ผู้เขียน หัวข้อ: เธอ...................  (อ่าน 4071 ครั้ง)

EOs

• Hero Member
  • People Like This 155
Re: เธอ...................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 08:49:51 PM »
อ่านแล้วเพลินดีครับ แต่ความรู้สึกมันค้าง ๆ คา ๆ เหมือนหนังที่ไม่มีตอนจบ
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 10:28:15 PM »
ชอบการบ้านนี้จังเลยค่ะ อ่านแล้วรู้สึกดีตามไปด้วยเลย ^^
 **36** **36**
Action = Reaction

Lactose

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 01:24:55 AM »
ทุกทีน้องจะเบื่อกระทู้ที่มีตัวหนังสือมากๆ

เขียนเรียงติดกัน เหมือนไม่มีปุ่ม enter

แต่กระทู้นี้ ทำไมน้องอ่านแล้วไม่เบื่อเลยค่ะ

คุณพี่มีความจำในการเก็บรายละเอียดได้เยี่ยมมาก

ถ้า ผช ที่น้องรู้จัก ได้ซัก 14% ของคุณพี่น่าจะดี

เพราะที่เป็นอยู่ หัวผุ มากๆค่ะ จำไรไม่ค่อยจะได้เลย

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 07:35:23 AM »
คุณลุงชอบอ่านนิยาย เรื่องสั้น แน่เลย
สำนวนการเขียนดี

น้องหลุยส์ก็ชอบอ่านหนังสือ วานคุรนลุงแนะนำเรื่องสั้นให้หน่อยนะคะ **26**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

Payuk05

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 07:52:50 AM »
คุณลุงชอบอ่านนิยาย เรื่องสั้น แน่เลย

น้องหลุยส์ก็ชอบอ่านหนังสือ วานคุรนลุงแนะนำเรื่องสั้นให้หน่อยนะคะ **26**
งานผมไม่อ่านก็เหมือนอ่านครับ​ ผมทำงานพิสูจน์​อักษร​  ไว้ถึงไทยแล้วจะแนะนำหนังสือให้นะครับ
ขอบคุณที่สละเวลา​อ่านนะครับ

Once Upon a Time

• ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 07:56:06 AM »

งานผมไม่อ่านก็เหมือนอ่านครับ​ ผมทำงานพิสูจน์​อักษร​  ไว้ถึงไทยแล้วจะแนะนำหนังสือให้นะครับ
ขอบคุณที่สละเวลา​อ่านนะครับ

มิน่าล่ะ สำนวนการเขียนดี

ขอเรื่องสั้นแนวคล้ายๆของ ประภัสสร เสวิกุลให้หน่อยนะคะ
ชื่นชอบสำนวนการเขียนแนวของประภัสสรค่ะ 41
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

Payuk05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 08:13:55 AM »
     ผมขอขอบคุณ​
    และ​น้อมรับทุกๆความคิดเห็น​ครับ
อย่าเปรียบข้อเขียน​ของผมเป็นเหมือนละคร​  ที่ไม่มีตอนจบเลยครับ​ เพราะผม
เขียน​ออกมา​ ยังไม่ดีขนาดนั้น
ผมเอง​  เป็นคนพูดน้อย​ ทำได้เพียงแค่​ ส่งความรู้​สึก​ ผ่านตัวหนังสือ​  โดยตั้งใจ​
ทิ้งเรื่องราวไว้อย่างนั้น​ และอดทนรอเงียบๆ​  ให้เธอ..... คนที่ผมกล่าวถึง​ ผ่านมา
เจอ​   ขอบคุณ​ช่วงเวลานั้น​ หวัง​ว่าคงได้พบกัน... อีกครั้งนะ​ มะม่วงแก้ว

tbee01

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 04:37:38 PM »
อ่านไปทั้งฟินทั้งอิฉา
จะมีพี่ใจดีน่ารักๆอย่างนี้บ้างมั้ยน่าาาา  **02** **02**

Payuk05

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 07:51:49 AM »
**36**
ชอบการบ้านแบบนี้จัง พออ่านแล้วมันรับรู้ถึงความรู้สึกที่พี่ มีต่อน้องจริงๆ

เป็นการพูดถึง และ เก็บรายละเอียดได้ดีมากๆ ค่ะ ^^

+1 Like
ขอบคุณ​มาก​ครับ​ สำหรับ​ 1  Like