ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เมาดิบ กับ น้องนักบาส ชูตแม่นจริงอะไรจริง  (อ่าน 3542 ครั้ง)

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
วันนี้นัดแบบกระทันหันครับ เพราะเห็นน้องโพสต์หาคนดูหนังด้วยแถวห้างชื่อดัง แยกลำสาลี เกือบๆเที่ยง ก็เลย pm ไปถามว่าน้องอยุ่แถวไหน อ่อ น้องตอบมาบอกอยู่ไม่ไกล ก็เลยบอกเดี๋ยวพี่ไปรับนะครับ

ผ่านไปได้เกือบๆ 1 ชม. ก็ออกไปรับน้องเลยที่หอ พอไปถึงที่หอก็พิมพ์ไปบอกน้อง น้องรีบวิ่งพร้อมยกมือไหว้มาแต่ไกล  **25** ขึ้นรถมาหอบแฮ่กๆ ก็ถามว่าน้องเป็นอะไรครับไปทำอะไรมา น้องบอกรีบวิ่งลงมาหาพี่ กลัวพี่รอนาน เวรกรรม ทำน้องเหนื่อยตั้งแต่เจอเลย   **21** ก็เปิดแอร์เพิ่มให้น้อง หวังว่าคงจะช่วยให้หายร้อน น้องตัวเล็กๆ ผมสั้น ขาวๆ สูง 158 ใส่เหล็กดัดฟัน แต่งตัวจัดเต็มสายเดี่ยวมาเลย ก็ถามว่าน้องไปกินอะไรกันดีครับ แถวนี้มีอะไรอร่อยมั่ง น้องบอกไม่รู้ค่ะ แล้วแต่พี่เลย ก็โอเคงั้นเดี๋ยวพี่พาไปเอง ก็นั่งคุยกันไปเรื่อย ระหว่างขับรถไป

ก็เลยมาจบที่ร้านสไตล์อาหารจีนแห่งหนึ่งที่ไม่ใกล้ไม่ไกล กุ๊กร้านนี้ แต่ก่อนทำอยุ่ในภัตตาคาร แต่เค้าออกมาแล้วมาเปิดร้านเองแล้ว ผมก็สั่งแบบจานกลางมา 2อย่าง  ก็หันถามน้องสั่งอะไรดีครับ น้องอาจจะไม่ทันได้สังเกตุกับเมนู เลยจัดผัดกระเพรามาซะ ทำเอาพี่งง เล็กน้อย  **30** แต่ไม่เป็นไรครับ น้องอยากกินพี่ก็ไม่ขัด ระหว่างรออาหารก็ให้ค่าขนมน้องไปครับตามที่ตกลงกันไว้ น้องก็ยกมือไหว้ ขอบคุณค่ะ พออาหารมาก็กินไปคุยไป น้องคุยสนุกสนานมากครับ พอกินเสร็จเห็นน้องเขี่ยกระเพราออก ก็ถามว่าน้อง ว่าทำไมงั้นละครับ สั่งกระเพราไม่กินใบกระเพรา  **40** น้องบอกใช่ค่ะ ชอบกลิ่นใบกระเพราค่ะหอมดี แต่ไม่ชอบกิน  **30**

จากนั้นก็ไปดูหนังครับ ก็มีให้เลือกอยู่ 2 เรื่องที่รอไม่นาน ระหว่างนางพญาผมขาว กับ ภวังค์รัก ก็ถามน้องเอาเรื่องไหนดี น้องบอกอนันดาแสดงเรื่อง ภวังค์รัก เอาเรื่องนี้ละกัน (จริงๆมีหนังแนวสยองขวัญอีกเรื่องนึงครับ ขอข้ามไปผมไม่ค่อยถนัด  **25**) ก่อนหนังเข้าก็เลยไปเดินเล่นหาอะไรทำกันครับ เดินไปเดินมาไปเจอโซนเล่นเกมส์ ก็เลยบอกน้องชู๊ตบาสกันไหม๊ครับ (ตอนกินข้าวน้องเล่าบอกเล่นกีฬาหลายอย่างมากมาย เป็นนักบาสด้วย) อยากทดสอบฝืมือน้องสักหน่อย  **34**
น้องก็บอกได้ค่ะ แต่ช่วยกันนะคะ ไม่แข่งกันเอง ก็เลยช่วยกันชูตครับ ผ่านหมด สามรอบ น้องชูตแม่นมาก ลงประมาณ 70-80เปอรเซ็นต์เลยทีเดียว ส่วนผมก็ชูตได้ลงพอๆกับน้องเลยครับ ถ้าแข่งนี่ผมอาจจะแพ้ก็เป็นได้ ผมรอดไปที่ไม่ได้แข่งกับน้อง  **30** เสร็จแล้วผมถามน้องปวดแขนไหม๊ครับ น้องก็บอกปวด ก็เลยนวดแขนให้น้องไป 3-4 ที  **34**

ดูนาฬิกายังพอมีเวลาอยู่อีกสัก นิดหน่อยก็เลยชวนน้องเล่นเกมสอีก เป็นเกมสอะไรไม่รุ แต่มัน คล้ายๆกับไอซ์ฮอกกี้ แต่ตีไปตีมาให้เข้าโกล์ฝั่งตรงข้าม เล่นไปเล่นมา แพ้น้องซะอย่างงั้น ขนาดน้องเล่นครั้งแรก  **01** เลยเปลี่ยนมาเล่นเกมสจับผิดภาพกับ จับคู่แทน ก็สนุกดีครับ ช่วยกันเล่นกันจนเคลียร์เลยทีเดียว 20 ด่าน เลยเวลาหนังไปนิดหน่อย ก็รีบเข้าไปดูครับ ต้องขอบอกว่าเป็นหนังที่ดูแล้วง่วงมากครับ  **25** แบบว่า ไม่ตื่นเต้น ไม่สนุก ไม่อะไรเลย น้องบอกหนูขอโทษค่ะ ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้ ก็ไม่เป็นไรครับ ดูๆไป น้องคงง่วง เห็นหาวอยู่หลายรอบมาก ก็เลยถามน้องไหวไหม๊ครับ น้องก็บอกไหว เมื่อวานตื่นตี 4 หนังไม่ค่อยตื่นเต้นก็เลยอาจจะง่วงๆ น้องก็มีเอนมาซบไหล่เป็นระยะๆ  **39** พอหนังจบยัง รู้สึก งงๆ ว่าอ้าว จบละเหรอ  **25**
ก็เลยเดินออกจากโรงมาแบบ งงๆ  **21**

ก็ห้าโมงกว่าแล้ว ก็เลยถามน้องหิวไหม๊ครับ น้องบอกหิวค่ะ  **34** กินเก่งจริงๆ ก็เลยถามน้องอยากกินอะไรครับ น้องบอกอยากกินสเต็ค แต่ดูเวลาแล้วไม่น่าทัน เพราะเย็นผมมีธุระต่อ ก็เลยขอเปลี่ยนเป็นทานขนมหวานแทนครับ น้องก็เลือก after you มา ก็ไปถึงร้านก็ให้น้องเลือก ว่าน้องกินอะไร น้องก้อเลือกมา ชิบูยา ฮันนี่โทด รส ชาเขียว กินไปคุยกันไป พอหกโมงก็เลยบอกน้อง เดี๋ยวพี่ไปส่งที่หอละกันครับ ก่อนกลับก็มีเรื่องนิดหน่อย จำชั้นจอดรถไม่ได้ ลืมดูตอนก่อนลงรถ  **25** ก็เลยกะน้องว่า ถ้าผมทายถูกน้องต้องไปนั่งชิวกับพี่ครั้งนึงนะครับ พี่เลี้ยงเอง ผมก็ถามว่าแล้วน้องจะเอายังไงถ้าน้องถูก น้องบอก ถ้าน้องถูก พี่ต้องพาน้องไปนั่งชิว 2 ครั้ง  **30** น้องเลือก ชั้น 3 ผมเลือก ชั้น 2 ก็สรุป ว่าผมถูก นี่ไม่รู้จะดีใจ หรือเสียใจดี  **02**

ก็พาน้องไปส่งถึงที่หอ น้องก็ยกมือไหว้ก่อนลงจากรถ ผมก็เลยรีบไปทำธุระต่อ ก็สนุกมาก ประทับใจ มีความสุข สนุกสนานไปอีกวันครับ  **39**

**26**

- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: พี่เมาดิบ กับ น้องนักบาส ชูตแม่นจริงอะไรจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:13:39 AM »
 **19**
หิว  ขนมหวาน  มัทฉะโทส เบย    after you  สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ   เป็นสาขาล่าสุดที่เปิดใหม่ แหะๆ   **30**

41    การบ้านน่ารักดีค่ะ   และ  น้องคนนั้นก็น่ารักไม่แพ้กันเลยค่ะ 
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

น้องเป็ด

• People Like This 214
Re: พี่เมาดิบ กับ น้องนักบาส ชูตแม่นจริงอะไรจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 02:37:25 AM »
 41 41 ขอคุณมาก ๆ น้ะคะ กับอาหารสุดอร่อย หนูต้องขอโทษจากใจที่เลือกหนังผิด
 หาวกันไปหาวกันมาเกือบหลับคาโรง ขอบคุณมาก ๆ น้ะคะที่ใช้บริการ
หนูอาจจะบริการไม่ค่อยดีเท่าไหร่ต้องขอโทษด้วย อาจแรกในการรับงานดูหนัง มันเขิน ๆ >< '
และก็ไม่เคยรับงานช่วงกลางวันด้วยแห่ะ ๆ  **21**
และก็ขอบคุณคำชี้แนะนะคะ เดี่ยวคราวหน้าหนูจะเอาไปปรับปรุง พี่น่ารักมากค่ะ
อย่าลืมสัญญาน้าาาาาาา โธ่หนูชวดเลี้ยงเหล้าไปหนึ่งรอบเลย
วันนี้สนุกมากค่ะ ถ้าไม่นับเรื่องหนัง แห่ะๆ  **25** **25**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:50:05 AM »
 **36** การบ้านน่ารักจัง สงสัยจะคุยกันถูกคอมีนัดต่อรอบ 2   **06**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 10:15:25 AM »
**36** การบ้านน่ารักจัง สงสัยจะคุยกันถูกคอมีนัดต่อรอบ 2   **06**
เดี๋ยวจะเก็บบรรยากาศตอนคุณพี่เมาดิบ เอ้ย ๆ เมาดิฟ พาไปเลี้ยงร้านนั่งชิวมาแปะนะคะ ^^
แอบกดดันไปในตัว  **34** **34**
พี่เค้าน่ารักมากค่ะ เป็นกันเองมาก ๆ ชวนเล่นตลอดเลย ถ้ามีโอกาสไปดูหนังกับหนูอีกน้า อ้อน ๆ  41

Sometimes a good girl lies to get what she wants.

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 10:19:32 AM »
ท่าน maodiff รวดเร็วทันใจนัดกับน้อง double-nn (แอบไปดูรูปที่น้องลง น่ารักนะครับน้องคนนี้)

ได้เดินเล่น ทานอาหาร ดูหนัง ทานของหวานอีก...ครบ อ่านแล้วก็อยากไปหาไรทานด้วยเลยครับ

การบ้านฉบับหน้ามาส่งให้ติดตามอีกทีนะครับ.  **26**

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 02:58:32 PM »
**19**
หิว  ขนมหวาน  มัทฉะโทส เบย    after you  สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ   เป็นสาขาล่าสุดที่เปิดใหม่ แหะๆ   **30**

41    การบ้านน่ารักดีค่ะ   และ  น้องคนนั้นก็น่ารักไม่แพ้กันเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ ไว้คงได้มีโอกาสไปทานข้าวกันมั่งครับ  **26**

คุณ _ple_ อยากได้การบ้านน่ารักๆ มั่งไหม๊อะครับ  **34**

เดี๋ยวจะเก็บบรรยากาศตอนคุณพี่เมาดิบ เอ้ย ๆ เมาดิฟ พาไปเลี้ยงร้านนั่งชิวมาแปะนะคะ ^^
แอบกดดันไปในตัว  **34** **34**
พี่เค้าน่ารักมากค่ะ เป็นกันเองมาก ๆ ชวนเล่นตลอดเลย ถ้ามีโอกาสไปดูหนังกับหนูอีกน้า อ้อน ๆ  41

จัดไปครับ พี่ยังไม่ลืมนะ น้องนักบาส แต่เดี่ยวขอพี่หาเวลาว่างก่อนนะครับ   **02**

ท่าน maodiff รวดเร็วทันใจนัดกับน้อง double-nn (แอบไปดูรูปที่น้องลง น่ารักนะครับน้องคนนี้)

ได้เดินเล่น ทานอาหาร ดูหนัง ทานของหวานอีก...ครบ อ่านแล้วก็อยากไปหาไรทานด้วยเลยครับ

การบ้านฉบับหน้ามาส่งให้ติดตามอีกทีนะครับ.  **26**

ขอบคุณที่ติดตามครับ ท่านพี่ slow ผมก็รอชมการบ้านของพี่อยู่นะครับ  **26**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 03:48:09 PM »

^^ ทักได้น้าหนูไม่กัด หนูไม่หยิ่ง
ปล.  **02** **02** ชมซะหนูเขินเลย

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:59:51 AM »
**36** **36** **36**

มาสร้างการบ้านใหม่ ด้วยกันไหมค้ะ  **36**