ผู้เขียน หัวข้อ: My First homework  (อ่าน 1663 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
My First homework
« เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:26:11 AM »
นี่เป็นการบ้านแรกของผมคับ

เมื่อ3เดือนที่ได้ผมได้มีโอกาสกลับไปเที่ยวเมืองไทย แต่ก่อนหน้าที่จะเดินทาง2เดือนผมได้เล่นเว็บนี้และเคยตั้งกระทู้หาเพื่อนเที่ยวแบบไม่จ้างแล้วก็มีคนสนใจพอสมควร หนึ่งในนั้นคือน้องคนที่ผมจะพูดถึงในวันนี้ครับ

เราคุยไลน์กันมาเรื่อยๆจนถึงวันที่ผมกลับเมืองไทย และก็มีช่วงเวลาที่เหมาะสมที่เราได้เจอกัน วันนั้นค่อนข้างจะทุลักทุเลพอสมควร เรานัดเจอกันที่ The Mall งามฯ เรานัดกันบ่าย3แต่ผมมาก่อนเวลาครึ่งชั่วโมง ส่วนน้องเขามาช้าไป45น. ซึ่งพอใกล้ถึงเวลานัดน้องเขาก็เงียบไปดื้อ ไม่โทรมา ไม่ไลน์หา ผมก็นึกเอะใจว่าสงสัยโดนหรอกแหงๆ จู่ๆก็มีข้อความมาว่า

"พี่ค่ะ รถนู๋โดนปล่อยลมยางตอนจอดปั้ม" พร้อมกับส่งรูปมาให้ดู

บอกตรงๆครับตอนนั้นผมหงุดหงิดมากแต่พอน้องเขาส่งรูปมาเราก็เห็นใจครับ และน้องเขาก็โทรมา ผมเลยบอกน้องเขาไปว่าไม่เป็นไรครับ นู๋จัดการเรื่องรถไปก่อนก็ได้ไว้วันหลังสะดวกค่อยมาเจอกัน แต่เสียงที่ตอบกลับมาคือ

" ไม่เป้นไรค่ะ เรานัดกันแล้ว นู๋ก็ต้องมาตามนัดค่ะ ส่วนรถให้คุณแม่มาเอาแล้ว "

ผมนี่อึ้งเลย ใจนึงก็เกรงใจ ใจนึงก็ซึ้งใจว่าตัวเองมีปัญหาเจออุปสรรคแต่ยังจะมาตามที่ได้นัดกันไว้ พอเราเจอกันเราก็พากันเดินหาร้านข้าวและก็ได้นั่งที่ร้านอาหารญี่ปุ่นครับ น้องเขาคุยเก่งมากครับ ผมเองจะเงียบซะ80% อีก20%น้องเขาเหมาหมดครับ ฮ่าๆๆๆ เราคุยกันเรื่องทั่วๆไปครับ เรื่องงาน เรื่องชีวิตที่USA เรื่องเว็บที่เล่น เรื่องหนัง เยอะแยะครับ เราใช้เวลาคุยกันประมาณชั่วโมงครึ่งเราก็ต้องแยกย้ายครับเพราะผมมีธุระต่อ

การเจอกันของเราไม่ใช่สิ่งสำคัญครับ ก็คงเหมือนคนอื่นๆที่นัดเจอกันเพื่อทำความรู้จักส่วนจะรู้จักกันแบบไหนนั้นอีกเรื่อง แต่สิ่งที่สำคัญของน้องเขาคือ เขามีspirit เปนคนรักษาคำพูด ขอนับถือในน้ำใจครับ

การบ้านฉบับนี้อาจจะช้าไปหน่อยแต่พี่จะขอบอกในนี้แล้วกันนะครับว่า

ขอบคุณและดีใจที่เราได้เจอกัน หวังว่าเราคงมีโอกาสได้เจอกันอีกนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
Re: My First homework
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 03:56:33 PM »
การบ้านน่ารักจังน่ารัก ดีจังที่พี่ได้เจอน้องดีๆ
ทุกวันนี้น้องที่น่ารักและมีspirit หายากนะคะ:฿ ยังงัยมาส่งการบ้านน่ารักๆอีกนะคะ
Matching ;)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 04:19:11 PM »
 **40** รู้สึกเหมือนเคยได้อ่านแล้วรอบนึง หรือว่าแก่แล้วจนจำผิดจำถูกอ่ะ  **19**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

lookpla3

• People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 04:21:26 PM »
**40** รู้สึกเหมือนเคยได้อ่านแล้วรอบนึง หรือว่าแก่แล้วจนจำผิดจำถูกอ่ะ  **19**

รู้สึกเหมือนกันเลยค่ะ รู้สึกว่าเคยอ่านแล้ว  **40**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:32:33 PM »
ก็มีบ้างครับที่การนัดมีอุปสรรคบ้าง บางทีน้องมีเหตุผลที่มาช้า แต่น้องก็ถือว่านิสัยดีครับ ถ้าเป็นน้องบางคนไม่ไปตามนัดแล้วครับ

การบ้านน่ารักจังน่ารัก ดีจังที่พี่ได้เจอน้องดีๆ
ทุกวันนี้น้องที่น่ารักและมีspirit หายากนะคะ:฿ ยังงัยมาส่งการบ้านน่ารักๆอีกนะคะ

ยังไงลุงชาร์ลต้องมีการบ้านน่ารักๆที่ไปเที่ยวกับ Nudy แน่นอนเยย **02**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา