ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...ทะเล(ใส)/ทราย(แก้ว)/ชายหาด(เสม็ด)  (อ่าน 6282 ครั้ง)

PlEaselOOkaTMe

• Full Member
  • People Like This 19
Re: บันทึกการเดินทาง...ทะเล(ใส)/ทราย(แก้ว)/ชายหาด(เสม็ด)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 09:02:18 PM »
ลืมไปเลยว่าเคยไปเสม็ด ... ต้องกลับไปอีกซักครั้ง
ขอแค่น้องน่ารัก หุ่นดี ขาวหรือดำ คงไม่ใช่ประเด็น

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: บันทึกการเดินทาง...ทะเล(ใส)/ทราย(แก้ว)/ชายหาด(เสม็ด)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 09:45:44 PM »
การบ้านอันนี้หวานกลมกล่อมดีจังค่ะ ถั่วจิกหมอนเบาๆ

รูปถ่ายดูแล้วก็เพลินตาดีนะจ๊ะ

ถั่วชอบรูปไฟอันดับ 1 ชอบรูปแรดอันดับ2 ของกินอันดับ 3

ขอบคุณที่มาส่งการบ้านดีๆ แต่ขออิจฉาว่าพี่ได้เที่ยวบ่อยมากมาย

Like

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 10:22:25 PM »
...สวยมากเลยค่า โรแมนติกมาเลยคุงพี่ Slow
แต่ละทริปของพี่ ทำไมมันน่ารักอย่างนี้ละค่าาาาาา... **02**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 10:44:13 PM »

**03** **03**

ท่าน slow ทำต่อมอิจฉา ผมระเบิดหลายครั้งติดกันแล้วนะครับ

.....สงสัยงานนี้ต้องมีเอาคืน.....

รอใครสักคน ที่จะมาร่วมสร้างความอิจฉาคืน 2 เท่า

**21** **21**

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 02:01:09 AM »
เกาะติดครับ +1 ไปก่อนเลย เดี๋ยวกลับมาอ่านต่อนะครับ

ว่าแต่ พี่ slow ไปนี่ไม่บอกชื่อน้องเลยนะครับ หวงเหรอครับท่านพี่  **02**

น้องที่ไปด้วยกัน เค้าไม่สะดวกให้บอกหน่ะครับ ท่าน maodiff

คงเป็นเพราะเหตุผลส่วนตัวของน้องเค้า...โดยเฉพาะน้องที่จ้างเที่ยวปกติ จะแค่ไปทานข้าว เดินเล่น

หากเอ่ยชื่อน้องคงกระทบกับการรับเที่ยวของน้องเค้าครับ

แต่ที่ท่าน maodiff เข้าใจถูกแล้วครับ...หวงครับ  **25**  ล้อเล่นนะครับ

น้องๆในเวป มีน่ารัก และพร้อมที่จะไปเที่ยวกับเรา หากทำให้น้องเค้าไว้ใจในระดับนึง

**02**

ครับ ผมเข้าใจครับ การจะไปเที่ยวแบบ พี่ slow นั้น (แบบไปค้าง 1-2 คืนนั้น) น้องคงต้องมั่นใจพี่พอสมควรเลยครับ ถึงจะไปด้วย

น้องไม่สะดวก หรือพี่ slow ไม่อยากบอก เพราะหวง หรืออะไรก็ตามผมเข้าใจได้ครับ แค่แซวเล่นเฉยครับๆ ไม่ได้ซีเรียสอะไร

ยังไงก็ยังติดตามการบ้านอยู่เรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันความฟินกันครับ  **26**

ไว้ผมหาคนไป ตจว ด้วยได้บ้าง ละจะมาเล่าสู่กันฟันนะครับ ถ้าหาได้  **30**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 05:20:29 AM »
รูปโชว์กระบองไฟ สวยงามมากครับ ...  **36**

ถ้าน้องอยากดูหมีน่ารัก พี่ slow ต้องพาน้อง ไปดูแพนด้าที่เชียงใหม่ ... ^^

ครับท่าน p_vee จะแอ่วเหนือ หากคงอยู่แต่บนดอย เสียดายไม่ได้ไปดูแพนด้า

**25**

ลืมไปเลยว่าเคยไปเสม็ด ... ต้องกลับไปอีกซักครั้ง

ไปแต่ละครั้งก็ไม่เคยรู้สึกเหมือนเดิมเลยสักที...แต่มีเสน่ห์ไม่เคยเปลี่ยน ชายหาดเสม็ด

การบ้านอันนี้หวานกลมกล่อมดีจังค่ะ ถั่วจิกหมอนเบาๆ

รูปถ่ายดูแล้วก็เพลินตาดีนะจ๊ะ

ถั่วชอบรูปไฟอันดับ 1 ชอบรูปแรดอันดับ2 ของกินอันดับ 3

ขอบคุณที่มาส่งการบ้านดีๆ แต่ขออิจฉาว่าพี่ได้เที่ยวบ่อยมากมาย

Like

น้องถั่วคงได้ไปกับแฟนบ่อยแน่ๆ ดูจากการที่โพสถึงแฟนบ่อยๆ

ไปเที่ยวก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง

คบกันนานๆ นะ ...  **32**

slow

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 08:09:47 AM »
...สวยมากเลยค่า โรแมนติกมาเลยคุงพี่ Slow
แต่ละทริปของพี่ ทำไมมันน่ารักอย่างนี้ละค่าาาาาา... **02**

ตามอ่านการบ้านน้องอ้อมอยู่บ่อยๆ เหมือนกันครับ...

ไม่ยากเลยที่น้องอ้อมจะมีการบ้านที่น่ารักกว่านี้ โรแมนติกกว่านี้

เชื่อว่ามีพี่ๆ หลายคนคงอยากอาสาเป็นคนพาน้องอ้อมไป

**10**

**03** **03**

ท่าน slow ทำต่อมอิจฉา ผมระเบิดหลายครั้งติดกันแล้วนะครับ

.....สงสัยงานนี้ต้องมีเอาคืน.....

รอใครสักคน ที่จะมาร่วมสร้างความอิจฉาคืน 2 เท่า

**21** **21**

ยินดีตามอ่านการบ้านแสนหวานของลุงนึกเสมอครับ...ใครจะเป็นสาวผู้โชคดีคนนั้นน้าาาาา

**36**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 09:28:28 AM »
     ท่าน Slow ครับ เที่ยวเป็นหลักทำงานเป็นรองหรือครับ น่าอิจฉาจัง....
เสม็ดเป็นเกาะที่ผมมีความหลังครับ.....นอนหาดทรายแก้วบีช กับคนที่เคยรักที่สุดในชีวิต....
ทานข้าวร้านพลอยทะเลเหมือนท่าน บรรยากาศวันธรรมดาที่เสม็ดสงบ สวยงาม เป็นความทรงจำที่ดีเหลือเกิน

รออ่านการบ้านแอ่วเหนือพร้อมรูปสวยๆ นะครับ ฝากบอกน้อง....ด้วยว่า ระวังต่อมความสุขระเบิดน้า.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 10:05:48 PM »
เข้ามาฟินกับการบ้านพี่ slow
ต่อมความฟินเริ่มทำงาน +like งับ
 **06**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

slow

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 05:07:39 AM »
     ท่าน Slow ครับ เที่ยวเป็นหลักทำงานเป็นรองหรือครับ น่าอิจฉาจัง....
เสม็ดเป็นเกาะที่ผมมีความหลังครับ.....นอนหาดทรายแก้วบีช กับคนที่เคยรักที่สุดในชีวิต....
ทานข้าวร้านพลอยทะเลเหมือนท่าน บรรยากาศวันธรรมดาที่เสม็ดสงบ สวยงาม เป็นความทรงจำที่ดีเหลือเกิน

รออ่านการบ้านแอ่วเหนือพร้อมรูปสวยๆ นะครับ ฝากบอกน้อง....ด้วยว่า ระวังต่อมความสุขระเบิดน้า.....

ครับพี่ kaptan เที่ยวเพลินเลยครับช่วงนี้ ... เรื่องงานลืมไปเลย

ไปเสม็ดครั้งนี้ไปช่วงวันธรรมดา ชอบความเงียบสงบของชายหาดมาก

การบ้านแอ่วเหนือ...ไม่รุ้จะเขียนหรือปล่าว เพราะไปหลายวันมาก

บอกให้น้องระวังเรื่องต่อมความสุขให้แล้วนะครับ.. **11**

เข้ามาฟินกับการบ้านพี่ slow
ต่อมความฟินเริ่มทำงาน +like งับ
 **06**

ขอบคุณน้องเป็ดขี้เหร่ ... หาโอกาสไปเที่ยวแล้วมาแบ่งให้อ่านบ้างนะครับ

**36**