ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งหนึ่งของการเดินทาง....ทะเลแรกของสองเรา  (อ่าน 8648 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เริ่มเรื่องที่รู้จักน้องสาวคนนึง จะเป็นที่ไหนได้.... ก็รู้จักจากที่เวปจ้างเที่ยวแห่งนี้ ขอบคุณอีกครั้ง "เวปสีเทา"

จากการนัดพบ พูดคุย จ้างเที่ยวทานข้าวดูหนังตามห้างสรรพสินค้าปกติ เวลาที่รู้จักผ่านไปสัก 2 เดือน แต่ระหว่างเราก็รักษาระยะห่างกันตามที่น้องเค้ากำหนด เราพบเจอกัน คุยกันบ่อย จนรู้สึกว่ากิจกรรมที่ใช้ในการเจอกัน บางทีก็เบื่อๆ แต่ก็ยังอยากมาเจอกันเป็นระยะๆ ... มั่นใจว่าเรารู้จักกันดีพอระดับนึง จึงได้คิดว่าจะลองเอ่ยปากชวนน้องคนนี้ไปเที่ยวต่างจังหวัดด้วยกันสักครั้ง ซึ่งทั้งๆที่ก็ไม่รู้คำตอบที่ได้จะเป็นอย่างไร ก็ตามที

วันนึงจึงลองไลนไปคุยกับน้อง ชวนน้องไปเที่ยว ไปพักผ่อนด้วยกัน....น้องอ่านไลน์ แต่ไม่ตอบ

เวลาผ่านไปครึ่งค่อนวัน ไลน์เด้งขึ้นมาจากน้อง ..... ได้ค่ะถ้าไปแบบพี่น้องนะคะ 

(แอบตกใจที่น้องโอเค เลยรับเงื่อนไขที่ไม่เคยเข้าใจ) วันนั้นผมให้เธอลองเลือกที่พักดู  แต่น้องบอก ที่พักหัวหินแยะมากปวดหัวจัง ผมเลยเลือกให้และลงมือจองเลยในวันนั้น  ป้องกันไม่ให้น้องเบี้ยวได้....พวกเราเดินเล่นในห้าง ดูหนัง ทานร้านอาหารในห้าง จนเบื่อจะแย่แล้ว แต่ว่าเรายังไม่เคยไปพักผ่อนด้วยกันเลยนะ  ไปเที่ยวกันไหมล่ะ  น้องบอกได้ค่ะถ้าไปแบบพี่น้องนะคะ (แอบตกใจที่น้องโอเค) วันนั้นผมให้เธอลองเลือกที่พักดู  แต่น้องที่พักหัวหินแยะมากปวดหัวจังค่ะ ผมเลยเลือกให้และลงมือจองเลยในวันนั้น  ป้องกันไม่ให้น้องเบี้ยวได้....5555
และผมก็เลือกที่นี่เป็นทริปแรกของเรา  หัวหิน... Let's Go!!!

หลังจากรับน้องที่บ้าน น้องสนุกสนานพูดคุยเฮฮาตั้งแต่ขึ้นรถมา เรามุ่งหน้าสู่หัวหิน แต่แอบแวะจิบกาแฟกันก่อน  ที่นี่น้องเล่าว่า  บาริสต้าทักเธอว่าไปเที่ยวทะเลเหรอคะ  เที่ยวให้สนุกนะคะ  น้องบอกว่าเค้ารู้ได้ยังไงว่าหนูจะไปทะเล  ผมได้แต่คิดในใจ ชุดน้องมันสดใสซะขนาดนั้น  ทะเลชัดๆ !!!

ที่แรกที่แวะพักทานข้าวคือ ก๋วยเตี๋ยวปลา V.I.P. เพชรบุรี  อร่อย ปลาสด สั่งมาทานกับน้ำตาลสด  ได้รสชาติอร่อยสดชื่น  หวานกว่าความหวานของเราทั้งคู่แน่นอน

จากนั้นเราเติมความหวานเข้าเส้นด้วยการแวะทานเค้กริมทะเล  ที่บ้านใกล้วัง  ที่นี่เราก็นั่งเม้าท์มอยเรื่องราวใน WLG เหมือนเดิม

Nuekmaiork

• People Like This 870
Re: ครั้งหนึ่งของการเดินทาง....ทะเลแรกของสองเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:29:25 PM »
 **02** **06** **04**

รรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

slow

Re: ครั้งหนึ่งของการเดินทาง....ทะเลแรกของสองเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:31:08 PM »

อันนี้บรรยากาศชิลล์ๆ ที่ร้านบ้านใกล้วัง เผื่อใครอยากไปครับ

จากนั้นเราก็ Check in เข้าที่พักที่ ESCAPE HUAHIN Sansiri Collection ที่พักสวยงาม เดินทางง่ายถ้าจะไปตลาดหัวหิน  ผมเอางานมาทำด้วยนิดหน่อย  ส่วนน้องออกไปนั่งถ่ายรูปวิวที่ระเบียง.....

slow

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:32:36 PM »
**02** **06** **04**

รรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

ไม่ต้องรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร   นานขนาดนั้นนะคร๊าบ   **25**

ภูมิแพ้กรุงเทพฯ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:38:58 PM »
โอววววววววววว ที่พักสวยจางเบย  **36**  **36** **36**
น่าแว๊บไปบ้าง อิอิอิ  **39**
ไม่ขอตอบรับการติดต่อจากผู้ใด :)
เพราะฉันมีแฟนที่น่ารักแค่คนเดียวก็พอใจ
Have fun! สนุกสนานเฮฮา มองคนบ้า มองคนดี มองคนนั้นคนนี้ในสังคมไทย

slow

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:40:12 PM »
แดดเริ่มร่มผมชวนเธอไปเดินเล่นริมชายหาด  ซึ่งสามารถเดินไปจากซอยข้างโรงแรมเราได้  น้องบอกได้ค่ะพร้อมนานแล้ว  เราเดินจับมือ  (ครั้งแรก) กันที่ริมทะเลและจูงมือกันไปเรื่อยๆตลอดทาง พูดคุยกันสนุกสนาน  แปลกที่ว่าที่กรุงเทพเราไม่เคยมี moment แบบนี้  หรือว่าทะเลจะเป็นตัวสร้างบรรยากาศดีๆ จริงๆ

พอเดินเล่นริมทะเลเสร็จ  น้องหิว  ผมพาเธอไปร้านอาหารตรงตลาดหัวหิน ..ร้านโกทิ ร้านเก่าแก่ของหัวหิน เนื่องจากเป็นวันธรรมดาคนไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่  แต่หากมาเสาร์ อาทิตย์  วันหยุดเทศกาลคนอาจจะแน่นหน่อยนะครับ  ทานเสร็จพาเธอไปเดินเล่นตลาดหัวหินยามค่ำคืน

อาหารที่นี่รสชาติดี สมแล้วที่ดังจนคนต้องมารอต่อคิวกันทานในวันหยุด

slow

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:43:45 PM »
คืนนั้นเรากลับห้องโดยสวัสดิภาพ ยังนึกถึง moment ที่น้องเอาเท้ามาเกี่ยวเท้าผมก่อนนอน  บอกว่าใกล้ชิดกันแค่ประมาณแบบนี้ดีแล้วนะ  แล้วเราก็หลับไป....

**35** **35** **35**

วันรุ่งขึ้น  น้องตื่นเช้าสวมบิกินี่น่ารักไปว่ายน้ำ เสียงตีขาดังมาก  สมเป็นจ้าวสระ  ไม่มีใครลงกับเธอเลย  ผมได้แต่ไปยืนเป็นเพื่อนให้กำลังใจ  หลังจากว่ายน้ำเสร็จเราก็ไปลุยอาหารเช้ากัน

กลับมาเก็บของแล้วก็นอนเล่น  ดูทีวีคุยกันเฮฮา....Check Out .เดินทางส่งน้องกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ และร่ำลาและรอคอยให้มีทริปต่อๆ ไปของเรา

**26** **26** **26**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:54:15 PM »

ท่าน  S  l  o  w 

Where is that tiny blue Bikini?

**40** **40** **40**
 **20** **20** **20**

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 03:54:29 PM »
ยังคงยอดเยี่ยมเหมือนเดิมคับสำหรับการบ้านของท่าน slow

ผมแอบจับผิด พิมพ์ซ้ำกัน ในเรปแรกนะคับ  **25**

การบ้านยังน่ารักเหมือนเดิมครับ แต่จะดีมากครับถ้ารูปเยอะๆ  **30**

ผมขอบวกไลค์ให้บ้างครับ

ไว้เดี๋ยวผมคงต้องหาน้องๆพาไปหัวหินบ้างแล้วครับ  **34**

**26**

- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 04:37:21 PM »
ทริปน่ารักจังค่ะ  **39**
+like  **06**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.