ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเลิกกับพี่ที่ดูแล  (อ่าน 4500 ครั้ง)

nong thitaphat

• Full Member
  • People Like This 11
Re: อยากเลิกกับพี่ที่ดูแล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:04:59 PM »
คือไม่ได้อยากใจร้าย ไม่อยากดึงภรรยาเค้ามารับรู้เรื่องนี้ เลยสักนิด ค่ะผูกเองก้อแก้เอง แต่มันวิธีดีกว่านี้แล้วเหรอคะ ที่จะทำให้พี่เค้าเลิกได้
พุดก้อแล้ว นัดเจอคุยก้อแล้ว อะไรก้อแล้วทำตัวแย่ๆก้อแล้ว ขุดหาวิธีต่างๆนาๆ พี่เค้าก้อไม่เลิก  ถ้ามีวิธีที่ดีกว่าการให้ภรรยาเขารู้ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ จนปัญญาแล้วค่ะ คุณลองนึกสภาพว่า ถ้าคุณโดนเข้าไปแบบนี้คุณก้อไม่เป็นเหมือนกันล่ะค่ะ  **26** **26** **26**

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:24:46 PM »
คน 2 คน เริิ่มต้นกันด้วยความรู้สึกดีๆ เกื้อกุลกัน น่าจะจบกันดีๆ ได้นะ น่าจะคุยกันดีๆ ก่อน
อย่าเอาเรื่องคนในครอบครัวเค้ามายุ่งเลย เค้าไม่รู้เรื่องกับเราด้วย คุณอาจจะแค่ขู่ๆ แต่ก็อย่าทำเลยเนอะ
หากตัดการติดต่อทุกทาง ไม่รับการช่วยเหลือ ไม่เจอ เค้าก็ไม่น่าจะทำอะไรเราได้มาก
ผู้ชายหากเราปฎิเสธอย่างเด็ดขาด และปฎิบัติแบบที่เราพูดจริงๆ เปิ้ลว่าเค้าก็จะยอมโดยดี
ยังไงก็ใจเย็นๆ มันต้องมีทางออกที่ดีที่สุด และสบายใจกันทั้งฝ่ายสิ ลองคิดลองหาวิธีอีกทีนะคะ
หากพี่เค้าผ่านมาอ่าน เค้าน่าจะคิดได้ไม่มากก็น้อยนะ เปิ้ลว่า

**26**

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

maodiff

• People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:36:02 PM »
คน 2 คน เริิ่มต้นกันด้วยความรู้สึกดีๆ เกื้อกุลกัน น่าจะจบกันดีๆ ได้นะ น่าจะคุยกันดีๆ ก่อน
อย่าเอาเรื่องคนในครอบครัวเค้ามายุ่งเลย เค้าไม่รู้เรื่องกับเราด้วย คุณอาจจะแค่ขู่ๆ แต่ก็อย่าทำเลยเนอะ
หากตัดการติดต่อทุกทาง ไม่รับการช่วยเหลือ ไม่เจอ เค้าก็ไม่น่าจะทำอะไรเราได้มาก
ผู้ชายหากเราปฎิเสธอย่างเด็ดขาด และปฎิบัติแบบที่เราพูดจริงๆ เปิ้ลว่าเค้าก็จะยอมโดยดี
ยังไงก็ใจเย็นๆ มันต้องมีทางออกที่ดีที่สุด และสบายใจกันทั้งฝ่ายสิ ลองคิดลองหาวิธีอีกทีนะคะ
หากพี่เค้าผ่านมาอ่าน เค้าน่าจะคิดได้ไม่มากก็น้อยนะ เปิ้ลว่า

**26**

ตาม คุณ ple เลยครับ ดีสุดแล้วครับ บัวไม่ให้ช้ำ น้ำไม่ให้ขุ่นครับ   **04**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

กรรณะ

• People Like This 55
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:45:27 PM »
น้องดีมากเลยครับ อยากให้ผู้ชายคนนั้นมาดูจัง อย่างน้อยจะได้เข้าใจถ้ายังสงสารน้องเขาก็ปรับปรุงตัวครับ ไม่ก็ปล่อยน้องเขาไปเถอะครับ
เป็นคนมีค่าเฉพาะเวลาเธอไม่มีใคร
หวังว่าไม่ได้ติดค้างอะไรใครในนี้อีกแล้วนะ

กรรณะ

• People Like This 55
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:48:07 PM »
ถ้าไม่ไว้ใจกันก็อยู่กันไม่ยืดหรอกครับ  ตัวเองก็สุขภาพจิตแย่ ใจเขาใจเรา
เป็นคนมีค่าเฉพาะเวลาเธอไม่มีใคร
หวังว่าไม่ได้ติดค้างอะไรใครในนี้อีกแล้วนะ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:49:36 PM »
 **07** **07** **07** **07** **07** **07**

ถามว่าคุยกันดีๆมั้ยคุยนะคะ  ตัดการติดต่อทุกอย่างโทรไม่รับไม่สนใจอะไรแล้ว เค้าขออยุ่ห่างๆอย่างห่วงๆ

ก้อยังทำให้ระแวงอยู่ดี ทำแล้วค่ะ แต่อีกฝ่ายไม่รับรุ้อะไรเลยนอกจากคำยืนยันคำดิม เหนื่อยมากกตอนนี้

และบอกพี่เค้าไปว่าไม่ขอรับเงินจากพี่เค้าอีกเลยถ้าหากอยากได้คืนก้อทำงานหามาคืนให้หมดทุกบาททุกสตางค์

ใจเย็นสุดๆถึงที่สุดแล้ว แต่ด้วยถ้อยคำที่พี่เค้าพูดมันมีผลต่อจิตใจอย่างรุนแรงมันเกินจะเริ่มต้นใหม่เกินให้คำว่าอภัยจริงๆ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:59:37 PM »
ชื่อพี่เค้าในนี้คือ ยูสเซอร์ อดทน หากพี่เข้ามาอ่าน หนูอยากให้พี่ปล่อยหนุไปเถอะ หนุอยากมีชีวิตที่ปกติมากกว่านี้ อยากคุยอยากไปเที่ยวกับเพื่อน

พี่ไม่ได้ห้ามแต่ก้อเหมือนห้าม ความเป็นห่วงของพี่หนูรับรู้ รับทราบมาโดยตลอด แต่บางทีมันก้อไม่เหมือนเป็นห่วง หึงมากไป และที่สำคัญพี่ไม่เคยไว้ใจ

หนูเลยสักครั้ง มักจะเอาหนูไปเปรียบเทียบกับคนเก่าของพี่ที่ผ่านมาตลอด หนูเคยบอกไปแล้วว่าถ้าอยากรู้อะไรก้อถาม อะไรที่ตอบได้จะตอบ แต่ที่พี่

กำลังทำอยู่มันทำให้ความรู้สึกของหนุแย่ลง หนูอยากเลิกกับพี่จริงๆนะ เงินที่พี่ให้มา จะคืนให้ ตกลงกันที่ 10000 แต่เกินมา 5000 เท่ากับ 1500ก้อจะคืนให้

ขอทยอยให้นะคะ เพราะตอนที่พี่ให้มา พี่ก้อให้มาแบบนี้เหมือนกัน  **07** **07** **07** **07** **07**

Toh_BTS

• People Like This 34
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:02:47 AM »
ควรฟังความสองฝ่ายนะครับ     น้อง จขกท. คนนี้ก็แสบใช่ย่อย 

นัดแล้วไม่ทำตามนัด แล้วมาๆหายๆ ไปเที่ยวติดต่อหลายคน  มีคนสอบถามหลังไมค์บ้าง  บอกเลย ไม่ได้เป็นคนดีอะไรหรอก  แน่ใจหรือ เรื่องที่เขียนมันจริงทั้งหมด   แค่ของผมยังแค้นฝังหุ่นเลย  หลอกให้รอ แล้วปิดมือถือหนี  พอเอาเบอร์อื่นโทรไปวันหลัง ก็อ้างว่า แบตหมด  เหนื่อยทำงาน เพลีย อยากหลับ ......

พฤติกรรม ไม่ได้ตรงกับที่คุยก่อนหายตัวเลย

Santa_A

• People Like This 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 01:55:22 AM »
ควรฟังความสองฝ่ายนะครับ     น้อง จขกท. คนนี้ก็แสบใช่ย่อย 

นัดแล้วไม่ทำตามนัด แล้วมาๆหายๆ ไปเที่ยวติดต่อหลายคน  มีคนสอบถามหลังไมค์บ้าง  บอกเลย ไม่ได้เป็นคนดีอะไรหรอก  แน่ใจหรือ เรื่องที่เขียนมันจริงทั้งหมด   แค่ของผมยังแค้นฝังหุ่นเลย  หลอกให้รอ แล้วปิดมือถือหนี  พอเอาเบอร์อื่นโทรไปวันหลัง ก็อ้างว่า แบตหมด  เหนื่อยทำงาน เพลีย อยากหลับ ......

พฤติกรรม ไม่ได้ตรงกับที่คุยก่อนหายตัวเลย

**25** ขนาดนั้นเลย

Once Upon a Time

• Hero Member
  • People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:43:58 AM »
 **11**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา