ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเริ่มต้น​จาก​ผม​ -​อกหัก-  (อ่าน 2589 ครั้ง)

Birdeyes view

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
เรื่องเริ่มต้น​จาก​ผม​ -​อกหัก-
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:07:43 PM »
มันFail มากนะความ​รู้สึก​เงี้ย​ ก็เลยจะหาน้อง​ๆเป็นเพื่อนพาเที่ยวในเมืองบ้างก็ผมอ่ะมันเด็กต่างจังหวัด​ แต่จากที่ติดต่อ​ไปผมโดนปฏิเสธ​ เพียง​เพราะ​ผ​มขับ​แมง​กะ​ไซค์​ แหมไอ้หนุ่ม​​ไซ​ค์​ก็มีหัวใจนะฮะ​ เจ้าซุปเปอร์โฟร์คันเก่งของผมมันก็ไม่ได้ขี้เหร่​ ทำไม​สาวๆไม่ชอบกันก็ไม่รู้​ สงสัย​คิดว่าผมขี่​ scoopy​ i​ แน่ๆ555 แล้วผมก็ได้คุยกับสาวนางนึง​ "มะม่วงแก้ว" เออ​ แต่ผมต้องเรียกนางพี่นะ​ นางอายุมากกว่าผมปีนึง​ คงเป็นเพราะความอาร์ต​ๆเหมือนกันมั้ง​ เลยคุยกันถูกคอ​ เราเริ่มจากนางติดต่อหาที่พักให้ผม​ พี่มะม่วง​แก้ว​ แกหาให้เสร็จสรรพ​  เป็นรีสอร์ท​กลางป่าคอนกรีต​ สงบ​ ร่มรื่น​ ไม่แพงด้วย​ ใกล้ๆบ้านนาง​ ผมให้สี่ดาวนะที่นี่

ตอนเจอนางผมค่อนข้างตกใจนะ​ นางเตี้ย​มากก​ คือไอ้ผมเนี่ย​สูง187ไงฮะ  แต่นางอ่ะ​ 157 ยังไม่พ้นใหล่ผม​เลย​ ยิ่งผมหัวเราะนางยิ่งทำปากยู่ๆเหมือนนางเอกซีรีย์​เกาหลี​ มันยิ่งทำให้ผมอารมณ์​ดีขึ้นจริงๆ​ แต่ก็น่ารักนะ​ เท่ๆเฟี้ยวๆดี​ เก็บสัมภาระ​เสร็จ​ออกมา​ เห็นนางกำลังก้มๆเงยอยู่ที่รถ​ นางหันมาถามขอขี่ได้ป่ะ​ ได้ดิ​ คือผมไม่คิดว่านางจะขี่จริงๆนะ​ เพราะนางเตี้ยไง​ ปลายเท้าน่าจะแตะพื้นนิดเดียว​ ปรากฏ​นางสตาร์​ทแล้วขับไปเฉย​ เดือดร้อน​ผมต้องวิ่งตามรถตัวเองซีครับทีนี้​ เล่นเอาเหนื่อย​ นางหันมาบอกไปไรกินกัน​ ก็โอนะ​ ผมเองก็หิวละ

อิ่มละ​ ไปไหนต่อ​ นางบอกไปไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ห้าง​ เบื่อ​ งั้นขับไปเรื่อยๆก่อนเดี๋ยวค่อยว่ากัน​ ก็ผลัดกัน​ซ้อนผลัดกันขับไปเรื่อยอ่ะฮะ​ จนไปเจอ​ นี่เลย
งานวัด​

หน้าวัดก็ซื้อของเดินแทะกันไป​ เริ่มจาก​ ไหว้พระปิดทอง​ ใส่บาตร​พระประจำวัน​
มาถึงไคล์แม็ก​ซ์ของงานล่ะฮะ

ปาโป่ง​ ปาป๋อง​ นางอ้อนเก่งคนขายให้ลูกเพิ่มมาอีกลูก​ อย่าถามนะฮะว่าได้ตุ๊กตา​หรือเปล่า555 จุดสุดท้าย​ ชิงช้าสวรรค์​  นางจะลากผมขึ้นให้ได้​ บอกว่าขายาวนั่งไม่ได้ก็ไม่ฟัง
บอกให้ผมเอาขาพาดนาง​ (ใครจะกล้าเอาไปพาดขานางเนียนซะขนาดนั้น.. โอย)
จบด้วยผมขึ้นไปขดๆอยู่บนชิงช้าสวรรค์​จนได้​ ออกจากงานวัดเกือบๆสามทุ่ม

ผมขี่รถช้าๆมาเรื่อยๆลมเย็นๆ
โชคดีที่ฝนไม่ตก​ ขับมาจนถึงห้อง​นาง​ โดยปลอดภัย​ส่งเรียบร้อย​ก็แอบคิด​ จะเหมือนในละครป๊ะวะแบบชวนขึ้นไปกินกาแฟอะไรเงี้ย​ แต่ไม่มีแฮะ​ มีเสียงไล่​ ชิ้วๆกลับได้แล้ว​ 555 กลับไปนอนวันรุ่งขึ้นผมก็กลับ
ไปทำงานแค่นี้กำลังใจ​ที่ได้รับมามากโขพอให้สู้ต่อ​ Fight
ป.ล.  เผื่อพี่จะยังไม่รู้​ กินเด็กเป็น​ อมตะ​ นะฮะ​ อิอิ

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
Re: เรื่องเริ่มต้น​จาก​ผม​ -​อกหัก-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:14:25 PM »
น่ารักมากเลยค่า แอบอิจฉาคุณมะม่วงแก้ว
เจอน้องน่ารัก น่ากิน เอ้ย ไม่ใช่นะจ้า (ล้อเล่น) **30**

+ ไลน์ ไปเลยค่า

Birdeyes view

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
Re: เรื่องเริ่มต้น​จาก​ผม​ -​อกหัก-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:32:39 PM »
 **19** เอ้า  กรรม​ ผม​ copy​  code​ ผิดเหรอเนี่ย​ โทษทีนะฮะ​ แก้ตัวนิดนุง

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:18:38 AM »
การบ้านน่ารักดีค่ะ อิจฉาจุง  **36**
Action = Reaction

numchaa

• People Like This 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:47:46 AM »
น่ารักค่ะ...บางครั้งก้ออยากเจอมุมธรรมดาแบบนี้
มากกว่าไปห้างเหมือนกัน
เด็กบ้านนอกน้อ...เดินห้างไม่สนุกเท่าเดินงานวัดหรอก อิอิ
The only love is real .
เราจะข้ามเวลามาพบกัน..

maodiff

• People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 02:00:20 AM »
การบ้านน่ารักดีครับ

จขกท ก็เล่าได้เพลินดีครับ ส่วนน้องสาว ก็ดุจิงจัง  **21**

ขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ  **26**

+1 ไลค์ให้ครับผม
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

Honeysweet

• Sr. Member
  • People Like This 73
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 08:35:30 PM »
อยากไปขึ้นชิงช้าสวรรค์ ปาโป่ง แบบนี้มั้งจัง ย้อนวัน อิอิ

การบ้านฟินๆ ชิวจังคะ
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

มะม่วงแก้ว

• People Like This 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 08:41:09 AM »
การบ้านน่ารักดีครับ

จขกท ก็เล่าได้เพลินดีครับ ส่วนน้องสาว ก็ดุจิงจัง  **21**

ขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ  **26**

+1 ไลค์ให้ครับผม
    หนูไม่ดุนะคะพี่ maodiff จริงๆค่ะ เชื่อหนูนะคะ
Ignore the people who's always talking behind back,
   that's where thay belong behind you.................. ตามนั้น

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:16:49 AM »
เอ้ย น่ารักมากอ่ะ อ่านแล้วอดยิ้มตามไม่ได้เลย ฮา555 **30**
+1  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

ingress

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
  • What can I do to make you love me?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:48:10 AM »
น่ารักจังเลยค่ะ อยากเจอโมเมนต์แบบนี้บ้างจัง ^^

It's time to wake up!!!