ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน EP.2 ปิ้งย่างสนุกสไตล์เกาหลี ฟังเพลงสุขีสไตล์ America ^_^  (อ่าน 2483 ครั้ง)

SexyBee

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
  • To take a step you can't take back
การบ้าน Ep.2 ของดิช้าน เลขา หน้าห้อง มาอีกแว้วจ้า
คุยกะพี่ชายใจดีมาได้ซักพัก ซึ่งเวลาว่างที่ไม่ตรงกันทำให้ไม่ได้เจอกันซะที แต่ในที่สุดเราก็ได้เจอกันวันจันทร์ที่ผ่านมาค่ะ  จริงๆ พี่บอกว่า น่าจะย้ายมาเป็นอังคารเนอะ เพราะเลขสวย (9-9-14) **34**

พี่ถามเราว่า Secret อยากทานอะไรค่ะ ซึ่งเราก็บอกไปว่าอยากทานปิ้งย่างอ่ะค่ะได้เปล่า พี่ก็ Ok ใจตรงกัน นัดเวลาเจอกัน 6 โมงเย็นที่  Sukishi (แอท) Siam Center เจอหน้าพี่ครั้งแรกเขินมาก **02** เพราะพี่น่ารัก เกาหลีมากๆ ขาว ใส สูง โอ้ว เลือดกำไดจิเหลา เลือดกำเดาจิไหล  **32**

SexyBee

• Newbie
  • *
  • To take a step you can't take back
เข้าไปในร้าน เลือกที่นั่งได้ล่ะ พี่เค้าก็บอกว่า ขอนั่งข้างๆ ได้มั้ย นั่งตรงข้ามมันห่างเหิน ฮิ้ววววววว เขินอีกล่ะ และด้วยความหิวบังตา ไปสองคนแต่สั่งกันชุดใหญ่มาก พี่ก็ตามใจฝุดๆ นี่คือภาพแค่ส่วนนึงที่สั่งมา

แต่จริงๆ มีอีกเพียบ พี่ชายก็น่ารัก ปิ้งๆ ย่างๆ ให้เราตลอดๆ  สภาพหลังกินหมด ไม่อยากจะให้เห็นเล้ย บอกคำเดียวว่า แทบไม่เหลือซาก พี่บอกทำไมเรากินเยอะแต่ไม่อ้วนเยย เราก็บอกหนูชอบออกกะลังกายค่ะ อิอิ 

SexyBee

• Newbie
  • *
จบของคาว ก็ต่อด้วยของหวาน ซึ่งจัดของคาวไปเยอะ พี่กะเราจึงลงความเห็นกันว่าถ้วยเดียวพอแบ่งกันทานละกัน

ซึ่งพี่บอกว่าแลกกันได้มั้ย ตอนของคาวพี่ปิ้งให้ Secret ของหวานนี่ป้อนพี่หน่อยได้ป่ะ   **02** แหม ได้สิค่ะ จะได้ไม่เสียเปรียบเนอะ หลังจากจัดการกะของหวานเสร็จ ก็เรียกพนักงานเก็บตังค์ (น้องพนักงานแอบแซวตอนคิดตังค์ว่า ตัวนิดเดียวกินเก่งจังเลยนะค่ะ) **34**

SexyBee

• Newbie
  • *
ระว่างรอจ่ายตังค์ พี่ชายก็บอกว่า พี่มีของมาฝาก Secret ด้วยนะ เราก็อะไรหรา แอบดีใจ  **34**  มันคือสิ่งนี้

กรีดร้อง มันใช่อ่ะอร๊าย ชอบมากคร๊า  **19** และนี่คือที่มาของ ฟังเพลงสุขีสไตล์ America เราก็ถามว่าทำไมถึงซื้อมาฝากล่ะค่ะ พี่ชายบอกว่า เห็นชื่อเมลล์เรา เป็นชื่อเดียวกะหนังเรื่องนี้ ก็เลยเดาว่าเราคงชอบหนังเรื่องนี้  **36** Begin Again เพราะรัก คือเพลงรัก  **39**

พี่ก็ถามว่าเราจะกลับยังไง เราก็บอกกลับ  BTS ค่ะ พี่บอกฝนตกอยู่เลย เด๋วพี่ไปส่งดีกว่า จะได้ฟังเพลงที่พี่ซื้อมาฝากระหว่างนั่งรถด้วยดีมั้ยค่ะ ระหว่างนั่งรถ ฟังเพลงเพลินๆ ก็คุยกัน หลายๆ เรื่อง โดยเฉพาะเรื่องเพลงที่เปิดฟัง  โดนพี่แซวตอนเราร้องตาม ฝนตก รถติด ระยะทางไม่ได้ไกล แต่ใช้เวลาจากสยามไปถึงหอเรา นานจนเพลงเล่นหมดแผ่น 16 เพลง ก่อนลงจากรถ พี่ก็เอาแผ่นออกมาจากเครื่องเล่นคืนให้ โดนพี่ขโมยจุ๊บเหม่งไป 1 ที ซึ่งพี่บอกว่า คราวหน้าไปเดินเล่นหาไรหร่อยๆ ทานกันอีกนะค่ะ

Ps.  ที่พี่เค้าเรียกเราว่า Secret มันมีที่มาจาก ชื่อ Login เรา คือ เลขา หน้าห้อง พี่บอก เลขา = Secretary เลยเรียกย่อๆ ว่า Secret จะได้ไม่เหมือนใคร  41

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เห็นอาหารแล้ว น่าทานมากเลยครับ...

พี่ที่จ้างเที่ยวเค้าน่ารักเนอะ เทรนเกาหลี แถมตามใจ น้องเลขา หน้าห้อง

ถ้าเจอพี่จ้างเที่ยวอีก มาส่งการบ้านน่ารักๆ อีกนะครับ

PieceOfMe

• Hero Member
  • People Like This 273
  • your father died !!!
ว้าววว น่ากิน

เห็นล้ะหิวเลยย

วันหลังต้องไปกินบ้างล้ะ Sukishi
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
โอ๊ยๆ

โรแมนติก อีกละคับบบบบบบ

เล่าซะอินแทนเหมือนอยุ่ในเหตุการณ์ ฮ่าๆ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ

**26**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
การบ้าน น่ากินนนนนมากเลยค่า:)

ที่น่ารักกว่าคือคุณพี่ของ secret ใส่ใจดีมากเลยค่า ยังงัยแวะมาส่งการบ้านอีกน้าคะ **39**
Matching ;)

สายชล

• Full Member
  • People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
เค้าอยากกินปิ้งย่างบ้าง **36**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

SexyBee

• Newbie
  • *
เห็นอาหารแล้ว น่าทานมากเลยครับ...

พี่ที่จ้างเที่ยวเค้าน่ารักเนอะ เทรนเกาหลี แถมตามใจ น้องเลขา หน้าห้อง

ถ้าเจอพี่จ้างเที่ยวอีก มาส่งการบ้านน่ารักๆ อีกนะครับ

อาหารอาหย่อยมากเลยค่ะ พี่ slow พี่จ้างเที่ยวน่ารัก สไตล์เกาหลี เลขาสุขีมว๊ากเลยค่ะ **34** เด๋วจะเอาการบ้านน่ารัก มุ๊งมิ๊งมาส่งอีกนะครัช

SexyBee

• Newbie
  • *
ว้าววว น่ากิน

เห็นล้ะหิวเลยย

วันหลังต้องไปกินบ้างล้ะ Sukishi

คุณ PieceOfMe ไปจัดเลยจ้า  **30**

SexyBee

• Newbie
  • *
โอ๊ยๆ

โรแมนติก อีกละคับบบบบบบ

เล่าซะอินแทนเหมือนอยุ่ในเหตุการณ์ ฮ่าๆ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ

**26**
แหมๆ พี่ maodiff แค่เบาๆ เองนะคร๊า กรุบกริบๆ เองง่ะ คริๆ  **34**

SexyBee

• Newbie
  • *
การบ้าน น่ากินนนนนมากเลยค่า:)

ที่น่ารักกว่าคือคุณพี่ของ secret ใส่ใจดีมากเลยค่า ยังงัยแวะมาส่งการบ้านอีกน้าคะ **39**

คุณ nudy ขอบคุณที่ชอบการบ้านของ secret นะค่ะ คริ ๆ  **26**
พี่เค้าน่ารัก และใส่ใจดีมว๊ากเลยค่ะ จน secret เองอดแปลกใจมะได้ว่าตกลงเราชวนพี่เค้า หรือ พี่เค้าชวนเราหว่า เด๋วจะมาส่งการบ้าน EP.3 นะค่ะ รอติดตามอ่าน coming soon จ้า  **36**

SexyBee

• Newbie
  • *
เค้าอยากกินปิ้งย่างบ้าง **36**
คุณลุงขาาาาาาาาาาาาา ไปทานเลยจ้า แหม ๆ สาวๆ อยากไปด้วยเยอะแยะ  **34**