ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสักครั้งหนึ่งในชีวิต ที่จะลอง.....ว่ายน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยา ^^  (อ่าน 4757 ครั้ง)

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
ขอบคุณการบ้านค่ะ กะจะมาวิ่งผ่านเฉยๆ

แต่ต้องจอดอ่านซะเพลินเลย orange ชอบบรรยากาศแบบนี้น่ะเลยเพลิน

ปล.1  เห็นหัวข้อกระทู้นึกว่าคุณhappyman ..happyกะชีวิตจนอยากจะประชดชีวิตจริงๆกะจะมาแนะนำคลองแสนแสบอ่าค่ะ อิอิ...แซวเล่นนะ

ปล.2  ขอบคุณที่ไม่เปิดเผยใบหน้าน้องค่ะ แค่นี้ก็สุขตามแล้วค่ะ 41
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
เด่วพรุ่งนี้มาต่อ ตอนสำคัญ ตอนว่ายน้ำเจ้าพระยาครับ ^^

amamamamam

• People Like This 23
ขาดตอน ขาดตอน **19** **19**
It's just a feeling.

Mepinkky

• People Like This 19
  • I'm just an ordinary girl to have beautiful heart
อ่านกำลังเพลินเลยค่ะ เข้ามาติดตามตอนต่อไปค่ะ  **36** 41
I want you to meet me
We'd elope without looking at each other
Kiss to bid farewell to our relationship,
As if I didn't know you....!! T_T

nudy

• People Like This 12
รออ่านการบ้านน่ารักๆ ค่า:) **36**

Matching ;)

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
 **36** **36** ขวัญใจของน้องบัวมาเขียนการบ้านแล้ววว ว้าววว
อิอิ ดองการบ้านน๊านนานนะครัชช 5555555

ติดตามมอยู่นะคะ  **39**

ปล. เห็นรูปหมูเต๊ะแล้วอยากกินเลยอะ เสียใจแถวนี้ไม่มีขาย 55555
Action = Reaction

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870

ขอใช้สิทธิพาดพิงครับท่านประธาน....ผม ลุงนึก WLG ขออนุญาติ เม้น.... **30** **30** **30**

รออ่านการบ้านท่าน happyman มานานมากมาก หลังจากการบ้านสุดท้ายของท่าน

ภาคจบ ผมขอ Request ตาม Style ของท่าน ที่น้องๆเคยเอาไปฝันกันนะครับ

คราวนี้คงมี หมอนขาดกระจายอีกหลายใบ เนื่องจากอาการจิกกัดของสาวๆ

**30** **30** **30**

happyman

ประมาณ 5 โมง กว่าๆๆ ผมก็ชวนเธอไป ว่ายน้ำที่สระน้ำ ริมแม่น้ำเจ้าพระยาครับ 
ผมมีภารกิจสำคัญที่จะต้องทำสักครั้งในชีวิต ที่อยากลองมานานแล้ว และวันนี้ผมจะได้ ลองแล้ว อิอิ

ที่รีสอร์ทแห่งนี้ ส่วนที่พัก จะ แยกกับส่วน สระว่ายน้ำครับ   ต้องเดินไปตามทางเล็กๆๆ ที่ร่มรื่น ไปอีกนิดนึง อ้อ ที่นี่มีจักรยานบริการให้ขี่ฟรีด้วยนะครับ  มีบริเวณให้ขี่เยอะทีเดียว ตรงบริเวณ ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ก็เป็นทางเดินเล็กๆ สามารถขี่จักรยานได้ ไปเรื่อยๆๆ เพราะ มันเลาะไปตาม ชายแม่น้ำเจ้าพระยาครับ

ไปถึงที่สระน้ำ มีเตียงสำหรับ นั่งพักผ่อน หรือ จะเรียกหมอนวด มาให้บริการก็ได้นะครับ ชิวมากๆๆ และมีห้องอาหาร สำหรับนั่งพักผ่อนด้วย
แต่.... เหมือนเดิมครับ รีสอร์ท นี้ ไม่มีแขกท่านอื่นมาพักเลยครับ เสมือนผม ได้เหมารีสอร์ทนี้ไว้ หมดแล้ว

5555  โอ้ สระน้ำนี้เป็นของเราแต่ผู้เดียว
แต่ยังก่อนครับ ผมจะยังไม่ลงสระ มีอะไรที่น่าตื่นเต้นกว่า นั้น

แม่น้ำเจ้าพระยาอันยิ่งใหญ่ไงหล่ะ

ผมเลือกมาพักที่นี่ เพราะ อยากจะลองว่ายน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยา ดูสักครั้ง และที่นี่ตอบโจทก์ผมได้เป็นอย่างดี
ผมไม่รอช้า จูงมือน้องตรงไปที่ท่าน้ำเล็กๆๆ ของรีสอร์ท  ใช้สายตา ตรวจความปลอดภัย รอบๆๆว่า มี ตง มีตอ อะไรมั้ย

ที่ริมน้ำ มีชาวบ้านท่านนึง ว่ายๆอยู่ตรงริมตลิ่งแล้วครับ  ผมจึงไปถามเค้าว่า พี่หากุ้งเหรอครับ
พี่เค้าตอบว่า เปล่าครับ ผมหาปลาอยู่ครับ

แต่เอ ผมเห็นเครื่องมืออะไรเรยนี่นา  แต่ช่างเถอะ ผมจะว่ายน้ำ5555 จึงถามพี่เค้าว่า  พี่ๆๆ ตรงนี้เล่นน้ำได้มั้ย มีตอ มั้ยครับ
พี่เค้าตอบว่า ไม่มี เล่นได้ แล้วแกก็ค่อยๆๆว่ายเลาะจากไปตามริมตลิ่ง

ผมหันไปบอกน้องว่า เด่วพี่จะลงไปว่ายแล้วนะ  ถ้าพี่มีกระตุกๆ หรือเรียกให้ช่วย อย่าคิดว่า เป็นมุก นะครัช พี่ต้องการความช่วยเหลือแน่ๆๆ   5555
น้องยิ้มหัวเราะ "ได้คร่า เด่วหนูคอยดูให้ แต่ช่วยได้หรือไม่ อีกเรื่องนึงนะค้า"

อ้าว เวรแระ   555   เรายิ้มหัวเราะกัน ไปพร้อมกับบรรยากาศแจ่มใส ริมแม่น้ำเจ้าพระยา
ผมไปยืนที่ท่าน้ำ และบอกให้น้องช่วยถ่ายรูปให้เป็นที่ระทึกหน่อย   5555

"ตูม"  ผมกระโดนออกไป แบบกลัวๆกล้าๆ ไปตกอยู่ข้างท่าน้ำ
น้ำไม่ลึกครับ อยู่ในระดับหน้าอกของผม เนื่องจากว่า ผมเป็นคนตัวสูง

เท้าเบื้องล่วงสัมผัส กับโคลนแหยะๆ จนกระทั่งเท้าผม ควานหาที่ยืนใต้น้ำแบบไม่โดนโคลนได้ คาดว่า ข้างล่างน่าจะเป็นเศษยางเก่า
เฮ้อ อะไรแหยะๆๆ ไม่ถูกกับผมเท่าไหร  ประกอบกับคุ้นชินกับน้ำสะอาดดในสระน้ำตามโรงแรม ตามคอนโดมากกว่า
และ ความกลัวที่ฝังใจในสมัยเด็กๆๆ ก็เริ่มผุดขึ้นมา

.... นิทานโบราณ ละครโทรทัศน์สมัยก่อน มีเรื่องที่ฝังใจ คือ ไกรทอง ซึ่งมีจรเข้ เป็นชาละวัน   
อืม มันจะมีมั้ยว๊า
ผมหันกลับไปมองน้องที่อยู่บนตลิ่ง น้องยิ้มให้ แล้วกระตุ้นผม....
"ว่ายสิพี่ ไหนพี่บอกจะลองมาว่ายน้ำแม่น้ำเจ้าพระยาไง"

เอาแล้วไง ศักดิ์ศรีของลูกผู้ชายที่มีอยู่น้อยนิด ปะทุขึ้นมาทันที เอาก็เอาวะ
ผมเริ่มว่าย ออกจากฝั่งไปทีละนิด อย่างระมัดระวัง

ว่ายออกไปจากที่เดิมแค่ เมตรเดียว น้ำก็มิดหัวแล้วครับ ยืนไม่ถึง
ไอ้หย่ะ  จังเรย
อา จะกลับดีมั้ยหรือจะไปต่อ
จะว่ายกลับ จะเสียงเชิงมั้ย มีน้องจับตาดูเราโชว์แมนอยู่นะ

สุดท้ายความกลัว ก็ชนะ ศักดิ์ศรีลูกผุ้ชาย
ไม่สนแระ โชว์หญิงอะไรนั่น เอาชีวิตรอดก่อนดีกว่า เค้ากลัว   5555

ผมเริ่มว่าย หันกลับมุ่งหน้าเข้าสู่ตลิ่ง  สาวมือสองข้าง จ้วงซ้าย จ้วงขวา เท้าใต้น้ำ ตีอยู่เบื้องล่าง เพื่อเร่งความเร็วเข้าสู่ฝั่ง
อุ้ย ทำไม ไม่ไปล่ะนั่น 

โอ้ว เหมือนมีอะไรดึงรั้ง ผมไว้ ไม่ให้ว่ายเข้าฝั่งได้  เหมือนเป็นเชือก หรือตาข่ายอะไรสักอย่าง
สมองผมทำงาน ประมวลผลทันที

อ้า พี่ชายคนนั้นเค้าบอกว่า เค้ามาหาปลา  ผมคงติดแหดักปลาที่แก วางดักไว้ซะแล้ว
แต่ถ้าไม่รีบสลัดให้หลุด ไม่ช้าผมจะหมดแรงแน่ ฮึบๆๆๆๆ จ้วงๆๆๆๆ สบัดๆๆๆ

จากท่าฟรีสไตล์สวยๆๆ  กลายเป็นท่าหมาโดนน้ำร้อนลวก มือไปทาง ขาไปทาง ผลุบๆๆโผล่ทันที
เฮ่อ ในที่สุด ผมก็ว่ายเข้าฝั่งได้ ขึ้นมาที่ท่าน้ำ น้องถามทันที

สนุกมั้ยพี่  ทำไมขึ้นซะหล่ะ หนูเห็นพี่ว่ายท่าแปลกๆๆ นึกว่า สนุกกะการเล่นน้ำ
5555 เห้อ ไม่อยากตอบอะไรตอนนี้ 5555 รอดมาได้ก็บุญแล้ว  ^^

ผมชวนน้องไปเล่นน้ำในสระของรีสอร์ทต่อดีกว่า ที่นี่เป็นสระเกลือด้วยครับ

happyman

สระเกลือ ของที่นี่มีขนาดพอเหมาะ สระกว้างพอสมควร แต่ความสวยของมันคือ มันอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยาเรย วิวดีมากๆๆ
ขณะนั้นก็เป็นเวลาเย็นๆแล้วครับ ผมยังไม่เห็นใครจะมาใช้สระ หรือ มาเดินริมแม่น้ำเพื่อชมวิวเรย  ในสระจึงมีแค่เราสองคน

ผมเปิดสวิทซ์น้ำจากุชชี่ แล้วแช่ให้หายตกใจ 5555 โดยมีน้องลงสระตามมาติดๆๆ มานั่งแช่ในสระอยู่ใกล้ๆ

แช่บ้าง สลับว่ายบ้าง กอดกันบ้าง ผมเกาะน้องบ้าง น้องขี่หลังผมบ้าง
ว่ายเหนื่อย ก็สลับมานั่งเก้าอี้ที่ริมสระ แล้วมองดูวิวไป ชิวมากๆ

ไม่มีใครมาเร๊ย เสมือนเป็นบ้านพักตากอากาศส่วนตัว

แสงอาทิตย์ค่อยๆๆลับลาไป เรานั่งมองแสงสุดท้ายของวันค่อยๆๆหายไปที่ริมขอบฟ้า  มองเรือขนทราย เรือหางยาว ค่อยๆ แล่นไปตามกระแสน้ำ
ผมลืมเรื่องราว วุ่นๆๆของชีวิตในเมืองไปเรย

บรรยากาศเหมือนอยู่บ้านชนบท ใช้ชีวิต slow life ทุกอย่างดูเชื่องช้า ไม่เร่งรีบ

เราอ้อยอิ่ง ชมพระอาทิตย์ตก และซึมซับบรรยาศที่สงบ สวยงามริมแม้น้ำเจ้าพระยาที่มีแต่เราสองคน อยู่สักพัก ก็กลับที่พัก มาอาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า เพื่อเตรียมไปรับประทานอาหารเย็น

happyman

แน่นอนว่า ผมเตรียมการไว้เรียบร้อยแล้ว สำหรับ ดินเนอร์มื้อเย็น  ผมได้ถามกับทางรีสอร์ทตั้งแต่ก่อนจะมาแล้วว่า

ถ้าผมต้องการรับประทานกุ้งแม่น้ำอร่อยๆๆ แถวรีอสร์ทมีมั้ย   
รีสอร์ทแนะนำ ร้านผู้ใหญ่สุวิทย์ ที่อยู่ห่างไป 2 กิโลเมตร ติดริมแม่น้ำเจ้าพระยาเหมือนกัน

งั้นลงตัว เราก็ไปทานกุ้งแม่น้ำกันที่ร้านนี้  ไปถึงเราก็สั่งกุ้งแม่น้ำมาซัดกันเลยครับ พร้อมกับ กับข้าว อีก2-3อย่าง 
กุ้งอร่อยมาก ชมวิวไปด้วย  อิ่มฟุดๆๆเลย มื้อเย็นของวันนี้

รับประทานเสร็จเราก็กลับที่พักกันครับกันประมาณ4ทุ่ม   ใช้เวลาขับรถแค่ 10 นาทีเอง ถึงที่พักมีรถจอดอยู่1-2คัน แสดงว่า คงมีแขกมาพักบ้าง 2ห้องจาก 7ห้อง เด่วพรุ่งนี้เช้าก็รู้ เพราะเด่วตอน รับประทานอาหารเช้า เราคงได้เจอแขกที่พักบ้าง

คืนนี้นอนหลับ แสนสบาย ท่ามกลางความมืดและเงียบมากๆๆ ผมรู้สึกเหมือนได้พักผ่อนอย่างแท้จริง เป็นการเที่ยวที่ไม่เหนื่อยเรย จะมีเหนื่อยก็เพราะ ไปว่ายน้ำ นี่แหละ  555

เสียงจิ้งหรีดร้อง กรีดกรายอยู่เป็นระยะ อากาศเย็นจากแอร์ทำให้เราสองคนซุกตัวอยู่ในไออุ่นของกันและกัน

แล้วก้อ....
แล้วก้อ....
5555 เชิญจิตนาการกันได้ตามสบายครับ

ถ้าให้ตอบแบบ น้องแพนเค้า เขมนิจ ก็ต้องตอบว่า สิ่งที่เกิดขึ้น มันเป็นเรื่องราวดีๆของคนสองคนค่ะ ^^

แค่นั้นแหละพอแล้ว ผมมีความสุข น้องมีความสุข รู้กันสองคน ก็พอแล้วเนอะ....