฯ พี่เค้าก็เป็นคนสุภาพ อยู่ด้วยแล้วสบายใจมากเลยค่ะ
 **36**

จากนั้นเราก็ย้ายลงมานั่งคุยกันต่อที่ร้าน Dean & Deluca ตรง Park Venture นั่งดื่มกาแฟล้างปากแล้วก็นั่งคุยกันอีกพักใหญ่ แน่นอนว่าต้องหนุกหนานมากเพราะอยู่กันยาวเลยทีเดียวค่า

ยังไงขอบคุณพี่มากเลยนะคะที่ให้โอกาสกับ nudy ค่ะ....
>>>น่านงัย ระหว่างที่ nudy นั่งพิมพ์การบ้านคุณพี่ส่ง Link ร้านอาหารมาอีกละ... จะเต้น T25 ฟิตร่างกายก่อนถ้าจะกินแยะขนาดนี้ คงอีกนานกว่าพี่จะว่างมาเลี้ยงข้าวอีกที
แต่ป่านนี้สาวๆ น่าจะรอเข้าคิวทานข้าวกะพี่เยอะแยะแล้วค่า
 **04**

Matching ;)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: การบ้าน Nudy: เมื่อพี่ชวนทานไข่ตุ๋นเทพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 08:29:33 PM »
มีแต่หนุ่ม ดีๆ สุภาพ มายาทดี พาไปกินของหรูๆในที่สูงๆ

แล้วผมจะงัดกลยุทธแบบไหนมาหลอกจีบ nudy ดีละ
เออออ....คิดแล้วท้อใจ  **07**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Chatawin

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: การบ้าน Nudy: เมื่อพี่ชวนทานไข่ตุ๋นเทพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 01:28:22 AM »
ขอบคุณครับ สนุกสนาน เฮฮา เหมือนเดิม
เป็นการทานข้าว ที่ยาวนานมาก
พบกันใหม่แน่นอนครับ

nudy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:28:52 AM »
มีแต่หนุ่ม ดีๆ สุภาพ มายาทดี พาไปกินของหรูๆในที่สูงๆ

แล้วผมจะงัดกลยุทธแบบไหนมาหลอกจีบ nudy ดีละ
เออออ....คิดแล้วท้อใจ  **07**

แหม พี่tawans ก็ทราบว่า nudy ปกติทานข้าวโรงอาหาร กะกินมาม่าอยู่ที่หอประจำ ^^ กะลังเก็บออมอย่างที่พี่สอนหนูงัยคะ 
วันนี้โชคดีเฉยๆ ที่พี่เค้าชวนไปแจมทานข้าวหรอก,,,
ปล. ไม่ต้องงัดกลยุทธแบบไหนมาหลอกจีบ nudy นะค๊า  ไม่หลงกลหรอกค่ะมีอาจารย์เทรนมาอย่างดี (ก็พี่ tawans อ่ะแหละค่ะ)

ว่างๆแวะมาทักทาย nudy บ้างสิค๊า  **36**
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:30:50 AM »
**36** nudy มาแต่แถวโซนเค้าเลยนะเนี่ย  **36**

ง่ะ ปกติnudy ไม่ค่อยได้เข้าเมืองหรอกค่ะ คุณ Callista Lady คนสวย ฝากทานอาหารในเมืองเผื่อด้วยน๊า  **06**
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:32:54 AM »
ขอบคุณครับ สนุกสนาน เฮฮา เหมือนเดิม
เป็นการทานข้าว ที่ยาวนานมาก
พบกันใหม่แน่นอนครับ

ขอบพระคุณค่ะ คุณพี่ใจดีจุง C U Kaa **26**
Matching ;)

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 08:49:41 AM »
เห็นภาพประกอบเรื่องราวแล้วอย่างไปนั่งทาน มองวิว กับสาวน่ารักๆบ้างจัง

พี่ apipat คงเป็นพี่ที่ชอบทานอาหารมาก ... ดีครับ มีการบ้านดีๆมาลงจะได้ทราบร้านที่น่านั่ง น่าทานเยอะๆ

อยากทานไข่ตุ๋นขั้นเทพบ้างจัง คงละมุนลิ้น ...  **36**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 08:55:29 AM »
         บรรยากาศดีๆ อาหารอร่อยๆ คนน่ารักแบบน้อง nudy ทานข้าว คุยด้วย
เป็นวันที่แสนจะมีความสุขนะครับ ......รออ่านการบ้านน่ารักๆ อีกนะครับน้องสาว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nudy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:27:00 PM »
เห็นภาพประกอบเรื่องราวแล้วอย่างไปนั่งทาน มองวิว กับสาวน่ารักๆบ้างจัง

พี่ apipat คงเป็นพี่ที่ชอบทานอาหารมาก ... ดีครับ มีการบ้านดีๆมาลงจะได้ทราบร้านที่น่านั่ง น่าทานเยอะๆ

อยากทานไข่ตุ๋นขั้นเทพบ้างจัง คงละมุนลิ้น ...  **36**
วันหลัง นอกจากไข่ตุ๋น เดี๋ยว nudy พาพี่ Slow ไปทานไข่กะทะ ไข่ลวก ไข่ดาว ไข่เจียวด้วยนะคะ  จะได้ไปลองกันหลายๆ ร้าน **36**
         บรรยากาศดีๆ อาหารอร่อยๆ คนน่ารักแบบน้อง nudy ทานข้าว คุยด้วย
เป็นวันที่แสนจะมีความสุขนะครับ ......รออ่านการบ้านน่ารักๆ อีกนะครับน้องสาว

ขอบคุณมากค่ะพี่ Kaptan น้องก็รออ่านการบ้านพี่เหมือนกันค่า
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:41:21 PM »

ชาบู เนื้อ  หมู เห็ด  ต้อง T เจ็ดสิบห้า

วันนี้ขอบคุณพี่ Tawans มากนะคะ ที่พาหนูไปทานชาบู อร่อยๆ นุ่มๆ  ที่ร้านอาหารญี่ปุ่น ไหนพี่Tawans ว่าจะทานมังสวิรัติไงคะ  คุยไปุคุยมาบอกว่า  "ทานเนื้อได้ เพราะพอคุณวัวตายก็หมดสภาพความเป็น Animal ละ เพราะฉะนั้นเป็นมังสวิรัติ พี่ทานได้ " เอิ่ม เล่นกันงี้ก็ทานกันอิ่มแปร้สิค๊าาา....  สรุปทานเสร็จพี่ Tawans บอกให้กลับไปออกกำลังกายเต้น T25 ซักสามรอบ เป็น T75 จะได้ฟิต & เฟิร์ม

ด้วยรักและเคารพค่า....
 **02**
Matching ;)