ผู้เขียน หัวข้อ: ขอมาส่งการบ้าน "ไม่มี ฉันมีแกคนเดียว" จ้า  (อ่าน 4627 ครั้ง)

OTartMe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
  • "บางอย่าง" ไม่มีก่อนค่อยหา ไม่ใช่หาไปเรื่อยๆ
...สวัสดีค่ะ เช้าสายนี้ ขอพื้นที่สักเล็กน้อยนะจ๊ะ
...ขอแทนตัวด้วยชื่อเล่น "ปูเป้" เลยแล้วกันนะคะ
...ก็ อยากขอส่งการบ้านให้เพื่อนรุ่นพี่ สมญานามว่าอาแปะ พี่อ๊อฟ ...Eddy Joffy ค่ะ
...คือ เมื่อวาน ได้มีโอกาสเจอตัวเป็นๆ นั่นแหล่ะ นั่นแหล่ะ มันคือการนัด ก็เริ่มจากการคุยกันไม่กี่เรื่องแต่ค่อนข้างยาว ก็ด้วยจิตใจอันใสซื่อของอาแปะ เลยนัดกันเที่ยว อาแปะก็บอกให้เป็นวันตามใจปูเป้ งบเท่าไหร่ก็ได้ ชิวๆ
...อาแปะเสนอรถยนต์กับมอเตอร์ไซน์ เอาแบบไหน ปูเป้เลือกมอเตอร์ไซน์ ก็แอบหวังว่าอาแปะจะขับซาเล็งมารับ(อย่างที่บอกไว้ในกระทู้หนึ่งว่าระดับอาแปะ...ขับซาเล็ง) ก็ผิดหวังไปตามระเบียบ
...ไม่เคยไปวังหลัง ก็กะจะไป แต่ที่คิดไว้เป็นอันยกเลิก ก็ไม่แน่ใจมันปิดอะยัง เลยเอาสเต็ปโบราณเลยแล้วกัน ดูหนัง ทานข้าว และเพราะนัดเจอกันที่สีลม เลยมาต่อที่ MBK Center ไม่ไกล ตกลงไปซื้อตั๋วหนัง อาแปะอยากดูลิง เราเลยได้ดูลิงกัน ก็ตื่นเต้นดี ก่อนหน้าเข้าโรงเราเผื่อเวลาไปหาอะไรกินก่อนแล้ว เดินเลือกร้านกลับไปมา เพราะปูเป้ไม่รู้จะกินอะไรดี ไอ้สุดท้ายก็สุกิชิ เฮ่อ...
...ดูหนังเสร็จ อาแปะหิวอีก ตกลงจะไปหาของกินกันที่อื่น (คอเดียวกัน ของในห้างหรือจะสู้ก๋วยเตี๋ยวข้างทาง) เดินดูอะไรนิดหน่อยบวกคุยกันไปเรื่อย ก็ไปต่อที่ถนนข้าวสาร อาแปะหาบาร์บีคิวกิน เดินวนเลือกไปมา สุดท้ายอาแปะสมใจได้บาร์บีคิว ปูเป้ได้ไอติม แล้วเราก็เดินกลับรถ (คือแบบ นี่มันที่เที่ยวป่ะ แต่เราเหมือนมาส่องหาของกินอย่างเดียว)คุยกันถึงถิ่นแถวนี้ ก็แวะตลาดคลองหลอดต่อ ได้ไข่ปลาหมึกปิ้ง (อาแปะจิ้มกินไม่หยุดเลย ทั้งที่ซื้อให้เรา อร่อยอ่ะซี่ โฮ๊ะๆๆ) ปูเป้ได้เค็กเล็กๆ น้อยๆ แค่เผื่อไว้ กลับบ้านดึกๆหิว
...เนี้ย เที่ยวแบบไม่มีแผน ก็เอาแค่นี้ก่อน อาแปะมาส่งที่จอดรถสีลม คงอยากมาดูมั้งไอ้ที่บอกว่ารถยางแบน แบนขนาดไหน กลัวเราจะไม่ถึงบ้านนะ ก็ไม่แบนไรมาก แค่ขับแล้วรู้ว่าส่าย กิกิ

...ก็เป็นทริปด่วนที่ เอิ่ม จะบอกว่า สนิทใจเลยแหละ อยู่กะอาแปะเหมือนอยู่กับเพื่อน เอ๊ะ!..."นี่ตกลงฉันคิดว่าตัวเองเด็ก หรือแกแก่กันแน่" อาแปะสงสัย ...นั่นสิ อย่างกะรุ่นเดียวกัน ปูเป้พูดมาก ขอบคุณค่ะที่ไม่รำคาญ ปูเป้ไม่ชอบอาหารหรูในห้าง(ถ้าจะเอาบรรยากาศ ...ริมเจ้าพระยาอาหารราคาเบาๆก็พอ ฟินเฟอร์) แอบได้แต๊ะอั๋งอาแปะด้วยแหละ อิคึอิคึ ดีนะที่เราบ้านไม่ไกลกันเท่าไหร่ ...แค่นี้ ...แค่นี้  ไว้ปูเป้หลงทางเมื่อไหร่ จะไม่เรียกแท็กซี่ แต่จะโทรบอกอาแปะมารับแน่นอนจ้า
...ก็เป็นความประทับใจ แบบว่าได้ยินชื่อเสียมาบ้าง ก็ได้พิสูทธิ์ด้วยตัวเองนะ ดีใจที่พี่อ๊อฟไม่รังเกียจ'หนูหิ่น' เตี้ยๆ ดำๆ นะคะ ที่พี่บอกไม่มีเพื่อนมาดู เลยไม่ค่อยมา อยากดูเรื่องไหนก็ กริ๊งมาและกาน... ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ที่สุภาพและเป็นกันเองนะ

...เอาแค่นี้ก่อน เที่ยงนี้หนูหิ่นต้องไปช่วยคุณผู้ชายถือของเข้าวัด เด้อค้า ของีบก่อน

...(การบ้านเล่มแรกขอยาวและเนี่ยบหน่อยนะคะ)
...สุดท้าย OTartMe ก็ยังเป็นคนเดิม ไม่รับงานใดๆทั้งสิ้น ยังมีบางท่านPMถาม จึงขอแจ้งมา ณ ที่นี้จ้า
...อะไรที่มันเกินคำว่าพอดี มันไม่ดีหรอกนะ และ ไม่มีอะไรดีพอ สำหรับคนที่ไม่พอสักที เชื่อไหม
...จงรู้จักเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาดของคนอื่นอย่างคนฉลาด อย่าเป็นเพียงคนโง่ที่เรียนรู้แต่ความผิดพลาดของตนเอง

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ขอมาส่งการบ้าน "ไม่มี ฉันมีแกคนเดียว" จ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 08:09:43 AM »
เดินเล่น หาของทาน ดูหนัง เพลินๆ ก็ช่วยให้วันๆนั้นผ่านไปด้วยความรู้สึกที่ดีได้

ยิ่งได้เจอกับพี่ที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจอย่าง พี่ Eddy Joffy ก็ทำให้สนุกกับการพูดคุย..

OTartMe ก็คงได้เจอกับพี่ๆที่ดีๆ ในเวปนี้อีกนะครับ แล้วมาเขียนการบ้านอีกนะครับ

**36**

tong0191

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ขอมาส่งการบ้าน "ไม่มี ฉันมีแกคนเดียว" จ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:23:47 AM »
 **06** **06** **06** **06**

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:35:26 AM »
จะบอกว่า  ตั้งแต่อ่านการบ้านมา ชอบการบ้านของปูเป้อ่า

ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่ต้องไปปรุงแต่งด้วยคำพูดที่สละสลวย

ไม่ต้องมีภาพรีวิว อาหารมาอวด แต่เห็นภาพได้ชัดเจนดี

ไม่ต้องมีภาพวับๆแวมๆ  มาให้ลุ้นว่า...วีหว่อ วีหว่อ..จะโผล่มาให้เห็นเป็นตากุ้งยิง

และที่สำคัญ น่าจะเป็นการบ้านเที่ยว ที่ได้เที่ยว กันจริงๆ

อ่านแล้วรุ้สึกสนุกตามด้วยเลย  .... 

ปล.. นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆ ค่ะ อย่านำไปดราม่านะใครก็ตาม  ..  เด๊ะ โตะ ป่า แตะ โรยยยย
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

OTartMe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
  • "บางอย่าง" ไม่มีก่อนค่อยหา ไม่ใช่หาไปเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:24:40 PM »
เดินเล่น หาของทาน ดูหนัง เพลินๆ ก็ช่วยให้วันๆนั้นผ่านไปด้วยความรู้สึกที่ดีได้

ยิ่งได้เจอกับพี่ที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจอย่าง พี่ Eddy Joffy ก็ทำให้สนุกกับการพูดคุย..

OTartMe ก็คงได้เจอกับพี่ๆที่ดีๆ ในเวปนี้อีกนะครับ แล้วมาเขียนการบ้านอีกนะครับ

**36**

...จ้า  **32** ก็ตั้งใจไว้ว่า ถ้ามีโอกาสก็อยากบอกกล่าวถึงความประทับใจต่อคนที่เจอ เล่าสู่กันฟัง เป็นเครดิตให้พี่เขาด้วยค่ะ
...ยิ่งได้เจอคนคอเดียวกัน แบบบุกนำ้ลุยไฟถึงไหนถึงกันได้นี่ ก็ยิ่งอยากแชร์จ้า  **06**
...ขอบคุณนะคะ  **26** **26**
...อะไรที่มันเกินคำว่าพอดี มันไม่ดีหรอกนะ และ ไม่มีอะไรดีพอ สำหรับคนที่ไม่พอสักที เชื่อไหม
...จงรู้จักเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาดของคนอื่นอย่างคนฉลาด อย่าเป็นเพียงคนโง่ที่เรียนรู้แต่ความผิดพลาดของตนเอง

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 01:50:47 PM »
จะบอกว่า  ตั้งแต่อ่านการบ้านมา ชอบการบ้านของปูเป้อ่า

ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่ต้องไปปรุงแต่งด้วยคำพูดที่สละสลวย

ไม่ต้องมีภาพรีวิว อาหารมาอวด แต่เห็นภาพได้ชัดเจนดี

ไม่ต้องมีภาพวับๆแวมๆ  มาให้ลุ้นว่า...วีหว่อ วีหว่อ..จะโผล่มาให้เห็นเป็นตากุ้งยิง

และที่สำคัญ น่าจะเป็นการบ้านเที่ยว ที่ได้เที่ยว กันจริงๆ

อ่านแล้วรุ้สึกสนุกตามด้วยเลย  .... 

ปล.. นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆ ค่ะ อย่านำไปดราม่านะใครก็ตาม  ..  เด๊ะ โตะ ป่า แตะ โรยยยย

อยากมีการบ้านฉับบที่สามกับน้องส้มจังเบย .. เซ็นมรัลแจ้งฯ .. ถึงแม้จะไกล .. แต่มีเพลงๆ หนึ่งกล่าวไว้ว่า .. ไกลแค่ไหน คือใกล้ ..  **10** **24**
แม่ส้มจ๋า  41 **36** การบ้านฉบับที่สามขิงเราวันไหนดีค่ะ อิอิ  **02** **06**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 01:53:59 PM »
การบ้านน่ารักขนาดนี้ เพราะมีฉันนะเนี่ย  **30** **30**
คราวหน้าฉันเป็นคนคิดทริปเองดีกว่า จะฟินกว่านี้มากนัก เด๊วจะลากให้กากติดดินยิ่งกว่าก๋วยเตี๋ยวข้างถนนอีก  **25** **30** **34**
ปล. วังหลัง รอปูเป้ อยู่เสมอ ก๋วนจั๋บยวนอร่อยฟุดๆ  **39** **06** **02**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:11:18 PM »
การบ้านน่ารักขนาดนี้ เพราะมีฉันนะเนี่ย  **30** **30**
คราวหน้าฉันเป็นคนคิดทริปเองดีกว่า จะฟินกว่านี้มากนัก เด๊วจะลากให้กากติดดินยิ่งกว่าก๋วยเตี๋ยวข้างถนนอีก  **25** **30** **34**
ปล. วังหลัง รอปูเป้ อยู่เสมอ ก๋วนจั๋บยวนอร่อยฟุดๆ  **39** **06** **02**

แต่น้องส้มว่าการบ้านน่ารัก เพราะOTartme นะพี่เอ็ดดี้ 555

น้องส้มสัมผัสได้ว่า เธอเป็นธรรมชาติของเธอดี

นี่ถ้าเป็นการบ้านคนอื่นน้องส้มไม่มาเม้นท์ให้ร้อกก

(และทุกคนก็คงอยากติดป้ายหน้ากระทู้ ห้ามorangeเข้า)555
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:26:19 PM »

แต่น้องส้มว่าการบ้านน่ารัก เพราะOTartme นะพี่เอ็ดดี้ 555

น้องส้มสัมผัสได้ว่า เธอเป็นธรรมชาติของเธอดี

นี่ถ้าเป็นการบ้านคนอื่นน้องส้มไม่มาเม้นท์ให้ร้อกก

(และทุกคนก็คงอยากติดป้ายหน้ากระทู้ ห้ามorangeเข้า)555

โถ !! ขอหลงตัวเองหน่อยก็มิได้  **21** **21** น้องส้มล่ะก้อ  **07**
อ่ะ อ่ะ ยอมให้น้องส้ม นี่ถ้าไม่สวย ไม่น่ารักไม่ยอมนะเนี่ย  **34** **30**

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:27:58 PM »
วันนี้ จขกท ไปเดทกับใครที่ไหนไม่รู้ รู้อย่างเดียวว่า อย่ามีการบ้านหวานไปกว่าฉันมิได้ โอเคร  **30** **30**