ผู้เขียน หัวข้อ: ดินเนอร์บนเรือไปตามเเม่น้ำเจ้าพระยา  (อ่าน 2205 ครั้ง)

fahhh_134

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
สวัสดีค่ะ  จากกระทู้หาคนไปดินเนอร์บนเรือ
ตอนเเรกที่หา หาคนไปเรือครุยส์
มีพี่คนเเรก pm มา  เลยคุยกัน สักพัก ก็หาวันว่างนัดกันไปเลยค่ะ
พี่บอกหารายละเอียดให้หน่อย  เลยไปเซิตหา เจอเว็บบริษัทที่รับจองเรืออยู่เว็บหนึ่ง
เค้ามีรีวิวเรือเเต่ละลำจากลูกค้าด้วย  เลยบอกให้พี่เค้าลองเลือกดูว่าจะไปลำไหน
เเล้วพี่เค้าก็จองเรือ river star ค่ะ  ด้วยเหตุผลที่เป็นเรือใหม่ เเล้วก็feedback ดี

พอถึงเวลานัด เราก็มาถึงก่อนค่ะ   เเต่งตัวสวยๆให้เข้ากับบรรยากาศสวยๆ ;)
มาด้วยชุดเดสสีน้ำเงินเข้มให้ดูผู้ใหญ่หน่อย  อิอิ  คืนนี้อากาศเป็นใจมากเลย ฝนไม่ตก มีเมฆเล็กน้อย อากาศไม่ร้อนมาก
เราเช็คหน้าหลายรอบมากๆ เพราะสารภาพว่า รูปพี่เค้าส่งมา ีมาก เเบบว่าเคลิ้มจิงๆ >\\\<
เขิล ตื่นเต้น  ทั้งที่ไม่ใช่เดทเเรกนะ ^^*  พอเจอพี่เค้า เหมือนในรูปเลย  เเอบเขิลเเต่ทำร่าเริงกลบเกลื่อน >,<
จากนั้นก็พากันไป check inเรือ ตรงลานจอดรถ  เเล้วก็นั่งคุยกันนิดหน่อยรอเวลาเค้ามาเรียกขึ้นเรือ
เราได้ที่นั่งชั้นดาดฟ้ากันค่ะ  ที่นั่งเป็นopen air ใกล้เวทีการเเสดง  ลมพัดเย็นๆมืดๆสลัวๆ โอ๊ยยย  บรรยากาศในฝันเลย    41
เค้าจะมีการเเสดงตอนรับเป็นรำไทยเปิดก่อน เเล้วค่อยให้ไปตักอาหาร
อาหารโดยรวมก็ใช้ได้นะคะ   บางอย่างก็อร่อยมาก   **36**   เรากินนิดเดียว เพราะโฟกัสบรรยากาศเเละวิวริมสองฝั่งมากกว่า
โต๊ะของเราใกล้เวทีดนตรีค่ะ มีดนตรีสดเล่นตลอดเลย เสียงดังหน่อย ต้องขยับยื่นหน้ามาใกล้ๆกันตอนคุย ไม่ตั้งใจเเตะกันนะคะ  เเต่ใกล้มากจนชนกันบ้าง ><*
จากนั้นก็มีการเเสดงโขน  เเล้วพอครึ่งหลัง นักร้องจะเอนเตอร์เทรนคนในเรือ  มีเด็ก มีอาม่า เเล้วก็คนญี่ปุ่นออกไปเต้น ไปร้องเพลงด้วยค่ะ
พอเพลงสุดท้าย (เพลงบอลโลก)  อยู่ๆญี่ปุ่นโต๊ะตรงข้ามชวนนักร้องมาเชิญเราไปเต้นค่ะ
เราก็บ้าจี้ ไปเต้นกะเค้า  555  เราไม่อายนะคะ จอยๆ  เเต่กลัวพี่เค้าอาย  อิอิ

เวลาเเห่งความสุขความประทับใจผ่านไปอย่างรวดเร็ว
สุดท้ายเรือก็กลับมาเทียบท่า   **07**

ขอบคุณพี่ที่พาหนูไปมากนะคะ  พาไปเเล้วยังให้ค่าขนมอีก  เกรงใจเเต่ก็รับไว้ด้วยความยินดี  **39**

ใครคิดไม่ออกว่าจะไปดินเนอร์ไหน  ลองล่องเรือดูค่ะ ประทับใจมาก
"กรุงเทพตอนกลางคืน สวยกว่าตอนกลางวัน
เพราะความมืดได้บดบังหลายสิ่งที่ไม่งามออกไป
เหลือเเต่ส่ิงที่เค้าอยากให้เราเห็น  เปล่งประกายอยู่ในเเสงไฟ...."  >> เราได้กล่าวกับพี่เค้าไว้ตอนดินเนอร์ ...
"ขาว สาว หน้าเด็ก อกเล็ก เซ็กเสื่อม"
น้องฮาๆ ผู้ไม่ต้องการคนดูเเล

ปล.รับจ้างเที่ยว ดูหนัง กินข้าว เรทสูง

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ดินเนอร์บนเรือไปตามเเม่น้ำเจ้าพระยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 01:00:36 AM »
นั่งเรือทานข้าวกลางคืน ล่องไปตามแม่น้ำเจ้าพระยา...เป็นสิ่งที่คิดตามแล้วดูมีความสุขจัง

เคยแต่โดดน้ำเล่นริมแม่น้ำเจ้าพระยา สงสัยต้องหาเวลาไปนั่งเรือชมวิวกลางคืนบ้างแล้ว

ขอบคุณการบ้านน้อง fahhh_134 นะครับ

**32**

fahhh_134

• **
Re: ดินเนอร์บนเรือไปตามเเม่น้ำเจ้าพระยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 01:47:23 AM »
รูปบรรยากาศคร้า  ^^   **24**

"ขาว สาว หน้าเด็ก อกเล็ก เซ็กเสื่อม"

ปล.รับจ้างเที่ยว ดูหนัง กินข้าว เรทสูง

fahhh_134

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 02:06:16 AM »
เดี๋ยวน้องลองไปกระโดดแม่น้ำเเบบพี่slowบ้าง  ยังไม่เคยเหมือนกัน   **25**

สายชล

• Full Member
  • People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 06:22:31 AM »
วันหลังลุงขอล่องเรือบ้างดีกว่า **04**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

maodiff

• People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 03:45:17 PM »
ถ้าจะโรแมนติกน่าดูเลย  **06**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 09:42:56 PM »
 **02**

Lactose

• **
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:51:11 PM »
สวยมากเลย อยากไปมั่งจัง

lookpla3

• People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:52:25 PM »
กรี๊ดดดดดด สวยมากกกกกกกก   **36**
อยากไปดินเนอร์บรรยากาศแบบนี้บ้างจัง >.<   41  **02**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

Mepinkky

• People Like This 19
  • I'm just an ordinary girl to have beautiful heart
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 01:00:33 AM »
การบ้านน่ารัก บรรยากาศฟินมว๊ากกกก อยากไปบ้างจุง  **36** **06**
I want you to meet me
We'd elope without looking at each other
Kiss to bid farewell to our relationship,
As if I didn't know you....!! T_T