ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อไหม กับ ผญ หรือ ผช เจ้ามโน (แวะมาบ่น)  (อ่าน 7235 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: เบื่อไหม กับ ผญ หรือ ผช เจ้ามโน (แวะมาบ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 01:01:58 PM »
ถั่วก็เป็นคนนึงที่คิดว่าชอบมี ผญ มาชอบแฟนของเรา เพราะว่าเราคิดว่า เราชอบแฟนเราได้ ผญ คนอื่นก็คงปรารถนาเช่นเดียวกัน แฟนถั่วเป็นคนจิตใจดี เป็นมิตรและคุยสนุก ถั่วก็ชอบเค้าตรงนี้แหละ ผู้หญิงคนอื่นก็ติดเค้าเช่นเดียวกัน ถั่วเลยทำใจกับการที่เค้าchat กับคนอื่นเพราะว่า นิสัยคุยสนุกมันมีมาก่อนที่เราจะรู้จักกันแล้ว. โชคดีแค่ไหนที่แฟนสุดหล่อยอมมาคบกับถั่ว

แต่ในความเป็นจริงไม่มีใครเป็นเจ้าของใครได้ 100% เป็นความจริงซะยิ่งกว่าจริง ควรใจกว้าง ถ้าแฟนคุณบอกว่าไม่มีอะไร ก็ต้องเชื่อใจกัน

สมัยนี้หมดยุคที่พอมีแฟนแล้ว ห้ามแฟนคุยกะเพศตรงข้ามเลย ( โดยเฉพาะยุค LINE ครองเมือง)

อนาคตเค้าอาจจะไปมีใครเราก็ควรจะดีใจไปกับเขา. ถ้าเขามีความสุขนะคะ......  แต่ปัจจุบันเราได้รับเกียรติจากเค้าแล้ว ก็เชื่อใจกันไปก่อนนะจ๊ะ

วันนึงถ้าแฟนถั่วต้องไปคบคนอื่นจริงๆ ถั่วอยากจะเป็นคนสแกนผู้หญิงให้เขากับมือ อยากให้เค้าได้คบคนที่ดี และดูแลเขาดี คู่ควรกับเค้าจริงๆ เพราะแฟนถั่วเป็นคนดีมาก สรุปว่า สู้ๆ นะคะ อย่าคิดมาก

**02**

แม่พระจริงๆน้องถั่ว

ถั่วก็เป็นคนนึงที่คิดว่าชอบมี ผญ มาชอบแฟนของเรา เพราะว่าเราคิดว่า เราชอบแฟนเราได้ ผญ คนอื่นก็คงปรารถนาเช่นเดียวกัน แฟนถั่วเป็นคนจิตใจดี เป็นมิตรและคุยสนุก ถั่วก็ชอบเค้าตรงนี้แหละ ผู้หญิงคนอื่นก็ติดเค้าเช่นเดียวกัน ถั่วเลยทำใจกับการที่เค้าchat กับคนอื่นเพราะว่า นิสัยคุยสนุกมันมีมาก่อนที่เราจะรู้จักกันแล้ว. โชคดีแค่ไหนที่แฟนสุดหล่อยอมมาคบกับถั่ว

แต่ในความเป็นจริงไม่มีใครเป็นเจ้าของใครได้ 100% เป็นความจริงซะยิ่งกว่าจริง ควรใจกว้าง ถ้าแฟนคุณบอกว่าไม่มีอะไร ก็ต้องเชื่อใจกัน

สมัยนี้หมดยุคที่พอมีแฟนแล้ว ห้ามแฟนคุยกะเพศตรงข้ามเลย ( โดยเฉพาะยุค LINE ครองเมือง)

อนาคตเค้าอาจจะไปมีใครเราก็ควรจะดีใจไปกับเขา. ถ้าเขามีความสุขนะคะ......  แต่ปัจจุบันเราได้รับเกียรติจากเค้าแล้ว ก็เชื่อใจกันไปก่อนนะจ๊ะ

วันนึงถ้าแฟนถั่วต้องไปคบคนอื่นจริงๆ ถั่วอยากจะเป็นคนสแกนผู้หญิงให้เขากับมือ อยากให้เค้าได้คบคนที่ดี และดูแลเขาดี คู่ควรกับเค้าจริงๆ เพราะแฟนถั่วเป็นคนดีมาก สรุปว่า สู้ๆ นะคะ อย่าคิดมาก

**02**

**02**

เพราะถั่วรักเค้าจริงๆ มั้งคะพี่หลุยส์celeb

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
Re: เบื่อไหม กับ ผญ หรือ ผช เจ้ามโน (แวะมาบ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 01:29:25 PM »
นี่แหละ ใช่เลย อีนู๋คนนี้เข้าถึงคำว่ารักแท้แล้ว รักที่เสียสละและดีใจกับคนรักถ้าเค้าเจอคนที่ดีกว่า

พี่ก็เคยมีความรู้สึกแบบนี้กับผู้ชายคนนึง เข้าใจดีเลยอีนู๋เอ๋ย
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

Stay away

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 140
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 02:24:09 PM »
เล่นให้เพลินครับ อย่าเล่นให้เครียด อย่าเอาเรื่องบอร์ดมาใส่ชีวิตมากเลย ปวดหัวเปล่าๆ

หลายๆคนชอบบอกว่า ตรงนี้คือพื้นที่สาธารณะ จะพูดอะไรจะพิมพ์อะไรก็ได้เป็นสิทธิส่วนบุคคล

แต่เราเองก็ต้องตระหนักด้วย ว่าคำว่าสาธารณะ คือ ที่ๆ คนมาอยู่รวมกันเป็นสังคม

สังคมจะดี หรือไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับ การกระทำ และคำพูด ของคนที่อยู่ในสังคัมนั้นๆ

แล้วคุณล่ะ เป็นส่วนดี หรือ ส่วนเสีย ของสังคม???

ฝากไว้ให้คิดด้วยครับ **26**
Switched off

• ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 02:48:41 PM »
เล่นให้เพลินครับ อย่าเล่นให้เครียด อย่าเอาเรื่องบอร์ดมาใส่ชีวิตมากเลย ปวดหัวเปล่าๆ

หลายๆคนชอบบอกว่า ตรงนี้คือพื้นที่สาธารณะ จะพูดอะไรจะพิมพ์อะไรก็ได้เป็นสิทธิส่วนบุคคล

แต่เราเองก็ต้องตระหนักด้วย ว่าคำว่าสาธารณะ คือ ที่ๆ คนมาอยู่รวมกันเป็นสังคม

สังคมจะดี หรือไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับ การกระทำ และคำพูด ของคนที่อยู่ในสังคัมนั้นๆ

แล้วคุณล่ะ เป็นส่วนดี หรือ ส่วนเสีย ของสังคม???

พูดเท่านั้มันไม่มีใครตายหรอกคุณ ก็แค่โลกสมมุติสีเทาๆ ไม่ใช่ชีวิตจริง คุณก็บอกเอง จะไปจริงจังทำไม **30**

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

Stay away

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 02:58:36 PM »

พูดเท่านั้มันไม่มีใครตายหรอกคุณ ก็แค่โลกสมมุติสีเทาๆ ไม่ใช่ชีวิตจริง คุณก็บอกเอง จะไปจริงจังทำไม **30**

มันก้ไม่มีคนตายนะครับ เพียงแต่มันไม่จรรโลงสังคมครับผม

การไม่ทำให้คนตาย ไม่ได้หมายความว่าเราเป็นคนดีครับ...

Stay away

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 03:01:24 PM »
อย่างผมเองก็ไม่ใช่คนดีเด่อะไรนะ เพียงแต่ไม่ชอบทำอะไรให้สังคมแย่ลง เท่านั้นเอง...

ถ้าเราคิดว่าที่ตรงนี้มันเป็นที่แย่ๆ แล้วเราจะทำตัวแย่ยังไงก็ได้ แล้วเมื่อไหร่ที่ตรงนี้จะดีขึ้นล่ะครับ  **40**

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 03:28:16 PM »
อย่างผมเองก็ไม่ใช่คนดีเด่อะไรนะ เพียงแต่ไม่ชอบทำอะไรให้สังคมแย่ลง เท่านั้นเอง...

ถ้าเราคิดว่าที่ตรงนี้มันเป็นที่แย่ๆ แล้วเราจะทำตัวแย่ยังไงก็ได้ แล้วเมื่อไหร่ที่ตรงนี้จะดีขึ้นล่ะครับ  **40**

เอาไลน์มาหลังไมค์แระกัน จะชวนไปเคลียร์ต่อ มันรบกวนกระทู้เค้า

แต่บอกไว้อย่างนะว่า ที่เราเม้นท์ๆชาวบ้านเค้าเนี๊ย เราแย่ยังไง เราไปทำเวบเค้าแย่ลงตรงใหน  พูดดีๆนะ พูดไม่คิด จะเอาให้เลือดซิบ **22**

May_monarissa

• Full Member
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 04:27:48 PM »
 **40**
เออ !!.....

Stay away

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 05:08:36 PM »
อ๋อ ไม่มีอะไรต้องเคลียร์ นะครับ ผมพูดในมวลรวม เท่านั้นเอง ว่าอยากให้ พูดจากันดีๆ เว็บจะได้น่าเล่นมากขึ้น ไม่ได้เฉพาะเจาะจงถึงท่านใดเป็นพิเศษครับ  **25**

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 05:40:52 PM »
ตอบคุณถั่ว

คนของเราก็คือคนของเราค่ะ ไม่ใช่เค้าคือของๆ เรา เพราะเค้าไม่ใช่สิ่งของ แต่เค้าเป็นคนของเราด้วยความเต็มใจของเค้าและของเราค่ะ   **02**