ผู้เขียน หัวข้อ: นานแล้วสินะที่ไม่ได้ดูหนังแล้วรู้สึกมีความสุขมากขนาดนี้ ความสุขเล็กๆน้อยๆของคนแก  (อ่าน 1083 ครั้ง)

สายชล

• Full Member
  • People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
วันนี้เป็นวันที่ลุงชาร์ลรู้สึกมีความสุขมากที่สุดวันหนึ่งเลยหล่ะ กี่สิบปีแล้วเนี่ยที่ลุงไม่ได้ดูหนังกับสาวสวยกันสองคนแบบนี้

หลังจากที่ลุงชาร์ลได้ลองพูดคุยกับน้องคนหนึ่งได้สักพัก ก็เลยตัดสินใจนัดน้องไปดูหนัง เนื่องจากน้องดูท่าทางนิสัยดี บวกกับเห็นรูปเป็นส่วนประกอบเลยตัดสินใจเลือกไม่ยากเลยครับ แต่ก่อนนัดลุงดันทำมือถือตกน้ำ คุยไลน์ไม่ได้เลย แถมน้องก็ไม่ยอมให้เบอร์ เอาล่ะวะทำไงดี ดีนะที่น้องนัดลุงไว้ว่าให้รอหน้า KFC ระหว่างที่รอน้องอยู่ก็คิดว่าจะได้เจอไหมหนอ เบอร์ก็ไม่มีติดต่อ smartphone ที่ไว้คุยไลน์ก็เจ๊ง สุดท้ายพอถึงเวลานัด ลุงเห็นน้องคนนึงเหมือนในรูป ลุงสบตาน้อง น้องสบตาลุง คิดว่าใช่แน่ แล้วทักพร้อมกัน น้องผมสั้น หน้าตาน่ารัก ใส่ชุดแซ็คสีชมพู ดูสวยกว่าในรูปที่ส่งมาซะอีก

หลังที่น้องทักทายแล้วจะเดินไปที่โรงหนัง น้องก็ควงแขนกับลุงแบบแนบชิด แล้วพูดว่า "ไปดูหนังกันนะคะ" **19** พอซื้อตั๋วหนัง ซึ้อป๊อบคอร์นและน้ำ ได้เวลาเข้าไปในโรงหนังพอดี เข้าไปนั่งได้สักพักน้องก็จับมือ แล้วนั่งซบที่ไหล่ลุงชาร์ล ก่อนหนังที่จะเริ่มฉายก็คุยกันนิดหน่อย จนกระทั่งหนังฉาย บอกตรงๆเลยหนังก็สนุกนะ แต่ทำไมดันรู้สึกสนใจน้องที่นั่งจับมือข้างๆมากกว่าก็ไม่รู้ **30** น้องกระซิบบอกว่าหนาว ลุงก็เลยเอื้อมมือมาโอบน้อง ในตอนนี้หลายคนที่อ่านอาจสงสัยว่าจะมีอะไรต่อไหม ลุงขอบอกว่าก็มีแค่นี้แหล่ะครับ แค่โอบกอดดูหนังกันเฉยๆ เหมือนคู่รักทั่วๆไป เพียงแต่ต่างวัยกันมากเท่านั้นเอง ดูหนังจบแล้วก็แวะมากินไอศกรีมกันต่อ แล้วก็พูดคุยกันหลายเรื่อง มีหยอกล้อกันบ้าง

แล้วลุงก็ไปส่งน้องที่คอนโด พอน้องจะลงจากรถ หอมแก้มปิดท้ายหนึ่งที แล้วพูดว่า วันหลังไปเที่ยวกันใหม่นะคะ น้องเล่นพูดประโยคนี้ไป คราวหน้าก็คงนัดน้องมาอีกนั่นแหล่ะนะ ทำซะคนแก่อย่างลุงแอบหลงรักเด็กแล้วสิครับ
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

Mepinkky

• Full Member
  • People Like This 19
  • I'm just an ordinary girl to have beautiful heart
การบ้านน่ารักอีกแล้วค่ะ  **02** 41
I want you to meet me
We'd elope without looking at each other
Kiss to bid farewell to our relationship,
As if I didn't know you....!! T_T

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
...แอบเขิลแทน น่ารักมากมายค่า... **02**