ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านNudy : Event เสวนาฮาเฮ กับพี่ Leka  (อ่าน 2603 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
การบ้านNudy : Event เสวนาฮาเฮ กับพี่ Leka
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 08:12:40 AM »
การบ้านนี้ขออนุญาตฝากไว้เป็นพื้นที่ขอบคุณพี่ Leka นะคะ ที่เมื่อวานให้เกียรติ nudy ไปทานข้าวด้วย

โปรแกรมที่ไปเมื่อวานคือเจอกันนั่งคุยกันแป๊ปนึงก่อนแล้วเดี๋ยวพี่เค้าพา nudy ไปนั่งแจมทานอาหารเย็นที่งาน event ค่ะ (พอดีเป็นงานที่ส่วนตัวของพี่เค้าขอไม่เล่าถึงรายละเอียดนะคะ)
พี่ Leka เล่าว่าไม่เคยจ้างเที่ยวนะคะ แต่ว่าวันนี้เหมือนมานั่งคุยกัน นั่งทานข้าวเฮฮามากกว่า (แต่ปรากฎว่าพี่ก็ให้ค่าขนมมาซึ่ง nudy จะเอาไปใช้ในทางที่สร้างสรรค์แน่นอน สาธุ ^^)

**02**

รายละเอียดก็ประมาณนี้คือ ....

เรานัดเจอกันช่วงเย็นๆที่ community mall แห่งนึงค่ะ เจอกันแบบว่าพี่เค้าแต่งตัวดีดูสุภาพ สงสัยเพราะว่าวันนี้ต้องมีไปงานเลี้ยงเลยหล่อเชียว อิอิเราไปนั่งจิบกาแฟก่อนเพราะ nudy ชอบดื่มกาแฟ เพิ่งทราบว่าผู้ชายมาดเข้มๆ อย่างพี่ Leka ไม่ดื่มกาแฟแฮะ ท่านพี่เลยนั่งละเลียดชาหวานๆ แทน
 พี่ Leka คุยเก่ง ฮา (มาก) พูดจาดูมีพลัง อารมณ์ดี และสอนnudy หลายๆ อย่างมากค่ะ
ตอนแรกคุยกันกับพี่ทางไลน์รู้แค่ว่าพี่ยุ่งมาก แต่พอมาเจอตัวจริงพี่เล่าชีวิตพี่ให้ฟัง super busy จริงๆค่า
(Nudy จะจำข้อคิดจากพี่นะคะ นี่กลับมาจดในสมุดละ)

จากนั้นเราได้มีโอกาสไปทานข้าวเย็นที่ร้านอาหารไม่ไกลจากแถวนั้นค่ะ (ร้านบรรยากาศดีมากๆ) พอดีว่าเป็น event งานเลี้ยง nudy ก็นั่งแจมๆ เป็นน้องสาวพี่ไปด้วย
nudy ได้เจอคนเยอะแยะมากตอนแรกก็ตื่นเต้นเกร็งๆค่าแต่ก็หายเกร็งเพราะเป็นบรรยากาศที่มีความสุขเพราะคนรอบตัวพี่เค้ามีแต่คนอารมณ์ดีและนิสัยดีๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ

พี่ lekaก็ชวน nudy ให้ทานอาหารเยอะๆ ไม่ต้องเกรงใจ และก็มีไวน์เยอะมากงานนี้ แต่ nudy ดื่มแค่น้ำกะโซ้ยอาหารก็ฟินละหละ (ความจริงชอบเบียร์สิงห์จิบไวน์มิเป็น หุหุล้อเล่น)

ที่งานเลี้ยงอาจจะคุยกันน้อยหน่อยเพราะ nudy มานั่งฟังเค้าร้องคาราโอเกะกัน เพราะโซนข้างนอกฝนตก  อิอิ ส่วนพี่Leka ก็นั่งคุยไปอย่างเพลิดเพลิน

ปล. พี่Leka เสียงดีนะคะ :)  **06**
nudy ไม่ได้ไปเที่ยวกะพี่ๆ ตอนกลางคืนเลยไม่ค่อยชิน ยังไงถ้ามีโอกาสมาเฮฮากะน้องอีกตอนกลางวันบ้างน๊าค๊าา  สรุปยังไงnudy ขอขอบพระคุณพี่ Leka มากค่า

**26**

Matching ;)

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870
Re: การบ้านNudy : Event เสวนาฮาเฮ กับพี่ Leka
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:56:26 AM »

ยินดีกับ nudy ด้วยที่ได้พบพี่ leka

เท่าที่เคยได้คุยกับพี่ leka มานิดหน่อย พี่เค้า หล่อ ล่ำ อารมดี ใจดี และลักษณะนิสัยการพูดคุยน่าจะเข้ากับน้อง nudy ได้ดี

เป็นคู่ที่เหมาะสมกันจริงๆ   เชียร์ๆๆๆ

leka

• People Like This 28
Re: การบ้านNudy : Event เสวนาฮาเฮ กับพี่ Leka
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 10:24:50 AM »
 **14** **14**มานั่งคิดๆดู ยังรู้สึกผิดอยู่ดี ที่ไม่ได้ดูแล และคุยกันเลย ปล่อยให้นั่งคุยก้ะคนอื่น จนเลิกงาน (ห้าทุ่มได้มั่ง) ไม่ค่อยได้คุยกันเลย แถมยังไม่ไปส่งปล่อยให้กลับเอง (เป็นผู้ชายที่ใช้ไม่ได้เลย) ไว้ครั้งหน้าขอแก้ตัวละกันน้า **26** **26**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 11:08:55 AM »
 **11** **11** **11**

ท่าน leka มาแผนสูงอีกแระ กะจองคิวล่วงหน้า .... พี่ตะวันจะยอมท่านหรอ

**40** **40** **40**

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 11:40:32 AM »
 **02**
นานแล้วนะเนี่ยที่ไม่ได้มาเจอการบ้านฟินๆที่มีปลาหนีบมาด้วยแบบนี้
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 11:49:20 AM »
มานั่งคิดๆดู ยังรู้สึกผิดอยู่ดี ที่ไม่ได้ดูแล และคุยกันเลย ปล่อยให้นั่งคุยก้ะคนอื่น จนเลิกงาน (ห้าทุ่มได้มั่ง) ไม่ค่อยได้คุยกันเลย แถมยังไม่ไปส่งปล่อยให้กลับเอง (เป็นผู้ชายที่ใช้ไม่ได้เลย) ไว้ครั้งหน้าขอแก้ตัวละกันน้า

ที่พี่เล็กไม่ได้ไปส่งน้องหนูดี ผมรู้นะว่าพี่จะไปต่อที่ไหน ร้านข้าวต้มเจ้าประจำใช่มั้ย

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:02:51 PM »

ท่าน leka มาแผนสูงอีกแระ กะจองคิวล่วงหน้า .... พี่ตะวันจะยอมท่านหรอ

นี่ท่าน นึกอะไรไม่ออก ก็เลยทำตัวเป็นบ่างไปพลางๆนะครับ  **30**
ยุให้ผมตีกับleka  **15**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:04:37 PM »
น่าอิจฉาได้เจอหนุ่ม Hot..  **19**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

leka

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 02:56:09 PM »
มานั่งคิดๆดู ยังรู้สึกผิดอยู่ดี ที่ไม่ได้ดูแล และคุยกันเลย ปล่อยให้นั่งคุยก้ะคนอื่น จนเลิกงาน (ห้าทุ่มได้มั่ง) ไม่ค่อยได้คุยกันเลย แถมยังไม่ไปส่งปล่อยให้กลับเอง (เป็นผู้ชายที่ใช้ไม่ได้เลย) ไว้ครั้งหน้าขอแก้ตัวละกันน้า

ที่พี่เล็กไม่ได้ไปส่งน้องหนูดี ผมรู้นะว่าพี่จะไปต่อที่ไหน ร้านข้าวต้มเจ้าประจำใช่มั้ย

โหท่านเข้ กว่าผมจะเลิกจากที่เลียบด่วน ก็ปาเข้าไปเที่ยงคืนละ จะไปไหนไหวล่ะ **25**

leka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 02:57:37 PM »

นี่ท่าน นึกอะไรไม่ออก ก็เลยทำตัวเป็นบ่างไปพลางๆนะครับ  **30**
ยุให้ผมตีกับleka  **15**

เราเลือดสีเดียวกันนะ ยุยังงัยก็ไม่ตีกันนะ (แต่แย่งกันได้เนาะ ฮิๆๆๆ) **30**