ผู้เขียน หัวข้อ: ความลับ นาย-นาง มารร้าย  (อ่าน 2214 ครั้ง)

คนที่ปลายสายรุ้ง

• Hero Member
  • People Like This 43
ความลับ นาย-นาง มารร้าย
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 04:32:39 AM »
จากกระทู้หาเพื่อนดูหนัง ความลับนางมารร้าย ของมีผม ลงจอไปเมื่อวันอาทิตย์ก่อน ได้รับการตอบรับอย่างมากมาย  **02** **02**
1. ตัวผมเอง 2. goodtime++ 3. Little Bear 4. Eddy Joffy (จับล๊อคตัวทันทีที่เข้ามา  **11**) 5. Mepinkky 6. Lookple3 7.<3เพลงสีรุ้ง<3. ตามลำดับ

นัดกัน วันเสาร์ เที่ยงครึ่ง เซ็นทรัลลาดพร้าว รอบหนังบ่าย 2 โอเคทุกคนจ้าาา **10** **10**

ถึงวันนัด กระผมก็ออกมาแต่งหน้าทำผม  **19** ทำผมหล่ออย่างเดียว **36** เดินทางด้วยรถไฟ รถเมล์ (ลิเก ตำรวจ) ถึงที่หมายตรงเวลาเป๊ะ โดยน้องสาว หมีน้อย(นามสมมุติ) มาถึงเป็นคนแรก(ที่โทรมาบอก) ตามด้วยน้อง เวลาดี(นามสมมุติ) - ผม - Eddy น้อย+น้อง สีชมพูของฉัน(นามสมมุติ)+น้อง ลูกปลา สุดท้ายปิดด้วยน้อง เพลงสีรุ้ง (นามสมมุตินี้แปลตรงจากต่างประเทศ  **30**)

หลังจากแนะนำตัวกันเรียบร้อย ผมก็ควงพี่ Eddy. ไปจองตั๋วหนังกัน (ขอเคืองหน่อยคุณพนักงานขายไม่ได้ยินผมพูดว่า 7คน เค้าเลือกให้ 2 ที่นั่ง  **12** **19** เข้าใจถูกกันไปใหญ่) ตั๋วหนัง คุณ Eddy เป็นคนอาสาออกให้ (แหม จริงๆผมตั้งใจเลี้ยงนะเนี่ยะ) กลับมาพบน้องสาวทั้ง 4 แล้วเราก็ไป **10** หาอะไรกินกันก่อน ระหว่างทางเห็นคุณ Eddy เดินคู่กับสองสาว  ไม่ยอม ๆ  **19** เราก็แอบเดินคู่กับอีก 2สาวบ้าง  **36**  **39** **02**เลือกอยู่หลายร้าน จนมาหยุดที่ร้าน คำพูน เป็นอาหารไทย-อีสาน สั่งอาหารกันเรียบร้อย ก็เริ่มพูดคุยกันอย่างสนุกสนาน และน้องเพลงสายรุ้งก็ตามมา  อาหารมาพอดี ความเงียบเข้าครอบคลุมแป๊บเดียว เราก็พูดคุยกันต่อพร้อมกับการกินที่มีความสุข จนถึงเวลาหนังจะฉายพอดี อาหารก็(เกือบ)เรียบร้อยเหมือนกัน คิดค่าเสียหายเรียบร้อย เดินขึ้นไปดูหนังกัน ระหว่างที่  พี่ Eddy เดินคุยกะน้อง Mepinkky ตลอดเลย หึงนะเนี่ยะ (หึงEddy หรือน้อง MePinkky ดีหว่าา  **34** **34** แซวเล่นนะคร๊าบบบ)

เข้าในโรง หนังฉายตอนต้นไปนิดนึงแล้ว แต่ไม่ได้ทำให้เสียรูปคดี เอ๊ย!!อรรถรสหนังเท่าไร หนังสนุกดีครับ น้อง Goodtime++ กับน้อง Littlebear นั่งขำกันหลายมุขที่เดียว มีการฮืออฮาา เป็นบ้างช่วงด้วย หนังสนุกดีครับ ทำให้นึกไปถึงคำพูดที่ว่า "ความลับทำให้ผู้หญิงเป็นผู้หญิง"(: เบลมอตท์ จากการ์ตูนเรื่องนักสืบจิ๋วโคนัน) หลังหนังจบคงมีสาว ๆ หลายคนฟินกับพระเอกแน่เลย

หลังจากนั้น  คุณ Eddy กับน้องMepinkky  ได้ไปต่อ ส่วนเราที่เหลืออีก 5 คนก็ลากกระเป๋ากลับบ้าน  **25** **40**ไม่ใช่แหละ...2 คนนั้นมีนัดต่อกับเพื่อนจึงขอแยกตัวไปก่อนต่างหาก ผมเลยเสนอว่าเรา 5 คน ไปกินไอศครีมกันต่อไหม (ใจอยากกินพสุมธากัมปนาท) น้องเพลงสีรุ้ง บอกว่าไปยูเนี่ยนมอลล์ดีกว่า เรา 5 คน
ข้ามฝั่งกัน ถึงร้านก็เร่ิมสั่ง เอ๊ะ... **40** ที่ผมว่าจะสั่งก็ไม่ได้สั่งอ่ะ ไม่ได้บอกน้อง ๆไว้ด้วย **25** แต่ไม่เป็นไรไว้โอกาสนนะ  เนื่องจากวันนี้(26/7)เป็นวันเกิดของน้องเพลงสีรุ้ง เลยสั่งชุดวันเกิด 1  ชุด พร้อมพนักงานร้องเพลง HBD สั่งกันเรียบร้อย เราก็เม้าท์มอยกัน มาถึงเรื่องของเคสโทรศัพท์น้อง Lookpla3. ที่เป็นรูปขวดน้ำหอม เลยอำน้องเพลงสายรุ้งว่าถ้ากดที่หัวจะมีน้ำหอมออกมา คุณน้องก็เชื่อ(แกล้งเชื่อหรือไม่ไม่รู้ แต่พี่เอามาลงการ์บ้านแระ  **11**) แล้วไอ'ติมก็ทยอยกันมา พนักงานมาร้องเพลงอวยพรวันเกิดให้ น้องเพลงสีรุ้ง กินไอ'ติมกันจนหมด ยังแอบไปแซวพนักงานเสริฟที่มาเติมน้ำอีกว่า "ขอเหยือกมาวางไว้ที่โต๊ะเลยได้ไหม" เพราะกินน้ำกันเก่งทั้งโต๊ะ  **32** **30**

ได้เวลากลับแล้วสิ น้องๆก็แยกย้ายกันกลับ ส่งน้อง Goodtime++ เป็นคนสุดท้าย แล้วผมก็เดินทางต่อไป ครั้งต่อไป หาเพื่อนมากินพสุธากัมปนาท กันดีกว่า

ขอบคุณน้อง ๆ ทุกท่านที่มาดูหนังเป็นเพื่อนในวันนี้ ดีใจจริงๆได้เจอเพื่อน(รุ่นน้องๆ)ใหม่ๆ เป็นวันที่ดีอีกวันหนึ่งของผมครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบ

บันทึกจาก กระดานฉนวน No. 3
คนเราอยากรักกับคนที่ดี แต่คนดีทุกคนไม่ใช่คนที่ถูกรัก

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
Re: ความลับ นาย-นาง มารร้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 06:23:16 AM »
น่าสนุกจังเลยค่ะพี่คนที่ปลายรุ้ง ไปกันเป็นแกงค์งี้ มีความสุขแน่นอน^^
  **34**
Matching ;)

GOODTIME++

• People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 07:41:44 AM »
ขอบคุณเจ้าภาพทั้ง2ท่านนะคะ ที่เลี้ยงน้อง  **36**
อาหารอร่อยคะ หนังตลก 41ดี ชอบๆๆๆ
ชอบคุณมากๆๆนะคะ ที่รอส่งจนขึ้นรถแถมให้ค่ารถมาด้วย **06**
สาวๆที่ไปวันนี้ก็น่ารักคะ เป็นกันเองฝุดๆๆ **39**
ว่างๆเจอกันอีกนะคะ **04**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

lookpla3

• Full Member
  • People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 08:50:29 AM »
กราบขอบพระคุณพี่ๆเจ้าภาพใจดีทั้งสองคนนะคะ  **26**
เมื่อวานมีความสุขและสนุกมากๆค่ะ ฟินกับพ่อเหนือสมุทรฝุดๆเลยย  41 41
ไว้มีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะค๊าาา >___<
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 11:15:57 AM »
 **36** **36**ยายอยากไปด้วยบ้าง  **01** **01**

อ่านการบ้านผช.คนนี้ อมยิ้มทุกทีเลย
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

missP

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 12:20:33 AM »
อร๊ายยยๆๆๆๆ อ่านแล้วฟินนเฟ่อออ !!! เสียดายอย่างแรง ดันมีงานสัมมนากระทันหัน ต้องระเห็จไปนครนายกแบบปุ๊บปั๊บรับโชค  เลยอดไปดูนางมารร้ายเลย  ไว้โอกาสหน้าขอไปด้วยน๊ะก๊ะ  **36**

N-Aom^^

• People Like This 590
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 05:26:36 AM »
... 41 41 41...

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 07:37:47 AM »
มีพี่ๆน้องๆ ไปกันเยอะเชียว น่าสนุกจังครับ...

**14**

fahhh_134

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 09:06:09 AM »
 **39** **39** **39**
"ขาว สาว หน้าเด็ก อกเล็ก เซ็กเสื่อม"
น้องฮาๆ ผู้ไม่ต้องการคนดูเเล

ปล.รับจ้างเที่ยว ดูหนัง กินข้าว เรทสูง

I am stay here

• Full Member
  • People Like This 39
  • เสริมสร้างความเข้มแข็ง ด้วยกำลังใจที่ดี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:41:35 AM »
งานนี้ขอขอบคุณพี่ คนที่ปลายสายรุ้ง และพี่ Eddy มากมายนะคะ และดีใจสาวๆน่ารักทุกคนเลยย
ตอนไป ไปถึงช้ากว่าเค้าพวก เพราะรถมะมีทั้งที่ปกติเยอะมากเลยน้าา แต่ไปถึงก็พอดีนั่งแป๊บเดียวอาหารมา มื้อนี้อิ่มอร่อยค่ะ ขอบคุณเจ้ามือทั้งสองมาณ ที่นี้ด้วย
หนังเรื่องนี้หนุกมว๊ากกกก ดูเสร็จกลับไปเพ้อถุงพระเอก อยากมีแฟนเรยย  **30** แล้วจากนั้นเราก็ไปกินติมกันต่อ เสียดายพี่Eddy กะสาวสวยของเค้าไม่ได้ตามมา
ไปกินติม ได้ชุดวันเกิด พนักงานแห่มาร้องเพลงให้ทั้งร้าน ทั้งดีใจทั้งเขิล ละที่พี่อำหนูขวดน้ำหอม หนูมะรุจิงนะ 5555 เด็กซื่อก็เงี๊ยะ
ขอบคุณนะคะสำหรับหนึ่งวันดีๆที่ได้รู้จักคนดีๆน่ารักอีกเยอะแยะเรยย  **39**  **39** **26**
ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว............ย่อมดีที่สุดเสมอ
I'm stay here and never give up.