ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสักครั้งหนึ่งในชีวิต ที่จะลอง.....ว่ายน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยา ^^  (อ่าน 4812 ครั้ง)

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
สวัสดีครับ ผมหายหน้าหายตาไปนานทีเดียว ความจริง ผมก็เข้าเวปอยู่เนืองๆนะครับ เพียงแต่ว่า พักหลังๆ ไม่ค่อยได้มาส่งการบ้าน

จนกระทั่ง ช่วงนี้ เห็นลุงนึก แกส่งการบ้าน แต่ละอัน สุดยอดทั้งนั้น

ต่อมอิจฉา เรยกำเริบ

กลัวหายไปนาน จะตกกระป๋อง  55555

เรยต้อง งัดเอาการบ้านเก่ามาลง เรียก เรทติ้งของ HAPPYMAN หน่อย กิกิ  ไปกันเรยครับ

happyman

จุดเริ่มต้นของการบ้านฉบับนี้ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ  ผมว่างช่วงวันหยุดยาวที่ในเดือนพฤษภา ที่ผ่านมา(ดองการบ้านนี้ไว้นานมาก  555) ประกอบกับมีน้องท่านนึงที่ pm มาหลังไมค์ ตั้งแต่คราวเอวาซอน   แล้วผมได้มีโอกาสดูหนังและทำความรู้จักกันบ้างแล้ว เลยนัดน้องไปเที่ยวด้วยครับ

ออกตัวไว้ก่อนว่า ในการบ้านฉบับนี้คง จะไม่มีบทเลิฟซีนอะไรแล้วนะครับ ให้เป็นเรื่องที่จินตนาการกันไปเองก็แล้วกัน     55555

เริ่มต้น ทริป คือ จะไปไหนดี นั่นเป็นสิ่งที่ผมต้องคิด ทำการบ้าน   ในตอนแรก เราคุยกันว่า จะไปในอาทิตย์ที่ไม่ใช่วันหยุดยาว แต่เป็นช่วงที่ รถผมต้องเข้าซ่อมกันชนพอดี  ฉะนั้น จะไม่มีรถใช้   จึงแพลนที่จะ เที่ยวในกรุงเทพ โดยใช้รถไฟฟ้าในการเดินทางทั้งหมด ทั้งที่พัก ที่ดินเนอร์ และอื่นๆๆ   5555

แต่สุดท้ายเธอขอเลื่อน มาเป็นช่วงวันหยุดยาว  ซึ่งรถผมซ่อมเสร็จพอดี   ผมเลยต้องกลับมาคิดหัวแตกใหม่ ว่า จะไปไหนดีว๊า
ในที่สุดก็นึกขึ้นได้ จากที่เคยดูรีสอร์ทสวยๆๆ น่าไปไว้ มีที่นึงที่ไม่ไกลจากกรุงเทพมาก

ความน่าสนใจคือ เป็นรีสอร์ทที่ได้รับรางวัลดีเด่นจาก ktc thailand boutigue award 2011 ประเภทท่องเที่ยวชุมชน  ซึ่งช่วยผมตัดสินใจได้ง่ายเรย ได้รางวัลแบบนี้ ต้องลอง   5555

ชื่อ อิงนที รีสอร์ท  เป็นรีสอร์ทติดแม่น้ำเจ้าพระยา ขนาด8ไร่ อยู่ไม่ไกลครับ ปทุมธานี นี่เองครับ ไปง่าย และหลีกเลี่ยงรถติด จากการที่คนแห่ไปเที่ยว เมืองท่องเที่ยวใกล้ๆๆ เช่น พัทยา หัวหินด้วย

happyman

ขอเรียกน้ำย่อย ด้วยการลงรูปจาก รีวิว ของคนที่เคยไปมาก่อนนะครับ และ ผมเองก็เริ่มลืมๆๆ วิธีการลงรูปแระ  สงสัยไม่ได้เข้ามานาน

อิอิ

เด่วมาดูกันครับ ว่า ไปจริงๆๆ จะรูปจะสวยเหมือน มืออาชีพเค้าถ่ายกันป่ะ

lookpla3

• People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
เข้ามาติดตามค่ะ  **36** **36**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

happyman

ผมนัดเธอ 11 โมงครับ ที่แถวสุวรรณภูมิ (เธอฝึกงานที่นั่น(และในอนาคต น้องอาจกลายเป็นแอร์แสนสวย^^) 

ระหว่างที่ผมขับรถออกนอกเมืองไปสุวรรณภูมิ เชื่อมั้ยครับ รถติดมากๆๆตั้งแต่แถวสุวรรณภูมิแระ   สำหรับรถที่จะขับออกไปมอเตอร์เวย์ เพื่อ่ไป พัทยา ระยอง

ผมนึกในใจ โชคดีมากๆๆ นีถ้านัดน้องไปเที่ยวพัทยา ขับรถตูดบานแน่ เมื่อไหรจะถึงเนี่ย รถติดตั้งแต่แถวสุวรรณภฺมิ   555

รับน้องขึ้นรถมาเรียบร้อย   เราก็มุ่งตรงจากสุวรรณภูมิสู่ ปทุมธานีทันที

โปรแกรมเริ่มจาก  พาน้องไปเดินตลาดน้ำวัดศาลเจ้า เป็นตลาดน้ำเล็กๆๆแถวปทุมธานี และแถวที่พักของเราด้วย ห่างจากที่พักประมาณ 5 กิโลเมตรเอง (ตามข้อมูลที่ค้นและวางแผนมาอย่างดีจากเกิ้ล)   5555

ที่ตลาดน้ำนี้ ก็เป็นของขายที่เน้นของกินซะเป็นส่วนมากครับ มีขนม  มีของกินขายเพียบ  เราก็จัดก๋วยเตี๋ยวเจ้าดังของที่นี่ พร้อมกันหมูสะเต๊ะ มาซัดกันคนละสองชามครับ   ชามเล็กๆๆคล้ายก๋วยเตี๊ยวเรือ แต่อร่อยมากครับ

ทานเสร็จ เราก็เดินซื้อขนม ของกินเล่นแถวนั้นเป็นเสบีบงในที่พัก  และไปให้อาหารปลา ที่ท่าน้ำใกล้ๆๆ ปลาเยอะ และวิวแม่น้ำสวยมากๆๆ

พร้อมกับไหว้เจ้าที่ศาลเจ้าตรงริมน้ำ เพื่อความเป็นสิริมงคล^^

happyman

happyman

เข้าเช็คอิน ที่พักประมาณบ่ายสองครับ   ค่อนข้างเซอร์ไพส์เหมือนกัน ที่เหมือนรีสอร์ท แทบจะไม่มีคนเข้าพักเรย  รีสอร์ท มี ทั้งหมด 7 ห้อง แต่ดูเหมือนทั้งรีสอร์ท จะมีแค่เราสองคน   5555  ดีๆๆๆ

สงสัยมันหยุดหลายคน คนเลยต่างพากันออกไปที่ไกลๆๆมากกว่า    ไปแย่งกิน แย่งเที่ยวกัน แต่นั่นไม่ใช่ แนวผมแระ  ผมชอบอะไรที่สงบ สะดวกสบาย  มากกว่า

ที่นี่แบ่งเป็นสองส่วนครับ ส่วนที่พักจะขุดสระขึ้นมาแล้ว ส่งน้ำจากเจ้าพระยาเข้ามาโดยขุดคลองเล็กๆเชื่อม   ปลูกต้นไม้ไว้ร่มรื่นมากๆๆ   บรรยากาศดี ปลา นก กระรอก เต็มไปหมด รอบๆๆที่พัก   เหมาะแก่การมาพักผ่อนมากๆๆ

ผมบอกกับน้องแล้วว่า ทริปนี้ ขอสบายๆๆ พักผ่อน อ่านหนังสือ เล่นน้ำ ทานอาหารอร่อยๆๆนะ   น้องก็น่ารักมาก เตรียมหนังสือมาอ่านด้วย   5555 ส่วนผมเตรียมา 2เล่มครับ

happyman

happyman

ถึงที่พัก ก็ไม่มีอะไรมากครับ นั่งคุยกัน นั่งดุทีวี ใครอยากนอนก็นอน ใครอยากอ่านหนังสือ ก็อ่าน   มันง่ายๆๆสบายๆๆครับ ไม่มีกฎเกณฑ์อะไรเรย

ตอนแรก ผมและน้องนอนคุยกัน จนผมเผลอหลับไป เพราะเมื่อวันก่อนหน้า ผมไปแข่งบอลมา เรยเพลียนิดนึง
ผมหลับไปสักพัก ตื่นขึ้นมา ตอนสี่โมง มองไปข้างๆๆ ไม่เห็นน้องอยู่บนเตียงและ  น้องไปไหนน๊า

ผมมองหาน้อง  และมองไปที่ระเบีบงริมสระ ....
เห็นน้อง นั่งอ่านหนังสือ และหูเสียบ หูฟัง เพื่อฟังเพลงจากไอโฟน ไปด้วย  ดูช่างผ่อนคลายและมีความสุขเสียนี่กระไร

นี่แหละครับ ผมเห็นแค่นี้ก็มีความสุขแล้ว  ถ้าเธอมีความสุข ผมก็สุขด้วยครับ ^^

ผมก็เลยไม่ออกไปทักทายเธอหรอกครับ ผมก็นั่งอ่านหนังสือของผม อยู่ในห้องรับแขก เปิดแอร์ไป และเพลินกับขนม ของกินเล่นที่ซื้อมาจากตลาดน้ำ   

ส่วนเธอก็นั่ง สูดอากาศบริสุทธ์ ที่แอบร้อนนิดนึงอยู่ด้านนอก  5555
สักพักเธอคงเริ่มร้อน จึงเดินกลับเข้ามาในห้อง

"อ้าว พี่ตื่นตั้งแต่เมื่อไหร ทำไม ไม่เรียกหนู"
"ตื่นสักพักแล้วครับ เห็นน้องอ่านหนังสือ ฟังเพลงเพลินๆๆ อยู่เลยไม่อยากกวนครับ"
เธอยิ้มน่ารัก แล้ว หยิบหนังสือ มานั่งพิงผมที่โซฟา แล้ว ค่อยๆๆอ่านหนังสือต่อไป
(และเหมือนเดิมนะครับ ในการบ้านผม ผมไม่เปิดเผยชื่อน้องที่ไปด้วย และใบหน้าของเธอครับ^^ )

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เข้ามาเขียนการบ้านต่อนะครับท่าน Happyman เรื่องกำลังละมุนเชียว...

**32**