ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักตอนนี้เหมือนไม่มีอนาคต เลิกไม่ได้ ไปต่อก้อไม่ใช่ ควรทำยังไง  (อ่าน 3991 ครั้ง)

infinity 666

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
 ความรักมันเป็นสิ่งที่ดี แต่เมือมันจากไป สิ่งที่ดีมันก็ยังคงทำให้เราคิดถึงมัน เรากับแฟนก็เหมือนกัน เราทั้งคู่ต่างก็ผิดหวังจากความรักมาเหมือนกัน ลืมอดีตไม่ได้  เราเจอกันในโลกออนไลน์ คุยกันนานดว่าจะเจอหน้ากัน ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเราคุยหลายคน  แต่กับแฟนเรา เรารู้สึกว่าคุยแล้วโอเค เค้าดูไม่ได้ตามติดเรามาก มีสเปชให้เรา ถึงจะไม่เคยเจอหน้ากัน แต่เรารู้สึกสนิทกับเค้าเร็วมาก  ระหว่างที่คุยกัน บางทีเค้าอ่านไลน์แล้วก็ไม่ตอบ หายไปหลายวัน วันไหนนึกอยากมาตอบ ก้อทักมา แต่ช่วงนั้นเราไม่ได้รู้สึกอะไรด้วยเพราะเราคุยหลายคนด้วย
จนระยะนึงตกลงว่าคบกันเป็นแฟน  เจอกัน  และทำอะไรด้วยกันอีก  จากนั้น เค้าก็เริ่มเปลี่ยน ไม่เคยทักเราก่อนเลย  โทรไปไม่รับ นัดกันแล้วโทรมาcancle เราจะบอกว่าเราเกลียดคนที่ไม่ตรงเวลามาก แต่นี่เค้าผิดนัด  ตั้งแต่คบกัน เราไม่เคยรู้จักคนในครอบครัวเค้าเลย ไม่รู้จักใครในชีวิตเค้าด้วยซ้ำ เราเคยทนไม่ไหวกับพฤติกรรมต่างๆของเค้า  เราปรึกษาเพื่อนเรา เค้าก็บอกว่า สิ่งที่เค้าทำทั้งหมดมันชัดเจนแล้วว่าเค้าไม่อยากคุยกะเราอีก เราถามเค้า ระเบิดเรื่องทุกอย่าง   แต่เค้ามรเหตุผลมาหักล้าง เราบอกไม่ไหว เราเลิกกัน แต่เค้าบอกว่าเค้าไม่อยากเลิก  ขอให้เราแค่ห่างกันสักพักได้ไหม  เราก็โอเค  จนถึงตอนนี้ก้อเป็นเดือนๆแล้ว ที่เราไม่ได้คุยกัน เราอดใจไม่ได้ทักเค้าก่อนทุกที เค้าก้อตอบมั่ง ไม่ตอบมั่ง เราอึดอัดมากมาก  ควรจะทำยังไง จุดที่เรายืนอยู่มันไม่มีตัวตน  เรารู้สึกว่าถ้าเราเจ็บครั้งนี้อีก หัวใจเราคงจะตายแล้ว  เราเครียจกับเรื่อง การเงิน ครอบครัว แล้วตอนนี้ก็เรื่องความรัก  เราแค่อยากจะมีคนที่อยู่ข้างๆเราไปจนเราแก่ ดูแลกัน ทำไมมันยากอย่างนี้ เราเหนื่อยเหลือเกิน  อยากหลับแล้วไม่ต้องตื่นมาอีก  ตลอดกาล

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
อาการของคนกำลังเฮิร์ท ถ้าเลือกได้ตอนคุณทำใจได้แล้ว คุณจะคิดว่า ไม่น่ามาเจอ ผช เฮงซวยแบบนี้เลย เคสนี้แนะนำให้ตัดใจค่ะ จริงๆ เค้าทำตัวแบบนี้แต่แรก ถ้าคุณไม่ชอบคุณก็ไม่ควรเลือกที่จะคบตั้งแต่แรก ต่างกับกรณียังไม่ได้ดูเอาใจแต่พอได้ทำห่างเหิน แนะนำหลังจากทำใจได้ พร้อมมีคนรักกับใจที่พร้อมเริ่มใหม่ ให้เลือก ผช ที่คิดว่าใช่สำหรับเค้าและเราค่ะ ดีที่สุด คุณไม่ควรเทใจให้เค้าตั้งแต่แรก และไม่ควรจริงจังกับความสัมพันธ์สถานะคนรักหรือแฟนในเวปแห่งนี้ค่ะ

ถ้าอ่านกระทู้เราเจอ กรณีที่เราเอง happy กับ ผช ของเราเค้าเคยเล่นเวปนี้ แต่เราไม่เคยเจอกันในเวปนี้ค่ะ เจอจากเพื่อนพามาให้รู้จัก เลยคบกันได้ดี เพราะเราเริ่มจากเพื่อนกันจริงๆ เราถึงเชื่อว่า การเจอกันในเวปนี้ มักไม่ค่อยสมหวัง 99.99%

เอาใจช่วยให้หายเฮิร์ทไวไวค่ะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะค่ะ

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **36** ทุกคนล้วนมีปัญหาค่ะ จังหวะชีวิตย่อม มีขึ้นและมีลง หาก จขกท. ผ่านวันร้ายๆ ในวันนี้ไปได้

เปิ้ลเชื่อว่า วันข้างหน้าคุณจะเข้มแข็งและมีความสุขมากกว่านี้ สู้ๆ นะคะ เปิ้ลเชื่อว่าคุณจะผ่านเรื่องร้ายไปได้  **24**

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
ผช มักเห็นแก่ตัวแบบนี้ ไม่คุย ไม่ติดต่อ แต่ขอให้รู้ว่ามีเธออยู่ หรือจะให้พูดหยาบๆ ผช แม่งสันดานหมา อยากจะมาหาก็มา อยากจะเอาก็คิดถึง พอเสดกิจ สมหวังอารมณ์หมาย ก็ชิ่งหนี ไม่คุย ไม่อ่านำลน์ ติดต่อไม่ได้เหมือนเดิม ผช แบบนี้ เธออยากอยู่กับเค้า อยากคบกับเค้าเป็นแฟนอีกหรอ จิงๆ เธอน่าจะรู้อยู่แก่ใจแล้วนะว่าควรทำยังไง เพียงแค่เธอไม่กล้ามี่จะเดินออกมาเท่านั้น กลัวการอยู่คนเดียวหรือไง หรือกำลังกลัวอะไรอยู่ การกระของ ผช ก็ชัดเจนขนาดนี้ อย่างที่เพื่อนๆ เธอบอก ตัดสินใจ กล้าๆ ที่จะเดินออกมาจากตรงนั้นได้แล้ว อย่าทำตัวเป็นของตาย อย่าเอาความรักไปผูกไว้กับเท้า ผช ให้ ผช เหยียบย้ำหัวใจเราเล่นแบบนี้ เพราะมันมีแต่เจ็บ กับ เจ็บเท่านั้น ความรักมีค่าเสมอ อยู่ที่จะเอาความรักว่างไว้ที่ตรงไหน ตัวเธอก็มีค่ามากกว่านั้น อย่าทำตัวไร้ค่า ต้องงอนง้อ ผช รอ ผช ที่เค้าไม่เคยเห็นค่าของเรา ไม่บ่นแระ เด๊ว จขกท จะรำคาญเอา  **25** **24**

ปล. ความรักไม่เคยทำร้ายใคร มีแต่ตัวเราเองเท่านั้น ที่ทำร้ายตัวเอง  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
ปล. 2 คนที่คอยอยู่เคียงข้างเราเสมอ คือ พ่อ แม่ พี่น้อง เพื่อนฟูง ถึงจะทดแทนกันไม่ได้ ถึงมันจะไม่ใช่ความรู้สึกที่ต้องการ แต่มันก็อยู่เคียงข้างไม่เคยทิ้งกันนะคะ
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
ถอยออกมาให้ห่างจากจุดที่คุณยืนอยู่เถอะค่ะ  ผู้หญิงไม่จำเป็นต้องเสียสละมากมายเพื่อผู้ชายหรอกค่ะ

ปล.เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างคลี่คลายค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

naimai99

• Newbie
  • *
เจ็บแต่จบ  เริ่มต้นใหม่

kaptan

• People Like This 1734
        อย่าอาลัยอาวรณ์อดีตครับ เมื่อวานก็อดีตนะ มองวันนี้ แล้วคิดถึงพรุ่งนี้
ถ้ามันไม่ดีขึ้นอย่าทน อย่าฝืนคิดเข้าข้างตัวเองว่า เผื่อจะดีขึ้น มันจะมีแต่แย่ลงเท่านั้น
ผู้ชายนะครับ ถ้าตอนเป็นแฟน ทำดีได้แค่นี้ วันไหนแต่งงานไป ไม่มีทางที่จะดีแม้แต่เท่าเดิมหรอกครับ
หาคนที่เห็นน้องสำคัญที่สุดในชีวิต ดูที่การกระทำ ไม่ใช่คำพูด แล้วค่อยพิจารณาว่าจะเอามั้ยคนนั้น
หากิ๊ก หาจากความรู้สึกได้ครับ แต่หาสามี ต้องหาด้วยเหตุผลนำหน้าความรู้สึกเสมอ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
 **07**ขอบคุทุกคนนะค่ะ ตอนนี้ก็อยากเดินออกมาอยู่ แต่เค้าไม่ยอมจบค่ะ เราก็สงสารเค้าด้วย

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
เอาใจช่วยนะคะสู้ๆๆ ค่า

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
**07**ขอบคุทุกคนนะค่ะ ตอนนี้ก็อยากเดินออกมาอยู่ แต่เค้าไม่ยอมจบค่ะ เราก็สงสารเค้าด้วย

คุณมีค่าเวลาไหนสำหรับเค้า? ใจแข็งเถอะค่ะ เพื่อตัวเอง!!!

นางฟ้าเดินดิน

• Full Member
  • People Like This 13

ถามใจตัวเองดีกว่านะคะ ว่าคุณสามารถอยู่แบบนี้ได้หรือเปล่า ถ้าอยู่ได้ก็อยู่ ถ้าอยู่ไม่ได้ก็ เดินออกมา (ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะกล้าเดินออกมาหรือเปล่า)
การกระทำของเขาแสดงว่า ไม่มีเราเขาก็อยู่ได้ แล้วเราหล่ะ ????
ถ้าคิดว่าไม่สามารถเดินออกมาได้ก็อยู่ ต่อไปเถอะค่ะ ความเจ็บปวดจะทำให้เราหมดความอดทนไปในที่สุด

ยังไงก็อย่าลืมว่ามีอีกหลายคนที่รักเราและอยากเห็นเรามีความสุข สู้ๆ ค่ะ
^^^^^^  คนในความลับ ไม่ว่าจะเวลาไหน ก็มีแต่ "เจ็บ" กับ "เจ็บ"   ^^^^^^

kaptan

• People Like This 1734
[

เราก็สงสารเค้าด้วย   ยังเจ็บไม่พอใช่ไหมครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค่ะ  พยายามจะตัดใจอยู่ค่ะ ตัดได้คงพ้นทุกข์ซะที

Meangpla

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
  • หนูไม่แคร์
เราก็ เจอคนประเภทนร้ค่ะ  เลิกมาได้เดือนกว่าแล้ว
ทรมาณมากๆ คบมาได้ 2 ปี แล้วก็มาเปลี่ยนไป
ความทรงจำทั้งนั้นที่ทำร้าย   T T

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
หักดิบ เลยจ้า ตัดช่องทางติดต่อทุกอย่าง คิดถึงมากๆ ก็ร้องไห้ไป ร้องมันทุกวัน ทุกวัน เดี๋ยวก็เหนื่อยเลิกร้องไปเอง

• Newbie
  • *
ตอนนี้พยายามตัดค่ะ ไม่ได้โทรไปหาเค้าซักระยะนึงแล้ว แต่เค้าก็ไม่ได้ติดต่ออะไรกลับมา เสียใจนะ เคยคิดอยู่ว่าคนเราเป็นแฟนกัน จะไม่เคยคิดโทรหากันเลยเหรอ แค่แชทกันก้อพอ แปลกเนอะ ทั้งทั้งที่ตอนเริ่มรู้จักกัน เค้ามีความพยายามมากที่เข้าถึงเรา เราเองก้อเป็นคนที่มีกำแพงสูงพอสมควร  ถ้าคนไม่รู้จักคงว่าราหยิ่ง แต่พอคบกันแล้วเค้าก้อเป็นแบบนี้ คือ ไม่ชอบคุยโทรศัพท์ แล้วเค้าก้อเป็นแบบนี้กับทุกคนไม่ใช่กับเราคนเดียว เข้าใจนะว่าคนเราต้องมีสเปช แต่เราว่าแบบนี้มันเหมือนตัวอะไรไม่รู้ ทุกครั้งที่นึกถึงเรื่องเค้าก้อร้องไห้จะเป็นจะตาย แต่เค้าคงไม่รู้  เสียใจได้แต่เสียใจ พูดกับตัวเงทุกวันว่าพอ แต่เวลาป่วย หรือไม่สบาย หรือไปเที่ยวที่ไหน ภาพมันแว่บขึ้นมาตลอด นึกถึงสิ่งดีดีที่เค้าทำให้ แต่ก้อจะหยุดคิด พยายามบอกตัวเองว่า พอ พอ พอแล้ว พอได้แล้ว เจ็บไ ม๊ เจ็บ

ingress

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
  • What can I do to make you love me?
ถอยออกมาให้ห่างจากจุดที่คุณยืนอยู่เถอะค่ะ  ผู้หญิงไม่จำเป็นต้องเสียสละมากมายเพื่อผู้ชายหรอกค่ะ

ปล.เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างคลี่คลายค่ะ

+like ค่ะ
เวลาช่วยได้จริงๆค่ะ แค่... อดทนกับมันอีกนิด
เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปค่ะ สู้ๆ...
It's time to wake up!!!

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
ลองฟัง "ผู้ชายห่วยๆ" ของมาช่าซัก 2-3 รอบนะ เด่วคิดได้เอง
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
อย่ายื้อ อย่ารั้ง
" คนที่หมดใจ "
ถ้าเขาคิดว่าเราไม่ใช่
ก็ปล่อยเขา...ไปที่ชอบ ที่ชอบ เถอคร่า

สู้สู้นะค่า  **24**

เรายังมีคุณค่าในตัวเอง และ จงรักตัวเอง
อย่าไปเสียน้ำตา ให้กับคนที่ เขาไม่เห็นค่าในตัวเรา
เพราะถ้าเขาไม่เห็นแล้ว ยังไง เขาก็ไม่มีวันเห็นค่า

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับกำลังใจมากมากนะค่ะ คงต้องใช้เวลาจิงจิงค่ะ
ตอนนี้เริ่มนิ่งขึนแล้วค่ะ ไม่ได้คุยกันมาพักใหญ่แล้ว คงเลิกได้จิงจิงสักที