ผู้เขียน หัวข้อ: ... กระทู้นี้เพื่อ...น้องสาวที่เพิ่ง...อกหัก...  (อ่าน 3873 ครั้ง)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
โชคดีที่อกหัก .. สิ่งที่มีมากกว่าคำว่าเสียใจ
จะว่าไปแล้วประสบการณ์รักเป็นพิษในช่วงวัยรุ่นนี่เป็นประโยชน์ต่อชีวิตเหมือนกันนะ
เพราะมันเป็นสะพานอีกขั้นให้เธอก้าวไปสู่ความเป็นผู้ใหญ่ให้เธอได้ใช้ชีวิตในอีกระดับหนึ่ง
มองความรักได้อีกแบบหนึ่ง ตรงนี้เป็นกำไรชีวิต ที่วันหนึ่งเธอจะหันไปขอบคุณเขา
เจ้าตัวต้นเหตุที่ทำให้เราเจ็บน่ะ กำไรที่เหลืออยู่จากรักเป็นพิษก็คือ ...

ได้เรียนรู้ว่ารักเป็นอย่างไร
ถ้าไม่สุขจนล้นมาซะก่อนแล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเจ็บเจียนตาย
นอนน้ำตาไหลพรากๆ (จนหมอนเปียกหลายใบ) น่ะมันทุกข์แค่ไหน
ถ้าเธอเจ็บมากแค่ไหน ก็จงรู้ไว้ว่าเธอรักเขามากแค่นั้น
ต่อไปจะรักใครจะคบใครอีก จะได้รู้ว่า ..
ถ้าต้องอกหักอยากเจ็บแค่ไหนให้พอดี
เธอก็จะรักเขาแค่นั้น แค่พอดี คราวนี้รับรองไม่มีเจ็บเท่าครั้งแรก

ถ้ารักแล้วจะต้องอกหัก ..
แต่ความรักที่เคยได้มาก็ทำให้สุขล้นคุ้มค่าน้ำตาที่เสียไปไม่ใช่เหรอ
ถ้าใครอยากจะรัก ก็อย่ารีรอ เพราะอกหักอย่างมีสติก็ใช่ว่าจะไม่มีประโยชน์เลยนี่

- ไม่ต้องคิด ว่าทำไมเค้าหักหลังเราได้
- ไม่ต้องคิดว่า ทิ้งกันลงได้ไง  ที่ผ่านมาไม่มีความผูกพันธ์เลยรึไง
- ไม่ต้องคิดว่าเค้าจะกลับมา  เราแค่สูญเสียคนที่ไม่ได้รักเราคะ
- แก้วที่ร้าว  ไม่มีทางกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้
- ไส้ติ่งที่ติดตัวเรามา  เรายังตัดมันทิ้งเลย  ถ้ามันทำให้เราปวด

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
Re: ... กระทู้นี้เพื่อ...น้องสาวที่เพิ่ง...อกหัก...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:57:06 AM »
ผช สันดานหมา ชอบกัดลับหลัง เก่งแต่ปาก เห่าเป็นอย่างเดียว แบบนี้แหละ น่ากระโดดแตะจิงๆ
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
Re: ... กระทู้นี้เพื่อ...น้องสาวที่เพิ่ง...อกหัก...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:26:17 PM »
หนูเตี้ยดำขอเป็นกำลังใจให้ให้ทุกคนที่อกหักนะคะ
ไม่แปลกหรอกที่จะรู้จักคำว่าอกหัก ในเมื่อเราทุกคน ต่างก็เป็นคนธรรมดา ที่ต้องการ...ความรัก

แต่หากการรักใครสักคน...คือการต้องทนทุกอย่าง
บางครั้งการอยู่อย่างอ้างว้าง...ยังดีกว่าต้องทุกข์ทน
แต่คนบางคน…ยอมทนทุกอย่าง
เพราะคิดว่าอยู่อย่างรักร้าง...ยังดีกว่าอ้างว้างเพราะรักไม่เป็น

**07** **07**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:36:33 PM »
ขอเป็นกำลังใจให้น้องสาวของคุณ _ple_ ด้วยนะครับ

ส่วน คุณ _ple_ ก็อย่าไปหักอก หนุ่มๆเยอะนะครับ  **02** **34**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:19:37 PM »
ขอเป็นกำลังใจให้น้องสาวของคุณ _ple_ ด้วยนะครับ

ส่วน คุณ _ple_ ก็อย่าไปหักอก หนุ่มๆเยอะนะครับ  **02** **34**

อกหัก จาก maodiff เสียใจ ร้องให้ ทำไงดี  **01** **07** **30** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 02:34:11 PM »

_ple_ ละเว้นผมสักคนนะ อย่าหักอกผมเลย  **36**
แต่คนอื่นๆหักไปเยอะๆก็ได้คราบบบ และถ้าแบบท่านmaodiff ก็หักไปก่อนเลยคราบบบ  **11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:12:55 PM »
ผช สันดานหมา ชอบกัดลับหลัง เก่งแต่ปาก เห่าเป็นอย่างเดียว แบบนี้แหละ น่ากระโดดแตะจิงๆ

**30** วันนี้พี่ชาย เรามาสายโหด  **11** แต่ผู้ชาย สัน.... แบบนี้ น่าจะโดนซักทีก็ดีนะ  **03**

**07** ตอนนี้อกหัก จากคุณ maodiff อยู่ เห็นชอบพาสาวน้อยไปกินหนม ไม่ชวนกันบ้างเลย  **12**

_ple_ ละเว้นผมสักคนนะ อย่าหักอกผมเลย  **36**
แต่คนอื่นๆหักไปเยอะๆก็ได้คราบบบ และถ้าแบบท่านmaodiff ก็หักไปก่อนเลยคราบบบ  **11**

**25** เปิ้ลหักอกใครไม่เป็นหรอกค่ะ มีคบไว้คุยเล่น คุยกันทีละหลายคน อบอุ่นดี  41
พี่ tawans สนใจเข้ากลุ่มสมาคมคนคุยเล่นมั้ยค่ะ  **34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 07:54:03 PM »
บางทีการเป็นยูสดังก้อไม่ได้เป็นการการันตี "สันดาน"
พี่คะ...รับกระโปรงไปใส่ซักตัวมั้ยคะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

PlEaselOOkaTMe

• Full Member
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 08:01:52 PM »
อกหัก ... มาพักบ้านพี่ครับ

เพราะบ้านพี่มีแต่ " ความรัก " ที่จะมอบให้

41

ขอแค่น้องน่ารัก หุ่นดี ขาวหรือดำ คงไม่ใช่ประเด็น

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:44:11 PM »
บางทีการเป็นยูสดังก้อไม่ได้เป็นการการันตี "สันดาน"
พี่คะ...รับกระโปรงไปใส่ซักตัวมั้ยคะ
**34** พจ พูดแบบนี้ เดี๋ยวคนบางพวก ก็อยากรู้จนนอนไม่หลับหรอก ว่า ผช คนนั้นเป็นใคน  **11**

อกหัก ... มาพักบ้านพี่ครับ

เพราะบ้านพี่มีแต่ " ความรัก " ที่จะมอบให้

41

**02** เอางั้นเลยเหรอค่ะ เปิ้ลยิ่งหวั่นไหวง่ายๆ อยู่   **30** อ้าวลืมตัว เราไม่ได้อกหักนี่นา  **25**