ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักตอนนี้เหมือนไม่มีอนาคต เลิกไม่ได้ ไปต่อก้อไม่ใช่ ควรทำยังไง  (อ่าน 3993 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
เอาใจช่วยนะคะสู้ๆๆ ค่า

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
**07**ขอบคุทุกคนนะค่ะ ตอนนี้ก็อยากเดินออกมาอยู่ แต่เค้าไม่ยอมจบค่ะ เราก็สงสารเค้าด้วย

คุณมีค่าเวลาไหนสำหรับเค้า? ใจแข็งเถอะค่ะ เพื่อตัวเอง!!!

นางฟ้าเดินดิน

• Full Member
  • People Like This 13

ถามใจตัวเองดีกว่านะคะ ว่าคุณสามารถอยู่แบบนี้ได้หรือเปล่า ถ้าอยู่ได้ก็อยู่ ถ้าอยู่ไม่ได้ก็ เดินออกมา (ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะกล้าเดินออกมาหรือเปล่า)
การกระทำของเขาแสดงว่า ไม่มีเราเขาก็อยู่ได้ แล้วเราหล่ะ ????
ถ้าคิดว่าไม่สามารถเดินออกมาได้ก็อยู่ ต่อไปเถอะค่ะ ความเจ็บปวดจะทำให้เราหมดความอดทนไปในที่สุด

ยังไงก็อย่าลืมว่ามีอีกหลายคนที่รักเราและอยากเห็นเรามีความสุข สู้ๆ ค่ะ
^^^^^^  คนในความลับ ไม่ว่าจะเวลาไหน ก็มีแต่ "เจ็บ" กับ "เจ็บ"   ^^^^^^

kaptan

• People Like This 1734
**07**ขอบคุทุกคนนะค่ะ ตอนนี้ก็อยากเดินออกมาอยู่ แต่เค้าไม่ยอมจบค่ะ เราก็สงสารเค้าด้วย
[

เราก็สงสารเค้าด้วย   ยังเจ็บไม่พอใช่ไหมครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

infinity 666

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค่ะ  พยายามจะตัดใจอยู่ค่ะ ตัดได้คงพ้นทุกข์ซะที

Meangpla

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
  • หนูไม่แคร์
เราก็ เจอคนประเภทนร้ค่ะ  เลิกมาได้เดือนกว่าแล้ว
ทรมาณมากๆ คบมาได้ 2 ปี แล้วก็มาเปลี่ยนไป
ความทรงจำทั้งนั้นที่ทำร้าย   T T

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
หักดิบ เลยจ้า ตัดช่องทางติดต่อทุกอย่าง คิดถึงมากๆ ก็ร้องไห้ไป ร้องมันทุกวัน ทุกวัน เดี๋ยวก็เหนื่อยเลิกร้องไปเอง

infinity 666

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ตอนนี้พยายามตัดค่ะ ไม่ได้โทรไปหาเค้าซักระยะนึงแล้ว แต่เค้าก็ไม่ได้ติดต่ออะไรกลับมา เสียใจนะ เคยคิดอยู่ว่าคนเราเป็นแฟนกัน จะไม่เคยคิดโทรหากันเลยเหรอ แค่แชทกันก้อพอ แปลกเนอะ ทั้งทั้งที่ตอนเริ่มรู้จักกัน เค้ามีความพยายามมากที่เข้าถึงเรา เราเองก้อเป็นคนที่มีกำแพงสูงพอสมควร  ถ้าคนไม่รู้จักคงว่าราหยิ่ง แต่พอคบกันแล้วเค้าก้อเป็นแบบนี้ คือ ไม่ชอบคุยโทรศัพท์ แล้วเค้าก้อเป็นแบบนี้กับทุกคนไม่ใช่กับเราคนเดียว เข้าใจนะว่าคนเราต้องมีสเปช แต่เราว่าแบบนี้มันเหมือนตัวอะไรไม่รู้ ทุกครั้งที่นึกถึงเรื่องเค้าก้อร้องไห้จะเป็นจะตาย แต่เค้าคงไม่รู้  เสียใจได้แต่เสียใจ พูดกับตัวเงทุกวันว่าพอ แต่เวลาป่วย หรือไม่สบาย หรือไปเที่ยวที่ไหน ภาพมันแว่บขึ้นมาตลอด นึกถึงสิ่งดีดีที่เค้าทำให้ แต่ก้อจะหยุดคิด พยายามบอกตัวเองว่า พอ พอ พอแล้ว พอได้แล้ว เจ็บไ ม๊ เจ็บ

ingress

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
  • What can I do to make you love me?
ถอยออกมาให้ห่างจากจุดที่คุณยืนอยู่เถอะค่ะ  ผู้หญิงไม่จำเป็นต้องเสียสละมากมายเพื่อผู้ชายหรอกค่ะ

ปล.เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างคลี่คลายค่ะ

+like ค่ะ
เวลาช่วยได้จริงๆค่ะ แค่... อดทนกับมันอีกนิด
เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปค่ะ สู้ๆ...
It's time to wake up!!!

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
ลองฟัง "ผู้ชายห่วยๆ" ของมาช่าซัก 2-3 รอบนะ เด่วคิดได้เอง
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น