ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริง.. จ้างเที่ยวแล้วได้อะไร  (อ่าน 10419 ครั้ง)

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ถามจริง.. จ้างเที่ยวแล้วได้อะไร
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:16:56 AM »
เอ่อ เห็นส่งการบ้านกันโรแมนติกหวานหยด แต่บอกว่าไม่มีอะไรกัน นอนเตียงเดียวกัน แต่หันหลังชนกัน

เอ่อ... เห็นน้องๆ ลงประกาศ ขาว น่ารัก ดัดฟัน เฮฮา คุยเก่ง รั่วๆ กะเปิ๊บกะป๊าบ จ้างเที่ยว โนนัว โนแรง 2000 - 3000

เอ่อ... ท่านทั้งหลายไม่มีลูกน้องที่ทำงานใสๆ น่ารัก กันบ้างเหรอ พามันไปเลี้ยงข้าวกันเป็นหมู่คณะ ไม่มีใครมาซุบซิบนินทาท่านได้ ว่าจะหลอกกินลูกน้อง
มันก็ได้เฮฮา สนุกสนาน ขำกลิ้ง เหมือนกัน แถมได้ใจลูกน้องอีกต่างหาก งานการจะได้ราบรื่นคล่องแคล่ว

เอ่อ... ควงสาวไปนั่งตามร้านอาหาร ควงแขนกันเดินห้าง ไม่กลัวเพื่อนภรรยามาเห็นกันหรือไง

- สำหรับกลุ่มพี่ๆ ที่จ้างน้องมาเพื่อเป็นการดูตัว หรือเพื่อพัฒนาความสัมพันธ์ เผื่อจะต่อกันติดในอนาคต กลุ่มนั้นฉันเข้าใจ

- กลุ่มสนด่วนๆ แจกไอดีทุกกระทู้ อันนั้นฉันก็เข้าใจ

- แต่กลุ่มที่ไปฟินด้วยการนั่งมองหน้า คุยกัน ชมวิวแม่น้ำ ทะเล ภูเขา สนามม้า ดาดฟ้าตึก ฯลฯ ช่วยอธิบายด้วย

เข้ไม่เข้าใจจริงๆ

lookpla3

• Full Member
  • People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
Re: ถามจริง.. จ้างเที่ยวแล้วได้อะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:26:05 AM »
มารอคำตอบด้วยคนค่ะ สงสัยใคร่รู้เหมือนกัน  **36** **21**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
Re: ถามจริง.. จ้างเที่ยวแล้วได้อะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:47:01 AM »
มารอฟังคำตอบจากผู้คร่ำหวอดในวงการเหมือนกัน 41
ฉันก็สงสัยอยู่เหมือนกัน เขาจ้างกินข้าวดูหนัง คือจุดประสงค์เขาจะไปล้วงไปควักกันในโรงเหรอ **40**
(ไม่รวมกรณีที่อยากช่วยน้องในเคสที่จำเป็นนะ) แล้วถ้าบอกว่าไม่ล้วงไม่ควัก  คือ  เอิ่ม เสียตังจ้างมากินข้าวมาจ้องตาดูหน้า ฟังนางฝอยน้ำหมากกระจายแค่นั้น...แล้วถามจริงการบ้านสุดเพอร์เฟคน่ะ กระซิบมาหน่อยจินางเพอร์เฟคอย่างนั้นจริงป่ะ หรือช่วยเขียนเชียร์เฉยๆ..กระซิบนะ กระซิบ ไม่ต้องตอบในนี้

ฉันสงสัยนะ แต่ฉันไม่สงสัยเหมือนตะเข้ พวกด่วนๆฉันก็สงสัย..ฉันสงสัยว่ามันจะด่วนไปไหน มันเคยช่วยใครด่วนๆจิงอ๊ะเป่า **40**

เท่านี้แหละ รอผู้คร่ำหวอดในวงการจ้างเที่ยวมาสาธยายยยยให้ฟัง
 **32** **32**
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:52:44 AM »

ฉันสงสัยนะ แต่ฉันไม่สงสัยเหมือนตะเข้ พวกด่วนๆฉันก็สงสัย..ฉันสงสัยว่ามันจะด่วนไปไหน มันเคยช่วยใครด่วนๆจิงอ๊ะเป่า

แหมส้มที่รัก ช่างไม่เข้าใจพวกสนด่วนเล้ย เค้าด่วนกับคนนึง เพื่อจะได้รีบไปด่วนกับอีกคนนึงได้เร็วๆ ไง จะมัวร่ำไรอยู่ได้ยังไง วันนึงมีเวลาทำการแค่ 8 ชั่วโมง สัปดาห์ละ 5 วันเท่านั้น ที่เหลือต้องเข้าคุก จะมาชักช้าอยู่ได้ไง เข้าใจซะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:59:42 AM »
         ไม่มีใครพูดความจริงหมดทุกอย่างหรอครับพี่เข้ ที่ว่านอนหันหลังให้กันตลอดคืนนั่นก็อาจจะหลังจากเหนื่อยและเพลีย
จากการหันหน้าหากันมาก่อนนั้น 2 - 3 รอบแล้วก็ได้ แต่มันคงไม่งามหากมาพูดแบบนั้นออกสื่อ จริงอยู่อาจจะมีอยู่บ้างที่ไม่มีอะไร
กันจริงจริ๊งงงงง ซึ่งก็คงเป็นส่วนน้อย แล้วอย่าหวังเลยว่าพี่เค้าจะชวนไปอีก ถ้าน้องยังคงไม่หันหน้ามาหากันบ้างในโอกาสต่อไป

เรื่องชวนทานข้าวคุยกันดูฟ้าดูเหว แล้วฟินเนี่ย ก็มีเช่นกันอันนี้ผมก็เป็นนะ กะน้องบางคน ไปเพราะรู้สึกอยากแค่ดูฟ้าดูเหวกะน้องจริงๆ หรือบางทีผมก็ทราบอยู่แล้วว่าหากวันไหนจะชวนน้องไปนอนหันหลังให้กันเพราะเหนื่อยแล้ว
น้องก็คงไม่ปฏิเสธ แต่วันนั้นๆ ยังไม่ต้องการไปกับน้องในแบบนั้น ก็แค่ทานข้าวกันเฉยๆ แล้วต่อๆ มามันไม่มีความรู้สึกอยากซั่มน้องเพราะ
มันสนิทกันในแบบพี่น้อง ลุงหลาน อะไรก็ตาม ก็ไม่เคยชวนน้องให้ไปแบบนั้นเลยก็มี หรือผมคงมีเรื่องราวที่อยากคุย อยากโม้ อยากนินทา
หรือเพ้อเจ้ออะไรต่ออะไร กับใครซักคนที่ไม่ต้องรู้จักผมในอีกสถานะ บทบาทนึง น้องก็เป็นผู้ฟังที่น่ารักได้ดีผมก็เลยเจอน้องดูฟ้าดูเหวกันเท่านั้น

สรุปว่าผมว่าพี่ๆ ส่วนมากมีเป้าประสงค์เพื่อเลยเถิดกันทั้งนั้น ส่วนใครจะแสดงอาการออกมามากน้อยแค่ไหน หรือดูอาการน้องก่อนว่าจะสมยอมหรือไม่นั่นคงแล้วแต่บุคคลครับ และผมเชื่อว่าน้องๆ ก็พิจารณาด้วยเช่นกันว่าพี่ท่านนั้น น้องควรจะ
สนิทสนมหรือเลยเถิดด้วยหรือไม่ ขนาดไหน พี่เข้อยู่มานานก็คงมทราบว่า หากน้องๆ พอใจพี่ๆ หรือไว้ใจ หรือเกิดเดือดร้อนขึ้นมา
น้องๆ ก็จะพิจารณาพี่ๆ ที่คุ้นเคยกันจากแค่ไปทาข้าวดูฟ้าดูเหวก่อนพี่ๆ ที่โพสต์ดะทุกกระทู้อย่างที่เราเห็นๆ กันอยู่แล้วใช่ไหมครับ

เสน่ห์ของเวปนี้อยู่ตรงนี้แหละครับ พี่ๆ ได้เจอน้องๆ ที่น่ารักจริงใจ และไม่ได้เป็น "มืออาชีพ"และดีกับเราซะจนไม่นึกว่าน้องที่ทั้งสาว ทั้งสวยจะแสนดีได้ขนาดนั้น รวมถึงได้เห็นน้องๆ ที่น่ารำคาญ เวิ่นเว้อ ก้าวร้าว มีปมด้อย หยาบคาย ลามปาม น่ารังเกียจแม้ยังไม่พบเจอตัวเป็นๆ

ส่วนน้องๆ ก็สามารถเลือก "ระดับ"การมารับงานได้ตามที่น้องพอใจ หรือปรับระดับได้ในยามที่จำเป็น นี่ยังไม่นับการได้เรียนรู้ที่จะเอาตัวรอดจากพี่ๆ ที่น่ารำคาญ พี่ๆ ขี้โกงพี่ๆ ที่เอาเปรียบเห็นแก่ตัว หลอกลวง ใจร้าย.....

สุดท้ายครับ พี่เข้ตั้งกระทู้ได้ถูกใจผมมมากครับ บวกให้เลย.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 11:26:14 AM »
พี่เข้คะ อย่าไปจิกกัดคนอื่นเลยค่ะ
คนเราก็มีจุดยืนที่ต่างกัน มีความชอบที่ต่างกัน ก็มีสิทธิที่จะเลือกต่างกัน

อย่างพี่ๆที่เคยจ้างหนูเที่ยว ก็คือ จ้างเที่ยว กินข้าว คุยเล่นกันจิงๆ ไม่มีแตะเนื้อต้องตัวเลย
ก็เคยถามเหมือนกันว่าทำไมถึงมาจ้างแบบนี้
แต่ไม่ว่าคำตอบจะคืออะไร แต่พี่ไม่ก็ควรจะมาพูดในทำนองจิกกัดคนที่จ้างเที่ยวแนวนั้นนะคะ

บางคนอาจจะมีความสุข เพียงแค่ได้ใกล้ชิด พูดคุย กับหญิงสาวที่ถูกใจ แค่นี้ ก็พอ
แต่บางคนอาจจะต้องการมากกว่า ซึ่งก็คือคนส่วนใหญ่ในเว็บ

ที่ถามว่า ทำไมไม่พาลูกน้องไปเลี้ยงแทน
บางทีคนที่จ้างเที่ยว เค้าอาจจะมีหน้าที่การงาน ความรับผิดชอบสูงก็ได้นะคะ ทำให้เวลาพูดคุยเรื่องส่วนตัว หรือเรื่องอะไรกับใครมากไม่ได้ จึงต้องมาจ้างน้องแนวนี้ เพื่อความสุข ความสบายใจของเค้า ที่จะพูดในเรื่องที่คุยกับลูกน้องไม่ได่...

เรื่องแบบนี้ มันขึ้นอยู่กับทั้งตัวน้อง และตัวพี่ที่จ้างด้วย
พี่เข้จะไปอคติ เอาความคิดตัวเองไปใส่ในความจริงก็ไม่ได้ เพราะทุกคนย่อมไม่เหมือนกัน

พี่มีความสุขโดยการกระทำอย่างหนึ่ง แต่พี่คนอื่น อาจจะมีควาทสึขด้วยการกระทำอีกอย่าง..
Action = Reaction

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 11:42:04 AM »

1.. พี่เข้ ฮา อ่ะ  **11** **11**

2. ชอบคำตอบน้อง buababy

3. ขอเก็บตามข้อมูลต่อไป

**21** **21** **21**

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 11:55:34 AM »
ลุงเข้ ตั้งกระทู้ได้โดนจายยยจัง

ล้ะพวกที่หลอกน้องจ้างเที่ยวไปลวนลามเนี่ย

คิดอัลไลของเค้าอยู่นะ

จะหางานแรง งานนัวก็บอกเฉพาะเจาะจงไปเลยเซ่

ไม่ใช่บอกน้องๆ ไปเที่ยวกันนะ ไม่แรงไม่นัว

แต่กลับมั่วลวนลามน้อง ไม่ก็ขอซั่มน้องทีหลัง

มันทุเรศว่ะ คนยังงี้ชั้นต่ำกว่าพวกหยาบคายเย้ออออออ

พวกมือถือสากปากถือศีล... ดีแต่ปาก
 **11** **11**
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

meninblack

• People Like This 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 12:10:08 PM »
แต่กลุ่มที่ไปฟินด้วยการนั่งมองหน้า คุยกัน ชมวิวแม่น้ำ ทะเล ภูเขา สนามม้า ดาดฟ้าตึก ฯลฯ ช่วยอธิบายด้วย

เข้ไม่เข้าใจจริงๆ

เอ่อ  ขอสงสัยด้วยคน    คือคนไม่รู้จักกัน  ไปเจอ 3 ชม กินข้าวดูหนัง จบ  มันฟินยังไงอ่ะ โชคดี ก็คุยถูกคอ  โชคไม่ดีก็เสียอารมณ์  แถมจ่ายสองพัน ค่าจับมือ กับมองหน้า   แถมจะว่าไปในนี้  ไม่ได้ว่าไม่สวยนะ  แต่หน้าตาแบบ standard มาก  ไม่ใช่พริตตี้อะไรเลย    ไปเที่ยวตามงาน event  จีบๆเอาชวนกินข้าว ก็ได้นิ  ไม่เห็นต้องจ้างเลย     แต่อย่างว่า  ใครชอบแบบไหน ก็เรื่องของเขาแหละ  ไม่ก้าวก่ายกัน อิอิ

i_am_ton

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 12:15:53 PM »
คำถามโดนใจจัง พี่ชอบ

ประสบการณ์ตรง มันคือเรื่องจริงแรก ๆ ก็เอ็นดู หลังๆ ก็ให้ดูเอ็น ลุงๆ ซะงั้น