ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ที่ สยามสแควร์  (อ่าน 1707 ครั้ง)

คนที่ปลายสายรุ้ง

• Hero Member
  • People Like This 43
แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ที่ สยามสแควร์
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 12:43:50 AM »
 **04** ถูกแล้วครับ วันนี้เป็นวันที่ผมนัดน้อง ๆ ในเว็ปไว้ (น้องๆ นี่เราแก่สุดนี่หว่า  **19** **21** **25** **30**)

ตื่นตั้งแต่แปดโมงเช้า (ที่บ้านปลุกผิดคน  **12**) เตรียมเนื้อเตรียมตัวเรียบร้อย "โอ้...ความรัก โปรดมองฉัน" เสียงเรียกเข้าดังขึ้น  น้อง Goodtime++ โทรมาบอกว่า น้องไม่ค่อยสบายไปด้วยไม่ได้  **01** เสียดายยยจัง ไม่เป็นไรจ้าไว้โอกาสหน้านะจ๊ะ **36** ก่อนออกจากบ้านฝนก็ตกปรอย ๆ พลาดรถไป 1 คัน  **19** รอคันต่อไปนาน มว๊าก(รอจนคอเอียงไปข้างนึงเลย   **03**) แต่ยังดีที่รถไม่ค่อยติดเลยถึงที่หมายเร็ว ก็มาเดินดูหนังและแผ่นหนังด้านในลิโด้ และแล้วน้อง Lookpla3 ที่น่ารัก  **02** เข้ามาทัก คุยกันซักพัก ก็ขึ้นไปดูรอบหนังชั้น 2 คุณ Eddy น้อย ปอ ป๋าอ๊อฟ  **34** ก็มาถึง และน้อง TrippleG, Mepinkky, NannieHoney  ที่น่ารัก (อีกแล้ว  41   **39**) ก็ตามมาตามลำดับ ส่วนน้อง LittleBear  โทรมาบอกว่าติดธุระอยู่จะมาช้าหน่อย น้อง Iceing  ไม่สบาย หรือเพื่อนไม่สบาย (ขออภัยจ้าาฟังไม่ชัดเอง) **40** มาไม่ได้ เสียดายจังครั้งที่ 2 ไว้ครั้งหน้านะครับ หายไวไวเช่นกันครับ ลืมถามน้องหลังไมค์ของป๋าอ๊อฟเลย ส่วนอีกท่านอาจจะมีเหตุให้ไม่สามารถมาได้ เสียดายครั้งที่ 3 ไว้ครั้งหน้านะครับ  สมาชิกทั้ง 6 คนครบแล้ว แนะนำตัวกันเสร็จก็ตกลงว่าจะรองท้องกันก่อน  **10** **10**

สมาชิกทั้ง 6 สรุปได้ที่ สยามวัน (เรียกถูกเปล่าหว่า  **40**) ที่เพิ่งเปิดที่สยามได้ไม่นาน ถือเป็นการตัดริบบิ้นเปิดห้างกลางกรุงของกลุ่มเราเลย  **24** **34** **32** ระหว่างเดินเปิดห้างอยู่แป๊บนึง หนุ่มๆสาวๆก็ทำความรู้จักกันไป ดูร้านอาหารกันไป ไม่นานจึงตกลงปลงใจที่ก๋วยเตี๋ยว ดู๋ดี๋ ชื่อร้านและชื่อเมนูทำให้นึกถึงก๋วยเตี๋ยวชักธงที่เชียงใหม่เลย ร้านนี้มีระดับความเผ็ดของอาหารให้ทราบด้วย แต่ก็แล้วแต่บุคคลนะครับ  **04** สมาชิกสั่งเส้นก๋วยเตี๋ยวปกติ ส่วนตัวผมนั้นขอผสม  ตะวันออก-ตะวันตกเข้าด้วยกันเป็น "สปาเก็ตตี้กันดารน้ำ"  **24** กินของแปลกเลยได้คนสุดทัายเลย  **19** แถมยังผิดอีก  **22** ก่อนกินกันสมาชิกก็ถ่ายรูปกันเป็นที่ระทึกเรียบร้อย  มีป๋าอ๊อฟกะผมนี่แหละมาถ่ายเซลฟี่คู่กัน  **02** **34** **30** อาหารมากันครบแล้ว แต่ละชามสีน้ำแกงอาจไม่บอกถึงความเผ็ดได้  น้องสาวบ้างคนจึงได้ซี๊ดเผ็ดกันไป  เรียบร้อยสำหรับการรองท้อง

และก็มาถึง "เมนูนี้ที่รอคอยยย"  **39**  เนื่องจากป๋าอ๊อฟและน้องLookpla3 ติดธุระช่วงเย็น สมาชิกจึงตกลงว่าจะกิน Earthquake กันก่อน ระหว่างไปที่ร้านน้อง LittleBear ก็ตามมา โดยระหว่างรอสาวๆก็ถ่ายรูปกันไป น่ารักกกอ่ะ  **06** สมาชิกครบทีม Seven ไปกิน Swensen ได้โต๊ะเรียบร้อย สั่งทันที Earthquake  2  ถ้วย ไอศครีมรสเหมือนกันทั้ง 2 ถ้วย โดยผังที่นั่งเป็นดังนี้ กลุ่ม1 น้อง Nannie,Mepinkky,Tripple และ Lookple3  กลุ่ม 2 มี ผมเอง คุณEddy และน้อง LittleBear   **19** ผมเหมือนอยู่สายแข็ง แต่ว่าพอเริ่มกินไปซักพัก  คุณEddy ก็งานเข้าเลยไม่ค่อยได้กินเลย  ส่วนน้อง LittleBear ก็มีอาการช๊อตไปซะงั้น  **36** เป็นอาการน่ารัก ๆ ที่น้องเค้าขอให้ไม่บอก เรารู้กันแค่นี้นะพี่  41  **26** ได้ครับน้องพี่ไม่บอกใครครับ  ส่วนสาว ๆ 4 คนก็คุยกันสนุกสนาน  จน Earthquake ทั้ง 2 ถ้วยหมดเรียบร้อย เป็นไงครับ แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ที่ สยามสแควร์ 2 ครั้ง **26** **36** **39**  ไปต่อกันที่โรงหนังดีกว่าาา

ณ ชั้น 2 โรงหนัง ลิโด้ (ป๋าอ๊อฟขอตัวไปก่อนแล้ว  **01**) สมาชิกดูรอบหนัง แล้วตกลงดู Deepsea Chalanceger  รอส่งน้อง Lookpla3  **21** ก่อนเข้าชมหนัง เป็นหนังของเจมส์ คาเมรอน ชอบข้อคิดของหนังจัง "ทุกคนมีฝันของตัวเอง อยู่คุณจะทำมันไหม" (ข้อคิดนี้ ผมคิดเอง  **30**) ส่วนประโยคที่ชอบ "ความรู้ก็เหมือนไฟหน้ารถ ที่ส่องทางในความมืด"

ประมาณ 17.45 น. หนังจบแล้ววว...ได้เวลา  บายๆ กันแล้ว สมาชิกแต่ล่ะท่านก็แยกกันไป

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับ ที่มาแบ่งปันความสุขให้กัน รวมถึงสมาชิกที่ไม่สามารถมาด้วยนะครับ หวังว่าโอกาสหน้าเราจะได้พบกันอีกนะครับ

**26** **26** **26**

ขอบคุณความสุขในวันนี้นะครับ

คนเราอยากรักกับคนที่ดี แต่คนดีทุกคนไม่ใช่คนที่ถูกรัก

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
Re: แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ที่ สยามสแควร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 12:48:53 AM »
มาเซ็นชื่อ ครัชชชชชชชชช o(^__^)\\
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ที่ สยามสแควร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 01:02:43 AM »
แอบเขิน **02**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

trippleG

• Full Member
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:42:13 AM »
ขอบคุณความสุขวันนี้เช่นกันนะครับ  **26**
Don't try so hard, the best things come when you least expect them to .

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 06:29:40 AM »
สถานที่ดี อาหารอร่อย มิตรภาพดีๆ ... มีความสุขแท้

**32**

Beautymiki

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 06:52:22 AM »
ขอบคุณพี่ชายสุดหล่อ ไอติมสุดอร่อย และหนังที่สนุกสุดยอดค่าาา **39** บรยยากาศเก่าๆที่ลิโด่เป็นอะไรที่มีเสน่ห์มากๆเลยค่ะ  **02**

lookpla3

• People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 09:06:53 AM »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆนะคะ.  **39** **39**
ขอบคุณสำหรับอาหารและไอศครีมอร่อยๆด้วยนะคะ  41 **26**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 11:02:15 AM »
ไม่ได้ไปเลย ไว้โอกาสหน้านะคะ **39**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

Mepinkky

• People Like This 19
  • I'm just an ordinary girl to have beautiful heart
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 04:07:25 PM »
หลักฐานจากที่เกิดเหตุ!!!

รายงานข่าวสั้น 380 มิติ : หลังจากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน!!  แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ที่ สยามสแควร์ 2 ครั้ง ใช้เวลาในการเกิดเหตุราวๆ 2 ชั่วโมง ก็ทิ้งไว้แต่ความเสียหาย ที่ราบเรียบไม่เหลือแม้แต่เศษซาก เหตุการณ์ในครั้งนี้ได้ทิ้งร่องรอยความประทับใจแก่ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์เป็นอย่างยิ่ง...ดิฉันขอจบการรายงานข่าวเพียงเท่านี้ค่ะ...ไว้เจอกันใหม่ในข่าวช่วงถัดไปค่ะ ^^'
ปอลิง. ขอขอบคุณผู้สนับสนุนรายการและผู้ร่วมเหตุการณ์อันน่าประทับใจในครั้งนี้ทุกท่านคะ  **26** **36** 41
I want you to meet me
We'd elope without looking at each other
Kiss to bid farewell to our relationship,
As if I didn't know you....!! T_T