ผู้เขียน หัวข้อ: โชคดีที่รอดมาได้ TT'  (อ่าน 6759 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
โชคดีที่รอดมาได้ TT'
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 11:32:49 AM »
หนูขออนุญาติแชร์ประสบการนะคะ  **26** ยาวนิดนะคะ
ครั้งแรกที่หลงเข้ามาในเวปนี้ ก็เพราะเดือดจำนวนหนึ่ง
เลยเข้ามา โดยไม่สมัครเป็นเมมเบอร์ บังเอิญเจอกระทู้นึงได้โพสว่า

'หาเพื่อนดื่มไวน์ริมสระ'

ไอ้เราก็เคยทำงานพีอาร์มาก่อนเลยคิดว่าน่าจะโอเคกับเรา
เลยแอดไลน์พี่เค้าไปพูดคุย ก็นัดกันเรียบร้อย ให้พี่เค้ามารับที่หอ เวลาประมาณ 21.30 เลิก ตีหนึ่ง
แต่พี่เค้ามารับประมาณสี่ทุ่มกว่า สภาพรถเก่า ๆ เราก้เอะใจ แต่ก็ช่างเถอะค่ะปล่อยผ่าน
และพี่เค้าก็พาวน ๆ หนูอยู่แถวรามคำแหงค่ะ พี่เค้าก้พาไปวนแถวสะพานใหม่ หนูก็เอะใจ
เพราะว่าสถานไม่ได้ตรงกับที่บอกไว้ เลยเอ่ยทักพี่เค้าไป พี่เค้าบอกว่า ให้เลขาจองให้ไม่ทันมันเต็ม
หนูก็ หื้มแล้วทำไมพี่ไม่บอกตั้งแต่เเรก หนูจะได้เช็คสถานที่ก่อน แกก็ขับวนวน .. .
  **20**

พี่เค้าบอกว่าแป้ปนึงนะ พี่ขอลงซื้อน้ำแข็งก่อน ไอ้เราก็เงิบ  **40** **40**
พามาจิบไวน์แต่ซื้อน้ำแข็งเซเว่นเนี่ยนะ หันมาถามเราว่าเอาอะไรไหม เราบอกไปขอน้ำส้มค่ะค่ะ
ซื้อแฟนต้าน้ำส้มมาให้ เอิ่มพี่ค้ะน้ำส้ม - -"
แล้วบอกว่าเดี๋ยวเข้าโรงเเรมนี้ก็แล้วกัน หนูก็เอิ่มมมม  ชิบหายล้ะ ~
คิดในใจยังไงดีวะเนี่ยไอตังก้อยากได้ เพราะเดือดร้อนค่าห้องอยู่ (เงินมัดจำห้องย้ายห้องใหม่)
ใจดีสู้เสือละกัน  **19** พอขึ้นห้องไป หนูก็พยายามหาวิธีเอาตัวรอด ไปแอบเปิดบานเลื่อนเอาไว้
กะถ้าโดนทำอะไรจะได้กรี้ดให้คนอื่นได้ยิน หันไปเพูดกับพี่เค้านิดนึง
ถ้าพี่จะมาสถานที่เเบบนี้บอกหนูสักคำก้ยังดีน้ะค้ะ  **20**
หนูจะได้ใส่เสื้อยืดรองเท้าแตะ (พี่เค้าบังคับให้ใส่เดรสรัดรูป รองเท้าส้นสูง)
เเล้วอีกอย่าถ้าอยากชิว บอกหนูก็ได้นะคะ หนูพอแนะนำร้านชิวได้ หันมองนาฬิกา  ก็จะเที่ยงคืนละ
เอาหน่ะทนอีกนิดใกล้ตีหนึ่งแล้ว   **21**  **21**

**12** แต่ตอนนั้นคือทักหาเพื่อนตลอด แอบส่งรุป ส่งโลเคชั่นไว้ไห้เพื่อน เพราะกลัว
หันกลับมาทำหน้าที่ตัวเองต่อ เอาแก้วมารินไวน์ละยื่นไห้พี่เค้า พี่เค้าบอกว่า พี่ไม่กินไวน์
พี่จะกินเหล้า (พี่เค้าเตรียมมาด้วย) หนูก็บอก เอ้ย งั้นหนูกินเหล้าเป็นเพื่อนก็ได้
พี่เค้าก้หยิบแก้วมาละรินเหล้าเสร็จแล้วให้เราชน เราเลยบอกงั้นหนูกินเหล้านะ
พี่เค้าบอกว่าหนูกินไวน์อ่ะเเหล่ะ เสียดายเปิดเเล้ว เราก้เริ่มเทม่งอีก เลยหันไปหาพี่เค้า
แล้วบอกว่าหนูต้องกินน้ำเปล่าก่อนค่ะเดี่ยวเมาแย่เลย หนูขออนุญาตืเทไวน์ทิ้งนะคะ
พี่เค้าไม่ยอมอีกแล้ว บอกเราว่าเห้ยกินผ่านขวดเลยก้ได้น้ะ พี่ไม่ถือ
ไอ้เราก้ชัดเจนเลย มันต้องมีอะไร
  **15** **15**

เลยรีบวิ่งเข้าห้องน้ำเอาแก้วไวน์ไปเทเลย ล้างแก้วแล้วมารินน้ำเปล่ากิน
ก้มดูนาฬิกาเอ้ยจะตีหนึ่งแล้ว แต่พี่เค้าเพิ่งกินได้แก้วเดียวเอง เลยแอบท้วงติงเวลาพี่เค้า
บอกว่าใกล้หมดเวลาเเล้วนะคะ พี่เค้าหันมาละบอกว่าเอ้าไหนว่าตีสี่ไงนี่พี่จองห้องค้างคืนเลยนะ
ไม่ใช่เเค่ชั่ว-คราวเราก้เลยเอาหลักฐานที่คุยในไลน์ไห้เค้าดู พี่เค้าก้บอกว่าเอ้าพี่ให้เลขาพี่คุย
หนูเลยบอกพี่เค้าว่าพรุ่งนี้หนูเรียนเช้าน้ะคะหนูขอกลับก่อนค่ะ

วันนี้ไม่เอาเงินก้ได้ค่ะ แต่หนูขอกลับบ้านตอนนี้เลยนะคะ แล้วหนูก้รีบลงมาโบกแท็คซี่กลับบ้านเลยค่ะ
กลับมาก้บล้อคเบอร์ บล้อคไลน์เลยค่ะ

โชคดีที่เอาตัวรอดมาได้

อยากเตือนสาวๆ ไว้ค่ะ เพราะยูซเซอร์ก็ยังวนเวียนอยู่ในห้อง
จะรับงานใครอะไรยังไง ขอให้คุยกันสักพักก่อนค่ะ ดูนิสัยใจคอกันเรื่อย ๆ
พยายามนัดที่สถานที่สาธารณะ คนเยอะ และใกล้ที่พัก อย่ารับงานกลางคืนนะค้ะถ้าไม่จำเป็น ^^

ตอนนี้เวลาจะรับงานลูกค้าที หนูก็จะซักถามประวัติลูกค้าเอาไว้นิดหน่อย
(อย่าโกรธหนูเลยนะค้ะ) และก็จะเลือกรับงาน ถามเนื้องานว่าเป็นยังไง
ขอร้องพี่ ๆ อย่ามาแกล้งสาวน้อยคนนี้อีกเลยนะคะ นานากลัวค่ะ
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
Re: โชคดีที่รอดมาได้ TT'
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 11:54:27 AM »
ชวนกินไวน์... อยู่แถวรามด้วย คุ้นๆ แฮะ

ท่าทางจะเป็น "ไอ้หมอนั่น"...

หน้าตายังไงหว่าา ใส่แว่นป่ะ

มีชื่อยูส  ชื่อไลน์ ไอดีอะไรมั้ยครัช

ลักษณะแบบนี้ พูดจาวกวน ไม่ทำตามข้อตามข้อตกลง

อ้างเลขาคุย ถุยยยย พูดมาได้

เข้าข่ายตะกวด แฉโลดดดด

บอกไว้ คนอื่นจะได้ระวังตัวจ้าาา
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:02:53 PM »
ถ้าจะจับไต๋ได้ หนูว่า ยูซที่โพสหานี่น่าจะเป็นคล้ายพวกโมเดลลิ่งนะคะ
จะหางานให้ลูกค้าผู้ชาย  .. .

พูดจาวกวนนิดหน่อยค่ะ พอหนูถามว่าทำไมไม่นั่งร้าวชิว ก็อ้างประมาณว่า
ตัวเองมียศอะไรสักอย่าง ถ้าทหารเห็นจะเป็นการเสื่อมเกียรติ์ของตัวเอง

หนูไม่ได้อยากจะอะไรเลยนะคะ ถ้าเค้ามียศหรืออะไรจริงน่าจะดูมีภูมิฐานมากกว่านี้
แต่นี่ไม่เลยค่ะ ยังเรียกโทรศัพท์ว่าเป็นแทปเล็ตเลย .. .
คือเรื่องนี้เกิดขึ้นได้เมื่อเดือนนึงๆด้แล้วค่ะ ลังเลว่าจะโพสดีรึเปล่า
ยูซเซอร์นี่หาไม่ยากค่ะ มักจะโพสว่าหาน้องจิบไวน์ ^^
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:03:33 PM »
ประจานเลยครับ ยูส ไลน์
เรื่องแบบนี้พูดอย่างทำอย่างเข้าข่ายตัวเ้ยครับ

สำหรับผมสิ่งที่ไม่อยู่ในข้อตกลง ก็คุยได้เจรจาได้เพราะบางอย่างควรเจรจาหลังเจอหน้ากัน แต่ก่อนเจรจาอะไรเพิ่มเติมควรทำตามข้อตกลงเบื้องต้นให้เรียบร้อบก่อน ส่วนข้อตกลงเพิ่มเติมก็แล้วแต่น้องจะรับหรือไม่รับ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:09:40 PM »
พี่ว่า น้องนานา บอกยูสไปเลยค่ะ เพราะคนที่หาน้องๆ ไปจิ๊บไวน์ก็มีหลายคน พี่คนอื่นที่หาจะพลอยเสียหายไปด้วย

แนะนำว่าถ้าน้องรับจ้างเที่ยวธรรมดา อย่าขึ้นห้องไปใครง่ายๆ แบบนี้อีก เพราะมันอันตรายมาก
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:14:17 PM »

.... ดีใจด้วยที่รอดมาได้......

ระวังกันหน่อยละกัน

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:18:19 PM »
อ้างให้คุยกะเรขา มันมีแค่ยูสเดียวเท่านั้นแหละ โง่ไม่ยอมเลิกจริงๆตะกวดตัวนี้ เรขาบ้าไรทำงานตอนตี1 ประจานเลยน้อง จัดมาๆ **24**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:22:08 PM »
โชคดีแล้วค่ะที่รอดมาได้ ถ้าฝ่ายชายใช้กำลังบังคับหรือทำร้ายขึ้นมานี่เสร็จเลย ท่าทางเตรียมผสมยาในขวดไวน์+ทาที่ปากขวดมาแล้วแน่ๆ

แฉได้เลยค่ะแบบนี้ เจตนาฉ้อฉลชัดเจน นัดเวลาดึกมากๆ แถมมาช้าอีก กะให้ดึกไปกันใหญ่ แล้วยังมาบอกถึงตีสี่ ให้เลขาคุย...ฟังแล้วเพลียแทนเลย  แถมบอกให้ใส่ชุดเดรสสั้นรัดรูป อืม...ถ้าจำเป็นต้องนั่งแท็กซี่กลับดึกๆแบบนี้ก็ยิ่งอันตรายหนัก

เข้าใจน้องนานา ว่ายอมใจดีสู้เสือเพราะจำเป็นต้องหาค่าหอจริงๆ แต่ถ้ามันมีกลิ่นแปลกๆตั้งแต่แรก (ลงตรงซื้อน้ำแข็งเซเว่นเลยจ้า 555)ให้เชื่อสัญชาตญาณตัวเองดีที่สุดค่ะ **04**

เป็นประสบการณ์ให้เราแข็งแกร่งขึ้นค่ะ จากนี้ไปขอให้เจอแต่คนดีๆนะคะ ^_^
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:22:54 PM »
หนูมีจำได้แต่ ทะเบียนรถค่ะ สามารถเอาลงได้รึเปล่า
ตอนนี้เริ่มระวังตัวเองมากค่ะ อ่านคอลัมป์ตะกวดบ่อย ๆ
ละก็หันมารับงานห้างสรรพสินค้าแทนค่ะ
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนนะคะ
ประสบการณ์ครั้งนั้นได้สอนหนูไว้เยอะเลยค่ะ
ส่วนยูซเซอร์หนูไม่กล้าบอก เพราะได้ลบข้อมูลไปทุกอย่าง
ไม่มีหลักฐานมาปรักปรำ ถ้าเป็นคดีความหนูคงแพ้ราบคราบ
เหลือแค่เเชทที่ส่งคุย ๆ กับเพื่อนค่ะ ได้จดทะเบียนรถไว้

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 12:34:51 PM »
ขอเวลาลุยนิดนึง จาช่วยล้วงความลับตะกวดตัวนี้ให้  **24**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา