ผู้เขียน หัวข้อ: ความว้าเหว่ในใจ...ที่ไม่เคยหายไปสักที  (อ่าน 3006 ครั้ง)

iamfriendly

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 0
 **01**  เราที่มีช่องว่างในหัวใจ อยากมีใครสักคนคอยมาเติมเต็มบ้าง
ทำไมรู้สึกเหงา เบื่อ  หมดความสนุกกับโลกใบนี้ซะเหลือเกิน
อยากพูดคุยกับคนแปลกหน้า อยากทำความรู้จักกับคนใหม่ๆ
อยากพูด อยากคุยในเรื่องที่คุยหรือปรับทุกข์กับคนในชีวิตจริงไม่ได้ 
มันจะมีไหมนะ คนที่คอยรับฟังและเข้าใจเราบ้าง รู้สึกเหนื่อยในใจจัง พยายามประคองความรู้สึกตัวเองให้ดีขึ้นทุกวัน 
แต่ทำไมมันยากจัง  การรับเที่ยวมันจะช่วยไหมนะ
ช่วยให้หายเหงา ช่วยให้กล้าที่จะลองทำอะไรใหม่ๆ 
ช่วยให้กล้าที่จะพูดอะไรที่ติดอยู่ในใจออกมา  **36**

changair

• Full Member
  • People Like This 13
Re: ความว้าเหว่ในใจ...ที่ไม่เคยหายไปสักที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2021, 10:25:00 PM »
ลองคับ อาจใช่ อาจไม่ใช่

มโน แค่เรื่องสมมตุ  อาจใช่ อาจไม่ใช่

ลองเอง รู้เอง ใช่ หรือ ไม่ใช่ ประสบการณ์จะบอกเรา    **30**
เหรียญมันมีหลากหลาย แต่เธอ มีคนเดียวในโลก

iamfriendly

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ความว้าเหว่ในใจ...ที่ไม่เคยหายไปสักที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2021, 07:41:50 AM »
ไม่อ่อนต่อโลกนะคะ  โตมากๆแล้วค่ะ   ไม่ดัดจริตค่ะ  รับเที่ยวก็คือรับเที่ยวเนอะ ค่าเสียเวลามันต้องมีอยู่แล้วล่ะค่ะ  ไม่ว่าจะในเรื่องไหนๆ  แต่หลังจากนั้นถ้าคุยกันถูกคอ ก็ไม่จำเป็นต้องมาจ้างกันนี่ค่ะ  พูดคุยกันเจอกันโดยไม่ต้องเสียเงินได้  เป็นกัลยาณมิตรที่ดีต่อกันได้  เงินไม่มีใครไม่อยากได้หรอกนะ   พูดคุยในเว็บกับเจอกันตัวเป็นๆแล้วพูดคุยกันมันต่างกันนะ    สมมติเดินอยู่บนถนน  เราสามารถเดินเข้าไปหาใครก็ได้ แล้วไปเล่าอะไรให้เค้าฟังได้ป่ะ   อยู่ๆไปขอคุยกับเค้าดื้อๆได้หรอ  ***ไม่ได้รับเที่ยวแบบอ้อมๆนะคะ  โพสนี้เรามาถาม  มาระบาย   แต่เราเพิ่งโพสรับเที่ยวก่อนหน้านี้1 โพสค่ะ ***   เคยระบายในเว็บ ออลจิตค่ะ สุดท้ายก็เหมือนคุยคนเดียว พูดคนเดียว อึดอัดกว่าเดิมอีก