ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เมาดิบ กับ น้องอ้อม เที่ยวเฮฮา ตามประสาวัยรุ่น 20+  (อ่าน 2894 ครั้ง)

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
หลังจากที่ค้นหาเพื่อนเที่ยวอยู่นานว่าจะพาน้องคนไหนไปเที่ยวกันดี จนมาสะดุดกับ user : nongaom เพราะเห็นมีพี่ๆหลายท่านส่งการบ้านเข้ามา  **04** จึงไม่คิดมากส่ง pm ไปทันที ก็ตกลงสถานที่กันเรียบร้อย ได้เป็นที่เซ็นทรัลบางนา เวลา 12.00 น. น้องบอกว่าโอนเงินมัดจำก่อน 500 นะคะ ที่เหลือค่อยให้ตอนเจอค่ะ ผมเลยบอกไม่เป็นไรครับเดี๋ยวโอนไปให้ก่อนหมดเลยทีเดียวจะได้ไม่ต้องให้หลายรอบเพราะน้องมีเครดิตดี

พอมาถึงวันนัด ก็แต่งตัวตามประสาวัยรุ่น 20 ปลายๆ เสื้อเชิ้ตแขนยาว+กางเกงยืน+รองเท้าผ้าใบไป ผมออกจากที่พัก 11.00 พอขึ้นรถแทกซี่ปุ๊ปก็ส่ง sms ไปบอกน้องอ้อมก่อนเลยว่า ขึ้นรถแล้ว ไปถึงเซ็นทรัลบางนา ประมาณ 11.30 น. ก็โทรหาน้องอ้อมทันที บอกพี่ถึงแล้วนะค้าบบบ เดี๋ยวเดินเล่นรอ น้องอ้อมก็บอกว่าอีก 10 นาทีถึงค่ะ พออีกสิบนาทีตามที่น้องเค้าพูดไว้ยังกะนอสตราดามุส โทรศัพท์ก็ดังขึ้นเลย ผมบอกว่าพี่อยู่ชั้น 5 ครับ แถวๆโรงหนัง น้องบอกว่า งั้นพี่ไปซื้อตั๋วหนังก่อนเลยค่ะ เดี๋ยวอ้อมตามขึ้นไป ผมก็ไปเข้าไปเลือกเลย หนังตุ๊กแกรักแป้งมาก รอบ 14.00 น. พี่ซื้อเสร็จ หันหลังกลับมา ก็เจอน้องอ้อมใส่ชุดเรียบร้อยน่ารักสีน้ำตาล+ที่คาดผมสีดำ ตัวเล็ก หุ่นบางผอมเพรียว เดินมาแต่ไกล ก็เลยพุ่งเข้าไปทักทาย hey wazzup girl สวัสดีครับคนสวย ผมพี่ เมาดิบ เองครับ  **02** น้องอ้อมก็ไม่รอช้า ยกมือไหว้ งามๆหนึ่่งที สวัสดีค่ะพี่ เมาดิบ หายแฮงค์แล้วเหรอคะเมื่อคืน อิอิ น่านนน โดนน้องจัดไปก่อนหนึ่งดอก

น้องคงเห็นว่าเมื่อคืนพี่อาจจะหนักไปหน่อย เลยแสดงความมีน้ำใจจับมือ ควงแขนทันที แบบนี้ก็เข้าทางพี่เลย  **30** จูงมือกันไปเดินเลือกร้านอาหาร หลังจากเดินวนอยู่ได้สักพัก จนผ่านร้าน shabuton ก็นึกได้ว่า ร้านนี้มันระดับ tv champion ของญี่ปุ่นเลยนะเนี่ย เลยถามน้องว่า เคยลองรึยังครับ ร้านนี้ น้องตอบว่ายัง ก็เลยตรงดิ่งเข้าไปทันที ไปถึงผมแทบไม่ต้องเปิดเมนูดูเลยเพราะเคยทานมาแล้ว สั่งตามที่เมนูแนะนำ ที่เค้ายกนิ้วกันเลยคือ “แกรนด์ ทงคตสึ ชาชูเมน” น้ำซุปกระดูกหมูเข้มข้น ส่วนน้องอ้อมดูสักพัก ก็สั่งเป็น set ข้าวหน้าหมู มาทาน หลังจากสั่งเสร็จ ก็นั่งคุยกันกำลังถึงพริกถึงขิง น้องก็เอาอาหารมาเสริฟ ก็รับประทานกันไป ก็มีถามว่า นี่พี่อุตส่าห์พามากะจะให้ลอง ราเมน แชมปเปี้ยนนะเนี่ย ทำไมไปสั่งข้าวหน้าหมู ซะอย่างงั้น น้องบอกว่า พี่คะ ราเมนหรือพวกน้ำๆ จะทานยากค่ะ แต่ถ้าเป็นพวกข้าวจะแทนง่าย ผมก็อ๋อออออออออออ อย่างนี้นี่เองงงงงง โอเคครับไม่เป็นไร ทานยาก มาๆเดี๋ยวพี่ป้อนเอง อั้มมมมมมมมมมม เขินกันไปอีก 1 ดอก  **06** 

กินเสร็จเรียบร้อยอิ่มจัง ยังเหลือเวลาอีก 1 ชม นิดๆ ก็เลยพาน้องไปจัดของโปรดซะหน่อย มันคงจะเป็นอะไรไปไม่ได้สำหรับสาวๆ ร้านประจำน้องเลย กับไอติม cold stone น้องดีใจใหญ่ยังกับเด็กได้ลูกอม  **30**  ก็สั่งไปเลยโอริโอ้ อะไรสักอย่าง ไซส์ใหญ่สุดเลย ถามว่าน้องกินหมดแน่นะคับ พี่ช่วย 2-3 คำนะ ถ้ากินไม่หมด นี่ไม่ซื้อป๊อปคอนหน้าโรงหนังให้กินนะ แอบขู่ไปเล็กน้อย  **34** น้องบอกสบายมากค่าาาาา ผมก็นั่งคุยเล่าเรื่องเสวนากันไป ผมถามน้องบ้าง น้องถามผมบ้าง น้องแอบมาลวนลามโอบกอดผมเป็นระยะๆ แต่ผมใจแข็งครับไม่ยอมเล่นด้วย เดี๋ยวจะหาว่าพี่ใจง่าย  **04**  คุยกันจนเกือบลืมเวลา เหลือบดูนาฬิกา เอ้าอีก 5 นาที จะบ่ายสองแล้ว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ผมกินไป 1 คำ ที่เหลือน้องซัดเรียบหมดเลย  **02** 

ก็รีบเดินไปชั้นโรงหนังครับ แวะซื้อป๊อปคอนกับน้ำ ให้น้องเรียบร้อยตามที่ตกลงกันไว้ที่น้องกินไอติมหมด แอบแซวน้องไปนิดนึงคนน่ารักอะไรกินเก่งจุง  **06** หลังจากนั้นก็เข้าไปดูหนัง ที่เค้าว่ากันเป็นตามสไตล์น่ารักๆคิกขุครับ เข้าไปน้องกินป๊อปคอร์นไปสัก พอหนังเริ่มฉาย น้องก็เริ่มมาลวนลามผมอีกแล้ว จับมือผม เอาแขนอีกข้างมาโอบ เอาหัวมาพึงที่ไหล่  **02** พอผ่านไปสักผมเริ่มตอบโต้บ้าง เอาหัวไปพิงไหล่น้องมั่ง กับเอามือไปโอบบ้าง จะได้ไม่เสียเปรียบ  **30** 

ดูหนังเสร็จ ประมาณ 16.00 ก็ฟินกันไป หนังสไตล์น่ารักทั้งหนัง ทั้งคนเที่ยว  **06**  น้องก้อจูงมือพาไปเดินเล่นสักพัก ก็หาที่นั่งคุยกัน ยาวๆไป เพราะเดินมากวัยรุ่นเมื่อย ผมก็ขอคำแนะนำจากน้องบ้างเกี่ยวกับการเล่นเวบบอร์ด wlg นี้ตามประสามือใหม่ น้องให้คำปรึกษาดีมากมาย สนทนากันไป ชม กว่าๆ จนผมคอแห้งเลยทีเดียว ก็เลยชวนน้องปะ หาน้ำกินกันหน่อย ตะกี้ เดินผ่าน mr.shake เห็นแว้บๆ พี่อยากกิน น้องก็ไม่มีปฏิเสธ จัดชานมไข่มุกกันมาคนละแก้ว เดินไปเรื่อยๆจนมาเจอ Auntie anne's ก็เลยชวนน้องบอกนั่งไหม๊ร้านนี้ ก็จัดขนมมากินกัน 3 อย่าง พร้อมกับ เสวนาคุยกันต่อไปอีกยาวๆ หลายเรื่องมากมาย แบบ nonstop น้องก็คึกมากคุยกันแบบ alert ตลอดเวลา จนรู้ตัวอีกที ก็ สองทุ่มครึ่งแล้ว  **25** จึงขอไปเข้าห้องน้ำนิดนึง แล้วก็บอกน้องกลับบ้านกันเถอะดึกแล้ว น้องก็น่ารักมาก เดินมาส่งผมขึ้น taxi อีก ผมรู้สึกเขิลเลยแบบว่าไม่ค่อยรู้ทาง ให้ผู้หญิงมาส่งขึ้นรถ น้องบอกไม่เป็นไรค่า  น้องอยู่ใกล้ๆแถวนี้ ก่อนขึ้นรถน้องก็กอดผมทีนึง น่านนนผมโดนลวนลามอีกแล้ว บอกว่า พี่เป็นคนสุภาพนะเนี่ย น่านนนนโดนชมอีก ก็ชมน้องกลับไปว่า น้องก้อน่ารัก แถมคุยเก่งมากครับ เอนเตอร์เทนดีเยี่ยม น้องก็ยิ้มยกมือสวัสดี พร้อมโบกมือ  **38** พอน้องถึงบ้านแล้วก็ไลน์มาบอกผม พอผมถึงบ้านก็ไลน์ไปบอกน้อง มีความสุขสุดๆไปอีกหนึ่งวันครับ  **35**

- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ดีใจด้วยนะครับ ได้เจอน้องเทคแคร์ดี น่ารัก ถูกใจ...

ใช้เวลาไปกับการหาของอร่อยทานเกือบทั้งห้างเลยนะเนี่ย..  **25**

ท่าน maodiff คงจะได้เจอน้องน่ารักอีกหลายๆ คนเป็นแน่

maodiff

• People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
ดีใจด้วยนะครับ ได้เจอน้องเทคแคร์ดี น่ารัก ถูกใจ...

ใช้เวลาไปกับการหาของอร่อยทานเกือบทั้งห้างเลยนะเนี่ย..  **25**

ท่าน maodiff คงจะได้เจอน้องน่ารักอีกหลายๆ คนเป็นแน่

ใช่ครับน้องเทคแคร์ดีมากเบย

กินจนอิ่ม ไม่ต้องกินข้าวเย็นกันเลยทีเดียว  **25**

หวังว่าผมคงจะได้เจอน้องน่ารักๆ ตามพี่ slow ว่าอีกนะครับ  **02**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
ยินดีค้วยครับ น้องเขาน่ารักเป็นกันเองดีครับ **04**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

Lazyfatcat

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
ยินดีกับพี่ เมาดิบ และ อ้อม ที่ยังมี ความน่ารัก มี เรื่องกุ๊กกิ๊ก มาเล่าสู่กันฟัง
อยากรู้จักก็ทักมาสิค่ะ

honeydream

• People Like This 2
 **36** **11** **36** **11** **36** **11**

น่ารักจุงเบยยยยยยยยยยยย....
 **35** **35** **35**