ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์เสียเลยเจอแบบนี้  (อ่าน 7608 ครั้ง)

Yulzaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อารมณ์เสียเลยเจอแบบนี้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:33:04 PM »
เมื่อเร็ว ๆ นี้มีโอกาสได้นัดคุยกับพี่คนหนึ่งที่เค้าจะรับเลี้ยงดูแลกันแบบรายเดือนค่ะ เราก็พาเพื่อนไปด้วย คุยกันอะไรกันก็โอเคนะค่ะ เค้าก็ชอบนิสัยเรา เราก็ชอบนิสัยสุภาพของเค้าเพื่อนเราก็บอกว่าโอเคเค้าดูจริงใจดี เลยตกลงกันว่าโอเคนะจะรับเลี้ยง

แต่พอดีว่าเราเป็นคนต่างจังหวัด เวลาเดินทางเข้า กทม. ทีก็ต้องใช้เงินทุน พอดี ขากลับจากการนัดเจอกันเราไม่มีค่ารถกลับ ต่างจังหวัดพี่เค้าก็บอกว่า เดียวพรุ่งนี้(วันจะกลับของเรา) จะโอนช่วยให้ ก็แหม ลงทุนมากทม. ทั้งทีไม่ค่อยมีเงินก็เพื่อมาเจอตามที่นัดไว้ (ลงทุนกันเลยทีเดียว)  **04**

วันรุ่งขึ้นก็กะว่า เอาละมีค่ารถกลับบ้านแล้ว (ค่ารถก็ประมาณ 200 เองพี่เขาบอกไม่มีเงินสดติดตัวเดียวโอนให้) พอไปกดตู้ ATM ปรากฏว่า ไม่มีเงินเพิ่มจากเดิมเลย ตายแล้ว ไม่มีเงินกลับ เลยโทรไปถาม โทรก็ไม่รับสาย ข้อความไปก็ เงียบนาน กว่าจะ ข้อความกลับมาได้โน้น อีก 2 ชม. รถหมด เฮ่อ ปรากฏว่าเค้าไม่มีเงินโอนให้

ก็ด้วยความใจดีเลยให้อภัยไปย้ำแล้วย้ำอีกว่าอย่าผิดสัญญาอีกนะ ถ้าผิดอีกเลิกคุยกัน (เมื่อก่อนตอนทำงาน เข็ดมากเลยกับการผิดสัญญา) เขาก็ยืนยันว่าไม่ผิดสัญญาแน่นอน

หลังจากนั้นก็มีการติดต่อการมาโดยตลอด พอใกล้ ๆ วันที่นัดกันไว้ว่าจะไปเจอกัน เค้าก็บอกว่าจะออกค่าขนมงวดแรกให้เพราะเราไม่มีเงินในการเดินทาง เข้ากทม.

เราก็รอแล้วรออีก จนกระทั้ง ถึงวันก่อนเดินทางซึ่งจริง ๆ ควรจะโอนมาให้ได้แล้ว เพราะเอาเฉพาะค่ารถ ยังมีแค่ค่ารถไปเลย แต่เขาก็ไม่โอนมา(ต้องออกเดินทางแต่เช้า) แถมโทรหาก็ตัดสายบ้างติดต่อไม่ได้บ้าง ข้อความไปก็ไม่ตอบกลับ เรียกได้ว่าขาดการติดต่อไปเลย เฮ่อ......อารมณ์เสียมาก ๆ เลยละค่ะ **13**

ถ้าไม่มีก็บอกว่าไม่มีสิค่ะ ถ้าไม่ได้ก็บอกว่าไม่ได้สิค่ะ อย่ามาให้ความหวังกันแบบนี้ ทำแบบนี้เหมือนตัดโอกาสกันเลย  **07**

**13** **13** **13** **15**

mahajun

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: อารมณ์เสียเลยเจอแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:25:16 PM »
เจอแบบนี้ก็น่าเบื่อนะครับ เสียความรู้สึกเลย ขอให้น้องเจอคนดีๆนะครับ ...

CaBriolet

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 23
  • ID Line : -CaBriolet-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:44:32 PM »
ถ้านัดแล้วไม่เป็นนัด พูดแล้วไม่เป็นคำพูด ก็อย่าพูดอย่านัดเลยดีกว่าค่ะ
หากมีเรื่องฉุกเฉิน หรือเรื่องด่วนที่ไม่สามารถทำตามนัดได้ ก็บอกกันตรงๆ
หรือถ้ารู้ล่วงหน้า ก็ควรบอกล่วงหน้านะคะ ทั้งน้องๆและพี่ๆเลย  **04**
ไม่งั้น อีกฝ่ายไม่เพียงแค่เสียเวลามารอคุณนะคะ
เสียค่ารถ ค่าเสียเวลาที่อาจจะได้เอาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์มากกว่ามารอ  **12**
รอ รอ รอ สุดท้ายก็ไม่ได้อะไรเลยสักอย่าง  **01**
น่าเสียใจ ที่บางคำพูด พูดไป โดยไม่ทันคิด
แต่เสียดายกว่า หากบางความคิด ได้แต่คิด แต่ไม่เคยลงมือทำ

gee

• Full Member
  • People Like This 10
  • จริงใจต่อกันโลกคงสวยงาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 12:03:03 PM »
ขนาดค่ารถยังไม่มีปัญญาจ่าย  ก็เป็นพวกกระจอกหลอกแดกน่ะสิ  ไอ้พวกที่ดูสุภาพนี่แหล่ะตัวดี  ไอ้ที่บอกไม่มีเงินสดติดตัวนี่  ถ้าได้ยินคำนี้  บอกได้เลยว่าพวกหลอกลวงแล้ว  ไม่มีเงินสดก็ไปกดสิ  ให้ค่ารถน้องก่อนกลับ  ไอ้แค่เงินไม่กี่ร้อยเนี่ยนะ  โครตกระจอกเลย  น้องน่าจะเอาเมล์มันมาลงบ้างนะ  น้องๆคนอื่นจะได้ไม่เสียเวลาไปเจอมัน

hoonthai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 03:59:55 PM »
ไม่มีเงินให้ค่ารถน้อง ถือว่าแย่แล้วละครับ

เดียวดายใต้เงาจันทร์

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:52:39 AM »
เหมือนพี่คนนั้นเค้าไม่ถูกใจน้องรึเปล่าเลยเงียบ ๆ ไปและไม่อยากเสียเงิน  แต่ก็น่าจะบอกกันตรง ๆ  **40**

รึว่าเค้ามีเรื่องต้องใช้เงินเร่งด่วนมากก็เลยเงียบไป **04**

รึว่าเค้าไม่ดีจริง ๆ  **30**
"รับได้ครั้งละ..คน    เชื่อใจได้คนละ..ครั้ง"

norasingha

• Hero Member
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:44:51 PM »
 **05**พวกกระจอกไม่มีตัง แต่มีฟรอม์ มีคารม พวกนี้มีพรสวรรค์ในการพูดให้หลงเชื่อ ดีนะที่ไม่มีของมีค่า เงินทอง งั้นคงโดนมันหลอกยื่งกว่านี้นะ
           ครั้งแรก 200 ก็น่าจะเกินพอ เฮ้อ..... **40**

odd_pratya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:34:43 AM »
เวรกรรม โดย แท้ . .  .

Yulzaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 01:55:30 PM »
ผ่านมานาน วันนี้ได้ข้อความ มาขอโทษแล้วละค่ะ  **34**

เนื้อหาข้อความขอโทษก็ไม่ได้ต่างจาก ข้อความขอโทษตอนไม่ได้ให้ค่ารถเลยละค่ะ เหตุผลงี่เง่ามาก งี่เง่าแบบไม่แสดงตนออกมารับผิดชอบความผิดใด ๆ ทำตัวเป็นผู้เสียหายสุด ๆ ไปเลยละค่ะ  **22**

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านนะค่ะที่แสดงความคิดเห็นเฮ่อ.....  **24**

Anda fhasai

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
  • mamai-ka(แอท)hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:29:40 PM »
ผ่านมานาน วันนี้ได้ข้อความ มาขอโทษแล้วละค่ะ  **34**

เนื้อหาข้อความขอโทษก็ไม่ได้ต่างจาก ข้อความขอโทษตอนไม่ได้ให้ค่ารถเลยละค่ะ เหตุผลงี่เง่ามาก งี่เง่าแบบไม่แสดงตนออกมารับผิดชอบความผิดใด ๆ ทำตัวเป็นผู้เสียหายสุด ๆ ไปเลยละค่ะ  **22**

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านนะค่ะที่แสดงความคิดเห็นเฮ่อ.....  **24**

บอก User หรือ Mail เค้าได้มั้ย คนอื่นจะได้ไม่ให้เสียเวลาคุยด้วย ไม่โดนหลอกแบบนี้
200 ไม่มีให้เกินหรือไม่อยากให้ มันเกินไปจริงๆ สงสารจขกท.จัง

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:42:31 PM »
ขอบอกว่า "กระจอกมาก" เงิน 200-300 ไม่มีติดตัวเนี้ยะนะ..เอาที่ไหนคิด..ไม่มีก็ไปกดสิค่ะ..จะเลี้ยงน้องหนูทั้งคนแค่ค่ารถยังให้ไ่ม่ได้ น้องหาคนอื่นเถอะค่ะ...อย่างน้อยค่ารถน้องที่อยู่ต่างจังหวัดก็น่าจะ 500 แล้วค่ะ..ขอบอก...ต่อให้ข้อความมาขอโทษสารพัดก็เถอะนะ..แต่ทำตัวติดต่อได้บ้างไม่ได้บ้างนี่ก็น่าคิดแล้วล่ะ.. **04**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

T_Bunny

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:37:55 AM »
ค่ารถ 2-300 ไม่มีติดตัว กระจอกจังอ่ะครับ

ริจะหาน้องเที่ยวแต่ไม่ตักน้ำใส่กระโหลกตัวเองเลย คนเรา

Yulzaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 03:44:47 AM »
เมล์นี้เลยค่ะ โปรกระวังไว้นะค่ะ

pual.ltd(แอท)live.com ค่ะ

สาว ๆ โปรดระวังไว้นะค่ะ  **04**