ผู้เขียน หัวข้อ: joli ส่งการบ้านครั้งแรกกับเดทแรกค่ะ  (อ่าน 2639 ครั้ง)

joli

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
joli ส่งการบ้านครั้งแรกกับเดทแรกค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 02:38:27 PM »
ไม่นานมานี้ได้ลงหาพี่ใจดีพาทำบุญ

มีพี่ๆ หลายคน pm มาแต่เวลาก็ไม่ลงตัวซักที จน joli เริ่มท้อ พี่ๆว่างวัน ส. อา. แต่ joli  ว่างแต่วันธรรมดาเพราะ ส. อา. มีงานพิเศษ

สุดท้ายก็ได้พี่ใจดี แต่ไม่ได้ไปทำบุญนะพี่ว่างแต่ตอนเย็น เลยกลายเป็นนัดทานมื้อค่ำแทน

เป็นการรับงานครั้งแรกแอบตื่นเต้น   **39** **39**

บอกพี่นี่เป็นเดทแรกเลยนะ พี่แอบให้กำลังใจ เดี๋ยวก็ชิน พี่ๆ ส่วนใหญ่ใจดี

ที่คุยกันไว้สะดวกที่สุดแถวศาลายา เลยนัดร้านดังแถวถ.อุทยานคือ บ้านน้ำเคียงดินสักตอน 6 โมง

บอกเลย วันนั้นแต่งตัวเต็มที่สุดๆ ตั้งแต่เข้างาน พี่ๆ ที่ทำงานถามกันใหญ่ วันนี้มีนัดกับหนุ่มแน่เลย อิอิ แอบเขิล

กะว่าเลิกงาน 4 โมง นู่น นี้ นั่นก็ไปถึงทันเวลานัดแน่นอน

ซัก สามโมงครึ่งพี่โทรมาบอกถึงแล้ว แป่ว ทำไมพี่ถึงเร็วจัง พี่บอกกลัวรถติดเลยออกมาไว ปรากฏว่ารถไม่ติดเลย

พี่เลยบอกไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่นั่งรอร้านกาแฟก่อน joli เลยไม่เถลไถลรีบมาหาพี่ทันที

เจอพี่ครั้งแรกแอบตื่นเต้นว่าพี่จะเป็นยังไง เท่าที่คุยทางโทรศัพท์เสียงจะดุๆ ดูมีอายุ แต่ตัวจริงหน้าเด็กมาก เห็นแล้วใจละลาย ก็แนะนำตัวซักพักที่ร้านกาแฟ พร้อมเคลื่อนย้ายไปร้านที่นัดไว้

แต่!!! ยังไม่ค่อยเย็นไปบ้านน้ำเคียงดิน ร้อนแน่เลย    **30** **30**

เลยเปลี่ยนใจไปทานร้านสลัด fresh boxx แทน ไม่ไกลจากร้านกาแฟเดิมด้วย

ร้านนี้แต่งสวยดีนะ ได้ลองสั่งสปาเก็ตตี้คาโบนาร่ามาทานด้วย อร่อยค่ะ แต่เด็ดที่พิซซ่าที่นี่อร่อยจัง ชอบมากเลย

มีโอกาสคงได้กลับมาอุดหนุนใหม่แน่ๆ ทานไป คุยไป ยิ้มกันตลอด

พี่คุยสนุก joli ก็คุยเก่งเลยกลายเป็นแย่งกันคุย หลังๆพี่เห็น joli คุยไม่หยุด พี่เลยนั่งมองหน้าอย่างเดียว เขินนะเนี่ย

จบไป 1 เดทแบบประทับใจ ไม่รู้พี่โอป่าว แต่ joli โอมาก ^_^ 

พี่บอกไว้ครั้งหน้ามาใหม่พี่พึ่งรู้ว่าแถวศาลายามีร้านน่านั่งเยอะ joli เลยเสนอตัวทันที เดี๋ยวหนูพาพี่ไปให้ครบทุกร้านใาลายาเลย

ขอบคุณพี่มากนะคะที่นัด joli เป็นความทรงจำที่ดีมากสำหรับเดทแรก

แต่ joli ก็ยังไม่ได้ไปไหว้พระอยู่ดี รอพี่ๆใจดีท่านอื่นชวนไปแทนแล้วกันนะคะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: joli ส่งการบ้านครั้งแรกกับเดทแรกค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 03:06:41 PM »
แอบชื่นใจไปกับน้อง joli ด้วยที่นัดแรกก็เจอพี่ที่น่ารัก นิสัยดี

นัดต่อไปก็ขอให้เจอพี่ที่ดีๆ ในนี้อีกนะครับ จะได้มีความทรงจำ ความประทับใจ ในการนัดเจอครับ

**06**

amamamamam

• Sr. Member
  • People Like This 23
Re: joli ส่งการบ้านครั้งแรกกับเดทแรกค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:26:02 PM »
โอ๊ยยยยย อิจฉาาาาาา **19** **19**
It's just a feeling.

nudy

• People Like This 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:31:38 PM »
น่ารักอ่อนหวานแบบนี้ เด๋วก็มีพี่ๆ มาชวนไปไหว้พระทำบุญค่า (><)

**06**
Matching ;)

fahhh_134

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 08:11:48 PM »
พูดเเล้วหิวเลยยย..
สปาเก็ตตี้!!!!   **07**
"ขาว สาว หน้าเด็ก อกเล็ก เซ็กเสื่อม"
น้องฮาๆ ผู้ไม่ต้องการคนดูเเล

ปล.รับจ้างเที่ยว ดูหนัง กินข้าว เรทสูง

N-Aom^^

• People Like This 590
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 05:16:34 AM »
...ดีใจด้วยนะค่า ที่ได้พบเจอพี่ดีๆ และน่ารักค่า... **02**