ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันที่มันสายเกินไป  (อ่าน 1871 ครั้ง)

Leopardz

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ในวันที่มันสายเกินไป
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:16:11 AM »
เพิ่งมาสมัครเป็นน้องใหม่ที่นี่ครับ

ในรายละเอียดเกริ่นยังไม่อยากเล่าลึกมากเพราะมันยาวมากเลย
คร่าวๆคือมันต่อเนื่องมาจากดราม่าการเมืองทำให้กิจการที่บ้านล้มละลาย(กิจการเกี่ยวกับก่อสร้าง)
ทำให้ครอบครัวตอนนั้นเป๋กันไปหมด ผมเองก็เช่นกัน เรียนจะจบ ขึ้นปีสี่เทอมสองแล้วก็ต้องลาออกเพราะค่าหน่วยกิจ thesis โหดมาก

บ้านรถ ไม่มีทุกอย่าง จากเป็นเด็กที่วันๆใช้แต่เงิน กลายเป็นชีวิตติดศูนย์(ซึ่งพอโตมาก็รู้สึกดีที่มันไม่ใช่ติดลบ)

ระหว่างนั้นก็มีแฟนใหม่ ก็ตามเค้าขึ้นไปอยู่เชียงใหม่

แต่งานสายผมที่ทำ หายากมากในเชียงใหม่ ทำให้ช่วงปีสองปีแรก ง่อยมาก
หาเงินได้บ้างไม่ได้บ้าง แทบเลี้ยงตัวเองไม่ได้

จนเข้าช่วงปีที่สามที่สี่ ก็เริ่มปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ไปช่วยแฟน ฝึกฝนฝีมือทำงานใหม่ๆ

จนสุดท้าย มาปีนี้ ผมย้ายลงมาอยู่กับที่บ้าน(ซึ่งก็ยังเป็นบ้านเช่านะ)
ทำแบรนด์สินค้าขาย จนเริ่มขายได้ดีเรื่อยๆ รายได้โอเคกว่าเป็นพนักงานกินเงินเดือน
จนสุดท้ายเริ่มมั่นใจ ว่าเราไม่ใช่คนใช้ไม่ได้แล้ว เราทำได้แล้ว

ประจวบเหมาะกับแฟนต้องไปตปทเดือนนึง ผมก็อาสาขึ้นไปเฝ้าลูกๆให้(น้องหมาสองตัวครับ)
ในเดือนนั้นไม่รับเงินจากแฟน เพราะเราอยากแสดงให้เค้าเห็นว่าเราทำได้นะ เราเลี้ยงตัวเองได้แล้ว เราโตแล้ว

จนถึงวันที่เค้ากลับมาจากตปท ห้าวัน ก็ไลน์มาบอกเลิกผม คำตอบคือ เค้าหมดรัก เป็นมานานแล้ว

เข้าใจ เสียใจมาก เราผิดเองที่โตช้าไป เราผิดเองที่ใช้ชีวิตโดยไม่มองวันข้างหน้า ได้แต่โทษอดีตที่มันผ่านไปแล้ว

ตอนนี้ เป็นผู้เป็นคนแค่ไหน มันก็เท่านั้น เพราะรักมันจากไปแล้ว

สมองตอนนี้เริ่มโอเคกับเรื่องที่เกิดขึ้นแล้ว ตอนนี้ไล่เคลียงานลูกค้าเสร็จหมดเมื่อไหร่จะไปลั้นลาเกาะดคนเดียว พักสมอง พักใจบ้าง  **04**

ดราม่ามากไปหน่อย ไว้ว่างๆจะมาชวนคนในนี้เที่ยวนะครับ  **11**

ปล.ตอนนี้รวมกลุ่มกับพี่แนนแล้ว หลังจากนี้ว่างๆหาที่เที่ยวได้จะมาชวน หากน้องๆอยากไปก็บอกได้ครับ ผมคนชิลๆ ไม่เคยเที่ยวแบบบริการ
เข้ามาที่นี่ครั้งแรกเพราะตามหาเพื่อนเที่ยวแบคแพคจาก google แล้วเจอหัวกระทู้พี่แนนเลยสมัครมาตอบกระทู้นั้นโดยเฉพาะ  **36**
หาเพื่อนเที่ยวชิลๆบ้าง กินข้าว ดูหนัง ไว้ค่อยมาหาอีกทีนึงตอนว่างๆ  **26**

ปล2.ผมคนง่ายๆ สบายๆ เด็กศิลปนิดนึง สนใจงาิลปะกับงานออกแบบมากถึงมากที่สุด หากชวนน้องไปเที่ยวดูของวินเทจ งานออกแบบสวยๆ จะแปลกมั้ยถ้าผมชวนน้องไปนั่งชิล TCDC หาหนังสือออกแบบต่างประเทศนั่งอ่านเล่น น้องคงเบื่อแน่ๆเลย ฮ่าๆๆ  **20**

Leopardz

• Newbie
  • *
Re: ในวันที่มันสายเกินไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:17:06 AM »
อร๊ายย ลงผิดห้อง จะลงห้อง Love suck แอดมินฝากโยกไปที่นู้นทีคร้าบ ไม่ก็ลบเลยก็ได้ครับ  **26**

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:22:11 AM »
ชีวิตคนเราไม่มีคำว่าสายเกินไป สำหรับคนที่คิดจะเริ่มต้นใหม่

ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังใหญ่ ที่เราเลือกได้ว่าจะยืนอยุ่ ณ จุดไหนค่ะ

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Leopardz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 11:59:54 AM »
ชีวิตคนเราไม่มีคำว่าสายเกินไป สำหรับคนที่คิดจะเริ่มต้นใหม่

ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังใหญ่ ที่เราเลือกได้ว่าจะยืนอยุ่ ณ จุดไหนค่ะ
ขอบคุณมากครับ  **26**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:17:48 PM »
โว๊ะ **34**
เจอเพื่อนเที่ยว  **06**
น่าจะมีคนอกหักเยอะๆนะ จิได้มีเพื่อนเที่ยวเยอะๆ  **30** **30**  ล้อเล่งน่า  **04**

อยู่กับปัจจุบันและมองไปที่อนาคตนะจ๊ะ ถึงจะสายเกินไป แต่ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เอ๊ะ! บอดีสแลมปะ **03**  **11**

สู้ๆ  **24**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Leopardz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:33:16 PM »
โว๊ะ **34**
เจอเพื่อนเที่ยว  **06**
น่าจะมีคนอกหักเยอะๆนะ จิได้มีเพื่อนเที่ยวเยอะๆ  **30** **30**  ล้อเล่งน่า  **04**

อยู่กับปัจจุบันและมองไปที่อนาคตนะจ๊ะ ถึงจะสายเกินไป แต่ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เอ๊ะ! บอดีสแลมปะ **03**  **11**

สู้ๆ  **24**
สนใจไว้ไปเที่ยวกันได้นะครับ  **04**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 01:44:55 PM »
น้องชุน ชวนพี่ได้นะ อยากไป TCDC ไม่ได้ไปมานานแล้ว ชอบบบบ  41
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Leopardz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 03:27:57 PM »
น้องชุน ชวนพี่ได้นะ อยากไป TCDC ไม่ได้ไปมานานแล้ว ชอบบบบ  41
ได้เลยพี่แนน อยากไปหาอะไรอ่าน ไม่ได้ไปมาหลายปีแล้ว ฮ่าๆๆ  **11**