ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านNudy: รีวิวของกิน & เอิ่ม..อ้ำ...ช้าๆสิคะพี่  (อ่าน 4676 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
ขอเข้ามาส่งการบ้านค่ะ อยากเข้ามาขอบคุณพี่ใจดีท่านนึงที่มักจะพา Nudy ไปทานอาหารอร่อยๆ ซึ่งคือท่านพี่ Slow เองค่ะ
บวกกับฝากการบ้านไว้เป็นไอเดียสำหรับพี่ๆ ที่อยากหาไรอร่อยกันทานนะคะ อิอิ มาบำรุงหุ่นกันเต๊อะ
ภารกิจของเราสองคนคือตระเวนหาของอร่อยๆ ทานและนั่งเมาท์มอย ดูหนังบ้างค่ะ แต่บางทีข้าวห้างนี่ Nudy ทานบ่อยเลยอยากไปร้านข้างนอกบ้างไรบ้าง concept พี่ Slow จะประมาณว่า หรูก็ได้ไม่หรูก็ได้แต่จัดเด็ดๆ อร่อยๆ มา อิอิ พี่จัดห๊าย

พอดีวันนี้ว่างตรงกันเลยไปจัดของกินมา แต่คืนนี้ Nudy ว่างเลยมารวบรวมลงของกินที่เคยไปกะท่านพี่ Slow มาลงการบ้านไว้ก่อน
 **02**

อันแรกเลยต้องนี่ ซูชิบาร์เล็กๆ ชื่อ โซซากุ (Sousaku) ที่อารีย์ซอย 2 สด อร่อย น่าหม่ำ คนปั้นหล่อ อิอิ รับประกันความแซ่บ ร้านเล็กๆ นั่งเบียดกันพออบอุ่น กินไปหลับตาพริ้ม ร้านบรรยากาศฮิปๆ ดีนะคะ ควรค่าแก่การมานั่งเบียดกันทาน
ต้องบอกพี่เค้าว่า อ้ำ ช้าๆ หน่อยค่ะพี่เด๋วไม่ฟิน....  ร้านนี้คนแน่นตลอดต้องโทรจองก่อนนะคะ

ร้านต่อๆ มานี่อยู่แถบซอยเสนาฯ หมดเลยค่ะ ของกินอร่อยง่ะ ร้านแถวนี้ทั้งเก่าแก่และรสชาติดีนะคะ  **04**
บางทีมาแวะก่อนไปทานของหวาน กะดูหนังที่ห้างกัน ถ้าหาที่จอดรถได้นะ เดินกินเข้าออก เข้าออกหลายร้านกันได้เบยค่ะ
ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อนายเที๊ยบ ซอยเสนา นี่ก็อร่อยง่ะ Nudy เป็นโรคชอบทานเนื้อวัวอ่า ใครก็ได้ช่วยรักษาที......

ที่ชอบซื้อกลับไปคือ ที่ร้านขนมปังเนยสี่พระยา(แต่อยู่เสนา)  ขนมปังปิ้งเตาถ่าน กัดไป โอยเนยชุ่มฉ่ำ ทั้งกรอบทั้งนิ่ม หอมกลิ่นที่เค้าปิ้งมาอีก ฟินเบย...
ข้าวมันไก่ลิ่มซัง ท่าพระ แต่มาอยู่เสนาเหมือนกัน ก็อร่อยดีนะคะ น้ำจิ้มโอเคอ่า

แล้วก็มีเย็นตาโฟอมรพันธ์ นี่ก็ลูกชิ้นเยาวราช แต่มาอยู่ซอยเสนา นี่ก็อร่อยนะคะ แซ่บทั้งโฟทั้งต้มยำ

ส่วนของหวานก็มาเอาตามห้างร้าน Iberryนี่หล่ะที่ Nudy ชอบ อร่อยฟิน
 **34**

สรุปมีร้านอะไรอร่อย Nudy จะตามไปพิสูจน์เอง อิอิ ขอบคุณพี่ Slow มากนะคะที่พาไปชิมหลากหลายมากๆ เลย คนอะไรหล่อด้วยใจดีด้วย

Matching ;)

nudy

Re: การบ้านNudy: รีวิวของกิน & เอิ่ม..อ้ำ...ช้าๆสิคะพี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 09:02:54 AM »
นูดี้ขา กั๊กคิวพี่ slow ให้ลิสต้าด้วยนะคะ พี่เข้ามาชมกระทู้ลิสต้า แต่ไม่ยอมปล่อยคิวให้ลิสต้าสักที  **40**

ส่วนการบ้าน นูดี้แอบกินเยอะนะคะ เป็นลิสต้าคงย่อย 3 วัน ล้อเล่นนะคะ  **36**

ขอบคุณค่าลิสต้า ;)555 บอกคิวแล้วค่ะ พี่เค้าก็พูดถึงสาวสวยลิสต้าอยู่ :) ลิสต้าจัดหลังไมค์ไปโลด
ส่วนเรื่องกินนั้น nudy ย่อยง่าย ซัดโฮกแล้วมาเบิร์นทีหลังจร้า  **36** แต่ช่วงซัดเยอะจะเป็นสาวขาวอวบ แต่บางช่วงทานน้อยจะบางกรอบ อิอิ
Matching ;)

leka

• People Like This 28
Re: การบ้านNudy: รีวิวของกิน & เอิ่ม..อ้ำ...ช้าๆสิคะพี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 09:26:08 AM »
นูดี้ขา กั๊กคิวพี่ slow ให้ลิสต้าด้วยนะคะ พี่เข้ามาชมกระทู้ลิสต้า แต่ไม่ยอมปล่อยคิวให้ลิสต้าสักที  **40**

ส่วนการบ้าน นูดี้แอบกินเยอะนะคะ เป็นลิสต้าคงย่อย 3 วัน ล้อเล่นนะคะ  **36**

ขอบคุณค่าลิสต้า ;)555 บอกคิวแล้วค่ะ พี่เค้าก็พูดถึงสาวสวยลิสต้าอยู่ :) ลิสต้าจัดหลังไมค์ไปโลด
ส่วนเรื่องกินนั้น nudy ย่อยง่าย ซัดโฮกแล้วมาเบิร์นทีหลังจร้า  **36** แต่ช่วงซัดเยอะจะเป็นสาวขาวอวบ แต่บางช่วงทานน้อยจะบางกรอบ อิอิ

สองสาวนี่ ไม่เคยหลับนอนกันบ้างหรือไร  **26** **26**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:27:00 AM »
ขอบคุณน้อง Nudy ที่พาพี่ไปตระเวนทานอาหารมากมาย เพราะส่วนตัวไม่ค่อยได้ไปไหนต่อไหน

เวลาแทบไม่มี เถลไถล ไปเดินเล่นทานข้าวได้...มีแต่งานแล้วก็งาน

รายการอาหารที่ Nudy พาไปทานอร่อยนะครับ หากมีเวลาคงต้องแอบไปทานเองบ้าง

...ปล. เข้าใจแล้วครับ ว่าทำไม Nudy ถึงมีพี่ๆ จ้างเที่ยว สม่ำเสมอ...

**26**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:20:14 PM »
         อ่านกระทู้น้อง nudy ทำเอาพี่นึกว่าเป็นกระทู้เชลล์  ชวนชิม แนะนำของน่าทานได้ชวนน้ำลายไหลจริงๆ
แต่.....ยิ่งอ่านๆ ไปก็ชักจะอินกับความโรแมนติกที่แฝงอยู่ระหว่างสาวสวย หนุ่มหล่อคู่นี้ไปด้วย........ขนมทั้งหมดที่ทาน
คงไม่หวานเท่ากับที่นั่งเบียดๆ ป้อนกันไปมามังครับ ไม่รู้ว่าจะต้องได้อ่านกระทู้น่าอิจฉานี้ได้อีกกี่ครั้งกัน......
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nudy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 08:39:52 PM »

สองสาวนี่ ไม่เคยหลับนอนกันบ้างหรือไร  **26** **26**
**02**
 นอนดึกบ้างค่าพี่ leka ที่อยู่ดึกก็นั่งอ่านเว็บนี่หละ อิอิ กลัวตาจะเป็นหมีแพนด้าอยู่
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 08:54:11 PM »
ขอบคุณน้อง Nudy ที่พาพี่ไปตระเวนทานอาหารมากมาย เพราะส่วนตัวไม่ค่อยได้ไปไหนต่อไหน

เวลาแทบไม่มี เถลไถล ไปเดินเล่นทานข้าวได้...มีแต่งานแล้วก็งาน

รายการอาหารที่ Nudy พาไปทานอร่อยนะครับ หากมีเวลาคงต้องแอบไปทานเองบ้าง

...ปล. เข้าใจแล้วครับ ว่าทำไม Nudy ถึงมีพี่ๆ จ้างเที่ยว สม่ำเสมอ...

**26**
ขอบพระคุณพี่ Slow จากใจค่ะที่สละเวลามาทานอาหารกัน  อาหารอร่อยยังมีอีกหลายร้าน โอย อย่าให้พิมพ์น้ำลายจิไหล....
ปล. ที่ว่าเข้าใจ คือเข้าใจว่า nudy กินเก่งรึเปล่าคะพี่

**34**
         อ่านกระทู้น้อง nudy ทำเอาพี่นึกว่าเป็นกระทู้เชลล์  ชวนชิม แนะนำของน่าทานได้ชวนน้ำลายไหลจริงๆ
แต่.....ยิ่งอ่านๆ ไปก็ชักจะอินกับความโรแมนติกที่แฝงอยู่ระหว่างสาวสวย หนุ่มหล่อคู่นี้ไปด้วย........ขนมทั้งหมดที่ทาน
คงไม่หวานเท่ากับที่นั่งเบียดๆ ป้อนกันไปมามังครับ ไม่รู้ว่าจะต้องได้อ่านกระทู้น่าอิจฉานี้ได้อีกกี่ครั้งกัน......

ขอบคุณมากค่าพี่ Kaptan กระทู้ของ Nudy เน้น Comedy คุยกันฮากระจาย กับ แนวเสาะหาของกินร้านเด็ดๆ ค่ะ

ถ้ายังไม่เบื่อกันช่วยรอติดตามตอนต่อๆ ไปนะคะ

**39**

Matching ;)

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 09:45:46 PM »

**26**
ขอบพระคุณพี่ Slow จากใจค่ะที่สละเวลามาทานอาหารกัน  อาหารอร่อยยังมีอีกหลายร้าน โอย อย่าให้พิมพ์น้ำลายจิไหล....
ปล. ที่ว่าเข้าใจ คือเข้าใจว่า nudy กินเก่งรึเปล่าคะพี่

**34**

ขอบคุณน้อง nudy เช่นกันนะครับ สำหรับการแนะนำอาหารที่อร่อย...

**26**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:44:09 PM »

... อิ. จ. ฉ. า. าา.   าาาา

ตาาา. ร้อนนนนน. ขน. ตา. ไหม้. 

ท้อง. อืด. ท้อง. เฟ้ออ

กิน ไม่ ได้ นอน ไม่หลับ

ปวด หัว ตัว ร้อน นอน พลิก ไป พลิก มา

เปนรัยหว่า สงสัย. อ้อ... ลืมกินข้าวเย็น

**11** **11**

สรุปคือ กำลังอิจฉาครับ. หวานจังงงง

**06** **06**

nudy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 07:46:00 AM »

... อิ. จ. ฉ. า. าา.   าาาา

ตาาา. ร้อนนนนน. ขน. ตา. ไหม้. 

ท้อง. อืด. ท้อง. เฟ้ออ

กิน ไม่ ได้ นอน ไม่หลับ

ปวด หัว ตัว ร้อน นอน พลิก ไป พลิก มา

เปนรัยหว่า สงสัย. อ้อ... ลืมกินข้าวเย็น

**11** **11**

สรุปคือ กำลังอิจฉาครับ. หวานจังงงง

**06** **06**

ทานตรงขนมปังเนยป่ะค่ะคุณลุงนึก nudy รอการบ้านฉบับทะเลหวานที่คุณลุงกำลังจะไปอยู่นะคะ ปล. ซื้อของฝากมาแจกจ่ายน้องๆ บ้างนะคะ หุหุ **02**
Matching ;)