ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านครับ  (อ่าน 1478 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
ส่งการบ้านครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:36:41 PM »
ส่งการบ้านครับ

เมื่อ3เดือนผมตั้งกระทู้หาเพื่อนเที่ยวแบบไม่จ้าง ผมก็ได้คุยกับน้องคนหนึ่งตอนนั้นผมยังอยู่ต่างประเทศอยู่เลยจนผมกลับเมืองไทยเมื่อเดือนJune ที่ผ่านมาเราก็ได้เจอกันครับ แต่เหมือนมันจะมีอุปสรรคสำหรับเราสักนิดหน่อย เพราะวันที่เรานัดเจอกันรถน้องเขาโดนปล่อยลมตอนจอดแวะปั้มเลยทำให้มาสายไปพอสมควร ตอนแรกผมนึกว่าเขาจะเบี้ยวนัดเสียแล้ว ผมเลยบอกให้เขาเอารถไปซ่อมหรือทำรถก่อนก็ได้ แต่น้องเขาบอกว่า"ไม่เป็นไรค่ะ นู๋นัดแล้วก็ต้องไปตามนัด" คำพูดนี้มันทำให้ผมรู้สึกประทับใจอย่างบอกไม่ถูก ทั้งๆที่เรายังไม่เคยเจอกันแต่น้องเขายังคงมีสปิริตครับ อันนี้ต้องขอยกย่อง น้องเขาเลยทิ้งรถไว้และนั่งมอไซต์มาหาผมจนเราได้เจอกัน

เราเลยไปหาอะไรทานกันครับ ทานข้าวกันไปคุยกันไปสนุกดี เราคุยกันเรื่องในเว็บ คุยเรื่องประสบกาณ์ต่างๆ เรื่องงาน เรื่องผมมาต่างประเทศ เราคุยกันเยอะครับ น้องเขาเป็นกันเองครับและคุยเก่งมากด้วย ฮ่าๆๆ หลังจากนั้นเราก็แยกย้ายกันกลับบ้าน

ยังไงก็ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับเวลาที่มาเจอกันในวันนั้น หวังว่าเราคงจะได้เจอกันอีกนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

HaveAniceDay

• Hero Member
  • People Like This 34
Re: ส่งการบ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 11:00:54 PM »
**36** วันดีแวะเข้ามาส่อง และแอบอ่านการบ้านค่า **04** **38**
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

desibest

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 03:31:59 PM »
จบเบย

ajisen010

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • sbobet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 05:48:36 PM »
ผ่านครับ