ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่สวย จะมีคนเอาปะ  (อ่าน 1808 ครั้ง)

เนย123

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 0
ถ้าไม่สวย จะมีคนเอาปะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 11:38:50 AM »
จำเป็นด้วยหรอ ต้องคบแต่คนสวยๆ น่ารัก  แร้วคนไม่สวย แต่น่าตาธรรมดา คบไม่ได้หรอ อยากรู้จริงๆ ต่างกันตรงไหน

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ถ้าไม่สวย จะมีคนเอาปะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 02:03:54 PM »
ปัญหาโลกแตกเหมือนไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน คนสวย หน้าตาน่ารัก แต่นิสัยไม่ดี ผมก็ไม่เอาหรอกนะครับ ต่อให้สวยปาน ชมพู่ อารยาก้เหอะ คนไม่สวย หน้าตาธรรมดา แต่ถ้ารู้จักบริหารเสนห์ ทำตัวให้น่าสนใจ มันก็น่าคบหาครับ แต่ถ้าหน้าตาก็งั้นๆ แถมนิสัยยังไม่ได้เรื่อง ผมก็ไม่รู้จะเอามาทำแมวน้ำอะไรนะครับ ก่อนที่จะบ่นโทษดินฟ้าอากาศ หันมามองตัวเองก่อนดีกว่าครับว่าเรามีความน่าสนใจตรงไหนหรือไม่น่าสนใจตรงไหน ถ้ามันเป็นเรื่องที่แก้ไขได้ ก็ปรับเปลี่ยนซะ ก็แค่นั้นเองครับ ^^
A Whiter Shade of Pale

EOs

• Hero Member
  • People Like This 155
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 05:31:42 PM »
ในชีวิตจริงคุณอาจยังไม่เจอคนที่ใช่ งั้นคนไม่สวย ไม่น่ารัก คงขึ้นคานกันเป็นแถว  ... 

แต่ถ้ามาถามใน web นี้ ซึ่งเป็นสังคมของการแลกเปลี่ยน ทุกคนก็ต้องมองคนที่สวย หรือน่ารัก ก่อนเป็นอันดับแรก
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 10:08:26 AM »
   หาจุดดีของตัวเองดูครับ คนไม่สวยถ้ามีเสน่ห์ เช่นการพูดจา การยิ้ม การเอาใจใส่ใจ
เห็นได้ชัดว่าเป็นคนจริงใจ น้องต้องมีคนมาชอบแน่นอน แต่....ก็ดูให้ดีด้วยว่าคนที่เราเจอ
จะดีและจริงใจกับเราแค่ไหน
    ปล. แก่ อ้วนมาก ดำ ไม่สวยเอาเลย ก็ต้องทดแทนด้วยสิ่งดีๆ มากหน่อยครับ
ถ้าแค่ไม่สวยนัก ไม่ยากหรอกครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

put58

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 11:42:07 AM »
คนไม่สวย แต่นิสัยดีผมชอบแค่คนไม่สวย นิสัยไม่ดีอีกบาย

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 12:21:40 PM »
ทั้งสวย ทั้งนิสัยดี แต่ก็อย่างว่าแหละ คนที่หาก็พยายามหาที่ สวยกว่า ดีกว่า อยู่เรื่อย เฮ้อ..
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

stay with me

• Full Member
  • People Like This 43
  • จดจำ เพื่อลืม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 10:49:02 PM »
เคยได้ยินคำว่า สวยมักนก ตลกมักได้ ไหมคะ
ถ้ารู้จักดึงจุดเด่นในตัวเองออกมาใช้ ความสวยก็ไม่จำเป็นค่ะ  **04**

Rest room

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 10:06:39 AM »
ในชีวิตจริงคุณอาจยังไม่เจอคนที่ใช่ งั้นคนไม่สวย ไม่น่ารัก คงขึ้นคานกันเป็นแถว  ... 

แต่ถ้ามาถามใน web นี้ ซึ่งเป็นสังคมของการแลกเปลี่ยน ทุกคนก็ต้องมองคนที่สวย หรือน่ารัก ก่อนเป็นอันดับแรก
พี่พูดถูกใจนู๋  น้องคะสวยแต่โดนทิ้ง. สวยแต่ยังโสดมีเยอะไป ผช. ขอบผญ.ที่นิสัยค่ะ ถ้านมใหญ่ก็ไปกันได้  **19**

OZLO

• Sr. Member
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 10:13:23 AM »
ไม่สวยไม่ว่าขออย่าอ้วนเป็นพอครับ  **25**