ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความคิดเห็นจากสมาชิกในเว็ปทุกท่าน  (อ่าน 7259 ครั้ง)

welovegig.com

• welovegig
  • Full Member
  • People Like This 10039
อยากทราบความคิดเห็นทั้งผู้ชาย และผู้หญิงว่า..
ถ้าทางเว็ปทำ verify หรือการยืนยันตัวตน จะมีความเห็นอย่างไรกันบ้าง  **40**
เพื่อเป็นการป้องกันตะกวดระดับหนึ่ง และความเชื่อถือของแต่ละยูสเซอร์
สมาชิกที่ยืนยันอาจจะมีอะไรพิเศษ หรือ ท่านใดอยากได้อะไรเพิ่มเติมก็แนะนำกันได้

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านและยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ  **26**

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• Sr. Member
  • People Like This 171
  • ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
Re: ขอถามความคิดเห็นจากสมาชิกในเว็ปทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 03:09:20 PM »
อยากทราบความคิดเห็นทั้งผู้ชาย และผู้หญิงว่า..
ถ้าทางเว็ปทำ verify หรือการยืนยันตัวตน จะมีความเห็นอย่างไรกันบ้าง  **40**
เพื่อเป็นการป้องกันตะกวดระดับหนึ่ง และความเชื่อถือของแต่ละยูสเซอร์
สมาชิกที่ยืนยันอาจจะมีอะไรพิเศษ หรือ ท่านใดอยากได้อะไรเพิ่มเติมก็แนะนำกันได้

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านและยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ  **26**

เห็นด้วย แต่แก้ไขปัญหาไม่ได้หมดค่ะ

(ข้อดีคือมีหลักฐานข้อมูลบัตรประชาชน  ข้อเสียแต่ถ้าแอบเอาบัตรคนอื่นมายืนยันตัวเองล่ะจะทราบได้อย่างไร  เดี๋ยวพอน้องๆไปเจอแล้วไม่ใช่คนเดียวกันน้องๆจะทราบได้อย่างไรค่ะ )

ขนาดบางเว็บให้สแกนบัตรประชาชนมายืนยัน ยังมีคนถูกโกง ถูกหลอกเลยค่ะ  (อย่างเว็บเช่าบูชาพระเครื่อง  เว็บซื้อขายรถดัง(อันนี้เคยโดนกะตัวหลอกให้ไปนัดเจอ ดูรถแล้วก็ปิดโทรศัพท์หนีเลย   เหมือนพวกโรคจิต)  ก็มีการยืนยันตัวตน ก็มิวายโดนโกง ยังเป็นคดีความกันอยู่เลย)

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• People Like This 171
  • ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
Re: ขอถามความคิดเห็นจากสมาชิกในเว็ปทุกท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 03:13:46 PM »
บางท่านแอบ หนี เมีย มาเล่น  ก็คงไม่อยากยืนยันตัวตน ใช่ป่ะค่ะ **11**

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

PlEaselOOkaTMe

• People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 07:49:47 PM »
ก็ดีนะครับ ... เป็นการ กรอง ได้ระดับหนึ่งถึงจะไม่ทั้งหมด แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่มีอะไรเลย เพราะทุกวันนี้ทั้ง น้อง และ พี่ ต้องระวังตัวกันแจ เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่เสียฟอร์มให้เด็ก รู้ถึงไหน อาย ถึงนั่น 

**11**
ขอแค่น้องน่ารัก หุ่นดี ขาวหรือดำ คงไม่ใช่ประเด็น

NYX

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:47:34 PM »
เอาเลยฮะ กระทู้จะหมดไป ตะกวด กะแม่เล้า แล้วน้องๆมิจฉาชีพก้อจะหมดไป

แต่แอดมินเวป ก้อต้องเป็นคนที่ เก็บความลับได้นะครับ เอกสารไม่รั่วไหล เล่นเป็นเด็กๆ พรรคพวกไม่ได้แล้ว

admin

• Administrator
  • Hero Member
  • People Like This 10099
    • WELOVEGIG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:21:18 AM »
ทุกการเปลี่ยนแปลง ย่อมเกิดผลกระทบ

เร็วๆ นี้ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงบางส่วนใน website นี้ขึ้นครับ

ซึ่งอาจจะมีทั้งคนถูกใจและไม่ถูกใจครับ

อาจจะมีทั้งข้อดีและข้อเสียเกิดขึ้นครับ

ปัจจุบัน website นี้ถูกมิจฉาชีพเข้ามามีบทบาทหลอกลวงสมาชิกเรื่อยๆ

ใครที่ยังไม่โดนกับตัวก็ถือว่าโชคดีและเป็นคนที่ระมัดระวังตัวอย่างสูง

การป้องกันตะกวด โดยการโพสต์ในนี้ หรือ การมีกรุ๊ปไลน์ อาจไม่เพียงพอ

ตอนนี้ user welovegig.com

จะเป็น user ที่จะมาคอยดูแล ความเรียบร้อยให้กับเว็บนี้ครับ

เป็นคนนอก ไม่ได้รับงานในนี้ ไม่ได้เป็นผู้เล่นในนี้ ทำงานโดยมีเงินเดือนจากทางเว็บ

มีปัญหาในเว็บ สามารถติดต่อ user welovegig.comได้โดยตรงครับ

สิ่งที่กำลังจะเปลี่ยนแปลงไปสำหรับเว็บนี้ก็คือ

ทางเว็บจะทำการ verify สมาชิก เพื่อลดจำนวนตะกวด

ใครที่ verify ก็จะมีสัญลักษณ์ ปรากฏขึ้นที่ชื่อ

มีบอร์ดเพิ่มสำหรับคนที่ verify แล้วไว้เล่นด้วยกัน

ส่วนคนที่ไม่ verify ตนเอง ก็ยังสามารถใช้บอร์ดได้ตามปกติครับ

ทั้งหมดนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ส่วนวิธี verify จะมาแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ

ข้อมูลของทุกคนที่ verify จะไม่ถูกเปิดเผยแน่นอนครับ

ยกเว้นมีการร้องขอจากศาลหรือเจ้าหน้าที่ตามกฏหมายครับ

เพราะฉะนั้นคนที่เข้ามาแบบคิดจะไม่หลอกใคร verify ตนเองกันครับ

มาสร้างสังคมดีๆ หาเพื่อน หากิ๊ก หาแฟนดีๆ แบบไม่หลอกกันเถอะครับ

ขอบคุณในความร่วมมือขอทุกคนครับ

Admin

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:41:11 AM »
เห็นด้วยคร๊าบบบบบ จัดเลย  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

9million9

• People Like This 66
  • มาดูแลกัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:51:59 AM »
 คุณมนุษย์ดาวอังคารคงไม่ต้อง verifong verify

ใครๆก็รู้จักว่าไม่มีพิษภัย

wut2000

• People Like This 87
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 02:24:27 AM »
สวัสดีครับ ไม่เคยเข้าในห้องใดๆเลย สิงอยู่แต่ห้องหาดูแลเท่านั้น แต่เห็นว่า ผมเองตั้งแต่เป็นสมาชิกยังไม่เคยสร้างคุณประโยชน์ให้แก่บ้านหลังนี้ บังเอิญไปเสิร์จเรื่องนึงแล้วมาเจอเรื่องนี้ในห้องนี้ ก็เลยถือโอกาสมาแสดงคห.เผื่อมีประโยชน์นะครับ

อยากให้ทุกคนลองนึกถึงผลดี ผลเสียที่จะเกิดกับตนเองครับเมื่อมีกติกาที่ระบุสถานะออกมา

Case1: ถ้าผม ยอมระบุสถานะ
-แม้ทั้ง ข้อดี และ ข้อเสีย จะไม่กระทบ อันเนื่องจากเจตนาที่เข้ามา และ มีน้องๆที่รู้จักตัวตนผมเองแล้วหลายท่านแม้ว่าจะยังไม่ได้คบใครแบบดูแล
แต่ความเสี่ยงในเชิงลบกลับมีมากกว่านิดนึง แต่ไม่ใช่ประเด็น

Case2: ถ้าผมไม่ยอมระบุสถานะ ข้อเสียคืออาจไม่มีน้องๆที่สนใจจะติดต่อเพราะความไม่ไว้วางใจ แต่ถ้ามาคิดดูแบบจิงจัง สถานการณ์ก็ไม่ได้ต่างจากขณะนี้เลยที่ผมเองไม่ค่อยได้ติดต่อใครแล้ว แต่ที่น่าจะต้องกังวล คือ ผู้จ่ายแบบผมมันไม่กระทบใดๆ แต่กับน้องๆผู้เดือดร้อน จะถูกผลกระทบแน่นอนโดยสุดท้ายก็ต้องหันไปหาคนที่ไม่ระบุตัวตนอยู่ดี เพราะผู้มีกำลังจับจ่าย จะมีสักกี่คนที่สามารถเปิดตัวในสังคมแบบนี้ สุดท้ายก็คงไม่ระบุตัวตนซะส่วนใหญ่

Case3:น้องที่ไม่ระบุสถานะ แน่นอนว่า ก้อจะหายากขึ้น เพราะ พี่ๆที่มีกำลังจับจ่ายคงจะระวังมากขึ้น แต่ไม่แน่นะ เพราะที่ผ่านมา พี่ๆส่วนใหญ่ไม่ได้เลือกน้องๆจากสถานะ แต่คงเน้น สวย นร. . อายุน้อยๆ หรือ กระทู้หวังฟรี

Case4:น้องที่ระบุสถานะ ดูเหมือนจะหาง่ายขึ้น แต่อย่าลืมหลัก Demand Supply นะครับ ทุกวันนี้ลองดูโพสต์แต่ละโพสต์ว่า หายากเพียงใด ดังนั้นน้องๆอาจถูกการระบุสถานะ มาทำให้วางใจและถูกหลอกง่ายขึ้น จะยกตัวอย่างง่ายๆในกท.ขอยืมเงินกระทู้นึง ทั้งโพสต์ ทั้งภาพบัตรปชช. แต่เพื่อเงิน ก็ยอมโกงหรือหนีหายดื้อๆ (ขออภัย ไม่ได้ตามเรื่องต่อว่าจุดจบเป็นอย่างไร แค่อ่านช่วงต้นเท่านั้น) นี่ยังไม่นับ อาจมีการนำบัตรปชช.ที่ไม่ใช่ของตนมาแสดงดั่งที่บางท่านได้แสดงคห.ไว้ข้างต้น

สรุป
สำหรับตัวผม ไม่มี ผลดี ผลเสียอะไร ดังนั้น ผมเองก็จะไม่ระบุสถานะครับ และ ถ้าคิดจะหาน้องๆคนใหม่ก็คงเหมือนเดิม คือ
นัด5 ถูกหลอกให้รอเก้อ4 มันก็ได้ลุ้นดีเป็นรสชาดของชีวิตไปอีกแบบนึง ที่สำคัญ ถ้าถูกหลอกให้รอเก้อจิง เงินยังอยู่ในกระเป๋า
555
เพียงแต่น้องๆก็รีบบันทึกโพสต์คห.นี้ไว้นะ จะได้ไม่ต้องกังวลเวลาที่ผมผู้้ไม่มีสถานะ จะติดต่อในอนาคต
เห้อ แต่ก็อยากบอกนะว่า โอกาสที่จะหาหรือนัดพบคนใหม่นั้น ลางเลือนเต็มที เพราะ เท่าที่ได้พบ1ท่านก็พอใจครับ เพียงแต่บังเอิญได้คุยกับน้องอีกท่านในเวลาใกล้ๆกันก็รู้สึกประทับใจ กำลังหาโอกาสนัดเจอสักครั้ง หลังจากนี้ถ้าไม่ผิดพลาดใดๆ ก็คงเฟดหายไปจากเว็บแล้วหละครับ
หวังว่า คห.เหล่านี้พอจะช่วยเสริมม็อดได้บ้างนะครับ
ผิดพลาด ขออภัยละกัน
 **38**

Emtry

• People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 02:43:09 AM »
ส่วนตัว คงอาจไม่ verify สมาชิก (เพราะเวปแห่งนี้เป็นเวปแห่งการหาคนไปกิ๊ก และไม่อยากให้ใครรู้ว่าเราเป็นใครในวงกว้าง)
แต่ก็เป็นวิธีการที่ป้องกันได้แค่ระดับที่ทำให้สบายใจขึ้นนิดหน่อย ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย

การป้องกันตัวเองจากเรื่องร้ายหรือเลวใดๆ จะให้คนใดหรือใครมาคอยช่วยมันก็ดี แต่ไม่ได้ตลอดเวลาหรอก
คนๆนั้นควรจะเรียนรู้และระวัง ด้วยตัวเอง -- เรียนรู้จากประสบการณ์ของคนอื่น แต่ถ้าพลาดแล้วก็ถือเป็นบทเรียนที่ไม่ควรพลาดซ้ำ

คนที่คิดเลวคิดหลอกคนอื่นยังไง มันก็คงทำต่อไป ไม่สนว่าหนทางจะยากขึ้นแค่ไหน และวิธีการก็จะถูกพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
(อย่างเช่นสังคมการเมืองบ้า่นเรา ไม่ว่าจะเขียนกติกามากี่เล่ม รัดกุมแค่ไหน มันเข้ามาทีไรมันก็หาทางโกงกินได้ตลอด)