ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านครั้งแรก-ฟินไปกับน้องอ้อม-ทริปเล็กๆ กินปู ดูปลา ชมนกนางนวล  (อ่าน 3108 ครั้ง)

saddisfacto

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
สวัสดีทุกท่านครับ

ขออนุญาตส่งการบ้านครั้งแรกครับ เพิ่งเข้าวงการสดๆร้อนๆ

เมื่อคืนก่อนเข้ามาสมัครที่เวปนี้ แอบอ่านการบ้านจากพี่ๆ เห็นว่าน้องอ้อมคุยเก่งมากๆ
วันนี้เลยลองนัดน้องอ้อมดูครับ ส่วนตัวไม่มีไอเดียเลยว่าอยากไปไหน
เลยให้น้องอ้อมออกไอเดีย เลยเป็นที่มาของทริปเล็กๆนี้ครับ

ตื่นแต่เช้าไปรับน้องอ้อม และมุ่งตรงไปที่จุดหมายของเราในวันนี้ (สถานอากาศบางปู) ครับ
ตัวจริงน้องอ้อมตัวเล็ก รูปร่างดี ผมยาว น่ารักกว่าในรูป และแน่นอนว่า คุยเก่งมว๊ากกกกกกกกกกกกกกก
โดนใจมากๆเลยครับ เพราะผมเป็นคนพูดน้อย ถ้าไม่ได้เจอน้องอ้อมล่ะก็แย่เลย ประทับใจมากๆ  **36**

เดินตามสะพาน มีนกนางนวลบินผ่านไปมา จูงมือกันไป น้องเทคแคร์ดีมากครับ
พูดคุยตลอดทาง ทำให้เราไม่เกร็ง

ถึงร้านอาหาร น้องอ้อมก้อถามผมตลอดนะครับ ว่าอยากทานอะไรบ้าง? ปลามั้ย กุ้งมั้ย ประทับใจมากๆเลยครับ
นั่งคุยกันรออาหารที่สั่งไป น้องอ้อมเป็นคนคุยสนุกมากครับ ร่าเริง เป็นธรรมชาติ และฮาได้ตลอดเวลา
มีเรื่องตลกๆเล่าให้ฟังตลอด ทะลึ่งนิดๆทะเล้นหน่อยๆ ขำขำดีครับ  **02**

นอกจากน้องอ้อมจะเป็นคนที่คุยเก่งมว๊ากกกกแล้ว
เธอยังเป็นคนที่กินเก้งมว๊ากกกกก ด้วยครับ
ตัวเล็กนิดเดียว ไม่น่าเชื่อว่าเธอจะทานเก่งครับ เธอทานอะไรก็ดูน่าอร่อยไปหมด
โดยเฉพาะของหวาน หน้าตาน้องอ้อมจะแบบว่าฟินมาก
ระหว่างทานอาหาร น้องก็ชวนคุยตลอด น้องคุยสนุกมาก ผมลืมเรื่องเครียดๆในหัว รู้สึกดีจริงๆครับ  **39**

เสร็จจาก บางปู ผมเลยพาน้องแวะทานไอติมก่อนกลับบ้าน จำได้ว่าน้องบอกว่าชอบทานไอติมมาก
พาไปถึงหน้าร้าน น้องบอกว่า "โอย พี่ ร้านนี่แพง อย่ากินเลย กินร้านนู้น ดีกว่า เนอะ"
โอ้โห ผมประทับใจน้องนะ มีชวนไปกินของถูกด้วย เอาใจใส่เราดี

เริ่มค่ำแล้ว ผมเลยพาน้องกลับบ้านครับ ระหว่างทางก็กุมมือกันตลอด
ประทับใจครับ ไม่อยากให้ถึงบ้านน้องเลย

สรุปว่าฟินเลยครับสำหรับผม หายเหงา หายเครียด
รู้สึกดี ประทับใจมากๆเลยครับ เหมือนได้อยู่กับน้องสาวที่สนิทกันมากๆ คุยได้ทุกเรื่องจริงๆครับ

ขอขอบคุณน้องอ้อม สาวน้อยตัวเล็ก ที่ช่วยเป็นเพื่อนทานข้าวกับผู้ชายคนนี้นะครับ  **06**

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
การบ้านน่ารักมากค่ะ ^^ 41
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

saddisfacto

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
การบ้านน่ารักมากค่ะ ^^ 41

ขอบคุณคร้าบบ การบ้านครั้งแรกครับผม  **02**

pinkpp

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ยินดีกับ จขกท และน้องอ้อม ด้วยครับ สำหรับทริปแห่งความสุข     **38**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
อีกเสียงการันตีพีอ้อม น่ารัก 41 41
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
ยินดีกับท่าน lilio7candidior ที่จ้างเที่ยวครั้งแรกก็ได้เจอน้องน่ารัก พาคุย พาทานอาหารบรรยากาศดีๆ

ที่บางปู...นกนางนวลมาแล้วหรอครับ น่าไปดูจัง

+ Like ให้การบ้านน่ารักครับ

**32**

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
เป็นคนที่นั่น แต่ยังไม่เคยไปเลยคะ **08** **08**
บรรยากาศดีคะ
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
น้องอ้อมชวนคุยเก่งจริงๆครับ หรือจะให้น้องเล่าเรื่องก็คงเล่าได้หลายวัน  **30**

แล้วมาส่งการบ้านให้ชมอีกนะครับ

**26**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
บรรยากาศดีจุง น่ากินด้วย **26**