ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง หมา หมา ค่ะ  (อ่าน 2533 ครั้ง)

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่อง หมา หมา ค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:50:21 AM »
ลืมครับ ตัวผู้ทำได้ ตัวเมียไม่แนะนำครับ
กัดคนไม่เลือก ช่วงนี้น่าจะติดสัดมั้งครับ
หมากัดเป็นแล้วน่ากลัวครีบ
ส่วนฝากนอน ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ
ไม่เกินวันละ 200 ไปนอนคลีนิคใกล้บ้านก็ได้ครับ
ถ้าเป็น รพส เกษตร ไม่น่าจะให้ฝากนอนมั้งคับ

คืบหน้ายังกงก็บอกนะครับ วันนี้ ผมนอนก่อนแระ พุ่งนี้ว่ากันใหม่อีกที
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

NooJa

• Sr. Member
  • People Like This 158
  • Alone
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่อง หมา หมา ค่ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:23:05 AM »
ใกล้ๆหอจ๋าเลย
ติดตามความคืบหน้าด้วยคนค่ะ พี่ฟรีด้อมใจดีที่สุดเลย
เอาใจช่วยนะคะ
หัวเราะไม่ไหว ยิ้มได้ก็ยังดี

fonffon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:32:18 AM »
ตอนนี้คุณfredom จะช่วยค่าวัคซีน และทำแผลเบื้องต้นนะคะ 

ยังต้องการคนช่วยเรื่องการทำหมันน้องหมาค่ะ ที่ รพ.เกษตร ตอนนี้ไม่นับทำค่ะ

fredom

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:47:50 AM »
ตอนนี้คุณfredom จะช่วยค่าวัคซีน และทำแผลเบื้องต้นนะคะ 

ยังต้องการคนช่วยเรื่องการทำหมันน้องหมาค่ะ ที่ รพ.เกษตร ตอนนี้ไม่นับทำค่ะ

ตามนั้นครับ ก็ยังเน้นเหมือนเดิม "ถ้ามีใครที่ผมรู้จักได้ไปด้วย ผมจะช่วยรวมถึงค่ารถด้วยครับ"
ส่วนโอนผมจะโอนเงินไปเฉพาะกับยูสที่ผมรู้จักในเวปครับที่เค้าจะไปด้วย ก็น่าจะมีเยอะอยู่
"อย่างเช่น nooja" จะไปช่วยน้องหมามั้ย แบบนี้ ผมก็พอรู้จักนะครับ ผ่านพี่ ๆ หลายคนที่เค้ารู้จักก็ถือว่ารู้จักครับ
mumo และ คุณNannieHoney ผมก็ถือว่ารู้จักครับ  ^__^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

~BoWwii~

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:23:53 PM »
http://www.dogilike.com/charity/ อะลองดู
ไปที่เขตใกล้ๆแถวนั้นเค้าทำหมันหั้ยฟรีนะมะก่อนเราอยุ่ดินแดง หปต่อคิวแปบเดียวตัวผุ้ทำไวด้วยหมันอ่ะ ไม่มีคชจ
ไม่มีเพื่อนไปเราไปเปนเพื่อนป่ะ
เราอยุ่แถวรัชโยธิน
ทวนเข็มนาฬิกา

~BoWwii~

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 12:26:56 PM »
แต่หมามันเจ้บขนาดนั้นมันจะยอมให้คนเข้าใกล้หรือป่าวล่ะ
ทวนเข็มนาฬิกา

NooJa

• People Like This 158
  • Alone
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 02:31:53 PM »
ขอบคุณพี่fredom คร่าาา
พี่ชายใจดีคนนี้ จ๋าได้มาทำภาระกิจที่พี่ไหว้วานเรียบร้อยแล้ว
ขอให้ผลของการทำความดีกลับไปหาพี่ชายเยอะๆนะ
สบายใจที่ได้ช่วยค่ะ
หัวเราะไม่ไหว ยิ้มได้ก็ยังดี

fonffon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 02:45:25 PM »
ขอบคุณ คุณfredomและคุณน้องจ๋าค่ะที่มาเป็นเพื่อน น้องจ๋าสวย น่ารักและจิตใจดีอีกด้วย
ขอให้เจอแต่ความสุขทั้ง2คนนะคะ

**26**

fredom

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 04:19:12 PM »
ยินดีที่ได้ทำบุญร่วมกันครับ กระทู้แบบนี้มีไม่บ่อยครับ
ยินดีกับ 2 สาวจิตใจดี ทำภารกิจเสร็จสิ้น และ ลุล่วงไปด้วยดี
แบ่งปันความสุข แบ่งเบาความทรมานของสัตว์ร่วมโลกครับ ^__^

wat012

• People Like This 576
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 12:03:06 AM »

พอดีเพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่านในกระทู้นี้
   **04**

**06**ก่อนอื่นอยากจะบอกว่า "รู้สึกดีดี กับสิ่งที่ดีดี ที่สมาชิกใน Wlg ได้กระทำกัน"

เป็นการช่วยกันคนละเล็กละน้อย ตามความสามารถ และความถนัด รวมทั้งความพร้อมของแต่ละคน รวมทั้งกำลังใจ และน้ำใจไมตรีที่เข้ามาให้ต่อผู้ที่เข้ามาช่วยเหลือ นับเป็นกำลังใจที่ดีให้กับสมาชิกที่ร่วมกันทำในสิ่งที่ดีดี

เป็นเรื่องราวเล็ก ๆที่แสนดี ที่สมควรจะต้องแสดงความรู้สึกออกอากาศผ่านตัวหนังสือนี้
**26**

ว่า

สิ่งที่สมาชิกทั้งหลายในกระทู้นี้ และหรือ อาจจะมีที่ PM ไปหา จขกท. เพื่อแสดงน้ำใจไมตรีในการช่วยเหลือตามความสามารถของตน หรือการให้กำลังใจผู้ที่เข้ามาช่วยเหลือ นับว่าเป็นสิ่งดีงามท่ามกลางความรู้สึกไม่ดีที่กำลังเพิ่มมากขึ้นใน Wlg แห่งนี้

ถึงแม้อาจจะมีหลายคนที่ไม่ได้ให้ความสนใจ หรืออาจจะเห็นว่าเป็นเรื่องเล็ก ๆ  **40**

สำหรับผมแล้วเห็นว่า "เป็นเรื่องเล็ก ๆที่มีความหมายที่ยิ่งใหญ่ สำหรับ Wlg แห่งนี้ ที่กำลังหาได้น้อยลงทุกที"

**26**  สำหรับสมาชิกที่ต้องกล่าวถึงทั้งหมด "nongfon , Mumo , fredom , NannieHoney , noojaka , ~BoWwii~"

อ๊อด
  Wat012

ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"