ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฝนฟ้าเป็นใจ  (อ่าน 2685 ครั้ง)

พี่เสือ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เมื่อฝนฟ้าเป็นใจ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 05:54:07 PM »
หลังจากที่เป็นเสือแก่นอนซุ่มอยู่ในเว็บนี้มาพักนึง
ผ่านร้อนผ่านหนาวมากับเค้ามา 2-3 ครั้ง
ใครจะไปคิดว่า เสือแก่อย่างผมจะได้ส่งการบ้านกับเค้า

เรื่องเริ่มที่ ผมมีโอกาสคุยกับน้องคนนึงมาสักพัก
แรกๆ น้องคงแอบเขินไม่ก็คงกลัวผม
 **02** **02** **02**
น้องเลยไม่ค่อยกล้าคุยกับผมเท่าไหร่

แต่พอคุยกันสักพัก น้องเริ่มปล่อยมุข คุยน่ารัก เป็นกันเอง
คอยถามไถ่สารทุกข์สุขดิบกันมาเป็นระยะ
จนทำให้ใจผมไหวหวั่น เริ่มรู้สึกอยากจะรู้จักน้องมากขึ้น
ผมจึงรวบรวมความกล้าเอ่ยปากชวนน้องไปทานข้าว ดูหนังกัน

แต่ครั้งแรกก็แห้ว น้องปฏิเสธ
 **07** **07** **07**

แต่ผมก็ยังไม่ละความตั้งใจ พยายามชวนน้องอีกครั้ง
แต่น้องไม่สะดวก

วันนี้ฮึดอีกครั้ง หลังจากหลบไปเลียแผลใจ
กะว่าครั้งนี้ถ้าน้องปฏิเสธมาอีก คงพอแล้ว
คงไม่ชวนน้องอีกแล้ว กลัวน้องลำบากใจ

ผมไลน์ไปชวนน้องตอนบ่ายสองกว่าๆ
น้องตอบกลับมาตอนบ่ายสามโมง
ก่อนเปิดดูข้อความน้อง ผมทำใจไว้แล้ว

ข้อความแรก น้องตอบกลับมาว่า "ขอโทษทีค่ะ"
ใจผมหล่นตกพื้น น้ำตาตกใน 
 **01** **01** **01**

และ....

จากนั้นข้อความที่สองก็ตามมา
"วันนี้ฝนท่าทางจะตกหนัก ตอนเย็นอาจจะติดฝน
ถ้าสะดวกเจอกันแถวxxx ก็ยินดีค่ะ
น่าจะติดฝนอยู่แถวนั้น"

เอร้ยยยย....
ในที่สุด ผมก็จะได้เจอน้องแล้ว  **06**

ขอบคุณฟ้าที่เป็นใจ
ขอบคุณฝนที่ตก

ก่อนจะเพ้อยาวไปกว่านี้
การบ้านแรกผมขอจบแค่นี้ก่อน
เดทของผมวันนี้จะเป็นยังไง ไว้มาต่อนะครับ
ตอนนี้ขอเตรียมตัวไปเจอน้องก่อนครับ  **06** **06**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เมื่อฝนฟ้าเป็นใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 06:20:21 PM »
น้องสาวคนไหนน้อออออ  **40**
ล่อเสือออกจากถ้ำ

น้องครับ...หนแรกอย่าทำเสือตื่นนะครับ..กลัวจะหนีกลับถ้ำไม่ออกมาอีก

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

PlEaselOOkaTMe

• Full Member
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 07:37:33 PM »
อย่าลืมเอาลายไปด้วยนะครับ ... เสือไม่มีลายเดี๋ยวสาว ๆ จะคิดว่าเป็นแมว

**38**
ขอแค่น้องน่ารัก หุ่นดี ขาวหรือดำ คงไม่ใช่ประเด็น

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 08:26:44 PM »
น่ารักจังเลยค่า รออ่านต่อนะค่า 41

พี่เสือ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:00:11 PM »
น้องสาวคนไหนน้อออออ  **40**
ล่อเสือออกจากถ้ำ

น้องครับ...หนแรกอย่าทำเสือตื่นนะครับ..กลัวจะหนีกลับถ้ำไม่ออกมาอีก

**38**

เสือตัวนี้ไม่ต้องใช้อะไรมาล่อมากครับ
ความจริงใจบวกความน่ารักนิดหน่อย
แค่นี้ก็แทบจะวิ่งแล่นเข้าไปตะปป เอ๊ยย ไปซบตักแล้ว

พี่เสือ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:04:08 PM »
อย่าลืมเอาลายไปด้วยนะครับ ... เสือไม่มีลายเดี๋ยวสาว ๆ จะคิดว่าเป็นแมว

**38**

แอบถอดลายเป็นแมวก็เข้าท่านะครับ
เพราะน้องเค้าชอบแมวครับ

พี่เสือ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:04:40 PM »
น่ารักจังเลยค่า รออ่านต่อนะค่า 41
**02** **02**

Honeysweet

• Sr. Member
  • People Like This 73
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 08:32:17 PM »
นั่งเฝ้าหน้าจอ รอการบ้านฟิน  **36**
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

พี่เสือ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 05:01:58 PM »
มาส่งการบ้านตามสัญญาครับ

จากที่ฝนฟ้าเป็นใจ
ในที่สุด ผมก็ได้เจอน้องสาวคนนั้นซะที
ผมนัดเจอกันทุ่มนึงที่ร้านอาหารเวียดนามแห่งนึง

ผมไปถึงร้านประมาณหกโมงห้าสิบ ต่อสายหาน้อง

ปรากฏว่า.....

น้องอยู่ในร้านแล้ว
แอบรู้สึกแย่ ให้น้องนั่งคอย
 **25** **25** **25**
 ผมเลยรีบจ้ำจากที่จอดรถ

ก่อนเข้าร้าน แอบยืนสูดหายใจลดความตื่นเต้นนิดนึง
เปิดประตูเข้าร้านปุ๊บ เจอน้องมายืนรอตรงแถวประตูร้าน
โห..ทำเอาใจผมเต้นรัวเป็นจังหวะสามช่าทีเดียว

ความคิดแรกในหัวพอได้เจอน้องตัวเป็นๆ
น้องหลอกผมมมมมมมม
 **07** **07** **07**

น้องบอกว่าน้องธรรมดาๆ นะ
แต่น้องตัวเป็นๆ ที่ผมเห็นนี่น่ารัก กำลังพอดีเลย
น้องหลอกผมมมมมมมม

น้องคงเห็นผมเก้ๆ กังๆ
น้องเลยอาศัยจังหวะผมยืนงงแอบมาจับแขนผม
ก่อนจะค่อยๆ พยุงร่างผมไปที่โต๊ะ

ผมยังไม่ทันตั้งตัว น้องก็เอ่ยปากมาว่า "หิวแล้วค่ะ สั่งกันเลยนะคะ"
ในหัวผมตอนนั้นว่างเปล่าครับ
ทั้งที่ร้านนี้เป็นร้านประจำของผม
ท่าทางจะไม่ได้การ เลยทำเป็นบอกน้องไปว่า
เนื่องจากมื้อนี้น้องให้ผมเลือกร้านแล้ว
ผมเลยขอผลัดกัน ให้น้องเป็นคนเลือกเมนู

และผมก็เอาตัวรอดมาได้
 **11** **11** **11**

น้องน่ารักมาก ใส่ใจถามผมก่อนสั่งว่า "ไม่ทานอะไรบ้างคะ"
จากนั้นน้องก็ชวนคุยจนผมรู้สึกไม่ประหม่า
ทีนี้ล่ะครับ คุยกันเพลิน อาหารแทบไม่แตะ
ผมมัวแต่คอยแอบถามข้อมูลน้อง
น้องเลยต้องช่วยตักช่วยป้อนให้

คุยไปคุยมา
ก็ได้รู้ว่า ผมเป็นเดทแรกในการจ้างเที่ยวของน้อง
ระหว่างนั้นผมก็มีแอบๆ เกริ่นๆ ถึงเดทครั้งหน้า
กะว่าจะชวนน้องไปนั่งดื่มนั่งชิวเปลี่ยนบรรยากาศ
แต่น้องไม่เที่ยว ไม่ดื่ม

ทำเอาแผนการชั่วร้ายของผมเป็นอันต้องจบไป
 **21** **21** **21**

ทานอาหารคาวเสร็จ
อารมณ์ยังค้างอยู่ ยังไม่อยากกลับ
เลยชวนน้องไปทานของหวานต่อ
พอดีน้องรู้จักร้านนึงอยู่ใกล้ๆ เดินไปหน่อยก็ถึง
แต่พอออกจากร้าน ฝนยังตกอยู่
ไอ้ผมก็ไม่รู้จะทำไง แบบนี้ท่าทางจะต้องแยกกันแล้ว
แต่ใจมันอยากอยู่ต่อ จะทำไงดี

แต่...อย่างที่บอก...ฝนเป็นใจ

น้องหยิบร่มออกมาจากกระเป๋า
แล้วถามผมว่า "กางร่มเดินไปกัน ไหวมั๊ยคะ"

อย่าให้พูดเลยว่า ความรู้สึกตอนนั้นดีขนาดไหน

ผมรับร่มมาถือ พยายามเอาร่มไปทางน้อง
น้องเห็นผมโดนฝนเลยเบียดเข้ามาในร่ม
จับแขนผม เดินเบียดกันไปใต้ร่มคันน้อย

น้องบอกว่า เดินนิดเดียวก็นิดเดียวจริงๆ
อยากให้ร้านอยู่ไกลกว่านี้จริงๆ

น้องชอบทานของหวาน แต่ผมไม่ค่อยชอบ
น้องเลยขอสั่งมาทานด้วยกัน
ธรรมดาผมไม่ชอบทานของหวาน
แต่เค้กชิ้นนี้ผมกลับชอบมันมาก

เค้กหมด ฝนซา
น้องเห็นว่ามืดแล้ว เลยขอตัวแยกย้าย
ผมอยากจะไปส่งน้องที่บ้าน
แต่ตกลงกันไว้แล้วว่า น้องเค้าขอกลับเอง

ขอบคุณน้องที่มาทานข้าวด้วยกัน
เดทครั้งนี้ อิ่มทั้งท้องอิ่มทั้งใจครับ

PlEaselOOkaTMe

• Full Member
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 05:10:28 PM »
เดินตากฝน อยู่ในร่มคันเดียวกัน นึกแล้วอยากกลับไปเป็นวัยรุ่น
ขอแค่น้องน่ารัก หุ่นดี ขาวหรือดำ คงไม่ใช่ประเด็น