ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านแรกจ้า จิบน้ำชายามบ่าย กับพี่ชายผู้แสนดี ^^  (อ่าน 5081 ครั้ง)

SexyBee

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
  • To take a step you can't take back
หลังจากตั้งกระทู้ไปก็มีพี่ๆ หลายคนส่งเมลล์มา แต่ด้วยความสวยที่มีอยู่แบบจำกัดมันคงไม่เข้าตาพวกพี่เค้าเลยต้องทานแห้ว  **21**  แต่ในขณะเดียวกันนั้นก็มีพี่ชายคนนึง ตอบเมลล์กลับมาบอกว่า OK พี่ให้ผ่าน **34** แต่พี่เค้าออกตัวว่าพี่เค้า สว. ล่ะนะ 40+ ก็บอกไปว่าไม่เป็นไรค่ะ อายุเป็นเพียงตัวเลข แต่พี่เค้าบอกยังไม่ว่างนะครับ มาติดต่องานที่ ตปท. เราก็ OK ไม่เป็นไรหนูไม่รีบบ จากนั้นก็คุย Line กันมาเรื่อย ๆ  จนเมื่อพี่กลับมาจาก ตปท. พี่เลยถามว่าวันเสาร์ (ู6/9/14) ว่างมั้ยไปหาไรทานกัน พี่บอกให้หนูเลือกร้านได้เลย  ซึ่งร้านที่เราอยากไปดันอยู่ในซอย ทีแรกจะนั่ง BTS แล้วแว๊นพี่วินไป แต่พี่เค้าบอกไม่ต้องๆ เด๋วพี่มารับ เราก็ OK จึงนัดแนะ เวลาและสถานที่ๆ จะให้มารับ ร้านนี้ฮับที่อยากไป

พอมาถึงวันที่นัดกัน เราก็ออกมารอพี่เค้าริมถนน แถวใกล้ๆ หอ พี่เค้าก็โทรมาบอกว่าจะถึงล่ะ ทะเบียนรถนี้นะครับ แล้วพี่เค้าก็ขับรถมาเทียบค่ะ  อร๊ายยยยยย ขอกรี๊ดค่ะ  **19**  เพราะอัลไร เพราะพี่เค้าบอกว่ารถพี่ยี่ห้อธรรมดาๆ นะ แต่มันคืออัลไร สิ่งที่หนูเห็น SLK ตัวใหม่ล่าสุด  สำหรับพี่มันธรรมดาแต่สำหรับหนูมันไม่ธรรมดาอ่ะค่ะ  **40**ยืนอึ้งแปร๊ป ก็ขึ้นไปนั่งข้างๆ แอบมองพี่เค้ายังไม่แก่เลย 40+ ตรงไหนเนี่ย ขาว สูง หุ่นดีแถวหน้าเด็กมว๊าก ก็คุยกัน ว่าร้านอยู่ตรงไหน พี่บอกไม่เคยไป เราก็ทำหน้าที่บอกทาง (ร้านอยู่แถวซอยอารีย์ หาง่ายแต่ซอยมันแคบ) 

มาถึงที่ร้าน ตอนเที่ยงนิดๆ คนยังไม่มีเยย ซึ่งคนที่เคยไปทานที่ร้าน Puritan ก็จะรู้ว่าร้านนี้เค้าจะให้ถอดรองเท้าก่อนเข้าร้าน ทีนี้เราใส่ส้นสูงไปง่ะ พี่เค้าก็บอกให้เราเกาะแขนพี่เค้าตอนถอดรองเท้า อร๊าย เขิน  **02**  เข้าไปก็หาที่นั่ง ก็สั่งอาหารมา ระหว่างรออาหาร ก็นั่งคุยกัน ทั้งร้านมีเรากะพี่แค่ 2 คน พี่พูดน้อย แต่ยิ้มเก่ง เราก็พูดๆๆๆ ไม่หยุด ชวนคุยนั่นนี่ พออาหารมาซึ่งของเรามาก่อน พี่บอกทานก่อนได้เลย จะเหลือหรอค่ะ โซ้ยทันทีค่ะ (ก็มันหิวอ่ะ) แปปนุงจานของพี่ก็มา ตามรูปนี้เลยจ้า ของเรามะได้ถ่ายแบบว่าความหิวมันบังตา  **34**

ซึ่งเราก็แอบมองจานของพี่ น่ากินแหะ พี่ก็ถามว่าชิมมั้ย จะเหลือหรอค่ะ ในเมื่อพี่เสนอ หนูก็สนองค่ะ ทานอาหารหมดอย่างเร็ว เพราะอยากกินเค้กแล้ว พี่ก็บอกหนูสั่งเลยนะ ชิ้นเดียวพอพี่ไม่ค่อยถนัด เราก็ไปเลือกเค้ก และก็สั่งชามา ตามนี้เลยฮับ

ระหว่างทานเค้กนี่แหล่ะ เพราะความตะกละครีมมันเลอะปากเรา พี่ก็ช่างแสนดีบอกให้เราอยู่เฉยๆ ก่อนนะ เราก็งง พี่เค้าก็ดึงทิชชู่มาเช็ดปากให้เรา  อร๊ายๆ เขิน X 2 **02** **02** จนพี่บอกว่าเอางี้เดี๋ยวกลัวจะเลอะอีก ให้เรานั่งเฉยๆ เด๋วพี่ป้อน เราก็บอกไม่ต้องเค้กเหลืออีกสองคำจะหมดล่ะนะ พี่ก็บอกไม่เป็นไร ขี้เกียจเช็ดปากให้เด็กอีก เอ่อ แล้วแบบตอนนั้นมันบ่ายกว่าแล้ว คนเต็มร้าน อายสิค่ะท่าน ก็เอาวะกล้าป้อนเราก็กล้ากิน ก็ทานไปเขินไป จนเค้กหมด ก็นั่งคุยกันซักพักนึง เรียกพนักงานคิดเงิน โทรศัพท์เราดัง เอ่อ เจ้านายที่เคารพโทรมาคร๊า ถามว่าอยู่ไหน เห็น Check-in แถวอารีย์ เอ่อ สรุปเราต้องไปออฟฟิสแปปนุงนายจะเอาเอกสารด่วนนนน  **14** พี่เค้าก็ใจดีอีกนะ บอกพี่ไปส่งมั้ย  หนูก็เกรงใจนะค่ะพี่ แต่ก็ดีค่ะ อิอิ ก็เข้าไปออฟฟิสแปปนุง  พอเสร็จงานลงมาที่รถพี่เค้าก็บอกว่ามีของมาฝากด้วยนะ มันคือสิ่งนี้จ้า

ซึ่งพี่เค้าเคยถามว่าก่อนกลับไทยว่าเราอยากได้อะไรเป็นของฝากมั้ย เราก็พูดแซวเล่นว่าอยากได้น้ำหอมกลิ่นนี้ แต่ก็ไม่คิดว่าพี่เค้าจะซื้อมาฝากจริงๆ  41 ก็นั่งคุยกันแปปนุง แล้วพี่เค้าก็ขับรถมาส่ง ที่หอ ซึ่งอยุ่แถวใกล้ JJ แต่บ้านพี่เค้าอยู่พระราม 2 ก่อนลงจากรถ พี่เค้าบอกว่าคราวหน้าไปทานข้าวกัน ฉีดน้ำหอมที่ให้มาด้วยนะครับ  **02** จบละจ้า อาจจะดูงง ๆ เพราะเป็นการบ้านฉบับแรก ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้นะคร๊า 

Ps. พี่เค้าบอกว่าไม่ได้เป็นสมาชิกแต่เข้ามาส่องดูบ้าง นานๆ ที ซึ่งเราว่าเราโชคดีนะ ที่ได้เจอพี่เค้า ^^

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
เจอพี่ชายใจดีจัง.... สถานที่น่าไป....อาหารน่าชิม...... 41 41 41
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

slow

• People Like This 2111
การบ้านน่ารักนะครับน้อง เลขา หน้าห้อง ....

ได้เจอพี่ที่ดีพาทาน พาเที่ยว แถมได้ของฝากอีก ... คงได้เจอกับพี่เค้าอีกไม่นานนี้แน่

ดีใจด้วยครับ  **32**

kaptan

• People Like This 1734
      อ่านแล้วรุ้สึกดีจังครับ เที่ยวแบบน่ารักมีความสุขกันดีจัง
บวกให้น้องจขกท. และฝากกดไลค์นี้ให้พี่คนนั้นด้วยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
เป็นการบ้านที่อ่านแล้วทำให้อมยิ้มได้เลยค่ะ อ่านไปเขิลไป.. **36**

ปล.มาอิเองก็ชอบเค้กร้านนี้ค่ะ อร่อยดี อิอิ
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
ครั้งแรก ก็ฟินเบยครับ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันกันนะครับ

**26**

ปล. พี่ชายท่าจะน่ารักมากๆ  **02**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

lookpla3

• Full Member
  • People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
เป็นการบ้านที่น่ารักมากเลยค่ะ อ่านแล้วฟินตาม  **36** 41 41
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

SexyBee

• Newbie
  • *
  • To take a step you can't take back
เจอพี่ชายใจดีจัง.... สถานที่น่าไป....อาหารน่าชิม...... 41 41 41
ช่ายเลยค่ะ คุณ Mumo  แนะนำให้ไปตามรอยเลยคร๊า อาหารอร่อย ขนมก็เริ่ด สถานที่น่าร๊าก  **36**

SexyBee

• Newbie
  • *
การบ้านน่ารักนะครับน้อง เลขา หน้าห้อง ....

ได้เจอพี่ที่ดีพาทาน พาเที่ยว แถมได้ของฝากอีก ... คงได้เจอกับพี่เค้าอีกไม่นานนี้แน่

ดีใจด้วยครับ  **32**
Dear พี่ Slow ขอบคุณมากคร๊า เจอพี่ดี ได้ทานของอาหย่อย ได้ของฝากถูกใจ อีกไม่นานคงมีการบ้านมาส่งอีกค่ะ

Ps. แอบไปอ่านการบ้านของพี่อ่านไปน่าร๊ากใช่ย่อยนะค่ะคริๆ   41

SexyBee

• Newbie
  • *
      อ่านแล้วรุ้สึกดีจังครับ เที่ยวแบบน่ารักมีความสุขกันดีจัง
บวกให้น้องจขกท. และฝากกดไลค์นี้ให้พี่คนนั้นด้วยนะครับ

ขอบคุณมากฮ๊าบ ที่บวกให้หนู และหนูไปกด Like พี่เค้าให้เรียบร้อยละนะค่ะ  **36** แนะนำพาสาวๆ ที่ชอบทานหนมไปตามรอยที่ร้านนี้นะค่ะ บรรยากาศฟรุ๊งฟริ๊งมุ๊งมิ๊ง หนมอาหย่อย  **34**