ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งนึงของการเดินทาง...7 spoons ... ร้านน่านั่ง  (อ่าน 6573 ครั้ง)

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
Re: ครั้งนึงของการเดินทาง...7 spoons ... ร้านน่านั่ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 08:37:28 PM »
        ร้านช้อน 7 คันถือว่าเป็นร้านที่อาหารรสชาติดีที่สุดในสไตล์นี้เลยครับท่าน slow น้องที่ไปด้วยต้องปลื้มมมม มากกกกแน่ๆ
เลยยอมไปว่ายน้ำกะท่านที่เขาใหญ่อีกในวันรุ่งขึ้น เสียดายแทนที่ไม่ได้แวะครัวเขาใหญ่ ไม่งั้นจะได้ชิมแฮมที่อร่อยมากที่สุดที่นั่น
รวมทั้งขนมพายโฮม เมดที่ละมุนลิ้นด้วย เอาไว้คราวหน้านะครับ....

ที่พักดูสวยงามโรแมนติกดีจังเลย ถ้าไปหน้าหนาวขับเลยขึ้นไปบนวังน้ำเขียวนะครับ ไปพักที่วิลเลจ ฟาร์ม รีสอร์ทที่แสนสบาย
ท่านกลางไร่องุ่นและทิวเขา ทิวทัศน์สวยงามยอดเยี่ยมครับ ทานอาหารค่ำที่นั่นเลยนะครับ สเต๊กอร่อย ไวน์ก็คงอร่อย ( บังเอิญผมไม่ดื่ม)
ที่น่ารักมากๆ อีกอย่างคือรีสอร์ทแห่งนี้ไม่เสริฟอาหารเช้าก่อน 8.00 น.เพื่อให้ผู้เข้าพักดื่มด่ำกับบรรยากาศยามเช้าอย่างเต็มที่......

หนุ่มหล่อ สุภาพนิสัยดี สาวไหนไปด้วยก็มีความสุุข....ดีใจกับสิ่งดีๆ ของท่านและน้องที่น่ารักครับ

โห่ววว เจ๋งอ่ะพี่ ขนาดบ้านหนูอยู่ไม่ไกลเขาใหญ่ ยังไม่รู้เลยว่า
แถวเขาใหญ่ กับวังน้ำเขียว ร้านไหนอร่อย หรือที่พักที่ไหนดี ...

**21** **21** **21** **21** **21**

#น้องที่ตาซ้ายกระตุกๆอ่ะ