ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อไหม กับ ผญ หรือ ผช เจ้ามโน (แวะมาบ่น)  (อ่าน 7228 ครั้ง)

EdBrown

• Full Member
  • People Like This 9
Re: เบื่อไหม กับ ผญ หรือ ผช เจ้ามโน (แวะมาบ่น)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 10:10:51 PM »
ผมก็ชอบ มโน เหมือนกันครับ  **25** **21**

ไม่อ่านที่เค้าเขียนให้ดีๆ แล้วก็ มโน
Start over!!

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: เบื่อไหม กับ ผญ หรือ ผช เจ้ามโน (แวะมาบ่น)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 12:31:35 AM »
ผมก็ชอบ มโน เหมือนกันครับ  **25** **21**

ไม่อ่านที่เค้าเขียนให้ดีๆ แล้วก็ มโน

**40**  **34**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 08:02:52 PM »
ถั่วก็เป็นคนนึงที่คิดว่าชอบมี ผญ มาชอบแฟนของเรา เพราะว่าเราคิดว่า เราชอบแฟนเราได้ ผญ คนอื่นก็คงปรารถนาเช่นเดียวกัน แฟนถั่วเป็นคนจิตใจดี เป็นมิตรและคุยสนุก ถั่วก็ชอบเค้าตรงนี้แหละ ผู้หญิงคนอื่นก็ติดเค้าเช่นเดียวกัน ถั่วเลยทำใจกับการที่เค้าchat กับคนอื่นเพราะว่า นิสัยคุยสนุกมันมีมาก่อนที่เราจะรู้จักกันแล้ว. โชคดีแค่ไหนที่แฟนสุดหล่อยอมมาคบกับถั่ว

แต่ในความเป็นจริงไม่มีใครเป็นเจ้าของใครได้ 100% เป็นความจริงซะยิ่งกว่าจริง ควรใจกว้าง ถ้าแฟนคุณบอกว่าไม่มีอะไร ก็ต้องเชื่อใจกัน

สมัยนี้หมดยุคที่พอมีแฟนแล้ว ห้ามแฟนคุยกะเพศตรงข้ามเลย ( โดยเฉพาะยุค LINE ครองเมือง)

อนาคตเค้าอาจจะไปมีใครเราก็ควรจะดีใจไปกับเขา. ถ้าเขามีความสุขนะคะ......  แต่ปัจจุบันเราได้รับเกียรติจากเค้าแล้ว ก็เชื่อใจกันไปก่อนนะจ๊ะ

วันนึงถ้าแฟนถั่วต้องไปคบคนอื่นจริงๆ ถั่วอยากจะเป็นคนสแกนผู้หญิงให้เขากับมือ อยากให้เค้าได้คบคนที่ดี และดูแลเขาดี คู่ควรกับเค้าจริงๆ เพราะแฟนถั่วเป็นคนดีมาก สรุปว่า สู้ๆ นะคะ อย่าคิดมาก

**02**

ไม่ค่อยเจอ ผญ ที่เข้าใจไปในทางนี้ได้สักเท่าไร ... แฟนน้องถั่วเค้าคงรักน้องถั่วมากเช่นกัน

แต่เรื่องสแกนสาวๆ ให้เค้าอาจเป็นเหมือนดาบสองคม ที่สามารถทำร้ายความรู้สึกของแฟนน้องได้

แค่เป็นห่วงนะครับ ...  **25**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 06:42:39 PM »
ถั่วก็เป็นคนนึงที่คิดว่าชอบมี ผญ มาชอบแฟนของเรา เพราะว่าเราคิดว่า เราชอบแฟนเราได้ ผญ คนอื่นก็คงปรารถนาเช่นเดียวกัน แฟนถั่วเป็นคนจิตใจดี เป็นมิตรและคุยสนุก ถั่วก็ชอบเค้าตรงนี้แหละ ผู้หญิงคนอื่นก็ติดเค้าเช่นเดียวกัน ถั่วเลยทำใจกับการที่เค้าchat กับคนอื่นเพราะว่า นิสัยคุยสนุกมันมีมาก่อนที่เราจะรู้จักกันแล้ว. โชคดีแค่ไหนที่แฟนสุดหล่อยอมมาคบกับถั่ว

แต่ในความเป็นจริงไม่มีใครเป็นเจ้าของใครได้ 100% เป็นความจริงซะยิ่งกว่าจริง ควรใจกว้าง ถ้าแฟนคุณบอกว่าไม่มีอะไร ก็ต้องเชื่อใจกัน

สมัยนี้หมดยุคที่พอมีแฟนแล้ว ห้ามแฟนคุยกะเพศตรงข้ามเลย ( โดยเฉพาะยุค LINE ครองเมือง)

อนาคตเค้าอาจจะไปมีใครเราก็ควรจะดีใจไปกับเขา. ถ้าเขามีความสุขนะคะ......  แต่ปัจจุบันเราได้รับเกียรติจากเค้าแล้ว ก็เชื่อใจกันไปก่อนนะจ๊ะ

วันนึงถ้าแฟนถั่วต้องไปคบคนอื่นจริงๆ ถั่วอยากจะเป็นคนสแกนผู้หญิงให้เขากับมือ อยากให้เค้าได้คบคนที่ดี และดูแลเขาดี คู่ควรกับเค้าจริงๆ เพราะแฟนถั่วเป็นคนดีมาก สรุปว่า สู้ๆ นะคะ อย่าคิดมาก

**02**

ไม่ค่อยเจอ ผญ ที่เข้าใจไปในทางนี้ได้สักเท่าไร ... แฟนน้องถั่วเค้าคงรักน้องถั่วมากเช่นกัน

แต่เรื่องสแกนสาวๆ ให้เค้าอาจเป็นเหมือนดาบสองคม ที่สามารถทำร้ายความรู้สึกของแฟนน้องได้

แค่เป็นห่วงนะครับ ...  **25**

ขอบคุณค่ะพี่slow ที่แนะนำ

**26**

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 09:44:51 PM »
เล่นให้เพลินครับ อย่าเล่นให้เครียด อย่าเอาเรื่องบอร์ดมาใส่ชีวิตมากเลย ปวดหัวเปล่าๆ

หลายๆคนชอบบอกว่า ตรงนี้คือพื้นที่สาธารณะ จะพูดอะไรจะพิมพ์อะไรก็ได้เป็นสิทธิส่วนบุคคล

แต่เราเองก็ต้องตระหนักด้วย ว่าคำว่าสาธารณะ คือ ที่ๆ คนมาอยู่รวมกันเป็นสังคม

สังคมจะดี หรือไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับ การกระทำ และคำพูด ของคนที่อยู่ในสังคัมนั้นๆ

แล้วคุณล่ะ เป็นส่วนดี หรือ ส่วนเสีย ของสังคม???

ฝากไว้ให้คิดด้วยครับ **26**

พูดเท่านั้มันไม่มีใครตายหรอกคุณ ก็แค่โลกสมมุติสีเทาๆ ไม่ใช่ชีวิตจริง คุณก็บอกเอง จะไปจริงจังทำไม **30**

มันก้ไม่มีคนตายนะครับ เพียงแต่มันไม่จรรโลงสังคมครับผม

การไม่ทำให้คนตาย ไม่ได้หมายความว่าเราเป็นคนดีครับ...

อย่าคิดเปลี่ยนชาวบ้านเล้ยยย คุณไม่ได้สำคัญขนาดนั้น

ถ้าอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนตัวเองไปซิ

ตัวใครตัวมัน ความคิดใครความคิดมัน

จรรโลงสังคมในแบบของใครของมัน

ตราบใดที่ไม่ทำผิดกฎหมาย อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะ...

พื้นที่สาธารณะ

เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 10:02:35 PM »
พอจะรู้แระว่าคู่กรณีสองคนนี้เป็นครายยย **11**

มิเสียแรงที่ได้ฉายา เลบหลุยส์  รู้ลึกรู้จริงยิ่งกว่าเรื่องตัวเอง   **30**

ปัญญาอ่อนรึป่าวมากล่าวกาว่าเราไม่รู้เรื่องตัวเอง เอาสมองส่วนใหนคิดกันนะอีพวกที่ชอบพูดว่ารู้ทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องตัวเอง บ้ารึป่าว ถ้าไม่รู้เรื่องตัวเอง แมวที่ใหนมันจะมารู้เรื่องตัวเองวะลุงvsop (ไม่ได้ด่าลุงนะ พูดทั่วๆไป โดนติ่งใครก็ดิ้นกันไปซะนะ( **11**)

อีกอย่าง หลุยส์ไม่ได้รู้ทุกเรื่อง เพราะหลุยส์ไม่ใช่ผู้วิเศษ แต่คนส่วนมากชอบมองว่าหลุยส์รู้ทุกเรื่อง (ราศีจับช่วยไม่ได้) ไม่เคยชมหรือหลงตัวเอง แต่คนอื่นก็ชอบชมเราเหลือเกิน จนทำให้ชาวบ้านเค้าเข้าใจว่าหลุยส์หลงตัวเอง ตลกชิบหาย

แล้วอีพวกที่ชอบอิจฉาคนอื่น ดีแต่แขวะเค้าด้วยนิทานน่ะหยุดซะนะ รำคาญ

หลุยส์เตือนแล้ว แน่จริลมีอะไรเอ่ยชื่อแล้วมาเคลียร์กันเลยนะแจ๊ะ ขอบอกๆ **34** **24**

ชื่นชมคุณvsop จี้ถูกจุดครับ 555555

My kittens I love you.

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 04:19:52 AM »

อ่านแล้วก้อ งง.... **08**

เสียดายจัง ถ้า พี่เข้ อยู่ คงสรุปเรื่องราวให้เข้าใจง่ายกว่านี้

แล้วก้อ ซด กาแฟ หนึงเฮือก เผื่อจะหาย งง

**40** **40**
 **10** **10**

ตอบแทนพี่เข้

ตัวละครมี 3 ตัว

คนงามที่ ผช ของ จขกท ไม่เอา 1

จขกท 2

ผช ของ จขกท 3

1 กับ 3 เจอกันในเวป ก่อนเจอ 2
เพื่อนของ 2 พา 3 มาเจอ 2 คุยกันแบบเพื่อนจนชอบกัน
3 ไม่เอา 1 ตั้งแต่แรก แต่ 1 ยังตามตื้อ 3
3 โดน 1 ตามไปเที่ยว ส่วน 2 พอรู้ก็หาความชัดเจน
1 กับ 2 คุยกัน แล้วยังไง 3 ก็เลือก 2 เพราะเหมือนตั้งใจคบ 2 แต่ไม่ได้คิดจะคบ 1 บวกกับมีความชัดเจนที่ 3 ไม่มีอะไรกับ 1
สุดท้ายคือ 2 มาตั้งกระทู้เตือสติ 1 เพราะเหมือนจะเห็นว่า 1 ทำ 3 เสียหาย หาว่า 3 เคยคบกับตัว

สรุปใจความได้ว่า 2 มาโพสเพราะต้องการสยบความเวิ่นของ 1 ที่คิดว่า 3 เคยคบกับ 1 แล้วปิดท้ายด้วยที่ว่า เตือนว่าจะทำอะไรคิดให้ดีๆ เพราะ 3 ไม่มีอะไรในก่อไผ่กับ 1 จริงๆ

คาดเดาว่า 2 น่าจะรู้ว่า 1 มีการพูดจากับคนอื่นให้ 2 และ 3 ดูไม่ดี จน 2 ทนไม่ไหว เลยออกมาปราม
ไม่เคยเป็นตัวเลือกสำหรับใคร

Once Upon a Time

• People Like This 23
  • ปุ่มไลค์อยู่ตรงนี้ กดได้ ไม่กัด!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 06:02:10 AM »
ตอบคุณNewbie ต้องชื่นชมคุณพี่vsopของน้องหลุยส์ที่บังเอิญเม้นท์มาแบบนี้ให้น้องหลุยส์ตอบกระทบกับอีกกระทู้นึงที่ชอบตั้งกนะทู้มาจิกกัดน้องหลุยส์ เน้นตัวใหญ่ๆ เพื่อที่คุณป้านก& ไก่ที่ชอบจิกจะได้รู้ซะทีว่าใครกันแน่ที่เป็นแบบนั้น แต่ต้องขอโทษจขกท. ที่มาใช้พื้นที่นี้จิกกัดคืนป้าอีกด้วยนะคร๊าา **25** **26**
แม้แต่ลายเซ็นต์ก็แจ้งให้ลบ!

จัดไปๆ รีบมาเผายูสนี้ทิ้งซะทีเถอะแอดมินจ๋าาา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 06:37:09 AM »

อ่านแล้วก้อ งง.... **08**

เสียดายจัง ถ้า พี่เข้ อยู่ คงสรุปเรื่องราวให้เข้าใจง่ายกว่านี้

แล้วก้อ ซด กาแฟ หนึงเฮือก เผื่อจะหาย งง

ตอบแทนพี่เข้

ตัวละครมี 3 ตัว

ดีใจจังเลยที่มีคนคิดถึง

นี่แฟนคลับตัวจริงในยูสใหม่ละสิ สรุปแทนได้ชัดเจนมาก

ว่าแต่นี่มันรักสามเส้าคู่ไหน หมู่นี้ตกข่าว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 07:31:29 AM »

ดีใจจังเลยที่มีคนคิดถึง

นี่แฟนคลับตัวจริงในยูสใหม่ละสิ สรุปแทนได้ชัดเจนมาก

ว่าแต่นี่มันรักสามเส้าคู่ไหน หมู่นี้ตกข่าว

ไม่สามไม่เศร้าค่ะพี่เข้ เพราะน้องคนงามมโนไปเองทั้งหมดว่า ผช ของเราเค้าคบด้วย แต่จริงๆ ผช ของเราไม่เคยคิดจะคบนาง เพียงแต่ตอบไปมาในไลน์บ้างเพราะนางทำตัวตามตื้อตลอด ไลน์หาคนของเราเรื่อยๆ หยอดบ้างไรบ้าง ขอโทษพร่ำเพรื่อ แล้วก็รอพี่นะ บลาๆๆๆ

ว่าแต่พี่เข้หายไปไหนมา สาวๆ บ่นคิดถึงถามหาพี่มาทางน้องกันใหญ่  **34**