ผู้เขียน หัวข้อ: เธอ...................  (อ่าน 4096 ครั้ง)

Payuk05

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
เธอ...................
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 01:45:30 PM »
ไปดูหนัง​ ทานข้าว​ ด้วย​ความรู้สึก​แบบแฟน.. ด้วยกัน​ไม๊คะ​
   ผมสะดุด​ตากับ​กระทู้​ของเธอ... สำหรับ​ผม  กระทู้​นี้​ มันดูครึ่ง​ๆกลาง​ๆ​ กำกวม​ ไม่่ชัดเจนเอาซะเลย​  ผมเอง
ก่อนหน้านี้​ไม่ได้​เป็น​สมาชิกทางเว็บ​ แต่จะ​แวะ​เข้ามา​หาน้องๆจ้างงานตามแบบที่ผม​ต้องการ​โดยเลือกเฉพาะ​น้องๆ
ที่ทิ้ง​ไลน์​ไว้​เท่านั้น​ อย่างที่บอก​ กระทู้​เธอ.. มันสะดุดตาผม​ จึงแอดไลน์ไป​ เพื่อถามรายละเอียด​  เป็นไปดังคาด​
เธอ... ไม่ใช่น้องที่จะรับงานในแบบที่ผมต้องการ​ พอผม​ถาม​มากๆ​ เธอ.. ย้อนถามผมมาหนึ่งประโยค​ 
"พี่ถามขนาด​นี้​  พี่จะล้วงหนูเหรอคะ" ถ้าต้องการ​แนว​นั้นคงต้องหาคนอื่นแล้วล่ะค่ะ​ นั่นทำให้​การสนทนา​ระหว่างเรา
ยุติลง​ ช่าง​เถอะ​  เธอไม่ใช่แนวที่ผมต้องการจ้างอยู่แล้ว​นี่​ แต่... ผมยังไม่ได้ลบไลน์เธอ... และบังเอิญ​เธอเปิดไทม์ไลน์​ไว้
นั่นทำให้ผม​ ได้เห็นชีวิต​ประจำ​วัน​ น่ารักๆ.. ของเธอ.. ผมเริ่มชื่นชม​ และ​อยาก​พบ​ แต่ด้วย​เวลา​ที่น้อย​ ภาระหน้าที่​ และ
ความเครียดจากงาน​  ทำให้ผมยังไม่มีเวลา​  จนเมื่อวัุกร์​ที่ผ่านมา​ ความเครียด​ถึงจุดพีค​ คงต้องหา​เวลา​ผ่อนคลาย​บ้างแล้ว​
ผมติดต่อ​เธอ.. ทางไลน์​อีกครั้​ง​  แจ้งเวลานัด​ เธอตอบว่า ถ้านัดเวลานี้​ เธอมีเวลาแค่​สามชั่วโมง​เท่านั้น​ มีประชุม​ เอากะเธอสิ
ผมตกลงนัดเวลาเที่ยงตรง​ เราพบกันครึ่งทาง​  ที่ห้างสรรพสินค้า​แห่งหนึ่ง
แรกพบ..... เธอ​  เป็น​ผู้​หญิง​ตัว​เล็ก​ ผมยาว​ หน้าไทยๆ​ อย่างที่เธอบอกไว้​ ไทยขนาด​ไหนน่ะเหรอ... ถ้าเธอ​ใส่สไบ​ สีเขียวตองอ่อน

ไปยืนใต้ต้นกล้วย​ละก็.. ใช่เลย ที่สำคั​ญ​เธอ​เป็นผู้หญิง​ในสเปคชายวัยห้าสิบกลางๆอย่างผม​ เธอแต่งหน้าน้อยมาก​ คิ้วเข้มโดย​ไม่ต้องเขียน
จมูกโด่ง​พอดี​ๆ​ ผิวเนียนละเอียด​  ที่สำคั​ญ​คือ... ดวงตาเจ้าชู้​ๆของเธอ... เธอน่ารัก  สำหรับ​ผมเลยทีเดียว​ เธอไหว้และแนะนำตัว
  ไปไหนกันดี​ แต่ไม่ดู​หนังนะ​ ผมไม่มีเวลา​มากขนาด​นั้น..... มีเวลาแค่ไหนคะ​? เธอถามผม
สองชั่วโมง​ไม่เกินนั้น​..... โอเค.. งั้นไปกันค่ะ..... ผมดึงมือเธอไว้.. เดี๋ยว​ๆน้องหิวมั้ย​ ไปทานข้าว​แล้ว​นั่ง​คุย​กัน​ดีกว่า​     หนูยังไม่หิวค่ะ​ เธอตอบสั้นๆ
ไป.... เธอ​ดึงมือผมกึ่งเดินกึ่งวิ่ง​ ลากถูลู่ถูกังไปตามทางในห้าง... มาหยุดตรง​ ตู้คีบตุ๊กตา​หยอดเหรียญ​ เธอพูดพลางชี้ไปที่ตู้​ อยากได้ตุ๊กตา.. คีบให้หน่อยค่ะ
ผมถอนหายใจ​ มองหน้าเธอ​ ก็ไอ้ของเล่นแบบนี้​ มันเหมาะกับ​คนวัยผมเสียที่ไหน​   เอ้า.... ยืนเฉยทำไม​ ไปแลกเหรียญ​สิคะ​    เท่าไหร่ล่ะ?? ผม​ถาม​แบบ​งง​งง​
พี่คิดว่าเท่าไหร่ล่ะคะ​ ที่พอจะคีบตุ๊กตา​ให้หนูได้​ ผมเดินมึนๆไปแลกเหรียญ​  พลางคิดในใจ​  นี่ผมกำลัง​ทำอะไร​อยู่​  ผมเริ่มหยอดเหรียญ​เป้าหมายตุ๊กตา​ในตู้
ภาพเธอในตอนนั้น​คือ.... เอามือสองข้างป้องใบหน้า​ หน่าผากชนตู้กระจก​ ตาเพ่งไปยังตุ๊กตา​  พลางส่งเสียงที่ดังพอควร​  ตรงอีกนิด​ ซ้ายๆๆๆ​ นั่นแหละ​ๆตัวนั้น
แม่คุณ​เอ๊ย... เสียงเธอดัง​ ดังขนาดที่​  คนแถว​ๆนั้นและเด็กมัธยม​อีกกลุ่ม​  หยุดยืนมอง​ และ​คอยช่วยลุ้นไปกับเรา​ ผมเอง​ ทั้งอาย​ ทั้งเขิน​ คีบๆอยู่​ มีเสียง​เด็ก​ชาย
ในชุดมัธยม​  บอกผม​ว่า​ ขวานิดลุง... โธ่... ไอ้เด็กเวร​ มองไปรอบๆตัว​ คนมุงเยอะ​แล้วนะ​ ผมเอื้อมไปสะกิดไหล่เธอ.... น้อง  เรากำลังเป็นจุดสนใจ​ของคนอื่น​อยู่นะ
เธอหันมามองหน้าผม​ ด้วยแววตาดุ​ๆ​... มีหน้าที่คีบ.. คีบไปค่ะ​    แว็บนึง.... สายตาดุๆของเธอ... ทำให้ผมนึกถึง.... อดีตภรรยา     เฮ้อ... ผมถอนหายใจ​อีกครั้​ง
รู้สึกตัวอีกที​ เด็กมัธยม​กลุ่ม​นั้น​ ยืนถือตุ๊กตา​สองตัวซึ่งคงจะคีบได้จากตู้​ข้างๆนั่นแหละ​  เด็กกลุ่มนั้นมองมาที่เราแล้วหัวเราะ
เฮ้ย​  น้องหยอดไปเท่าไหร่​อ่ะ​ ได้ตั้งสองตัว​ เธอถาม........ ห้าสิบบาทพี่​ หุ้นกับเพื่อนห้าคน​ เด็กๆหัวเราะ​  เธอ.... หันมามอง​หน้า​ผม... เอาอีกแล้ว... สายตาดุๆอีกแล้ว
เด็กๆยื่นตุ๊กตา​ให้เธอ​  อ่ะ.. ผมให้พี่.... เฮ้ยให้เราเหรอ​ ขอบใจนะ​ เออ​ แล้วนี่ไปนี่ไม่ไปเรียนกันเหรอไง​ ห๊าาา
  ผมแอบอมยิ้ม​ กับถ้อยคำสนทนา​แนวเทศนา​เด็กๆกลุ่มนี้จนจบ​  เด็กๆยกมือไหว้เธอ.... ผมไปละพี่​  จ้ะ​ โชคดีนะ​ เธอยืนโบกมือให้เด็กกลุ่มนั้น​ ผมยิ้มให้มิตรภาพ​เล็กๆนั่น​
เธอหันมาคว้ามือผม​ กึ่งเดิน​ กึ่งวิ่ง... อีกแล้ว... แต่คราวนี้  ไม่เหมือนเดิม​  ผมวิ่งเหยาะๆตามเธอ.... เรามาหยุดตรงหน้า​   คาราโอเกะ​         ไป.... ร้องเพลงกันนะคะ..
  ผมนั่งมองเธอพลิกหนังสือเล่มโตๆเพื่อหารายชื่อเพลง​ แล้วหันมาถามผม​   อยากฟังเพลงอะไร​ ขอมาได้เลยนะคะ​  หึ.. ทำยังกับขอแล้วจะร้องได้​   
อ๊ะ... ดูถูก... พี่ไม่มีทางรู้หรอก​ ว่าหนูนะ​ ฟังเพลง​เยอะขนาดไหน​ เร็วๆขอมาสิคะ​ ผมตอบเธอไปแบบส่งๆ​  แจ้​ รู้จักมั้ย...
ดนุพล  แก้วกาญจน์  ไง​ รู้จักสิ​ เพลงอะไรล่ะคะ​   เพลงอะไรก็ได้​ ตามใจ​ ผมตอบเธอสั้นๆ
ซึ้งรึไม่ซึ้ง​ ซึ่งก็แล้วแต่เธอ​ เพียงอยากให้เธอเห็นใจ​ รู้ก็ทั้งรู้​อยู่ฉันรักเธอเท่าไหน​ จะโกรธเกลียดหลอกเธอเคยไหม
ครั้งหนึ่งวันนั้นเธอพร่ำ​ ฉันจำได้​ เธอบอกรักฉัน​ ครั้งหนึ่งวันนี้ลืมคำ​ ฉันร้องไห้​ ร้องไปพร้อมเพลง
เพลง​ ครั้งหนึ่งวันนี้​ ผมดึงความรู้สึก​กลับมา​  "เกิดทันเหรอเราน่ะ"   บอกแล้วไงคะ​ ว่าฟังเพลงเยอะ​ เธอพูดไปหัวเราะ​ไป​
ยาวจัง.. เดี๋ยวกลับมาเล่านะ​ ผมมีงานด่วน

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: เธอ...................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 03:03:09 PM »
กะลังอ่านเพลินเลยครับท่านพี่ Payuk05 ...

น้องคนนี้คงมีอะไรถูกใจพี่ถึงมีรายละเอียดเรื่องราวที่พบเจอขนาดนี้

รอครับ...  **14**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 03:05:34 PM »

รออ่านต่อนะคะ
  รู้สึกเหมือนได้อ่านนิยายเรื่องหนึ่งเลย พี่ผู้หญิงน่ารักดีจัง เท่าที่พี่เล่ามา พาลให้คิดถึงรุ่นพี่คนหนึ่งที่ทำสายงานเดียวกับหนูเตี้ยดำเสียมิได้ ตัวเล็กๆ แต่ดุเอาการ หากทว่าจริงใจและน่ารักในมุมมองของหนูนะคะ มีอะไรเหนื่อความคาดหมายในตัวผู้หญิงตัวเล็กๆคนหนึ่ง ที่บางทีก็ทำอะไรแปลกๆ เปิ่นๆ แต่ก็น่ารัก อยู่ไปนานๆ ก็อดจะรู้สึกดีเสียไม่ได้
  ผู้หญิงแบบนี้ดีออกค่ะ ตอนอยู่ด้วยอาจรู้สึกไม่ดี ไม่ปลื้มนักเพราะเธอไม่เอาใจ แต่ถ้าหากถึงเวลาต้องจาก เชื่อว่าจะคิดถึงเธอจับใจเลยแหละค่ะ
  รออ่านต่ออยู่นะคะ   **38** **38**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 03:11:40 PM »
 **36**
ชอบการบ้านแบบนี้จัง พออ่านแล้วมันรับรู้ถึงความรู้สึกที่พี่ มีต่อน้องจริงๆ

เป็นการพูดถึง และ เก็บรายละเอียดได้ดีมากๆ ค่ะ ^^

+1 Like
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Payuk05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 03:49:47 PM »
  จะเอาเพลงเก่ากว่านี้ก็ได้นะคะ​ น้องรู้จักที่เก่ากว่านี้อีกเหรอ​ สำหรับวัยอย่างน้องพี่ว่าแค่นี้​ก็... พอละมั้ง  เธอมองหน้าผม
หนูร้องธานี​นินทร์​ได้นะคะ​  ธานินทร์​ไหน? ผมถามแบบงง​ งง​  แหม​ ทำเป็นไม่รู้จั​ก​ ก็ธานินทร์​ อินทรเทพ​ ไงคะ​ หนูชอบเพลง​ เพ็ญโสภา
และก็​ เรื่องที่แล้วเธอจงอภัย​ เฮ้อ... ที่เธอคิดว่าผมอายุเท่าไหร่กันนะ​ เวรกรรม
เพลงเร็วๆบ้างดีกว่า​ ช้าๆ​มันดราม่าเกินเนอะ​ ถึงเพลงเร็ว​ ผมนั่ง​มองเธอถอดรองเท้า​ เขี่ยแบบลวกๆไปไว้ด้านข้าง​ เปลือยเท้า​  โยกไหล่ไปตามจังหวะ​เพลง
ผมหัวเราะและเริ่มสนุกไปกับเธอ​ เต้นไปมาพอเริ่มเหนื่อย​ เธอทิ้งตัวลงเอาหลังพิงแขนของผม​  กลิ่นน้ำหอมโชยมา​  ทุกครั้งที่เธอขยับเข้ามาใกล้ๆ​ อืม....
หอมจัง.. เธอ... ใช้น้ำหอมผู้​ชายเสียด้วย​   
มาถึงตอนนี้​ ทุกครั้ง​ ที่เธอมองหน้า​ หรือสบตาผม​ ผมต้องหลุบตามองไปทางอื่น​ เพื่อหลบสายตานั้น.. ของเธอ....
มันเป็นความรู้สึก​ เหมือนสมัยผมเป็นวัยรุ่น​ ที่แอบชอบผู้หญิง​สักคน​ แล้วหัวใจเต้นโครมคราม​ เมื่อเวลาที่เธอ.. เข้ามาใกล้ๆ  ผม.. เป็นอะไรไปแล้วนี่.. เฮ้อ
  เพลงหยุดลง​ เธอหันมาถาม​ สากลมั่งมั้ยคะ​ ขอมา​ ฟังแนวไหน? ปากไวเท่าความคิด​ The​ Eagles ร้องได้มั้ย   
ได้นะคะ​ แต่... หนูชอบเพลงนึงที่​ Timothy​ B Schmit แยกออกมาทำอัลบั้มเดี่ยว​ ชื่อเพลง​ Someting​ Sad​ ได้มั้ยคะ
ได้สิ​ แต่ผมไม่ได้บอกเธอนะ​ ว่า.. ผมไม่รู้จักเพลงนี้​  น่าแปลก​ ผมรู้สึกว่า​ เป็นเพลงที่เพราะมากๆเลย​ ผมนั่งยิ้มบ้าง​ หัวเราะบ้างกับท่าโยกย็อกๆแย็กๆของเธอ
พร้อมกับฟังเธอ​ร้อง​เพลงสากลไปอีกสองสามเพลง​  เธอ... พลิกแขนดูนาฬิกา​  จะครบสองชั่วโมงแล้วนะคะ​ เธอยิ้ม​ แต่ผม.... ใจหาย​  อืม  คำตอบเดียวจากผม
งั้นเพลงสุดท้าย​ ตามใจหนู​  เธอร้อง​ Game​ of  love  ของ  Santana เป็นเพลงสุด​ท้าย​  และก็เป็นเพลงที่สนุกมากเลยทีเดียว
ตอนนี้... หากผมยังพอมีเวลา​ ไม่ว่าเธอ... จะจูง.. จะลาก  ผมไปใหน​ ผมจะไป
กลับเลยมั้ยคะ​     พี่ยังไม่อยาก​กลับเลย​ ผมตอบ​ แบบไม่มองหน้า
งั้นเล่นเกมอีกสักเกมละกันนะคะ​ ไปยิงซอมบี้กัน​ นั่นเป็นกิจกรรม​ท้ายสุด​ ที่ได้ทำร่วมกัน​             เธอจูงมือผมเดินมาถึงหน้าห้าง​ เลยเวลาที่ผมกำหนดไว้มายี่สิบนาที​  คงต้องแยกย้ายจริงๆซะที​  ผมยื่นค่าขนมให้เธอ​   เธอมอง.... และตำหนิผมด้วยสายตาแบบนั้น... อีกครั้ง  ทำไมไม่เตรียมให้พอดีล่ะคะ​ หนูไม่มีทอน
   เฮ้อ..... เอาไปเถอะ​ วันนี้พี่เสียเงินค่าเที่ยวยังไม่ถึง​ 500​  เลยนะ​  คราวนี้เธอถอนหายใจ​ พี่ไปทางไหนคะ​ เดี๋ยวหนู​เดินไปส่ง​ที่รถ​ ไม่เป็นไร​ แยกกันตรงนี้เลยนะ
เธอยกมือไหว้​ ผมมองตามหลังจนเธอ... เดินหายไป
     เป็นช่วงเวลาสั้นๆที่ผม​ ไม่มีเรื่องงานเข้ามาในหัวสมอง​ ปลอดโปร่ง​  สบายใจ​ และหัวเราะดังที่สุดในรอบปี​ หรือนั่นอาจจะเป็นเพราะ​
 ผมหลงรัก  รึเปล่า  ผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจ
  เธอบอกไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านอะไรในเว็บบ่อยๆนอกจากโพสเรื่องงาน
แต่ผมแอบหวัง​ ว่าเธอ.... จะได้อ่านทุกข้อความจากผม​   ส่วนตัวผมเองก็คงไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก​ นั่นจึงเป็นเพียงความหวังเล็กๆ​ ของคนวัยอย่างผม
ว่าเธอเห็น....
ปกติ.. ผมไม่ชอบของหวาน.. ไม่ทานผลไม้ตามฤดูกาล
                           แต่ตอนนี้​  ผมอยากกินมะม่วง

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 04:03:17 PM »
 **36**

มายินดีกับ จขกท  ...ที่ได้เจอน้อง

มายินดีกับน้อง.....ที่ได้เจอพี่ดีๆ

Confirm ครับ มะม่วงแก้วใบนี้   ....
นิ่ง...น่ารัก...ที่สำคัญ ...น้องมีมุมมองที่  positve มาก
ท่านที่อยู่ในวัย สว. ควรหาโอกาส มาให้น้องเทคแคร์หน่อยครับ

แค่ได้มาพูดคุยกับน้อง ผมว่าก้อคุ้มครับ

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 04:03:30 PM »

เอาละไง เป็นเรื่องของหัวใจจนได้ คุณจขกท. โดนละล่ะ 55555+

อยากให้พี่ผู้หญิงเข้ามาอ่านเจอจังเลย  **06**

ชอบการส่งการบ้านของจขกท.เป็นพิเศษค่ะ ขอชม แบบจากที่เคยอ่านมานะ **26**

...เริ่มที่ร้าย ลงท้ายที่รัก หรือเปล่านะ **34**

ก็คงเป็นมิตรภาพที่ดีๆ แก่กันนะคะ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวการจ้างเที่ยวในครั้งนี้ค่ะ  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Payuk05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 04:11:14 PM »
กะลังอ่านเพลินเลยครับท่านพี่ Payuk05 ...

น้องคนนี้คงมีอะไรถูกใจพี่ถึงมีรายละเอียดเรื่องราวที่พบเจอขนาดนี้

รอครับ...  **14**
เธอเป็นผู้หญิง​มีบุคลิก​ครับ​ และยังมีบางส่วน​ คล้ายอดีตภรรยาผม
ขอบคุณที่อ่านครับ​

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 07:03:47 PM »
**36**

มายินดีกับ จขกท  ...ที่ได้เจอน้อง

มายินดีกับน้อง.....ที่ได้เจอพี่ดีๆ

Confirm ครับ มะม่วงแก้วใบนี้   ....
นิ่ง...น่ารัก...ที่สำคัญ ...น้องมีมุมมองที่  positve มาก
ท่านที่อยู่ในวัย สว. ควรหาโอกาส มาให้น้องเทคแคร์หน่อยครับ

แค่ได้มาพูดคุยกับน้อง ผมว่าก้อคุ้มครับ

อ่านการบ้านแล้วฟิน แต่มืดแปดด้านเลย นึกไม่ออกว่าน้องคือใคร
ทำไมผมถึงไม่ แสนรู้เหมือนลุงนึกน้าาาาาาา  **40**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 08:08:17 PM »
จขกท เล่าเรื่องเรียบเรียงได้ยอดเยี่ยมครับ อ่านตามไปและเห็นภาพเลยครับ  **39**

ขอบคุณที่มาแบ่งปันให้ฟังนะครับ  **26** ขอเอาใจช่วย จขกท ด้วยครับ  **06**

- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด