ผู้เขียน หัวข้อ: ค น แ บ บ ฉั น . . .(13เดือนแล้วสิ)  (อ่าน 4061 ครั้ง)

AGIRL

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ค น แ บ บ ฉั น . . .(13เดือนแล้วสิ)
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 03:13:07 PM »

เรา... ได้เจอพี่คนหนึ่งคะ

พี่ชายที่คอยเป็นห่วง ให้กำลังใจ ให้เราผ่านเรื่องไม่สบายใจ

ดูแล คอยพาไปหาหมอแทบทุกครั้ง แม้จะอยู่ไกลกัน

พี่ที่มาเซอร์ไพรส์วันวาเลนไทน์ และวันเกิดทั้งๆที่งานยุ่งงง

ให้อธิบายว่าทำไมคงยากน่าดู แต่หนูรู้เพียงว่า

พี่คือ..คนที่หนูแคร์มากกว่าใคร ใคร

แม้บางครั้งจะมีน้ำตา(..โดน(พี่)ดุ-3-!)

หรือบางครั้งจะปวดหัว(...โดน(พี่)แกล้ง >0<;;)

แต่พี่ก็ยังคง.. คอยสนับสนุน และอยู่ข้างๆจริงๆ ไม่หายไปไหน

พี่พูดว่า "ไม่ใช่เรื่องง่ายนะที่จะเจอคนที่เข้ากันได้แบบนี้" (คำพูดนี้ทำเอากลั้นยิ้มไม่อยู่ ไม่คิดว่าจะพูดอะไรแบบนี้ ^~^,,)

หนูก็อยากบอก "ไม่ใช่เรื่องง่ายเหมือนกันที่จะอยู่กับใครนานๆ โดยที่ยังรู้สึกอยากอยู่ด้วยอีก..อีกนิด..อีกนิดนะ..แฮ่.. :P"

วันนี้ครบรอบ13เดือนคะ เลยอยากส่งความรู้สึกดีๆ ผ่านการบ้านฉบับนี้

ให้คนที่หลงมาอ่าน ได้อมยิ้มไปด้วยกันนะคะ

แม้ไม่ใช่ระยะเวลาคบกันที่ยาวนานเหมือนใครหลายๆคน

แต่ก็เป็นระยะเวลาไม่น้อย และเป็นช่วงเวลาดีดี

ที่ไม่รู้ว่าถ้ามันจบลง จะได้พบเจออีกที่เมื่อไหร่ เนอะ ^______^,,

สุดท้าย...

ขอบคุณ ทุกคำพูดและการกระทำ

ขอบคุณ ทุกๆความสม่ำเสมอ

ขอบคุณ ทุกๆนาทีที่ได้เจอ

ขอบคุณนะ ที่เป็นเธอ ที่เข้ามา...

# ขอเก็บเอาไว้นะ ช่วงเวลาที่ดี :3 #

https://www.youtube.com/watch?v=VPwVLK9LbI8

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
Re: ค น แ บ บ ฉั น . . .(13เดือนแล้วสิ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 05:00:06 PM »
คบกันได้นานจัง 41 41

อิจฉาน้องจังเลยค่ะ  อยากมีแบบนี้บ้าง

ถ้าส้มเช้งมีพีที่ดูแลดีอยุ่แล้วน๊าาา

ส้มเช้งจะไม่มองคนอื่นให้ต้องเสียใจเลย

**19** **19**อิจฉา ๆๆๆๆๆ

มีอีกมั้ยนะแบบนี้ ตอนไม่สบายก็พาไปหาหมอโดยไม่มีบ่น

41 41
^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

ขอแค่นี้ค่ะ

• Hero Member
  • People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
Re: ค น แ บ บ ฉั น . . .(13เดือนแล้วสิ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 05:49:33 PM »
เค้ารับคนเพิ่มมั้ยคะ **40**

ขอน้องหลุยส์สมัครด้วยคน อยากมีโมเม้นท์เศร้าตอนจบ **25** **21**
Your destiny ^_^

orange 11

• People Like This 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 06:01:44 PM »

ขอน้องหลุยส์สมัครด้วยคน อยากมีโมเม้นท์เศร้าตอนจบ **25** **21**

เข้าแถวนะคะหลุยส์ ส้มมาก่อน **03**

บัตรแซงส้มมีสิทธิใช้คนเดียวในเวบนี้

เพราะงั้นหลุยส์ มาต่อคิวค่ะ ข้างหลังส้มนะคะ

**32** **32**

^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

ขอแค่นี้ค่ะ

• Hero Member
  • People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 06:03:34 PM »

เข้าแถวนะคะหลุยส์ ส้มมาก่อน **03**

บัตรแซงส้มมีสิทธิใช้คนเดียวในเวบนี้

เพราะงั้นหลุยส์ มาต่อคิวค่ะ ข้างหลังส้มนะคะ

เล่นกับไฟ ถ้าเทอร์ไม่พร้อม ขอเราแซงคิวก่อนแระกันนะแจ๊ะ **30** **11**
Your destiny ^_^

AGIRL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 06:16:00 PM »
คบกันได้นานจัง 41 41

อิจฉาน้องจังเลยค่ะ  อยากมีแบบนี้บ้าง

ถ้าส้มเช้งมีพีที่ดูแลดีอยุ่แล้วน๊าาา

ส้มเช้งจะไม่มองคนอื่นให้ต้องเสียใจเลย

**19** **19**อิจฉา ๆๆๆๆๆ

มีอีกมั้ยนะแบบนี้ ตอนไม่สบายก็พาไปหาหมอโดยไม่มีบ่น

41 41

ขอบคุณคะ

คุณ orange 11 น่ารักสดใสแบบนี้ อีกไม่นานคงได้เจอพี่ชายที่เหมาะสมกันแน่ๆคะ ^_^

nudy

• People Like This 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 10:20:46 PM »
 **02** **02** **02**
น่าร๊ากจัง ขอให้มีความสุขกันนานๆ ค่า เห็นด้วยว่าเป็นเรื่องที่ยากมากๆ ที่จะเจอคนที่เข้ากะเราได้ อ่านแล้วนั่งฟิน....
Matching ;)

Mepinkky

• Full Member
  • People Like This 19
  • I'm just an ordinary girl to have beautiful heart
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 01:12:23 AM »
มาแอบอ่านความน่ารัก อิจฉาจัง อยากมีโม้เม้นท์แบบนี้บ้างงงงง  **19** **19**

ขอให้รักกันแบบนี้นานๆนะคะ  **06** 41
I want you to meet me
We'd elope without looking at each other
Kiss to bid farewell to our relationship,
As if I didn't know you....!! T_T

N-Aom^^

• People Like This 590
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 01:46:47 AM »
...ดีใจด้วยนะค่าที่ได้เจอพี่ที่ดี ขอให้มีความสุขมากๆนะค่า... **39**

AGIRL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 01:23:16 PM »

เล่นกับไฟ ถ้าเทอร์ไม่พร้อม ขอเราแซงคิวก่อนแระกันนะแจ๊ะ **30** **11**

เจ้าตัวมาอ่านคงดีใจแย่ มีสาวๆน่ารักแสนซนมาต่อรอคิวกันขนาดนี้ อิอิอิ อ่านแล้วอิจฉาแทนเลย  **02**