ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาคาใจ ของผู้ชายหน้าแก่  (อ่าน 1700 ครั้ง)

Phoenix Mars

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ปัญหาคาใจ ของผู้ชายหน้าแก่
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 05:25:20 PM »
ติดบ่วงเสน่ห์น้องในนี้จนไม่ได้เข้ามานานละ วันนี้ว่างหยุดงานเลยเข้ามาบ่นๆ ตามประสาคนรักกิ๊ก และอยากถามพี่ๆ ในนี้ทั้งพี่ตะวัน พี่เข้ พี่นึกไม่ออก พี่กัปตัน พี่...ที่มีประสบการณ์ยาวนานกว่าผมสักเรื่อง

หลังจากอกหัก รักคุดกะสาวคนแรกในนี้ ด้วยความที่ไม่เคยมีกิ๊ก น้องขออะไรก็ให้หมด แต่ก็ไปกันไม่รอดเพราะความไม่เคยพอของน้อง เปลี่ยนยูสเซอร์แล้วมาลงรับงานในนี้ต่อจนความแตกเพราะบังเอิญมีคนในวงการเดียวกันบอกนัดน้องหน้าตาเหมือนน้องที่พี่ผูกปิ่นโต จนเลิกรากันไป (ทุกวันนี้จากที่น้องเคยได้จากผมเดือนละ 25,000 ทุกวันนี้เห็นโพสหาเดือนละ 15,000 ยังไม่มีคนหลวมตัว แถมมาลงรับงานแรงเกือบทุกอาทิตย์หาเงินไปเที่ยวผับ)

ปลายปีที่แล้ว รับน้องไว้ดูแลอีกคน น้องไม่ขออะไรเพราะยังไม่เคยมีคนดูแล ผมก็ให้ไปเกือบเท่าคนแรก แต่มีปัญหาเพราะถึงน้องจะมีงานทำ แต่น้องอยู่กะพ่อแม่ จะออกมาทีต้องช่วยกันหาข้ออ้าง แถมผิดเวลาก็โดนคุณพ่อ คุณแม่น้องโทรตาม ความรักเลยเป็นแบบฮาๆ มาตลอด (นิสัยน้องน่าอยู่ด้วยตลอด 555)

แต่แล้วด้วยความที่มีความต้องการเรื่องอย่างว่า เลยหาความเดือดร้อนเข้าตัว จากความเหงาๆ อยากมีคนแย่งกินป๊อปคอร์นในโรงหนัง เลยหาน้องจ้างเที่ยว ไม่เฉี่ยวเรื่องxx แต่ด้วยนิสัยที่ไปกันได้หลายอย่าง หลังจ้างเที่ยวไปมาหลายครั้ง สุดท้ายก็มีอะไรกัน น้องก็ไม่ว่า แต่ความที่เราไม่เดือดร้อนเรื่องรายได้ เลยรับน้องมาดูแลอีกคน คนนี้ก็น่าเห็นใจเลยพาไปหาหอพักให้อยู่ใกล้ๆ ไปมาหากันสะดวก น้องคนนี้ไม่ขออะไรเลย เพราะงานการก็มีทำ (โชคดีอีกแล้ว) ขอแค่มีใจ มีเวลาให้เขาบ้าง เลยใจป้ำให้ค่าขนมรายเดือนน้อยกว่าน้องน่ารักอยู่เล็กน้อย น้องก็ไม่เคยบ่น

ปัญหาคือ ทุกวันนี้ อยากสลับค่าดูแลระหว่างน้องสองคน แต่จนใจไม่รู้จะบอกน้องน่ารักว่าอย่างไร เพราะน้องเขาอยู่กะพ่อแม่จริงๆ ออกมาหาก็ไม่สะดวกเพราะจากที่เคยมีอะไรกันอาทิตย์ละครั้ง ทุกวันนี้เหลือเดือนละสองครั้ง ส่วนน้องอีกคนเพิ่มไปจากเดือนละสองครั้งเป็นอาทิตย์ละครั้ง แต่ไม่สามารถเพิ่มบัญชีรับได้อีกแล้ว เต็มวงเงิน 5555
 **25** **25** **25**

ปล.ผมไม่มีความคิดที่จะบอกเลิกกับน้องคนไหนนะครับ อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน ความที่โดนสอนว่าต้องรับผิดชอบคนที่เราไปมีอะไรด้วย ขนาดคนแรกที่มาเลวใส่ ยังทำได้แค่บอกน้องว่ารู้หมดนะว่าทำอะไร น้องปากแข็งจนต้องแสดงหลักฐาน จนน้องขอเลิกไปเอง

Phoenix Mars

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ปัญหาคาใจ ของผู้ชายหน้าแก่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 05:26:08 PM »
อยากจะฝากบอกคนที่มาหาน้อง หรือน้องที่มาหาพี่นิดนึง ว่าใครต้องการอะไร ขนาดไหน บอกกันตรงๆ ก่อนตกลงกันดีกว่า เช่นดูแลต้องการเท่าไร มีอะไรกันได้แค่ไหน เพราะผู้ชายดีๆ ขี้อายไม่กล้าถามก่อน แถมหลังๆ พอขอมีอะไรบ่อยๆ โดนหาว่าหื่นซะงั้น

**02** **02**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ปัญหาคาใจ ของผู้ชายหน้าแก่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 10:10:16 AM »
       ผมเข้าใจท่านดีเลยครับ บอกตรงๆ ว่าแค่น้องๆ เวปนี้ ก็มีคนน่ารักจนเราแทบจะอยากมีรายได้ซักเดือนละ 2 ล้าน
พร้อมเวลาว่างสัปดาห์ละ 5 วัน ร่างกายแข็งแรงเหมือนนักกีฬาเลยแหละ

ผมว่าสำหรับน้องที่อยู่กับพ่อแม่ ท่านต้องกล้าคุยครับว่าถ้าหากเจอกันได้ไม่สะดวกแบบนี้ ท่านขอจ่ายเป้น
แต่ต่อเนื่อง คือน้องสะดวกมาเจอก็จ่ายให้ ครั้งละเท่าไหร่ก็ดูตามความเหมาะสม แต่คงน้อยกว่าที่ให้แบบปัจจุบันที่น่าจะตก
ครั้งละเป็นหมื่น หากเจอกันเพียงเดือนละ 2 ครั้ง ผมคบน้องคนนึงทำนองนี้คืออยู่กับพ่อแม่ ช่วงแรกพยายามาเจอกันเพือให้น้องมีรายได้
ใกล้เคียงกับที่ตกลงกัน ต่อๆ มาน้องเรียนจบ ผมหางานให้ทำ และเจอกันน้อยลง ผมก้จ่ายน้อยลงตามจำนวนครั้งที่นอ้ยลง น้องก็ไม่ว่าอะไร
เพราะน้องมีเวลาให้ผมน้อยลงเช่นกัน นานๆ ครั้งก็พาไปเที่ยว ไปซื้อของ หรือมีอะไรพิเศษก็ให้เพิ่มเช่นตอนรับปริญญา ก็ให้ไปเพิ่มพิเศษ
บอกว่าเผื่อต้องใช้แต่งหน้าทำผม ซื้อชุด หรืออื่นๆ ที่ให้ไม่เกี่ยวกับ"ค่าที่มาเจอกัน" ปกตินะครับ เคยถามน้องว่าเราควรยังต้องเจอกัน
แบบนี้หรือไม่ เพราะน้องจบแล้วมีงานดีๆ ทำแล้ว พี่ไม่อยากรู้สึกว่าเอาเปรียบน้อง แต่น้องบอกว่าเจอกันได้เหมือนเดิม ไม่เห็นเป็นไร
ผมเลยบอกว่างั้นถ้าถึงตอนไหนไม่สะดวกเจอก็ให้น้องเป็นฝ่ายบอกแล้วกัน แต่บอกตรงๆ ครับ ผมคงหาใครสวยและดีเท่านี้ได้ยากมากกก

ผมว่าถ้าให้แฟร์กับทั้ง 3 คน ท่านต้องหาทางลดค่าตอบแทนน้องที่อยู่บ้าน มาเพิ่มให้น้องจ้าเที่ยวที่เลยเถิดจนท่านเปิดหอพักให้ครับ
น้องคนแรกก็ต้องยอมรับในสถานะที่น้องเป็น คือไม่ได้ให้ความคุ้มค่าแก่ท่านตามมูลค่าเงินที่ได้รับ ส่วนน้องอีกคนนึงก็ไม่ได้รับความคุ้มค่า
จากท่านทั้งที่ให้หลายสิ่งหลายอย่างที่มากกว่า ท่านอาจกังวลในการที่จะบอกน้องคนแรก แต่หากท่านนึกถึงจิตใจของน้องคนที่ 2
ท่านก็ควรทำในสิ่งที่ท่านเห็นว่าสมควรครับ หากพูดแล้วน้องคนแรกไม่พอใจ ถึงขั้นขอเลิก ก็อย่ากังวลเลยครับ เพราะสุดท้าย
ทั้ง 2 คนก็คงไปจากท่านอยู่ดีเมื่อมันถึงเวลา และ.....อ่านบรรทัดแรกที่ผมเขียนอีกครั้งก็ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:05:08 AM »
ท่านก็ทำใจเป็นกลางๆ แล้วนึกว่าแบบไหนยุติธรรมที่สุด หรือแบบไหนลำเอียงน้อยที่สุด ทำแบบนั้นนะครับ
ถ้าทำแล้วน้องที่เสียประโยชน์คิดว่าไม่คุ้ม ก็ต้องทำใจครับ

คือต้องรู้ว่าเรื่องเทาๆแบบนี้ จะให้จบแบบเรื่องขาวๆใสสะอาดย่อมเป็นไปไม่ได้
อย่างไรเรื่องแบบนี้พอดำเนินไปเรื่อยๆ เหตุการณ์เปลี่ยนไป สภาพแวดล้อมเปลี่ยน ไม่ว่าจะเป็น  น้องเรียนจบได้งานดี พี่โดนที่บ้านจับได้
หรือเรื่องอื่นๆอีกสารพัด ......มันก็จะมาถึงจุดที่ พี่ไม่คุ้มที่จะคบต่อ หรือ น้องไม่คุ้มที่จะคบต่อ หรือ ทั้งสองคนไม่คุ้มที่จะคบต่อ

ปล. ถึงสาวๆทั้งหลาย คำตอบนี้ผมนั่งเทียนตอบ ไม่ได้ตอบจากประสพการณ์แบบท่านกัปตันนะครับ ผมไม่เคยเลี้ยงใครครับ
เออ....เออ......น้องครับ(ขอไม่เอ่ยชื่อนะ เรารู้กันสองคน..อิอิ )น้องจะเป็นคนแรกนะครับ
  **02**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:25:39 AM »
อ่านไปแอบอิจฉาท่านจริงๆ.   มีน้องนิสัยดีๆ. และได้รับการเอาอกเอาใจอย่างอบอุ่น.  ผู้ชายถ้าได้รับการใส่ใจดูแลจากผู้หญิงก็จะรู้สึกคลายใจคลายกาย.มีความสุข

ถ้าท่านเจอแบบเจอทีบิ้วกันที เฉยเมย แข็งๆ คิดแต่เรื่องของตัวเอง และน้องไม่เคยหยิบยื่นความเป็นผู้หญิงให้(ความรู้สึกอบอุ่น).  หัวใจร่างกายก็คงแข็งกระด้าง เหมิือนกินข้าวเหนียวจืดๆตากลมค้างคืน

ก็ขอให้ท่านพบทางออกที่ดีๆนะครับ

nutchako

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 12:18:27 PM »
ยอมรับเลยคุณน่ารักมากๆนะ
อยากเขียนแบบลึกซึ่งแบบนี้บ้างจัง **25**