ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอคนมีครอบครัวแล้วมาทำให้หวั่นไหวบ้างคะ  (อ่าน 4184 ครั้ง)

meninblack

• Full Member
  • People Like This 20
Re: ใครเคยเจอคนมีครอบครัวแล้วมาทำให้หวั่นไหวบ้างคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 07:49:12 PM »
       กลัวบาป ก็แกล้ง บอกไปว่า   ถ้าพี่ชอบน้องจริง ก็เลิกกับเมีย  มาขอน้องสิ  รับรองหายหัว อิอิ  (ล้อเล่นนะครับ)   
       อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ  สมัยนี้ เห็นๆเยอะแยะ  คนมีครอบครัวนี่สาวๆ กลับสนใจเป็นพิเศษ    คือเรื่องบางเรื่อง   ถ้าตัดสินใจทำไป  มันก็เป็นบันทึกในชีวิตเราเองนะ   ถ้าอายุไม่เยอะบางคนก็คงไม่คิดอะไร   คงแค่สนุกกับชีวิตไปวันๆ    แต่ถ้ามีครอบครัวในอนาคต  ถ้าย้อนกลับมาคิด ก็อาจเสียใจได้   ยิ่งถ้ามาเจอประสบการณ์แบบเดียวกัน เช่นสามีตัวเราไปมีเมียน้อย  ก็คงคิดแหละว่าเป็นเรื่องเวรกรรม     
       นี่ไม่นับรวม สังคม พ่อแม่ ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูง  ถ้ารู้เข้าก็คงไม่มีใคร happy  หรอก  แต่สุดท้ายก็เป็นเรื่องส่วนตัวที่ต้องตัดสินใจเองครับ
 **26** **26**

ขอแค่นี้ค่ะ

• Hero Member
  • People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
Re: ใครเคยเจอคนมีครอบครัวแล้วมาทำให้หวั่นไหวบ้างคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 07:53:49 PM »
       กลัวบาป ก็แกล้ง บอกไปว่า   ถ้าพี่ชอบน้องจริง ก็เลิกกับเมีย  มาขอน้องสิ  รับรองหายหัว อิอิ  (ล้อเล่นนะครับ)   
       อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ  สมัยนี้ เห็นๆเยอะแยะ  คนมีครอบครัวนี่สาวๆ กลับสนใจเป็นพิเศษ    คือเรื่องบางเรื่อง   ถ้าตัดสินใจทำไป  มันก็เป็นบันทึกในชีวิตเราเองนะ   ถ้าอายุไม่เยอะบางคนก็คงไม่คิดอะไร   คงแค่สนุกกับชีวิตไปวันๆ    แต่ถ้ามีครอบครัวในอนาคต  ถ้าย้อนกลับมาคิด ก็อาจเสียใจได้   ยิ่งถ้ามาเจอประสบการณ์แบบเดียวกัน เช่นสามีตัวเราไปมีเมียน้อย  ก็คงคิดแหละว่าเป็นเรื่องเวรกรรม     
       นี่ไม่นับรวม สังคม พ่อแม่ ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูง  ถ้ารู้เข้าก็คงไม่มีใคร happy  หรอก  แต่สุดท้ายก็เป็นเรื่องส่วนตัวที่ต้องตัดสินใจเองครับ
 **26** **26**

ตราบาปสีดำ!! **26**
Your destiny ^_^

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 11:22:24 PM »
...  **04**

Happiness is being stupid together   **04**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 01:36:30 PM »
จากความใกล้ชิด ความผิดตี้ไม่ตั้งใจ
ฝุ่นความหวั่นไหว ปลิวเคลื่อนมาเปื้อนเบา เบา
บ่อาจมองคนยืนตรงหน้า ด้วยแววตาคู่เก่า
ย้ำตัวเองว่าเฮาควรละอาย

รู้ว่าผิดแต่ขอมีสิทธิ์แอบวาดฝันอยู่ในใจบ้าง รู้ว่าเป็นเจ้าของไม่ได้แต่ขออยู่ในอ้อมแขนของเธอสักวินาที
ขอให้ จขกท จงมีคำตอบของตัวเอง ว่าควรจะพอหรือรอต่อไป
 **38**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 03:39:04 PM »

ขอมองต่างมุมนะ....ในทางกลับกัน

ไม่คิดบ้างเหรอว่า ผช ที่มีครอบครัวแล้ว ด้วยความรักสนุก....มาหาสาวในเวปนี้..หวังปลื้มใจชั่วครู่ สุขแค่ครั้งคราว..

แต่ ... คนที่หวั่นไหว ก้อคือ พี่ชายคนนั้นเอง...จะไปต่อต่อก้อไปไม่ได้ .. เพราะมันไม่ใช่ สัมพันธ์แห่งความเป็นจริง

ต้องมานั่งมองเทอคนนั้น...เติบโตอยู่ในเวปต่อไป..

**21** **21** **21**

kaptan

• People Like This 1734

ขอมองต่างมุมนะ....ในทางกลับกัน

ไม่คิดบ้างเหรอว่า ผช ที่มีครอบครัวแล้ว ด้วยความรักสนุก....มาหาสาวในเวปนี้..หวังปลื้มใจชั่วครู่ สุขแค่ครั้งคราว..

แต่ ... คนที่หวั่นไหว ก้อคือ พี่ชายคนนั้นเอง...จะไปต่อต่อก้อไปไม่ได้ .. เพราะมันไม่ใช่ สัมพันธ์แห่งความเป็นจริง

ต้องมานั่งมองเทอคนนั้น...เติบโตอยู่ในเวปต่อไป..

ผมก็เคยอยู่ในภาวะแบบนี้ครับ จนกระทั่งวันนึงคิดได้ว่า หากเรามีสุขไม่ได้มากกว่าที่หาได้ตอนนี้ ก็อย่าทำให้ทุกข์มันเพิ่มขึ้นจะดีกว่า
จากวันนั้นผมก็พยายามแค่รู้สึกดีๆ กับคนที่ได้เจอ และไม่ไปเป็นเจ้าของใจใคร.....ไม่ก้าวก่ายชีวิตใคร....
ผมว่าวันนี้ผมมีความสุขขึ้นนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nuekmaiork

• People Like This 870

ผมก็เคยอยู่ในภาวะแบบนี้ครับ จนกระทั่งวันนึงคิดได้ว่า หากเรามีสุขไม่ได้มากกว่าที่หาได้ตอนนี้ ก็อย่าทำให้ทุกข์มันเพิ่มขึ้นจะดีกว่า
จากวันนั้นผมก็พยายามแค่รู้สึกดีๆ กับคนที่ได้เจอ และไม่ไปเป็นเจ้าของใจใคร.....ไม่ก้าวก่ายชีวิตใคร....
ผมว่าวันนี้ผมมีความสุขขึ้นนะครับ

ขอบคุณครับ พี่กัปตัน....ผมก้อกำลังฝึกฝนตัวเองอยู่
หวังว่าสักวัน คงมีวิทยายุทธ เท่าเทียมพี่นะครับ

**24** **24**

kaptan

• People Like This 1734
ขอบคุณครับ พี่กัปตัน....ผมก้อกำลังฝึกฝนตัวเองอยู่
หวังว่าสักวัน คงมีวิทยายุทธ เท่าเทียมพี่นะครับ

ลุงนึกครับ ผมมิอาจเทียบความมีเสน่ห์ของลุงนึกได้เลยแม้แต่น้อย
แต่ "กลยุทธ์ไร้ใจ" ที่ผมพากเพียรฝึกฝนนั้น เป็นที่สุดของการคงอยู่ในเวปนี้จริงๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Justforfun;)

• People Like This 208
  • ฤกษ์งาม กามดี (づ ̄ ³ ̄)づ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 10:45:30 AM »
มีครอบครัวแล้ว...

ทำไมเจอแต่คนเข้ามาทำให้หวั่นไหว ก็ไม่รู้สินะ  41 **39** **06** **32**  **11**
I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life.
(づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ      (づ ̄ ³ ̄)づ

Mekaman

• Sr. Member
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:36:03 PM »
มือที่สามหนักใจ ถอยดีกว่า ผู้ชายมีเยอะ   **26**
นม หน่ม  น้ม  โน้ม  หน๋ม  นุ่มนิ่ม  เนียน  หนุบหนับ