ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่โสด แต่เหงา คงไม่เป็นไรใช่ไหมคะ???  (อ่าน 2981 ครั้ง)

Ice..

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
สวัสดีคะ เป็นสมาชิกในเว็บนี้มานาน หลายๆ ท่านคงคิดเหมือนกันว่าเว็บนี้เปลี่ยนไป
แต่สิ่งที่ยังคงอยู่ คือ ความเหงา
ยอมรับคะ เราเองก็เหงา และไม่ได้โสด แต่มันเหมือนชีวิตขาดอะไรบางอย่างที่เขาให้เราไม่ได้ เลยต้องแวะเวียนในเว็บนี้
การที่เข้ามาเว็บนี้ ใช่ว่าจะไม่ทุกคน เพราะที่เข้ามาอาจมีเหตุผลกันหมด อยากปรึกษาพี่ๆ ที่อยู่มานาน หรือพึ่งเข้ามา
คือ.... ส่วนตัว รู้สึกว่าตัวเอง ชอบความตื่นเต้นนอกบ้าน ไม่รู้ว่าต้องการรึเปล่า หรือแค่เหงา เราเคยตั้งกระทู้นะคะ ก็มีพี่ทักมา แล้วเงียบหายไป บางคนนานๆ ตอบที บางคนหายไปเลย ทำให้ต้องวนเข้าลูปเดิมๆ
เข้าเว็บ>หาคนคุย>คุยไม่คลิ๊ก>คุยหาย>คุยเงียย>เข้าเว็บ
วนอยู่แบบนี้ เข้าใจพี่บางคนที่หาคนโสด เราเองยอมรับว่าเราไม่โสดอ่ะ แต่คิดว่าน่าจะมีคนแบบเดียวกัน ที่คุยแล้วคลิ๊กกัน คุยกันได้ทุกเรื่อง ไม่วุ่นวาย ไม่ก้าวก่าย ไม่เรียกร้อง แค่เข้าใจกัน ไม่หาย ...... ผิดศีลข้อ 3 เข้าใจ แต่ก็นะ..... พูดยาก  **21**

HugGi

• Full Member
  • People Like This 11
Re: ไม่โสด แต่เหงา คงไม่เป็นไรใช่ไหมคะ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 05:09:09 AM »
ศีลข้อ 3 มันไม่เคยมีจริง **19**
I am นักเดินทาง...

eveden

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ไม่โสด แต่เหงา คงไม่เป็นไรใช่ไหมคะ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 05:21:20 AM »
 **02**สำหรับเราบางครั้งการเติมเต็มบางอย่าง ก็ทำให้เราสามารถกลับไปทำหน้าที่ปกติของเราได้ดีขึ้น  อะไรคือคำว่าถูกผิด บรรทัดฐานใครกำหนด

คำว่ากรรมคือผลของการกระทำ ถ้าทำแล้วสบายใจ และไม่เลยเถิด ไม่เดือดร้อน ก็เป็นกำลังใจให้หาคำตอบตัวเองได้

NongMoMayss

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 2
  • มาลองคุยกันนะค้าบบบ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 08:00:44 PM »
เป็นอีกคนที่รู้สึกเหมือนกันค่ะ คือไม่โสดแต่เหงา เราก็รักแฟนนะ แต่แบบบางทีมันก็เบื่อก็เหงาอ่ะ นี่ก็เข้าๆออกๆเว็บนี้มานานเช่นกัน ยิ่งช่วงโควิดยิ่งเข้าบ่อยเลย อาจจะเพราะมันอยู่บ้านมากขึ้น เวลาว่างมากขึ้นด้วยรึเปล่า

... เป็นกำลังใจให้หายเหงาไวๆค้าบ บอกทั้งจขก.และตัวเองเลย  **38**
สาวอ้วนหน้าหมวยหาเพื่อนคุยค้าบบบ

สนใจลองแอดมาคุยกันได้นะคะ