ผู้เขียน หัวข้อ: รักที่มีแต่คำถาม  (อ่าน 1635 ครั้ง)

MeZzOLa

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
รักที่มีแต่คำถาม
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 11:55:45 AM »
เราเจอกันด้วยความบังเอิญ แต่จะเดินไปด้วยกันเพราะความรัก
เตงบอกเค้าอยู่บ่อยๆ ยังจำได้ไหม
เตงเหมือนคนที่เค้าเฝ้ารอมาตลอด เค้าก็เคยบอก แล้วเตงยังจำได้ไหม?
เราเป็นส่วนกลับทางความคิด และแตกต่างกันในชีวิต ซึ่งมันเป็นความแตกต่างที่ลงตัวที่สุดของเค้า
เค้าเฝ้าภาวนามาโดยตลอด ว่าขอเพียงแค่ตัวเองเป็นคนธรรมดา มีชีวิตเรียบง่าย
เค้าเบื่อและเหนื่อยกับที่ต้องมาระแวงระวังภัยรอบตัวแบบนี้
เตงก็รู้ ว่าเราจะเข้ากันได้ดี ดีอย่างที่ใครก็คาดไม่ถึง เค้าเคยเชื่ออย่างนั้น
แต่อดีตและบาดแผลที่เค้าเคยมี ก็ยังทำงานตามหน้าที่ของมันอยู่เสมอ
มันคอยเตือนเค้าอยู่ซ้ำๆว่า เตงมันเพอร์เฟคเกินกว่าที่เค้าจะหาเจอได้
มันเหมือนเงาที่ดูสมจริงมากกว่าจะใช่ความจริงที่เค้าควรได้
โลกของเค้ามันไม่สวย เค้าว่าเตงก็รู้นะ ถึงจะไม่เคยหยิบมาพูดกันก็เถอะ
ยิ่งรัก ความรู้สึกก็ยิ่งชัดเจน เค้าไม่เคยเข้าถึงตัวตะเองได้จริงๆเลยสักครั้ง
ถึงตะเองจะดูเปิดเผยเหมือนไม่มีอะไร แต่มันก็ไม่ใช่ว่าเซนส์เค้าจะยอมรับมัน
เราเหมือนกันในตรงนี้ เค้าคิดว่าเตงรู้

MeZzOLa

• Newbie
  • *
Re: รักที่มีแต่คำถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:23:06 PM »
เค้ารักเตงนะ ถึงจะไม่เคยบอกให้ได้ยินเลยก็เถอะ
ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ได้ แต่มันค่อยๆซึมลึกทุกทีๆ รักจนไม่อยากเสียไป
แม้จะเข้าใจดีว่านี่ก็เป็นแค่อีกเกมส์ที่เตงรู้สึกท้าทายแค่นั้น..

เตงบอกเค้าว่า ถ้าครั้งแรกโกหกใส่กันแล้ว ครั้งต่อๆไปคงจะไม่มีอะไรน่าเชื่อถือกันอีก
มันเป็นคีย์เวิร์ดแรกที่เตงใช้ใบ้ทางหนีให้เค้าสินะ เค้ารู้ และเก็มันไว้ในรอยยิ้มเสมอมา
เตงโกหกเค้าแทบทุกอย่างและก็พูดออกมาเองทุกอย่างโดยที่เค้าไม่เคยถามย้ำให้ผิดสังเกต
เทคนิคเตงเทพจนเค้าเกือบหลงกล มันสมจริงทุกอย่าง สีหน้า แววตา น้ำเสียง สัมผัส
มันเป็นธรรมชาติของเตงทุกอย่าง จนกระทั่งโกหกหน้าตายและสัญญาปากเปล่า
เค้าเชื่อคำพูดและตัวเองในเวลาเดียวกัน
แต่สิ่งที่สัตว์ทุกชนิดเชื่อมั่นและใช้มันเอาตัวรอดมาตลอดหลายล้านปี คือสัญชาตญาณที่มนุษย์ลืมมันไป
มันมีอะไรซ่อนอยู่ในคำหวาน
และไม่นานนักเค้าก็ค้นพบสิ่งที่เตงพยายามซ่อนไว้
มันเป็นเหตุผลสำคัญที่ทำให้เค้าแน่ใจว่าเตงกำลังเล่นเกมส์
เกมส์ไลฟ์

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 04:38:49 AM »
สู้ๆ นะคะ รักกันก็ต้องเชื่อใจกัน  แต่ถ้าไม่ไหวก็อย่าลืมเป็นห่วงตัวเองบ้างน๊า

**07**

MeZzOLa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 05:30:14 AM »
เตงสอนอะไรๆกับเค้าหลายอย่าง ทั้งรักทั้งห่วงดูแลเอาใจใส่  ทุกอย่างที่เตงทำให้ มันพรางตาเค้าจนแทบจะมืดบอด
แต่เรื่องบางอย่าง มันก็หลุดออกมาตอนที่เราอาจไม่ทันสังเกต
กรุณาอย่าใช้คำว่าโรแมนติก ถ้าจริงๆแล้วเตงไม่เคยเข้าใจความหมายของมันเลยซักนิด...
คนที่พูดว่ารัก และรอได้จนกว่าจะพร้อม จะไม่พยายามแตะตัวเค้าอย่างชัดเจนหรอกเพราะมันดูไม่เป็นธรรมชาติ ไม่ว่าจะหน้าอกหรือหน้าขา ต่อให้เค้ากุมมือเตงไว้เตงก็จะไม่พยายามสัมผัสผ่านฝ่ามือของเค้า เตงแสดงละครไม่เก่งนะคะ
คำว่ารัก คิดถึง อยากพูดหวานซึ้งกระหนุงกระหนิง ไม่ต้องใช้พร่ำเพรื่อหรอกค่ะมากไปมันก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลยแม้แต่น้อย เหมือนผงชูรสไงคะ ใส่มากไปก็เลี่ยนไม่อร่อย อ่อแล้ว..ใครบอกจีบเด็กแล้วต้องเวิ้น? ทริคแบบนี้ใช้กับสก๊อยหัดรักค่ะ จะจีบนัก ศึกษาต้องหาวิธีที่โตกว่านี้นะคะ มันไม่เนียน
คนรักตัวจริง เตงจะไม่ใช้สรรพนามว่า 'น้องเขา'กับเพื่อนในวงเหล้าหรอกค่ะ และที่สำคัญ มันไม่ควรจะหลุดคำที่ท้าให้เค้าไปดื่มแข่งกับเพื่อนเตง หรือกระทั้งจะลากไปไหนด้วยในระยะเวลาเพิ่งรู้จักค่ะ เพราะสุภาพบุรุษ จะปกป้องดูแลแฟนดุจไข่ในหิน ถึงจะไม่เป็นบันทัดฐานกำหนด แต่ผู้ชายที่ดีไม่มีใครทำแบบนี้กันหรอกค่ะ
สถานะคนรัก เราควรจะเปิดใจทำความรู้จักกันมากกว่าที่เตงทำค่ะ ไม่ว่าจะแค่โซเชียลแอคเคาท์ ไทม์ไลน์ ชื่อเสียงเรียงนาม รายละเอียดส่วนตัว กระทั่งมือถือ ก็จะไม่มีความลับต่อกัน ถึงจะเป็นพื้นที่ส่วนตัว แต่เราก็กำลังทำความรู้จักและยอมรับซึ่งกันและกันมันไม่มากไปหรอกนะคะ ที่รัก
การหยิบโทรศัพท์แอบถ่ายรูปโดยไม่ขออนุญาต ไม่ใช่มารยาทที่พึงกระทำต่อคนรักค่ะ และจะเนียนกว่านั้นถ้าไม่ได้ถ่ายรูปผ่านโปรแกรมแชท ทั้งๆที่โปรแกรมกล้องถ่ายรูปมีนับร้อย กระทั่งแอพที่มากับเครื่องก็เถอะ
ความแตกต่างของมันอยู่ตรงที่ ไฟล์รูปจะไม่ถูกเก็บลงในเครื่องแต่จะฝังอยู่กับแชท แต่จะเรียกดูได้ถ้าเปิดแชทขึ้น นับเป็นอีกทริคที่เยี่ยมยอดนะคะสำหรับการซื้อใจ แต่ไม่ใช่กับผู้หญิงที่รู้จักกล้องและการเซลฟี่ที่สเกลเทพกว่าคุณหลายขุมค่ะ ปรับใหม่นะ
คนรักกันจะไม่รู้สึกยินดีที่อีกฝ่ายใส่ชุดนัก ศึกษา มาเดินควงแขนกับตัวเองที่อยู่ในชุดสูททำงานเต็มยศและอายุต่างกันมากนักหรอกค่ะ เพราะจะรู้ดีว่า สายตาที่สาดเข้ามาด้วยความอยากรู้ จะไม่มองแฟนตัวเองในแง่ที่ดีเท่าไหร่ ข้อนี้ยกเว้นให้สำหรับผู้ชายควายเผือกค่ะ เพราะเชื่อว่าสปีชีย์แบบที่ไม่รับรู้ความรู้สึกของคนรอบข้าง ยังมีอยู่จริงพบเห็นได้ประปรายในหมู่ชายที่มีความสัมพันธ์กระท่อนกระแท่นกับผู้หญิงรอบตัว

Once Upon a Time

• Hero Member
  • People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 09:19:31 AM »
ตอนรักกัน น้ำต้มผักที่ว่าขมก็ยังหวาน

เกี่ยวกันมั้ย ไปต้มผักกินดีกว่า **10**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

jajajung

• Full Member
  • People Like This 3
  • ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ทุกคนนะค่ะ เราจ๊ะจ๋า มาเป็นเพื่อนกันนะค่ะ.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 08:39:32 AM »
  **01** **01** **01**
" When it comes to friendship, there's no middle ground and There is only one freedom of any importance, freedom of the mind"