ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวกันไหม -เมืองโบราณ สมุทรปราการ งานนี้เข้าชมฟรีจ้า  (อ่าน 864 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
สวัสดีค่ะ หนูเตี้ยดำ ขออนุญาตหาเพื่อนร่วมเที่ยวชมเมืองโบราณ สมุทรปราการค่ะ

เดิมค่าเข้าที่เคยไปมาคือ 375 บาท ราคาผู้ใหญ่ มีจักรยานให้ปั่น บางวันมีรถราง หรือใครชอบรถก็เช่ารถกอล์ฟขับชมเมืองได้

แต่งานนี้ เข้าชมฟรีค่ะ  ระหว่างวันที่ 15-17 พฤศจิกายน 2557 เวลา 09.00-21.00 น.

การเดินทาง ก็เห็นเขาบอกมีบริการรับ-ส่งจากสถาณีแบริ่ง เคย(เฮิร์ทตะลุยเดี่ยว)นั่งรถเมย์ไปต่อสองแถว ถ้ามีรถบริการจากแบริ่งก็ดี สะดวกขึ้น
แต่ถ้าพี่สาว หรือพี่ชาย ท่านไหนใจดี อาสาขับรถไปก็ดี เราจะได้อยู่ต่อถึงเย็นได้แบบไม่กลัวเวลา อันนี้หนูเตี้ยดำแอบคาดหวัง
แต่แอบคาดหวังกว่าคือ หนูเตี้ยดำอยากซ้อนบิ๊กไบท์อีกครั้ง อิอิ **34**

แจ้งก่อนว่า ค่าเข้าชมอาจจะฟรี แต่สิ่งอำนวยพุงด้านใน ไม่ฟรีแน่ๆ
มีพี่สาวพี่ชายท่านไหนว่างๆอยู่ ไปเที่ยวกันไหม หนูเตี้ยดำขอชวนนะคะ

**26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

IS_BarBeQ

• *
ได้เวลา ปิดกระทู้ คิดว่าคงจะไม่มีใครสนใจเพิ่มเติม  ขอบคุณค่ะ  **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

25 แซ่บเว่อร์

• Full Member
  • *
  • People Like This 82
ไปมั๊ยล่ะ เดวพี่ทักไลน์ไปนะ
ความรัก...ไม่ใช่เรื่องของ "ความดี"
           แต่ เป็นเรื่องของ..ความรู้สึก
     ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "สามัญสำนึก"
        แต่ เป็นเรื่องของส่วนลึก..อันหวั่นไหว
    ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "อายุ และวัย"
 แต่ เป็นเรื่องของความเข้าใจ..ในกันและกัน
   ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "เวลาและวัน"
       แต่ เป็นเรื่องของ ความเชื่อมั่น
       ร ะ ห ว่ า ง ค น ส อ ง ค น

IS_BarBeQ

• *
ไปมั๊ยล่ะ เดวพี่ทักไลน์ไปนะ

เฮ้ยเดี๋ยวๆ เหมือนหนูเตี้ยดำจะไม่ได้วางไลน์ไว้นะ แล้วจะทักไลน์มาได้เยี่ยงไร  **12**
 **26**