ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านNudy: ชมนก ชมทะเล ลมเพ ลมพัด  (อ่าน 3195 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
การบ้านNudy: ชมนก ชมทะเล ลมเพ ลมพัด
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 09:35:31 PM »
 **02**

เมื่อชีพจรลงเท้า เมื่อมีพี่ๆ ยังเมตตา วันนี้ Nudy เลยได้มาทานข้าวลั๊ลลาอีกแล้ว
ขอขอบคุณพี่ Tawans มากนะคะ ที่พา nudy มาทานข้าวด้วย (แหะๆ เพิ่งมีโอกาสขอบคุณพี่เป็นอย่างทางการค่า)
 **26**

วันนี้เรามาเมาท์มอยภาคพิเศษ แบบชมนก (พอดีตอนนี้หน้าฝน เลยต้องมาดูรูปปั้นนกนางนวลก่อนแทนนะครัช อิอิ)  และชมทะเล เฮ้อ อากาศวันนี้เย็นสบายจุง ครึ้มฝนเหมาะแก่การมานั่งพูดคุย กระหนุงกระหนิงจริงๆ ค่า

เราสั่งอาหารกลางวันมาทานและก็นั่งคุยเมาท์มอยกัน (คุยทุกแนว เอาสาระ เอาฮา มีหม๊ดดดทุกแนว) พี่ Tawans เป็นพี่ที่สอนอะไรให้ nudy เยอะมากๆ  และก็เชื่อว่าพี่เป็นพี่ที่ให้คำปรึกษาที่ดีค่ะ
บรรยากาศดีมันก็ไม่เท่ากับบทสนทนาที่มัน Flow สรุปคุยไปคุยมาทานกันกับข้าวเกือบหมดไม่รู้ตัว 55
พอเราคุยกันเพลิดเพลินสมควรแก่เวลา เดินชมวิวทะเลแป๊ปนึง คุณพี่ก็ขับมาส่งที่ห้างแล้วก็แยกกัน แต่ปรากฎพอดีคุณพี่มีธุระกลับมาห้างอีกครั้ง nudy ก็ยังโต๋เต๋อยู่แถวนั้นพอดีจึงได้โทรให้มาเจอแล้ว
เราเลยมานั่งคุยกันและทานของหวานต่อ อิอิ ฟินมาก พูดเลยวันนี้ไม่ได้ทานข้าวเย็นอ่ะ กระเพาะเต็ม......
 **34**

ยังไงขอบคุณพี่ Tawans มากเลยนะคะวันนี้ที่ให้เกียรติมาทานข้าวกัน

Matching ;)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: การบ้านNudy: ชมนก ชมทะเล ลมเพ ลมพัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 06:12:15 AM »
อืมมม .. วันนี้ nudy ได้นัดเที่ยวกับพี่ tawans ที่ชายขอบกรุงเทพเลย...ท่าจะอากาศดี

แล้วนกนางนวลอร่อยมั๊ยครับ ไม่เห็นบรรยายเลย แต่ดูจากหน้าตาอาหารแล้ว nudy คงทานไม่ยั้งแน่

ขอบคุณสำหรับการบ้านบรรยากาศดีๆ นะครับ

**14**

Nuekmaiork

• People Like This 870
Re: การบ้านNudy: ชมนก ชมทะเล ลมเพ ลมพัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 09:19:45 AM »

เห็นพี่ตะวันมีความสุขแล้ว....ผมก้อมีความสุขไปด้วยครับ

...Nudy ครับ ไข่เจียวน่ากินจัง

**04** **04** **04**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 09:57:10 AM »
ได้ข่าวลือมาล่วงหน้าว่าจะมีจิกโก๋ใหญ่บ้านนอกเพลย์บอยกระเป๋าหนักตัวจริง
จะพาnudyไปเลี้ยงข้าววันพุทธ(วันนี้)  **12**
อาการหวงผมกำเริบ เห็นnudyสวยคล้ายๆรางหญ้า
จึงกัดฟันควักกระเป๋า พาnudyเที่ยวกินข้าวตัดหน้าไว้ก่อน  **34**
อย่างน้อยก็ทำให้ความอยากทานของnudyลดลงบ้าง ลดโอกาสของโก๋ใหญ่บ้านนอกลงไปบ้างก็ยังดี  **11**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 10:56:20 AM »
         น้องสาวพี่ฮ็อตฮิตน่าดูเลยนะครับ ดีใจด้วยที่มีแต่พี่ๆ ที่น่ารักเข้าแถวชวนไปทานข้าวและเที่ยวฟินๆ

แล้วว่างๆ เจอกันคร้าบ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nudy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 07:49:31 AM »
อืมมม .. วันนี้ nudy ได้นัดเที่ยวกับพี่ tawans ที่ชายขอบกรุงเทพเลย...ท่าจะอากาศดี

แล้วนกนางนวลอร่อยมั๊ยครับ ไม่เห็นบรรยายเลย แต่ดูจากหน้าตาอาหารแล้ว nudy คงทานไม่ยั้งแน่

ขอบคุณสำหรับการบ้านบรรยากาศดีๆ นะครับ

**14**

ทานนกนางนวลได้ nudy ทานไปแล้วค่ะพี่ Slow พอดียังไม่ถึงหน้าหนาว บางปูนกขาดตลาดอยู่  + บวกกะไปกะพี่ Tawans ต้องรักษาภาพพจน์จะมากินนกอะไรงี้nudy ไม่กล้า อิอิ

ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันค่าพี่
 **06**
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 07:51:39 AM »

เห็นพี่ตะวันมีความสุขแล้ว....ผมก้อมีความสุขไปด้วยครับ

...Nudy ครับ ไข่เจียวน่ากินจัง

**04** **04** **04**

**02**
ขอบคุณค่ะคุณลุงนึก ไข่เจียวหอยนางรม น่ากินแล้วก็อร่อยด้วยค่ะ อยากให้พี่เห็นหน้า nudy ตอนทาน
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 07:53:34 AM »
         น้องสาวพี่ฮ็อตฮิตน่าดูเลยนะครับ ดีใจด้วยที่มีแต่พี่ๆ ที่น่ารักเข้าแถวชวนไปทานข้าวและเที่ยวฟินๆ

**06**
ขอบคุณพี่ Kaptan มากค่ะ  พี่เคลียร์คิวธุรกิจกะคิวสาวๆ ได้แล้วบอก nudy นะคะ รอเจอพี่อยู่ค่า
Matching ;)

nudy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 08:02:09 AM »
ได้ข่าวลือมาล่วงหน้าว่าจะมีจิกโก๋ใหญ่บ้านนอกเพลย์บอยกระเป๋าหนักตัวจริง
จะพาnudyไปเลี้ยงข้าววันพุทธ(วันนี้)  **12**
อาการหวงผมกำเริบ เห็นnudyสวยคล้ายๆรางหญ้า
จึงกัดฟันควักกระเป๋า พาnudyเที่ยวกินข้าวตัดหน้าไว้ก่อน  **34**
อย่างน้อยก็ทำให้ความอยากทานของnudyลดลงบ้าง ลดโอกาสของโก๋ใหญ่บ้านนอกลงไปบ้างก็ยังดี  **11**

ขอบคุณค่ะพี่ tawans โอ๊ว พี่ตาลายเห็น nudy เป็นรางหญ้าเลยร๋อคะ ดีใจจุงเลย  **06** **06**

ไม่ต้องพากินข้าวตัดหน้านะคะพี่ พี่มาเลี้ยงข้าว nudy ได้ตลอด & ความอยากกินของ nudy มันไม่ได้เป็นแบบกำไรสะสมนะคะ  ความอยากกินและความหิว nudy ตัดทุกสี่ชั่วโมง กินได้ทุกมื้อค่า

ปล. เจอพี่โก๋ใหญ่มาแล้วค่าา

Matching ;)

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 11:01:41 AM »

**06**
ขอบคุณพี่ Kaptan มากค่ะ  พี่เคลียร์คิวธุรกิจกะคิวสาวๆ ได้แล้วบอก nudy นะคะ รอเจอพี่อยู่ค่า

พี่ก็ไม่รู้เหมือนกันะว่าคิวไหนเคลียร์ยากกว่ากัน รู้แต่ตอนนี้แน่นเปรี๊ยะทั้ง 2 อย่างเลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา